PDA

Xem đầy đủ chức năng : Nói với cậu

[H]o[n]ey
20-05-2009, 04:08 AM
Đã thật lâu rồi chưa tâm sự thật nhiều với nhau nhỉ ... Cũng đã thật lâu rồi không còn bên nhau nhiều như thế ... Thật lâu quá phải không ?

Hôm nay tình cờ xem lại tấm thiệp của 2 năm trước cậu tặng tớ ... Bao nhiêu kỉ niệm cứ đua nhau ùa về ... Tớ lục tung mọi thứ ... Những mảnh giấy nhỏ chuyền tay của 2 đứa trong lớp học ... Quyển sách được cậu viết đầy những dòng than thở lúc chán ... Lục tung kí ức ... Đã từng nấu cháo điện thoại về biết bao nhiêu thứ trên trời dưới đất ... Đã từng dậy từ sớm thật sớm chạy tập thể dục ... Đã từng cùng nhau trốn học chỉ để dạo xe dưới mưa ... Đã từng thi đua nhau xem ai có nhiều điểm tốt ... Đã từng ... Nhiều lắm !
Có nhớ đã từng nói với bao nhiêu người thích chơi với cậu rằng tớ là Thiên Thần Hộ Mệnh của cậu không ... Lúc ấy cậu là 1 người được tất cả yêu quý mà ... Tớ nhớ cậu ... Nhớ cậu của ngày xưa ... Ngày bọn mình bên nhau thật vui, hồn nhiên và trong sáng !
Vậy mà ... cậu lại từ bỏ nó ... thay đổi ... ừh thì dòng đời mà ... tất cả giờ chỉ còn là kỉ niệm ... mọi thứ đã thuộc về quá khứ mà quá khứ thì không bao giờ trở lại và quá khứ càng không bao giờ là hiện tại !
Mỗi đứa đã bước trên 1 con đường riêng ... có 1 chọn lựa riêng ... bên cạnh cậu giờ không phải là tớ nữa ... người thường được cậu tâm sự không còn phải là tớ nữa ... và bạn thân của tớ cũng không là cậu !
Nhưng dù giờ đây tình bạn của bọn mình đã xa thật xa ... dù giờ 2 đứa đã không là của ngày xưa và dù tình bạn của mình giờ chỉ như sự gượng ép cuối thì với tớ cậu mãi mãi là người bạn mà tớ yêu quý nhất ... mãi mãi là người mà tớ sẽ luôn cầu mong những điều tốt đẹp nhất sẽ đến !
Tớ biết cậu đã khác xưa nhiều rồi ... đã không còn là cậu của tớ ... đã rẽ con đường khác ... con đường ngược chiều nhau ... Có là quá muộn ... Tớ mong cậu thức tỉnh mong cậu quay lại là cậu của ngày xưa ... Có tớ luôn ở đầu con đường dang rộng đôi tay để giúp cậu làm lại từ đầu !
Tớ đã từng hứa là bạn tốt của cậu suốt đời thì dù sao đi nữa tớ cũng sẽ thực hiện lời hứa đó ... Tớ biết cậu biết điều đó mà và cậu vẫn tin tớ nhưng cậu chẳng vượt qua được niềm kiêu hãnh của bản thân ... Mà tình bạn thì chẳng có chỗ cho sự sĩ diện hay kiêu hãnh gì cả ... Tình bạn lớn hơn thế nhiều lắm ... Cậu không hề biết ... Vì thế cậu đã chôn vùi mãi mãi tình bạn của bọn mình trong quá khứ !
Ừh thì đành thế ...Chào cậu !
Tớ : Bạn chân thành

ST

[N]hok
20-05-2009, 06:02 AM
tình bạn dường như không có khoảng cách nên người nào cố xây dựng bức tường kiên cố thì không thể trở thành bạn thân thiết được ! hãy cố gắng nha bạn :khocnhe:

mãi yêu tđông
25-05-2009, 07:20 PM
công nhận chị viết cảm xúc thiệt.......mà em nghĩ chuyện của 2 ngưởi chưa chắc đã là bạn thân mà coá thể là hơn thía nữa

pePooh
27-05-2009, 06:51 AM
"Mà tình bạn thì chẳng có chỗ cho sự sĩ diện hay kiêu hãnh gì cả ... Tình bạn lớn hơn thế nhiều lắm ... ".Sẽ có một ngày nào đó,cậu ấy sẽ quay lại,tình bạn ngày xưa sẽ trở lại với ban.Ko dám tin nhưng hãy cứ tin một lần dù là Nhỏ Nhoi