PDA

Xem đầy đủ chức năng : Mặt Nạ Cười

gió đơn côi
10-05-2009, 02:21 AM
Hôm nay có người hỏi tôi sao mà hay cười...

Tôi lặng im rồi đáp lại cũng bằng 1 nụ cười...

Cười...Vì đã khóc quá nhiều

Cười...Vì không muốn khóc nữa...

Cười...Để mà không phải khóc nữa...

Hôm nay có người hỏi tôi sao luôn luôn vui vẻ thế !?

Không có gì buồn sao !? Hạnh phúc quá nhỉ !?

Tôi bất chợt nhìn thẳng vào mắt người đó... Người đó ngoảnh mặt đi tránh cái nhìn.

Không có gì buồn ư !? Hạnh phúc ư !? Ừ thì..người cứ cho là thế...

Nhìn nụ cười của mình sao mà giả tạo...

Thời gian trôi...cuộc sống trôi...và nụ cười trôi...

Mỗi ngày lại là một nụ cười giả tạo...

Nhiều nụ cười giả tạo...

Trước đây cứ tưởng cười là hạnh phúc... Bây giở mới biết có đôi khi khóc còn hạnh phúc hơn là cười...

Trước đây cứ nghĩ con người đau khổ là con người luôn có lệ trên mi... Giờ mới biết con người đau khổ là con người có thể cười ngay trong chính sự đau khổ của mình...

Trước đây cứ nghĩ cô đơn là phải ở 1 mình... Bây giờ mới biết cô đơn là ở ngay giữa chốn đông người mà vẫn cứ ngỡ rằng mình đang ở 1 mình...

Trước đây cứ nghĩ hạnh phúc là giàu sang, là quyền lực... Bây giờ mới biết hạnh phúc đơn giản chỉ là 1 cái ôm...

Trước đây cứ nghĩ dối trá là xấu xa... Bây giờ mới nhận ra tôi tự dối trá mình rất nhiều...

Trước đây cứ tự cho mình luôn luôn quan tâm đến người khác... Bây giờ mới nhận ra là mình vô tâm hơn mình tưởng...

Trước đây cứ nghĩ sợ hãi là việc phải nhìn một con quái vật đáng ghê... Bây giờ mới nhận ra chỉ cần ở 1 mình cũng tạo nên nỗi sợ...

Trước đây cứ hay suy nghĩ viễn vông về tương lai... Bây giờ mới nhận ra tương lai đến và đi bất chợt như chiếc lá rụng rơi...

Ngày hôm nay trở thành ngày hôm qua... Thời gian trôi đi lặng lẽ để tôi nhận ra...nhận ra nhiều điều hơn tôi tưởng...

Cuộc đời cứ trôi...thời gian cứ trôi...

Và tôi mang 1 chiếc mặt nạ cười từ lúc nào không biết...

Buồn... Cười...

Cô đơn... Cười...

Mệt mỏi... Vẫn cười...

Đôi lúc muốn khóc nhưng mãi chẳng thấy nước mắt trào ra...để rồi lại bất giác nở nụ cười...

Càng buồn...càng cười...

Mặt nạ cười...

..::Anh Khờ::..
13-05-2009, 09:16 AM
Mình cứ tưởng làm cho người khác cười là có thể làm cho họ vui vẻ.
Nhưng giờ mình mới biết ẩn chứa đằng sau nụ cười đó còn nhiều nỗi buồn khác. T_T

£an£un
03-06-2009, 02:32 AM
uhm tôi đã từng trải wa giây phút như vậy chán chê và tệ hại bây giờ cứ quay mặt nhìn lại tôi còn phải rùn mình vì sợ lại như thế lần nữa
Nỗi đau như vạn cây kim đâm vào tim mình thế mà môi vẫn mỉn cười thật tươi miệng vẫn cứ nói không sao rồi lại cười dù rất đau đau đến nổi ko biết làm thế nào cho nổi đau vơi đi nhưng lại ko thể khóc nước mắt ấy cứ đi đâu ko biết rồi tự mình đối mặt với nỗi bùn ấy đôi khi không dám nhìn nó vì sợ uhm lúc ấy cứ tưởng chừng mọi thứ như quay lưng đi và nơi đây còn mình ta dù wanh đó có rất nhiều người tiếng ồn ồn lắm mà sao tai ko thể nghe cứ thấy sao im lặng wá cô đơn wá đến nổi sợ sợ phải ở đó......lúc đó tôi biết dc cảm nhận dc nổi đau nhất mà con người phải chịu ko phải là nỗi đau xác thịt mà là nỗi đau trong tâm hồn thật khó đối mặt......bây giờ tôi đang cố cố để trái tim bình yên để mọi thứ chìm vào wên lãng để chính tôi có thễ wen dần với thế giới này một lần nữa.......cười.........rồi lại cười.......

Shin_Kn
03-06-2009, 04:03 AM
cái cảm giác ấy thật đáng sợ, em chưa phải đau quá mức như thế nhưng em cũng đã từng buồn, đau, đau lắm chứ nhưng em k thể làm gì, đứng trc mặt người ta e cứ cười, cứ nói chuyện như k có gì hết, muốn khóc nhưng k dám hay k thể khóc, để rồi khi 1 mình nước mắt cứ chảy ra, nhìn màn hình tv, coi film hài mà k thể ngừng khóc, khóc nhưng cũng phải câm lặng, em k mún người ta thấy em yếu đuối, k muốn người ta thấy em khóc, để rồi hsau tỉnh dậy thấy mình như 1 con ngốc, đau, nhưng chỉ biết mỉm cười, chua xót lắm >"<

teddy_pooh
03-06-2009, 07:49 AM
Khóc, cứ khóc rồi đối diện với sự thật....Tôi giống bạn cũng đang trong giai đoạn dở khóc dở cười ấy đấy......

★Anhyeu
18-06-2009, 02:43 AM
Có những chuyện không biết làm gì hơn là cười , nụ cười 1 cách man dại , cười vì những lí do không bao giờ biết câu trả lời

gió đơn côi
20-06-2009, 02:16 AM
ừa , có những lúc ko phải như thế đâu bạn ơi , có những lúc người ta ko múôn làm cho bạn buồn, nên họ sẽ cố gắng mỉm cười với bạn đó

khóc nhưng sợ người ta thấy ,nên cười dù rằng lòng rất buồn.
cười cười nhưng thật sự trong lòng rất buồn.
khóc khóc 1 mình ko muốn cho ai biết , ko muốn cho ai thấy.

đã bao ngày , cố gắng cười thật nhiều để quên đi nỗi buồn theo mình bấy lâu nay.
thế nhưng sao , cố gắng cố gắng thật nhiều mà nỗi buồn cứ ko chịu rời xa.

Người đời nói đúng , đâu phải cứ mỉm cười mới là hạnh phúc ,đôi khi những giọt nước mắt mới thực sự là yêu thương.
Bây giờ thì tôi đã biết.

mimjuanh
07-07-2009, 06:54 PM
đọc lại bài này nhìu lần mà vẫn thấy rất hay ! Có những con người rất giỏi che dấu cảm xúc thật của mình vậy nên nếu ta chỉ nhìn đơn giản vào những cái biểu hiện bên ngoài mà ko nhìn thẳng vào mắt họ thì ta sẽ rất khó có thể hiểu thật sự là thế nào

[tran].tieu.thu
07-07-2009, 07:15 PM
đôi khi họ cười tức là họ khóc, và ngược lại đôi khi họ khóc là vì họ quá hạnh phúc, đâu phải cười là vui mà,đôi lúc bất giác lại vừa khóc vừa cười, biểu hiện bên ngoài đôi khi thật khó hiểu nhưng để hiểu đc biểu hiện bên trong có lẽ mình phải chính là họ ^^

khjkon_konkhj
09-07-2009, 06:36 AM
buồn wa buồn thì cứ khóc khóc to lên mắc gì phải đeo cái nặt nạ giả tạo đó chứ. cứ cười khi mình zui zẻ và khóc khi buồn thế thui. khóc đâu phải là hèn nhát đâu mà sợ .

nữhiệpnáothiênquân
16-07-2009, 05:11 PM
ko mún khóc trong lúc đông ng... cười cười nói nói để che dấu đi cảm xúc trong lòng mình... nhưng thật ra ánh mắt đã phản bội mình rùi... khuân mặt nóng ran nhưng vẫn cười đùa để khi ko còn ai thì lại âm thầm rơi vài giọt để rồi sau đó nó khô... khô đi và cảm giác ko còn nc mắt để chảy ra nữa

gió đơn côi
31-07-2009, 09:16 PM
cười nhiều nhưng sao lòng vẫn thấy buồn , cố gắng thật nhiều sao vẫn ko thể làm cho mình vui thật sự.

viggo
06-08-2009, 06:47 PM
cười mà như khóc ..khóc trong lòng mà vẫn cố gáng cười .....!!!! mún bật khóc mà chảng dễ dàng tí nào ...!!!!!!

gió đơn côi
06-08-2009, 11:43 PM
cười mà như khoc thà đừng cười còn hơn.

gió đơn côi
12-08-2009, 03:11 AM
cười đó có phải là hạnh phúc ko ,

đâu phải cứ mỉm cười mới là hạnh phúc
đôi khi những giọt nước mắt mới thực sự là yêu thương

viggo
13-08-2009, 11:05 PM
uh , gió nói đúng ....nhưng ....vẫn là sự khác biệt giữa người con gái và người con trai !!! giọt nước mắt con trai đâu dễ dàng rgi2ơi??? mỗi giọt nước của đàn ông ko có rơi ra ngoài mà nó chaỷ ngược vào trong tim !!!!

baby_khocnhe
13-08-2009, 11:55 PM
nụ cười ko mang happy.....mà nó mang nỗi đau....càng cười càng đau...nhưng vẫn fãi cười...cười để che giấu, cười để ko phải khóc, để thấy mình mạnh mẽ hơn

Mắt ướt_31
14-08-2009, 03:09 AM
Anh luôn muốn em vui vẻ và yêu đời :so_funny:.... nên em cười... cười để mang lại cảm giác thanh thản cho anh, cười để anh thôi dằn vặt vì đã cướp đi mất nụ cười của em, cười để anh tin rằng em đang ổn. Uk thì cười đâu có gì khó đâu, em đã và đang làm tốt điều đó. hì, còn những giọt nước mắt... giữ riêng cho em thôi, cho em ích kỷ điều này anh nhá.

bo_sua_con
14-08-2009, 06:05 AM
PERFECT i would say that for anyone can do like that :D
nhưng mà để có được MẶT NẠ ấy thì con người đó phải trải qua nhìu moment của cuộc sống lắm :D
và họ thật là biết rút ra kinh nghiệm sống cho bản thân :D
well done if anyone can do that :sad:
vì bên ngoài khuôn mặt tươi cười có thể là ẩn chứa nhìu nỗi đau ko thể nói được :D

gió đơn côi
15-08-2009, 02:45 AM
hôm nay chợt đọc lại sao thấy mình thật khờ , ngu ngốc quá , buồn mà vẫn cứ cười , cố nén nước mắt chảy ngược vào tim.
thì thôi nhé , bây giờ vui thì cười , nhưng buồn thì sẽ để những giọt lệ rơi ra.
chợt khóc , mong rằng nước mắt sẽ cuốn trôi , mang đi hết nỗi buồn.

tjeu_quj
15-08-2009, 02:54 AM
àk, ra là bài viết này của gió :D
mấy hôm trước viggo có post bài này trong Nk của mình, đọc xong mà chua chát, sao lại giống mình đến thế :)
ừk, cười, nó thành cái lệ, thói quên mất rồi, sao cũng cười
Nhiều khi đến phát cáu với nụ cười của bản thân mình, thế mà ko sửa đc....
Mặt nạ cười.........

gió đơn côi
22-08-2009, 03:07 AM
hì buồn vẫn cười cười để ko muốn cho 1 ai , biết mình đang buồn.
Muốn khóc muốn khóc thật to 1 lần , chỉ 1 lần thôi thế nhưng sao ko thể.

♥Tan_Biến♥
27-08-2009, 04:05 AM
Cười, để mọi ng yên tâm
Dù nụ cười đó bóp nghẹt trái tim...............

Đôi khi đau lắm nhưng vẫn cười. Thành thói quen mất rồi.

Sleeping Dragon
27-08-2009, 05:31 AM
ai cũng biết nếu buồn thì nên khóc nhưng có nhiều nỗi buồn ko khóc đc đó thôi !
khi nỗi buồn quá lớn khi chúng ta ko còn cách nào khác để vượt qua thì cũng chỉ biết cười đó là 1 nụ cười thật aau đớn !

gió đơn côi
29-08-2009, 02:32 AM
Bao ngày qua tôi vẫn gượng cười , nhưng cũng chẳng biết nụ cười nào là niềm vui , nụ cười nào là để che giấu đi nỗi buồn.

Cười , cười mãi , mãi mãi tôi vẫn cười dù chuyện gì sảy ra.