PDA

Xem đầy đủ chức năng : 280/ Nói Dối Có Biện Chứng

HoaiBao
05-05-2009, 09:20 PM
Bạn đang đi ở đâu đó cách nhà hàng trăm cây số nhưng lại nói trong phone rằng bạn đang ngồi nhà làm việc.
Làm cách nào chứng minh được bạn không nói dối ?

Tác giả: Hoài Bão 5-5-09_ HB98-0280

T/T: 5 đô

HoaiBao
05-05-2009, 09:35 PM
Ân nhân hảo tâm tài trợ: Giáo sư Lê hữu Hinh.
Toàn HHT trân trọng cám ơn hai bác.
Thời hạn: 12 tiếng, tới 9:30 AM 6-5-09.

HoaiBao
06-05-2009, 12:33 AM
Cách giải: Bạn cần sáng tạo dữ kiện.
Cách sáng tạo: Người nói chuyện phone với bạn đã hỏi câu gì và cách trả lời của bạn ra sao để thích ứng được cả hai tình huống ?

romeo9x
06-05-2009, 03:03 AM
Quan sát nhà bằng cái Camera, để ai hỏi gì còn biết đường trả lời, Kết nối điện thoại bàn di động lại khi ai gọi đến họ vẫn nghĩ là mình đang ở nhà

..::Anh Khờ::..
06-05-2009, 09:56 AM
Dữ liệu câu hỏi :
- Cách xa nhà hàng trăm cây số : ko chỉ định địa điểm cụ thể => vì vậy có thể là ta đang đi bộ hoặc ngồi chơi ở 1 nơi nào đó.
-Nói chuyện với bạn qua phone : vậy nên chúng ta ko thể chủ động được hoặc có đủ thời gian để dựng nên được 1 kịch bản hoàn hảo.

VD của tôi là :
Tôi là 1 nhạc sĩ thổi kèn acmonica,vì vậy lúc nào tôi cũng mang theo chiếc kèn trong túi => dù không chủ động nhưng tôi vẫn có thể sử lý được tình huống bất ngờ .

Khi người bạn của tôi gọi phone đến và hỏi :
Ông đang ở đâu vây ?
Tôi nói : Tôi đang ở nhà !
Ông đang làm gì vậy ? - bạn tôi hỏi
Tôi nói : Tôi đang soạn 1 bản nhạc mới
Bạn tôi nói : vậy ông có thể thổi cho tôi nghe đoạn nhạc mới đó được ko?
Và tôi lấy chiếc kèn trong túi ra và thổi cho người bạn của tôi nghe đoạn nhạc mà tôi mới sáng tác cách đây 3 ngày.
Nghe xong thì bạn tôi tin tôi đang ở nhà tới 70% còn nếu để bạn tôi tin tưởng 100% thì còn phải tuỳ thuộc vào : cách sử lý tình huống + giọng nói tự tin + tác động ngoại cảnh.

CÓ THỂ MỌI CHI TIẾT TRONG ĐOẠN ĐỐI THOẠI CỦA TÔI KHÔNG ĐƯỢC LÔGIC VÀ CHĂT CHẼ NHƯNG NÓ CÚNG CÓ TÍNH XÁC THỰC , CHẶT CHẼ.

HoaiBao
06-05-2009, 06:46 PM
Đã qua thời hạn T/T 50 đô.