PDA

Xem đầy đủ chức năng : Mình đang rất buồn, rất cần người để sẻ chia?

riplion
20-05-2009, 02:40 AM
Tôi là 1 boy có ngoại hình cũng dễ nhìn, nhất là lúc mình mặc đồng phục học sinh, Và vì thế ,tôi đc nhiều bạn nữ trong trường chú ý, nhiều bạn đã gửi thư làm quen hoặc tỏ tình với tôi, nhưng tôi đều từ chối thẳng thừng vì tôi chẳng muốn có người iu sớm sẽ ảnh hưởng đến học tập rất nhiều, và cũng có 1 lí do nho nhỏ nữa là tôi rất ngại nói chuyện với con gái. Va câu chuyện là thế này: gần cuối năm học có 2 cô bé nhỏ hơn mình 1 tuổi, trọ ở gần nhà đã gửi thư cho tôi, cũng như bao lần khác tôi đều tìm cách từ chối, sau khi nghe tôi nói 2 cô bé đã hiểu, ko những ko giận tôi mà chỉ yêu cầu tôi làm 1 người bạn hay nói đúng hơn là 1người anh trai, và tôi chấp nhận lời đề nghị đó.
Từ khi trở thành anh trai của 2 cô bé, tôi đã trở thành 1 người khác hẳn. Từ 1 chàng trai ít nói, trầm cảm tôi đã trở thành 1 người vui vẻ yêu đời hẳn lên. 2 cô bé cho tôi học đc nhiều điều, những thời gian 3 đứa đi chơi, đi xem phim, đi cổ vũ cho các anh chị sinh viên Rung Chuông Vàng, cùng nhau đến trường thật là vui, 2 cô bé luôn hồn nhiên, vô tư nhìn thật dễ thương. Những lúc tôi rảo bước sau lưng 2 cô bé nhìn 2 đứa đùa giỡn làm tôi có cảm giác mình thật sự đã lớn, đã biết làm anh hai và điều làm tôi hạnh phúc hơn cả là tôi đã cười, cười rất nhiều thay cho gương mặt lạnh lùng lúc trước.... Ngày bế giảng sắp đến, hôm qua là buổi đi chơi cuối cùng của 3 đứa, chắc có lẽ phải lâu lắm mới gặp lại vì tôi phải vào TP HCM cùng gia đình. Tôi rất buồn, tôi thèm đc nhìn 2 cô bé vui đùa. Tôi ko thể tầp trung cho bất kì công việc nào, trong đàu tôi luôn hiện lên nụ cười tươi rói xinh xắn của 2 nhỏ, và những lúc ko thể nhịn đc cười vì bị 2 nhỏ chọc Cảm giác thật trống trải. Tôi ko muốn như vậy, nhưng cũng ko thể ngăn cản điều đó xảy rạ Bây giờ tôi cảm thấy bế tắc quá. Tôi luôn tự hỏi có phải tim tôi đã rung rinh ?

bupbe_xmen9x_90
20-05-2009, 02:46 AM
đó là cảm giác sắp fai đi xa của bạn thôi. ko fai la tim bạn đã rung rinh đâu. đang ở nơi wen thuộc gần gũi mà fai dời xa nó thì thật buồn. và tự nhiên ở đâu đó những cảm xúc thân yêu lại ùa về vào lòng. nó khiến ta ko nỡ xa nó ,.... mình nói đc mỗi vậy thôi. mình ko văn đc mà ^^!

ơ wen tem tem. xin cái tem roẹt roẹt. cảm giác lúc xé tem nát vụn tung lên trời sướng thic thật

kendytuan
20-05-2009, 07:02 AM
tại hồi đó giờ bạn sống cô lập ko có quen nhiều bạn bè và chưa bik đc nhiều điều trong tình cảm bạn bè và cuộc sống.. giờ bạn đã hiểu đc và bạn rất thích đó chỉ là tình cảm bạn bè.. khi xa nhau thì nhớ nhau nhớ kỉ niệm vui ... bạn sợ sẽ ko gặp đc những người bạn ấy nữa và ko còn đc có những ngày vui như trước nữa chứ ko phải làm trai tim bạn rung động đâu

tại hồi đó giờ bạn sống cô lập ko có quen nhiều bạn bè và chưa bik đc nhiều điều trong tình cảm bạn bè và cuộc sống.. giờ bạn đã hiểu đc và bạn rất thích đó chỉ là tình cảm bạn bè.. khi xa nhau thì nhớ nhau nhớ kỉ niệm vui ... bạn sợ sẽ ko gặp đc những người bạn ấy nữa và ko còn đc có những ngày vui như trước nữa chứ ko phải làm trai tim bạn rung động đâu

ngaytho93
21-05-2009, 01:48 AM
Ko fải chứ?
Chẳng lẽ là rung rinh với cả 2?

pylunkut3
21-05-2009, 02:01 AM
pan dag rug rynh thật đó. néu ko thỳ pan đâu phải bồn chồn, ray rức khy xa 2 ng` ấy...kãm giac' kũa pan cho thấy pan rất thuog hai kô pek' ấy za` ko th3~ na0` roj` xa haj pek' ấy dc

nguyen_na
18-06-2009, 12:14 AM
cảm giác luc này của bạn có lẽ là sự ngộ nhận ra lẽ sống mà thôi ,con 2 kia là.....ân nhân của bạn vì họ đã giúp bạn tìm ra lẽ sông mà thôi !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!he he (phải không paf con)

benemlabien_rong76
18-06-2009, 12:19 AM
tình yêu muôn màu
:)
nhưng đó có lẽ chỉ là kảm giác mà bạn mới tìm lại đc, ko pải là rung rinh đậu khi bạn làm quen bs ai đó... những kon ng mới, những ng bạn mới bạn sẽ thấy còn có nhiều ng khác kũng dễ thương ko kém mấy pe' đó dâu!

hathanh123
18-06-2009, 12:24 AM
Ko fải chứ?
Chẳng lẽ là rung rinh với cả 2?

đi trên đường phố vắng bước chân em
cảnh đẹp đêm nay sao khó hửng hờ
để lại trong anh ngàn muôn nỗi nhớ
bỏ lại sau lưng cảnh đẹp vô bờ
đi với người bạn tỏ tình cùng thơ
chưa được yêu đã nghe tình tan vỡ
nụ hôn đầu chưa thắm nhượm đầu môi
tình chưa thành đã ôm trọn nỗi nhớ
đêm lạnh buồn nghe gió lạnh bơ vơ
tanghoa

crazyfan_ss501
18-06-2009, 05:34 AM
Anh ah! Chính bản thân anh mới có thể đưa ra một câu trả lời chính xác nhất ! Anh hãy sống theo tiếng gọi của con tim , hãy tự hỏi bản thân là mình đã yêu hay đóa chỉ là tình cảm anh em. Và nếu anh đã yêu thì anh pai~ quyết định ai là người anh yêu. Em biết đây là một khó khăn rất lớn đối với anh, nhưng em tin anh sẽ làm được. Cố lên anh nhé !!

myhuongviet
18-06-2009, 10:36 PM
hiihi.đọc đoạn đầu đang cảm động tự dưng chỉ có 2 câu cưối thôi làm đau cả bụng. (Rung Rinh)

có thể là tình cảm của anh em thôi , chứ tình yêu thì chưa chắc chắn lắm.thường ngày đùa giỡn với nhau vui thế mà chuận bị fải rời xa 2 cô em gái bé nhỏ thì kô bưồn sao được. khi nào đi xa rồi thì cố giữ liên lạc với 2 cô em gai nha , chuc cả 3 anh em lưôn vui vẻ.

nh0x_l0xch0x
19-06-2009, 04:10 AM
á hok fải ban zun zinh với cả 2 chứ?????? chắc hok đâu có lẽ đó chỉ là cảm xúc khi fải xa người thân thui!!!!! có lẽ bạn thật sự đã xem 2 bạn ấy là em gái của bạn.... Và vì thế bạn có cảm giác như sắp phải xa người thân vậy đó đúng hem nà !!

klmn351
20-06-2009, 12:44 AM
It is so great !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!111 wholesale electronics (http://www.sourcinggate.com/) wholesale (http://www.sourcinggate.com/) china wholesale (http://www.sourcinggate.com/)

BeCuTeo
20-06-2009, 02:12 AM
Đúng là cảm thất khó tả khi vào trường hợp của bạn !
nhưng theo mình thì đay cũng chỉ là cảm giác khi bạn phải xa một ai đó thui !!
Ai mà chả bùn khi mình phải xa những người thân của mình !
bạn và 2 cô bé đó đã có những kỉ niệm đẹp ! những kỉ niệm khó quên !
thì khi rời xa họ thì bạn càng cảm thấy trống trải thui !
Khi bạn vào tp HCm Bạn sẽ quen những người bạn mới và những kỉ niệm này sẽ dần dần mờ đi thui !

.APPLE.
20-06-2009, 08:53 AM
Lúc chia tay thì ai chẳng buồn chẳng thấy trống trải.
Cơ mà chưa gì đã nghĩ tim mình rung rinh thì hơi quá, mà "rung rinh" trước 2 người nữa thì chịu luôn :hihi:
Đi thì sẽ quên thôi, cảm nắng í mà
Tự suy nghĩ chứ người khác có nói chưa chắc đã đúng đâu, tham khảo thôi nhớ.

Evin_love_forever
20-06-2009, 07:31 PM
hoàn cảnh như bạn mình để ý thấy củng nhìu rồi, làm anh trai hay kết nghỉa gì gì đó, chưa hẳn là rung động đâu, bạn cứ dợi thêm 1 thời gian xem nếu xa 2 người đó bạn cảm thấy nhớ mún gặp thì chắt là yêu thật

nothingfree
30-06-2009, 11:14 AM
tuy rằng bạn đi xa nhưng vẫn có liên lạc với 2 cô bé ấy bằng phone, hay là chat trên mạng , hoặc có thể viết thư cho nhau bằng bưu điện. Kể cho nhau nghe những chuyện vui buồn, và có thể gởi hình cho nhau xem. Nếu như có nhịp nghĩ hè thì về quê thăm 2 bạn ấy. Như vậy tình bạn của 3 người sẽ không phai nhạt theo thời gian.:flower:

nhoc xinh cute
01-07-2009, 03:23 AM
Gâ`n nhau lâu oy` ... ti`nh củm cu~ng khắn khích hơn ...ki~ niệm cu~ng sâu sắc hơn
Khj xa nhau pan đương nhiên la` se~ coá cảm giác " Rung Rinh" như pạn nói
tui nghi~ đoa' hok fa~i la` rung động nhất thơ`i đâu moa` la` .... ????pan dg iu đó
kakkakaka

cooking
01-07-2009, 04:34 AM
hix như vậy đã là rung rinh sao? trước đây mình cg~ từng có cảm giác như bạn ,mình đã khóc rất nhìu khi p? xa thằng bạn thân đầu tiên(con gái mà) nhưng sau này mình mới nhận ra đó chỉ là sự tiếc nuối và sợ hãi khi mình nghĩ mình lại ko thể có một người bạn như vậy nữa.ko sao đâu sẽ wa thui mà bạn sẽ lại có những người bạn thân khac hãy mở lòng ra nhé.NIce days!!!!!!!!!!!!!!!!!

b3p_baby_kut3
01-07-2009, 04:45 AM
mình cụng đã trải qua zai đoạn đo rùi ,nhưng lúc đó mình như gục gã nhưng mình có niềm tin thì mọi chuyện sẽ qua dy hết.vậy mình khuyên bạn có niềm tin cho chính bản thân mình.hok có chuyện gì mà bạn hok thể trải qua

Jujnhan_kasumj_kute
01-07-2009, 05:28 AM
suy nghĩ you thế là đúng đó.................kakakaka...........đừng nên yêu sớm thì đau khổ sớm thui.....cố gắng học tốt ha

Ljnhnghy_It's me
01-07-2009, 05:30 AM
đó chỉ là Tình bạn...1 tình bạn đẹp..2 cô bé đã cho bạn niềm vui...cho bạn trưởng thành đúng nghĩa của nó...bạn đang gần gũi những người bạn tốt thế thì khi xa nhau hụt hẫng là phải và rất bình thường..! bạn đừng ngộ nhận...chúc 3 người luôn có nhiều giây phút hạnh phúc thế !