PDA

Xem đầy đủ chức năng : Quên Sẽ Là Nhớ ...cố nhớ để mà quên .....

gió đơn côi
24-03-2009, 03:39 AM
Dẫu Biết Rằng Cố Quên Sẽ Là Nhớ ...

Nên dặn lòng cố nhớ để mà quên .....

Nhưng cố nhớ lại càng không thể quên .......

Có ai đó nói rằng, khi quay ngược trái tim mình lên, trái tim sẽ có hình ngọn lửa. Có phải đó là ngọn lửa của tình yêu thương, của tình người ấm áp? Ngọn lửa ấm áp cho tình yêu đi đến phút sống cuối cùng....

Có một người đã từng nói với tôi rằng :" Người ta khóc vì muốn nhớ nhưng người ta cũng khóc vì muốn quên ... Nhưng hy vọng bạn sẽ khóc vì muốn nhớ nhiều hơn là khóc vì muốn quên....."

Để xoá bỏ kí ức về một người thật khó ...Một có thể quên đi 1 cái tên rất dễ
dàng và nhanh... Chỉ cần 1 tháng... 1 tuần ... 1 ngày ... hay thậm chí là chỉ trong 1 giờ... Nhưng để quên ... để xoá đi những ký ức về một người nào đó có một vị trí quan trọng với bạn thì bạn cần rất rất nhiều thời gian hơn thế ... và cũng có thể trong suốt cuộc đời này - bạn cũng không thể nào xoá đi được những hình ảnh - những ký ức về người đó trong tâm trí - trong trái tim vốn đã đập sai nhịp của bạn ... có lẽ bởi nó đã là 1 phần trong bạn.. mà thiếu mất nó dường như bạn sẽ không thể sống tiếp được - Rất có thể bạn sẽ không bao giờ có đủ can đảm - có đủ sự tự tin cần thiết để xoá bỏ nó bởi khi làm vậy bạn sẽ đau - sẽ cảm thấy như mình vừa đánh mất một thứ gì đó rất thiêng liêng mà có lẽ trong suốt quãng đời còn lại... bạn sẽ không...không bao giờ tìm lại được ký ức đó... "Bạn có thể có những ký ức mới... ký ức là do con người tạo ra" - Một ai đó đã nói với tôi như thế....

Tôi muốn quên... nhưng tôi càng muốn quên thì trái tim tôi lại bắt tôi càng phải nhớ ...

[ST]

Đợi
26-03-2009, 03:13 AM
Xoá bỏ kí ức về một người thật khó

Mình muốn xoá bỏ , xoá bỏ tất cả những jì thuộc về hiện tại và quá khứ..............

Nhưng sao làm chả dc.

Vẫn cứ khóc khi nhớ.

Vẫn cứ đau khi suy nghĩ....

Tôi muốn quên , nhưng càng muốn quên thì trái tim tôi bắt tôi phải suy nghĩ

Sao lúc nào trái tim cũng mang đến những nghịch lí !!!

gió đơn côi
20-04-2009, 09:19 AM
Có người từng nói với tôi trái đất thật nhỏ bé , nhưng họ đâu biết được rằng trong trái đất nhỏ bé ấy...
có biết bao nhiêu , điều kì diệu to lớn , có những người suốt cuộc đời mãi đi tìm , nhưng họ đâu biết rằng có những điều kì diệu ko ai cho ta cả , mà chính ta tạo ra , giống như tự tạo ra hạnh phúc cho chính bản thân mình. Và điều kì diệu sẽ tự tìm đến với ta , đến với những ai khi họ vẫn mãi hi vọng , luôn có niềm tin , và nó sẽ đến với những ai ít trông chờ nhất , mong người đời hiểu đựoc điều tôi nói.

Tôi muốn quên... nhưng tôi càng muốn quên thì trái tim tôi lại bắt tôi càng phải nhớ ...

thời gian cứ mãi trôi qua 1 cách lặng lẽ . Thế gian ngày lại ngày có biết bao đôi nhân tình mới.
Tôi muốn vứt bỏ đi tất cả , để có thể bắt đầu lại từ đầu...
nhưng...
Tôi ko làm được ....

sống là không thể yếu đuối!nhìn lại ngày hôm qua để đi tiếp ngày hôm nay và vững tin vào ngày mai!!!!!!!! Có lẽ phải làm theo câu nói của người đời.
ừh thì tôi sẽ quên. Quên đi quên đi 1 tình yêu.

trungnhut
20-04-2009, 03:09 PM
Đọc rất đúng tâm trạng của mình, mình rất đồng cảm với gió đơn côi...Để xoá ký ức với người mình yêu thương và đã có quá nhiều kỷ niệm là không thể (TN đang không thể).

conanbmt
21-04-2009, 12:14 AM
Nếu bạn đã cố quên đi thì ko bao giờ quên được vì đây là một nghịch lỵ
Nhưng nếu bạn muốn quên người ấy thì hảy gán cho họ cái tội thì tự nhiên bạn ghét thế là quện
Còn ký ức bạn xem như một kỷ niệm đẹp thì bạn chẳn còn đau khổ và ray rực

KIM SAO CHI
12-06-2009, 07:01 PM
Đừng cố nhớ mà cũng đừng cố quên. Tình mong manh, tình rất dễ biến mất. Đôi khi nó sáng rọi muôn nơi nhưng cũng có lúc nó chỉ là một thứ ảo ảnh hư vô. Cứ phó mặc cho thời gian cho nó cuốn trôi tất cả. Nếu bạn cứ ép buộc cảm xúc của mình thứ mà bạn nhận được chỉ là đau khổ mà thôi! Tôi đã nghe và toi đã thấy trái tim bạn đang cần sự sẻ chia. Hãy đặt tay lên ngực và cảm nhận lời tâm sự của trái tim nhé! I LOVE YOU

Emily Vance
14-06-2009, 05:16 AM
Hãy làm cho mình thật bận rộn, thay vì phí hoài thời gian trong cái vòng lẩn quẩn cố quên rồi lại nhớ, dùng nó để làm những việc có ích. Không còn thời giờ rảnh rỗi thì sẽ dần quên đi thôi.

4_you
14-06-2009, 05:39 AM
Một ngày .............. quá khứ sẽ chỉ còn là những giấc mơ .....trôi lạc lõng theo thời gian ....... đang trôi ...... trôi dần xa về miền ký ức lãng quên ........ như giọt lệ trên mi ..... tan biến đi một cách lặng lẽ ......!!

gió đơn côi
15-03-2010, 09:38 PM
Nếu biết rằng cố quên là sẽ nhớ.
Nên đập đầu mất trí để rồi quên.
uh sẽ làm thế , nếu muốn quên 1 ai đó.

kỳ quân*zen
16-03-2010, 12:47 AM
com tim bạn đã dành bao nhiêu phần trăm để nhớ.Bao nhiêu phần trăm để yêu.bao nhiêu phần trăm để quên Bạn khồng biết ,tôi cũng không biết nhưng càng cố quên bạn càng nhớ vậy cứ nhớ về họ thật nhiều ,thật nhiều cứ nhớ đến khi nào con tim bạn không còn chổ chứa cho những nỗi nhớ thương thì tự nớ sẽ xóa sạch những gì trong nó. Nếu bạn không muốn thành lao công để dọn dẹp những gì bạn đang suy nghĩ thì hãy bước ra đông hoảng loạn đó.Bạn sẽ thấy khi nào bạn cần phải quên khi nào bạn cần phải nhớ.

cactushb
16-03-2010, 09:16 AM
Mình muốn xoá bỏ , xoá bỏ tất cả những jì thuộc về hiện tại và quá khứ..............

Nhưng sao làm chả dc.

Vẫn cứ khóc khi nhớ.

Vẫn cứ đau khi suy nghĩ....

Sao lúc nào trái tim cũng mang đến những nghịch lí !!!
Mình đồng tâm trạng với bạn này. Thật sự nhiều khi bất lực trước sự yếu đuối của chính bản thân mình.

nhok_kid_yeu_ngox
16-03-2010, 07:35 PM
yêu một người đã khó vậy mà để quên người ấy lại cang khó hơn. Tôi đã từng nÓi ghét mọi thứ trên thế giới này bởi vì tôi ghét , tôi sợ khi yêu rồi lại phải quên....

gió đơn côi
17-03-2010, 07:52 PM
Đúng vậy đôi khi chỉ là lời ngoài miệng nói quên nhưng thật sự chẳng thể nào mà quên dc ,
ngụy biện cho 1 câu hỏi ngớ ngẩn của chính mình.

gió đơn côi
22-03-2010, 09:34 AM
sống là không thể yếu đuối!nhìn lại ngày hôm qua để đi tiếp ngày hôm nay và vững tin vào ngày mai!!!!!!!! Có lẽ phải làm theo câu nói của người đời.
ừh thì tôi sẽ quên. Quên đi quên đi 1 tình yêu.

cobelun
23-03-2010, 01:24 AM
Có wen dc kg khi vẫn iu ng ấy ,có thật sự hp kg khi kg còn ng ấy bên cạnh ,hãy suy nghĩ lại những việc mình đã làm

ngan_kiep_mai_yeu_em
23-03-2010, 01:31 AM
cho phép thêm vào cái câu đề của bạn thế này nhé

Biết rằng cố quên là sẽ nhớ
Nên dặn lòng phải cố nhớ để quên
Quên rồi,quên mãi càng thêm nhớ
Nhớ rồi nhớ mãi, nhớ ko quên

cactushb
24-03-2010, 08:43 AM
Biết rằng cố quên là sẽ nhớ
Nên dặn lòng phải cố nhớ để quên
Quên rồi,quên mãi càng thêm nhớ
Nhớ rồi nhớ mãi, nhớ ko quên

mình thích bài này :x

gió đơn côi
07-09-2010, 02:32 AM
Lệ lại tuôn nhắc chi thêm buồn , chỉ 1 câu trong 1 bài hát thế nhưng sao ta lại buồn ?

NhOk ÍCh KỈ
07-09-2010, 06:49 AM
quên để mà bước tiêp......quên để quăng tất cả vào cuộc sống để chúng đọ Làm viêc....sông...hạnh phúc...být rằng bi jo chưa thể wen nhưng rồi một ngày nào đó ta sẽ nhớ nó chỉ là quá khứ mà thôi....

Nhược Ninh
07-09-2010, 07:50 AM
Mình cũng đã từng nghĩ là sẽ quên ai đó một cách dễ dàng :(
Nhưng sự thật không phải vậy, 4 năm rồi mà chưa quên đươc. Nhưng người ta nói Hạnh phúc chỉ vẹn tròn khi nó đã mất đị Nên mình nghĩ hãy cứ tự nhiện Đừng gượng ép

gió đơn côi
09-09-2010, 02:43 AM
hì đôi khi cứ nói vui mấy câu thế này.

ta biết rằng cố quên là sẽ nhớ.

Nên đập đầu mất trí để rồi quên.

asedang
21-03-2011, 09:20 PM
Vậy là topic này đã 2 năm rội và lần cưối up là 6 tháng sau khi lập topic này. Tui muốn hỏi là gió cô đơn đã quên chưa. Còn tui thì đang bắt đầu như gió cô đơn đây. Haizzz.... Tâm trạng giống hoàn toàn. 2 năm cũng ko quá dài và cũng ko ngắn. Gió cô đơn thế nào có thể nói cho mình biết được chứ. Thanks....

gió đơn côi
22-03-2011, 12:20 AM
Vẫn vậy bạn à , nhưng có thể nói nỗi nhớ ko còn hành hạ gió nhiều nữa , chỉ còn lại trong tiềm thức. 1 chút gì gọi là nỗi buồn , 1 kí ức đẹp.

chúc bạn cũng sẽ zui vẻ trở lại. hãy cố lên cố lên bạn nhé.

asedang
25-03-2011, 09:21 PM
Vẫn là thời gian. Thời gian chữa lành tất cả. Cứ nhớ rồi cố quên. Cố quên để mà nhớ. Nói là ko nghĩ tới nữa mà không thể. Phải cố thôi ko làm j được nữa. Chúc gió luôn vui nhé. Thích câu naỳ nhất "Đâu phải cứ mỉm cười mới là hạnh phúc ".

gió đơn côi
26-03-2011, 01:03 AM
hì đúng vậy time sẽ xoá nhoà mọi thứ , time cũng sẽ có thêm nhiều điều mới , kết thúc để bắt đầu và có khi bắt đầu cũng là 1 điểm dừng nào đó. hp đôi khi chỉ la sự việc nào đó rất bình thuờng , giản đơn nó đến bất chợt.

o0o_strawberry_o0o
28-03-2011, 02:38 AM
Hjx. Chuẩn luôn. Càng muốn quên thì càng nhớ nhiều hơn :( Tốt nhất là để nó thuận theo tự nhiên, thời gian sẽ xóa nhòa tất cả...:)

gió đơn côi
28-03-2011, 02:51 AM
Time sẽ giúp ta cải thiện và những việc ta vấp ngã thì sẽ giúp ta tốt hơn , ta sẽ chín chắn hơn khi yêu 1 ai đó.

để có thể iu thương 1 ai đó , thì trước hết ta phải biết iu thương chính bản thân mình. nếu ta làm được điều đó thì ta sẽ biết quý trọng và gìn giữ khi tình yêu thật sự đến.

chúc cho ai đó luôn dc vui vẻ , chúc cho tưổi trẻ ngày nay iu thật lòng và tình yêu đừng nhanh quá.

vội để làm gì !