PDA

Xem đầy đủ chức năng : Mẹ (hi vọng các bạn sẽ ghé vào xem)

Lilly likky
19-05-2009, 11:23 PM
Mẹ trong tiếng anh có nghĩa là mother là viết tắt của 6 từ M,O,T,H,E,R : M…Million là hàng triệu điều mẹ trao cho con, O…Old nghĩa là mẹ sẽ vì thế mà ngày càng già đi nhưng dù vậy mẹ vẫn chăm sóc cho chúng ta, T…Tears là nước mắt bạn có hình dung được rằng mẹ đã khóc vì chúng ta bao nhiêu lần không, H…Heart là trái tim của người mẹ ban có thể nào mua được trái tim của người mẹ không, E…Eyes là đôi mắt mẹ luôn dõi theo con đôi mắt ấy là đôi mắt thức suốt đêm lo lắng khi con bị bệnh, R…Right là những gì đúng đắn mẹ luôn dạy cho chúng ta những điều hay lẽ phải để mong cho con lớn lên sau này sẽ trở thành người tốt.Nếu ai bây giờ không biết trân trọng mẹ thì mai sau không còn mẹ bên cạnh nữa thì lúc đó có hối hận cũng đã không con kịp.Nên tại sao bây giờ chúng ta hãy trân trọng mẹ đi để mai sau không phải hối hận.Tôi thật sự mong rằng sau khi các bạn xem xong bài này sẽ về ôm mẹ vào lòng và nói "CON YÊU MẸ" thử xem lúc đó mẹ bạn cảm thấy thế nào nhé!

maruko197
29-05-2009, 06:57 PM
hay thật! đây................

mưa_buồn
30-05-2009, 02:38 AM
Thankx bạn....:rain:....MOTHER....từ này vẫn là quá ít để diễn tả ý nghĩa mà nó mang theo..đúng không?

tjeuthu_bc
30-05-2009, 03:38 AM
Bàn tay đong đưa vành nôi là bàn tay thống trị toàn cầu >"< Iu mẹ...

Kute.Kute61
30-05-2009, 03:55 AM
hay lém.mình ko bít là như zậy đoá

dust.inthe.wind
01-06-2009, 01:33 AM
uhm, cảm ơn. hay lắm, nhưng mưa nói đúng. 1 từ mother chưa nói lên hết all những gì mà mẹ đã làm cho chúng ta. Cảm ơn mẹ! và con xin lỗi!

..::Anh Khờ::..
01-06-2009, 04:01 AM
Giờ mình mới biết từ Mother lại có nhiều ý nghĩa đến vậy.....
Cám ơn bạn rất nhiều...

___::m30.ngox::__
01-06-2009, 05:11 AM
hay lắm đó anh ^^! đôi khi em cảm thấy ghét mẹ vì mẹ làm em bực mình nhưng rồi ko ai bằng mẹ hết ^^!