PDA

Xem đầy đủ chức năng : ko yêu nữa có phải là PHẢN BỘI??

bupbetocvang
22-08-2005, 05:11 AM
Khi ai đó hết yêu 1 người và chuyển sang yêu một người mới, ta thường kết luận là họ PHẢN BỘI , là kẻ THAY LÒNG ĐỔI DẠ!!!!!
Nhưng có khi nào ta có 1 cái nhìn khách quan hơn về chuyện đó? Có khi nào ta đặt mình vào địa vị người đó để hiểu rằng :trái tim có ngôn ngữ riêng của nó và ko ai điều khiển được trái tim mình!!!

TrangChaiLangMan
22-08-2005, 06:51 AM
Kẻ phản bội thì chưa chắc. Nhưng thay lòng dổi dạ thì sai ở chỗ nào vậy ????????????????????????????????????

swtlilaznchik88
22-08-2005, 11:42 AM
Mình thấy bupbe nói cũng dúng, không thể diều khiển con tim dược. Giống như là mình vậy, hồi dó mình có yêu người kia 3 năm trời, nhưng rồi lại yêu 1 người khác, và giờ lại trở sang yêu người cũ.

*TAWNY*
22-08-2005, 11:45 AM
uh,true_love cũng đồng í lun !!! nói họ phản bội,thay lòng đổi dạ cũng ko sai,nhưng có khi phản bội ngòai í muốn thì sao? Trái tim mách bảo,đi theo tiếng gọi trái tim mà,trách thì trách nhưng ko đỗ lỗi cho ng` ta được !!!cũng có lúc mình như thía thôi !

hien911
22-08-2005, 05:06 PM
Có trách thì chỉ lên trách con tim thôi.Ta không có tội gì ,mô phật .

yun
22-08-2005, 05:26 PM
khi trái tim lên tiếng thì lí trí phải ngủ yên ...vì trái tim có lí lẽ riêng của nó
mình thấy yêu toàn là bùn phiền thui ..chẳng thấy có ai posst bài rằng ....:"tớ đang hạnh phúc cả "..bùn !

choi_choi
22-08-2005, 09:18 PM
nếu đứng ở vị trí người ra đi thì chẳng có gì phải bàn vì mọi lí luận đêu đúng và chẳng có gì là phản bội hay thay lòng đổi dạ cả chỉ đơn giản là ko yêu thì chia tay nhưng với người ở lại thì với vết thương lòng khó chữa thì họ nghĩ ra tất cả để quên đi nhưng khi họ gặp người khác tốt hơn có được 1 tình yêu chân thành hơn thì họ sẽ nghĩ được là đơn giản ko yêu thì chia tay

annya_dethuong221
23-08-2005, 01:26 AM
Nếu annya ở vào trường hợp bị bỏ rơi An sẽ gọi đó là phản bội
Nhưng nếu ngược lại An sẽ ko cho là như vậy
Con tim mỗi người ko theo lý trí của họ nên nếu có trách thì cũng chẳng để làm gì

girldumuc
23-08-2005, 01:34 AM
không thể cho đó là phản bội đươc,,chỉ cảm thấy đó là sư thay đổi thôi..chỉ cần mình còn nghĩ về họ thì mình thấy hạnh phúc rồi,,

annya_dethuong221
23-08-2005, 01:43 AM
an ko nghĩ như thế. Nếu mình còn yêu người ta nhưng người ta thì ko.. thì lúc nghĩ đến người ta mình sẽ cảm thấy nhói đau trong tim, cảm thấy bị tỗn thương và có thể là hơn thế nữa

hanamichi_dn
23-08-2005, 04:48 AM
chán chưa tề ! tui ko bít yeu rùi đau khổ rùi phản bội nghĩa là sao?????????
giải thích dùm cái !

¯|¯ïN
23-08-2005, 06:06 AM
Chài,níu như đang tưởng rằng thích 1 người mà hoá ra đó chỉ là sự ngộ nhận nhất thời,và thì ra người mình thật sự thích chính là người bạn trai mà trước đây mình đã thích trước người này nhưng ko được đáp lại và đến bây giờ mình vẫn không quên được người ấy thì có phải là PHẢN BỘI ko nhỉ?

nguyen_du
23-08-2005, 06:19 AM
minh chua yeu minh cha hieu gi ca co ban nao giup minh voi

tinh la gi ban hay song co don co hay ko tu do ma phan boi ha ko phai dau

noi_nhieu
23-08-2005, 07:14 AM
đang yêu nhau tự nhiên bỏ sang yêu người khác dĩ nhiên đó là kẻ PHẢN BỘI ,tui không thích những người như vậy.Đáng lẽ trước khi tỏ tình hay nhân lời yêu người ta thì phải xem trái tim mình có yêu người ta không chứ,nếu cứ yêu người này một thời gian rồi bỏ sang yêu người khác thì hóa ra bạn là đồ họ SỞ à hoặc là một kẻ không hiểu nổi mình hoặc là kẻ đa tình hoặc là kẻ không bình thường

tiểu quỉ
23-08-2005, 07:20 AM
Khi ai đó hết yêu 1 người và chuyển sang yêu một người mới, ta thường kết luận là họ PHẢN BỘI , là kẻ THAY LÒNG ĐỔI DẠ!!!!!
Nhưng có khi nào ta có 1 cái nhìn khách quan hơn về chuyện đó? Có khi nào ta đặt mình vào địa vị người đó để hiểu rằng :trái tim có ngôn ngữ riêng của nó và ko ai điều khiển được trái tim mình!!!
thay lòng đổi dạ thì đúng rùi, phản bội thì ko

Blindlove
23-08-2005, 09:30 AM
đối với mình thì phả bội cũng có nhiều lý do của nó,nhưng j 1 người khác hơn bạn mình để rồi chạy theo và vừt bỏ ta,đó mới chính là điều lên tiếng trong TY thời hiện đại now,hic hic!

bupbetocvang
24-08-2005, 06:29 AM
khi trái tim lên tiếng thì lí trí phải ngủ yên ...vì trái tim có lí lẽ riêng của nó
mình thấy yêu toàn là bùn phiền thui ..chẳng thấy có ai posst bài rằng ....:"tớ đang hạnh phúc cả "..bùn !
hihi.. ko phải yêu là bùn đâu , mà vì khi yêu, những lúc vui thì những kẻ đang iu chỉ biết có "2 mình" thui , có nhớ đến ai nữa đâu nên ko ai post rằng "tớ đang hp" đó mờ!!!

đang yêu nhau tự nhiên bỏ sang yêu người khác dĩ nhiên đó là kẻ PHẢN BỘI ,tui không thích những người như vậy.Đáng lẽ trước khi tỏ tình hay nhân lời yêu người ta thì phải xem trái tim mình có yêu người ta không chứ,nếu cứ yêu người này một thời gian rồi bỏ sang yêu người khác thì hóa ra bạn là đồ họ SỞ à hoặc là một kẻ không hiểu nổi mình hoặc là kẻ đa tình hoặc là kẻ không bình thường
Trời ơi.. bạn đừng có nhìn vấn đề bằng ánh mắt định kiến như vậy chứ!! Họ Sở là chỉ những kẻ chuyên đi lừa tình ! Còn BB đang nói tới chuyện ko yêu nữa ấy mà! Nghĩa là lúc đầu có yêu, rồi sau 1 tgian thì phát hiện ra là ko hợp nhau, hoặc là người đó ko tốt như mình tưởng nên ko yêu nữa ấy mà!!

beginning
24-08-2005, 07:22 AM
B cũng lớ ngớ lém đã sa ngã iu đương bao giờ đâu nhưng chắc như thế ko phải phản bội đâu nhề ?

bupbetocvang
25-08-2005, 05:10 AM
mình chưa yêu mình chẳng hiểu gì cả có bạn nào giúp mình với ko?Yêu làm gì sống cô đơn có hơn ko, tự do mà. Phản bội hả?Ko phải đâu
Trời ơi... sao mà bạn lại khuyên người ta đừng yêu chứ?? Nếu ai cũng thế thì Thế Giới này sẽ buồn lắm bặn ơi!!!

jancy_x_87
25-08-2005, 01:48 PM
Không yêu kopha3i là phản bội mà là thật bạn chưa yêu ngưởi đó mà thôi!

girldumuc
25-08-2005, 03:18 PM
sao lại là nhói tim được khi người mình yêu đang rất hạnh phúc.......