PDA

Xem đầy đủ chức năng : Khi tạo thành những người cha !"đọc roài cùng suy ngẫm nha"

k3o m3 đ3n
24-03-2009, 08:08 AM
Sau khi tạo ra người mẹvà những đứa trẻ, chúa Trời mới bắt tay nhào nặn người cha Chuá Trời bắt đầu bằng 1 cái khung thật to
Một thiên thần đứng gần đó góp ý:
_Người cha kiểu gì thế nay.Ngài đã tạo ra những đứa tre rất thấp, sao Ngài lại tạo ra người cha cao như thế này.Người cha này sẽ ko thể ngồi xuống bắn bi với những đứa con, ko thể dễ dàng bế con lên nếu ko phải cúi xuống......
Chúa Trời mỉm cười:
_Phải, nhưng nếu ta tạo ra người cha chỉ cao bằng 1 đứa trẻ, thì chẳng lẽ những đứa trẻ ko bao giờ ngước nhìn lên sao?
Chúa Trời tiếp tục tạo ra 1 đôi bàn tay to lớn .Thiên thần đứng cạnh lại lắc đầu:
_Bnà tay to làm sao cài đựoc những cái khuy nhỏ, làm sao buộc được dây giày, làm sao tắht được những bím tóc cho những đứa con?
Chúa Trời cưòi đáp:
_Ta biết.Nhưng đôi bàn tay này đủ rộng để cầm tất cả những gì mà đứa con tặng cho cha, nhưng lại đủ nhỏ để ôm lấy khuôn mặt của đứa con thật âu yếm!
Rồi Chúa Trời nặn đôi chân dài & đôi vai rộng.
_Ngài lààithatj thiếu cân đối, sao đôi vai lại rộng thế kia?
Thiên thần cười khúc khích.
_Người cha phải có đôi vai rộng và khoẻ để có thể dặt đứa con ngồi lên, có thể giữu thăng bằng khi con tập đi xe đạp và là nơi đứa con dựa vào để ngủ khi đi xem phim về.
Và Chúa Trời tiếp tục tạo ra đôi bàn chân rất to.Khi đó thiên thần ko kìm được lại bật ra hỏi:
_Thật ko công bằng tại sao đôi chân lại to như thế?Đôi chân này làm sao bước ra khỏi giường vàolúc nửa đêm khi đứa con khóc, hoặc đi len qua giưũa đám đông mà ko bị va chạm vào ai?
Chúa Trời vẫn mỉm cười:
_Sẽ ổn thôi!Bàn chân to để đứa con có thể đứng lên trên đó khi nó bước đầu tập đi !
Chúa Trời làm việc suốt buổi đêm , tạo cho người cha 1 giọng nói kiên quyết nhưng ít lời, đôi mắt tinh tường nhưng luôn bình tĩnh.
Cuối cùng, khi đã gần hoàn thành, Chúa Trời thêm vào đó trái tim và những giọt nước mắt.Rồi ngài quay sang thiên thần và hỏi:
_Đó là bằng chứng rằng người cha cũng yêu thương con như người mẹ vậy, người còn muốn hỏi gì ko?Lần này thì thiên thần im lặng!
=============================o00================== =================
Pà kon !Rất ý nghĩa đún hem,pa trong trái tim tui rất wan trọng, kòn đối với pà kon thì seo?:slider:

.::.TÌNH-LÀ-Gì.::.
24-03-2009, 03:32 PM
Câu chuyện rất ý nghĩa..... Nó nhắc cho ta bik đc trách nhiệm và vai trò của người cha trong 1 gia đình.
Đối với mình , cha mình quan trọng lắm , vì cha là người có thể cho mình những lời khuyên , lời răn dạy khi mình vấp phải sai lầm khi làm chuyện nào đấy.
Qua câu chuyện này , chúng ta cũng bik đc tấm lòng của người cha đã dành cho đứa con từ khi chúng mới lọt lòng tới khi chúng thành nhân. Chúng ta hãy cảm ơn thượng đế , ngài đã tạo ra người mẹ để cho chúng ta cảm nhận đc những yêu thương , và rồi ngài đã tạo ra những người cha để cho chúng ta những lời khuyên bổ ích.
Chúc những người cha của chúng ta luôn khoẻ mạnh , luôn đc cảm thấy vui vẻ vì những điều chúng ta làm đc , các bạn nhé.
:bighug: