PDA

Xem đầy đủ chức năng : Em nhớ anh, nước mắt vẫn còn, tình cảm vẫn còn, nhưng anh ko còn

bupbechuayeuai88
21-08-2005, 06:23 PM
Từ ngày nhận được câu trả lời của anh là khuya ngày 25/6/05 đến nay đã gần 2 tháng. Khi nhận đc câu trả lời di động của anh, em đã khóc, khóc giữa 12h đêm, em chỉ ngồi và khóc 1 mình. Anh đã không biết em đang khóc, em như muốn gào lên rằng em rất rất yêu anh. 1 tuần trôi wa, em cũng đã bình tĩnh và có thể cười trở lại, nhưng sao trong lòng em thật trống trải...
Đêm wa, em ngồi giữa nhà, nge bài hát anh thích nhất, bài everything I do, nhìn con chó bông anh tặng, và em đã khóc khi xem lại những dòng tin nhắn trong 4rum gvn anh đã gửi, em nhớ những ngày trước đây, nhớ những buổi tối mong chờ đt của anh, nhớ những khi lên mạng thấy anh đang online chơi game chờ em chat, nhớ những khi em đt vào di động và anh trả lời "dạ, em nghe chị hai", nhớ khi anh đợi vì em bảo 5h sáng sẽ gọi đt, ... em nhớ rất nhiều, cảm thấy những kỉ niệm đó làm trái tim em ấm áp, nhưng hiện tại làm em đau nhói.
Em khóc và chỉ có khóc, nước mặt em rơi xuống con chó bông, nhìn nó em nghĩ đến anh, giờ anh như thế nào, em đã biết điểm thi ĐH của anh, anh ko đậu BK, vậy là anh sẽ du học ư ? Anh từng nói với em sẽ du học và sẽ dẫn em đi ăn thật ngon, giờ đây chẳng còn gì !
Em nhớ anh rất nhiều, em ko biết phải diễn đạt tình cảm mình ra sao, nhưng thật sự em cảm thấy tim mình nhói đau, thật trống trải khi nghĩ rằng em và anh đã không còn gì nữa, chúng ta chưa hề chính thức wen nhau, tình cảm giữa chúng ta là gì ? 1 tình cảm mù mờ thoáng wa, hay 1 tình bạn mông lung ?
Sinh nhật anh năm nay sẽ không còn cú đt thâu đêm, sinh nhật em năm nay ai sẽ gửi bài hát cho em ? Giáng sinh năm nay, em mong chờ ai, anh mong chờ ai, tình cảm thoáng qua, giờ em chỉ còn biết tiếc nuối quá khứ, và 1 khoảng trống vô hạn vẫn dằn dặt em ...

¯|¯ïN
21-08-2005, 06:52 PM
Rồi thời gian sẽ là phương thuốc thần dịu nhất để chữa lành mọi vết thương lòng dù cho có đau đớn tới đâu,bạn hãy học cách chấp nhận và quên đi nhé!

nguyễn văn bắc
22-08-2005, 12:22 AM
Troi khi doc bai dang cua ban minh thay thương xót

tuy nhien thi ko ai hon minh nau khi mà mình tự quyết dinh cho mính bằng tương lai chinh thức thi ban hãy ........................
thoi chuc bn hanh phuc nha
troi lan lẽ wuas hả

có ai diên như co không hả
nếu như vây thì cô ở giá đó nha

nomoney_nolove
22-08-2005, 09:23 PM
!!! thời gian = lãng quên

choi_choi
22-08-2005, 09:34 PM
minh đọc bài của bạn và nhớ về mình 1 năm trước đây mình cũng đã như bạn tuy tình yêu của mình ko được đẹp và ấm áp như của bạn nhưng đó là mối tình đầu của mình khi đó mình cũng như bạn bây giờ khóc thật nhiều trong lòng cũng chống chải lắm tất cả hp của thế gian này chẳng có gì dành cho mình cả lúc đó mình cảm thấy thế giới này chỉ toàn 1 màu đen nhưng bây giờ tất cả những điều đó đã thay đổi mình đã nghĩ về tất cả tuy rằng bạn ko giống với mình nhưng mà có nỗi đau nào mà ko cùng 1 nhịp chứ bạn hay tự tin lên rồi tất cả xẽ như bạn mong muốn thôi hãy tự tin lên hãy làm điều bạn muốn và hãy cố gắng thật nhiều chúc bạn hạnh phúc

annya_dethuong221
23-08-2005, 01:22 AM
Annya đã từng có những cuộc nói chuyện thâu đêm như bạn.. Đã từng nhiều lần khóc vì người mình yêu cũng như cảm nhận hạnh phúc từ những lời người ấy nói. An có thể là hiểu một chút ít nổi buồn bạn đang mang.. nhưng bạn à? Tại sao bạn lại nghĩ người ta ko yêu bạn chứ.. nếu ko yêu bạn đã ko có những cuộc điện thoại thâu đêm, ko có những tin nhắn và những kỷ niệm đẹp 2 người đã có...
Bạn hãy lấy những điều đó làm động lực, hãy vươn lên và bạn sẽ thấy cuộc đời sẽ giành cho bạn 1 người xứng đáng hơn anh ấy.. Chúc bạn may mắn

hanamichi_dn
23-08-2005, 04:57 AM
trời ui ! tui chẳng hỉu vì tui chưa bao giờ...... mà ! hehehehe

tú_troc_bk
23-08-2005, 07:39 AM
hichic đọc bài mà sao giống tiểu thuyết tình cảm quá vậy làm cho tú trọc này muốn có người yêu để biết cảm giác chia tay nó thế nào

coffeelove_maiyeuem
23-08-2005, 07:55 AM
giở đây anh chỉ còn nghe tiếng nói với khúc hát xót xa .... chuyện tình ta giờ đây chỉ như mây khói
noel buồn khi thiếu đi 1 bóng hình .... những gì là kỷ niệm xin mãi giư trong tinh ... còn tình yêu tôi xin đợi người kiếp sau

procongtu
23-08-2005, 07:56 AM
thời gian chính là lìu thuốc bổ đấy bạn ơi hay cố lên nha minh ủng hộ bạn

la_trấn_văn
23-08-2005, 06:12 PM
sắp khóc nè :(

hay quá vỗ tay nào

nhomotnguoi
24-08-2005, 12:16 AM
sao ban bupbechuyeu......... viet dai den the nhi
ma toi xin co ta hay binh tinh
nuoi tiec la gi
co gi thi hay noi lai cho nguoi ta biet minh muon gi chu
phai o cac ban

ke cung dau
24-08-2005, 06:23 PM
tôi thỳ ko đươc may mán như ban là đã tưng co đươc người minh yêu nhưng tôi cung tưng yêu một ngươi bạn thân cũa mình nhưng cô ây chãng bao gio yêu mình ca minh cứ ngỹ la chãng bao gio mình wen được ngươi đó cã bạn biet ko từ một sv ngoan mình ngày càng hư hong mình ngy nêu ko co ngươi ay chac chang co muc đích gi đê mình phấn đâu ca nhưng roi thòi gian trôi wa và cũng có mọt phân nho sự động viên cua bạn be mình cũng đa trơ lại voi chín mình giù ko dươc như ngay xưa cho lam nhưng ma mình ngy roi ko co cai gi la duy nhat ca ban a chua chac la ngươi minh đang yêu đó là ngươi tôt nhat ban a .sau cơn mưa trời lại bừng sang mà bạn mình biét wen dươc ngươi mình yeu la rất khó đòi hoi phai co thời gian cố len bạn nha

nếu bạn muốn tâm sự nôi buồn hay chat với tôi nhe

quehuongmiencattrang053 hoac viết thư cho minh nhe dia chi , bi bi phòng303 kí túc xá mới trường cao đang gtvt2 dà nang...........tôi sẽ viêt thư chia se vơi bạn mà

bupbetocvang
25-08-2005, 05:04 AM
BB thân mến!! Bạn vẫn đang buồn và tiếc nuối nhiều lắm đúng ko?? Nhưng BB ơi, kỉ niệm thì mãi mãi chỉ là kỉ niệm, hãy nhìn vào 1 sự thật là người ấy đã ra đi thật rồi!!! Sáng sớm mai, bạn hãy mở cửa sổ và nhìn ra bầu trời... trời vẫn trong xanh, mây vẫn bay, mặt trời vẫn mọc và một ngày mới vẫn bắt đầu! Đừng để quá khứ che mất hiện tại và tương lai!! Hãy khiến cho mình bận rộn để quên đi nỗi buồn!!

jancy_x_87
25-08-2005, 01:52 PM
Sao mà đau lòng quá vậy?Yêu nhau tạii sao ko tạo cơ hội cho nhau 1 lần nữa!Cho dù có đi u học xa thì hãy xem đó như 1 thử thách giữa 2 người coi có thực sực yêu nhau ko?Làm gì phải chia tay cho đau lòng nhau?

bupbechuayeuai88
25-08-2005, 11:57 PM
buồn quá bà con à ! buồn vì chia tay rồi mà mình vẫn còn yêu anh ấy _ ko biết anh ấy như thế nào nhi , còn yêu tôi nũa ko nhỉ?>?

hanamichi_dn
27-08-2005, 01:26 AM
tuyệt ! nếu vậy bạn sẽ đau lòng lém nhỉ !
đúng là tình iu làm cho người ta đau khổ không à !
chắc tui cũng hổng iu đau à !:lol:
ở độc thân là sướng nhất đúng ko !
hehehh e

tình thơ
27-08-2005, 01:44 AM
chào ban.
hình như mình chưa hề yêu lần nào nhưng mình vẩn cảm nhận dc sự mất mát lớn lao dó của bạn
mình cảm thấy hình như sự mất mát do quá lớn
và rất dáng dể dc dau khổ như bạn và nếu như mính thì ko biết sự việc sẻ ra sao nữa.
nhưng mình nghĩ rằng thời gian sẻ phai mờ điều đó phải ko bạn,mình tin rằng bạn sẻ trở lên một con người mạnh mẻ phải ko ban.

chúc bạn vui vẻ,và nhanh chóng vượt quạ.

DiệuThủThưSinh
27-08-2005, 06:25 AM
Từ ngày nhận được câu trả lời của anh là khuya ngày 25/6/05 đến nay đã gần 2 tháng. Khi nhận đc câu trả lời di động của anh, em đã khóc, khóc giữa 12h đêm, em chỉ ngồi và khóc 1 mình. Anh đã không biết em đang khóc, em như muốn gào lên rằng em rất rất yêu anh. 1 tuần trôi wa, em cũng đã bình tĩnh và có thể cười trở lại, nhưng sao trong lòng em thật trống trải...
Đêm wa, em ngồi giữa nhà, nge bài hát anh thích nhất, bài everything I do, nhìn con chó bông anh tặng, và em đã khóc khi xem lại những dòng tin nhắn trong 4rum gvn anh đã gửi, em nhớ những ngày trước đây, nhớ những buổi tối mong chờ đt của anh, nhớ những khi lên mạng thấy anh đang online chơi game chờ em chat, nhớ những khi em đt vào di động và anh trả lời "dạ, em nghe chị hai", nhớ khi anh đợi vì em bảo 5h sáng sẽ gọi đt, ... em nhớ rất nhiều, cảm thấy những kỉ niệm đó làm trái tim em ấm áp, nhưng hiện tại làm em đau nhói.
Em khóc và chỉ có khóc, nước mặt em rơi xuống con chó bông, nhìn nó em nghĩ đến anh, giờ anh như thế nào, em đã biết điểm thi ĐH của anh, anh ko đậu BK, vậy là anh sẽ du học ư ? Anh từng nói với em sẽ du học và sẽ dẫn em đi ăn thật ngon, giờ đây chẳng còn gì !
Em nhớ anh rất nhiều, em ko biết phải diễn đạt tình cảm mình ra sao, nhưng thật sự em cảm thấy tim mình nhói đau, thật trống trải khi nghĩ rằng em và anh đã không còn gì nữa, chúng ta chưa hề chính thức wen nhau, tình cảm giữa chúng ta là gì ? 1 tình cảm mù mờ thoáng wa, hay 1 tình bạn mông lung ?
Sinh nhật anh năm nay sẽ không còn cú đt thâu đêm, sinh nhật em năm nay ai sẽ gửi bài hát cho em ? Giáng sinh năm nay, em mong chờ ai, anh mong chờ ai, tình cảm thoáng qua, giờ em chỉ còn biết tiếc nuối quá khứ, và 1 khoảng trống vô hạn vẫn dằn dặt em ...
Mình thấy bạn chỉ hơn mình 1 tuổi mà chuyện tình cảm đã như vậy rồi thật bất ngờ đó ,ban đừng buồn hãy coi nhyuwngx ngày tháng bên người yêu là kỷ niệm đẹp thời học trò đi đừng buồn thế sắp vào năm học mới rồi & 1 nữa thôi bạn sẽ phải bước chân vào giảng đường đại học phải cố gắng quên đi để làm lại bạn à thời gian còn dài cơ hội còn nhiều :D

bupbechuayeuai88
28-08-2005, 06:21 PM
cảm ơn mọi người nha !

o0o_NGOCANH_o0o
28-08-2005, 07:06 PM
ở độc thân là sướng nhất đúng ko !
hehehh e

ko sướng đâu ah , dù bây giờ tui đã được yêu và được đau khỗ vì yêu nhưng vẫn ko hối hận , nếu có ai hỏi độc thân với yêu tất nhiên mèo sẽ chọn yêu rồi :cooll:

bupbechuayeuai88
28-08-2005, 07:30 PM
ko sướng đâu ah , dù bây giờ tui đã được yêu và được đau khỗ vì yêu nhưng vẫn ko hối hận , nếu có ai hỏi độc thân với yêu tất nhiên mèo sẽ chọn yêu rồi :cooll:
đọc thân chẳng sướng đâu nhưng đôi khi yêu thì cũng gò bó làm sao ấy

ko sướng đâu ah , dù bây giờ tui đã được yêu và được đau khỗ vì yêu nhưng vẫn ko hối hận , nếu có ai hỏi độc thân với yêu tất nhiên mèo sẽ chọn yêu rồi :cooll: độc thân không sướng đâu nhưng đôi khi yêu cung không sướng vì tình yêu đôi lúc bị gò bó mà , đúng không hả bà con ??

bupbechuayeuai88
30-08-2005, 01:00 AM
chẳng còn ý kiến nào khác à!

bupbechuayeuai88
31-08-2005, 01:32 AM
chẳng còn ý kiến nào khác à!

ốc đỏ
31-08-2005, 04:36 AM
khi đọc bài của bạn mình cũng thấy rất buồn. Vì mình cũng đang trong hoàn cảnh như thế.
nhưng mình vẫn luôn tư nhủ mình phải vui ko nên buồn rồi thời gian sẽ xóa mọi nỗi đau,ko có gì là mãi mãi cả....he

bupbechuayeuai88
02-09-2005, 05:23 PM
khi đọc bài của bạn mình cũng thấy rất buồn. Vì mình cũng đang trong hoàn cảnh như thế.
nhưng mình vẫn luôn tư nhủ mình phải vui ko nên buồn rồi thời gian sẽ xóa mọi nỗi đau,ko có gì là mãi mãi cả....he
có lẽ mình cũng phải dùng phương thuốc thời gian để chưa trị thôi bạn ạ ! cả mình , cả bạn chúng ta hãy cùng vượt qua nha ! trong 1 bài thơ mình post lên HHT trong thời gian gần đây có câu thơ :
* con trai như những ánh sao
có thể đến , có thể đi bất chợt .....*
Đúng vậy bạn à ! có thể người con trai của ban và của tôi có thể giống nhau hoặc khác nhau _ nhưng mình tin rằng tình cảm họp dành cho bạn và cho tôi thì rất giống nhau phải không ban ?
nhưng giờ không có họ thì chúng ta hãy đứng đậy cùng thời gian để mai kia có gặp lại họ < trái đất tròn mà :angel1: > thì họ sẽ có nhưng suy nghĩ khác về chúng ta phải ko bạn . đièu đó tôi tin bạn và tôi có thể làm được , duy chỉ có điều đó là thời gian thôi bạn ạ !

bupbechuayeuai88
04-09-2005, 05:54 PM
Trích:
Nguyên văn bởi ốc đỏ

có lẽ mình cũng phải dùng phương thuốc thời gian để chưa trị thôi bạn ạ ! cả mình , cả bạn chúng ta hãy cùng vượt qua nha ! trong 1 bài thơ mình post lên HHT trong thời gian gần đây có câu thơ :
* con trai như những ánh sao
có thể đến , có thể đi bất chợt .....*
Đúng vậy bạn à ! có thể người con trai của ban và của tôi có thể giống nhau hoặc khác nhau _ nhưng mình tin rằng tình cảm họp dành cho bạn và cho tôi thì rất giống nhau phải không ban ?
nhưng giờ không có họ thì chúng ta hãy đứng đậy cùng thời gian để mai kia có gặp lại họ < trái đất tròn mà > thì họ sẽ có nhưng suy nghĩ khác về chúng ta phải ko bạn . đièu đó tôi tin bạn và tôi có thể làm được , duy chỉ có điều đó là thời gian thôi bạn ạ !

comaybuon1981
04-09-2005, 10:28 PM
ban oi sao phai kho vay?tinh yeu den mang cho ta hanh phuc va khi tinh yeu ra di cho ta vi dang

Con ngươi song phai biet vươn toi hanh phuc va vươn toi hoan thien my

bupbechuayeuai88
06-09-2005, 11:48 PM
vươn tới hạnh phúc hả bạn ! đúng vậy nhưng khi biết rằng hạnh phúc đó sẽ đem đến cho ta sự đau khổ thì vươn tới hạnh phúc đó làm gì hả bạn ??

Kitty
07-09-2005, 05:58 PM
Đọc bài của bạn gòi mà mình hong bít phải khuyên bạn thế nào ? Mình chỉ cảm thấy có một cảm xúc nuối tiếc cho chuyện tình của bạn......Cuộc sống mà.....phải có niềm vui và nỗi buồn.....phải có thất vọng và hy vọng......phải có được và mất.....mình mong bạn sớm vượt qua,tìm lại được niềm vui trong cuộc sống.

bupbechuayeuai88
08-09-2005, 01:00 AM
em à ! đây đâu phải là chuyện của chị hả em . chị chỉ post lên cho mọi người đọc và gửi cảm nhận để cô ấy có nhiều lời khuyên thui

bài hát thật hay nhỉ _ mình nghe mãi mazf cũng không biết chán đó . cảm ơn bạn nhé !

bupbechuayeuai88
09-09-2005, 07:33 PM
em à ! đây đâu phải là chuyện của chị hả em . chị chỉ post lên cho mọi người đọc và gửi cảm nhận để cô ấy có nhiều lời khuyên thui