PDA

Xem đầy đủ chức năng : chợt mình nhận ra

ngovang_cuocdoi_lovely
18-03-2009, 10:03 PM
Lại một lần nữa mình phải buồn vì tất cả mọi chuyện về cuố sống này bạn bè ,gia đình người thân và cả nhóc em mình nữa.

Lúc trưa mình đã cãi nhau với tụi bạn thân mình đã la tụi nó nhưng người bị tổn thương nhiều nhất lại chính la bản thân mình mình đã tự rút ra đợc cho mình một kết luận đau long là chẳng có ai trên đời này có thể chia sẽ với mình cả

Mấy đứa bạn mình hình như coi lời nói của mình không có trọng lương đã sai rồi nhưng khi mình góp ý thì ko nghe mình nói lại còn cười những người bạn như vậy quả thực đã ko xứng đáng với minh

Mình hiểu dc rằng ko phải mọi chuyện mình đều đúng nhưng dù sao mình cũng ko thể chấp nhân dc thái độ của tui nó khi nghe mình nói chuyện đó là sự biểu hiện của sự thiếu tôn trọng người khác và mình ko thể chấp nhận dc

Có lẽ cuộc sống này đã cho mình rất nhiều rồi nên những gì cuộc sống lấy đi của mình cũng không it và mình phải chấp nhận điều đó như là một lẽ di nhiên của cuộc đời

Hôm nay mình đã khóc và khóc trước mặt người khác điều mà từ trớc đến giờ mình đã cố gắng ko làm bạn mình thường nói rằng mình chỉ có vẻ ngoài cứng rắn thôi còn bên trong thì rất yếu duối đúng vâyh mình đã cố gắng lấy cái vẻ ngoài cứng rắn để che đậy đi sự yếu mềm bên trong điều mà chưa bao giờ mình muốn thể hiện ra ngoài

Có phải chính điều đó đã làm cho minh càng yếu đuối thêm chăng ?..............

Mình đã suy nghĩ nhiều về cái mà mọi ngời vẫn gọi là hạnh phuc và có lúc mình đã rút ra dc kết luận la.........

Hạnh phúc chỉ có dc khi chính bản thân mình tự biết yêu và tôn trọng bản thân minh

và nếu ta không tự yêu bản thân mình thì ko ai có thể yêu ta

ĐÚNG vậy hạnh phúc cũng giống như ta hiểu dc rõ ràng một điều rằng có những thứ lúc ở gần mình thì mình ko biết trân trọng và khi nó rời xa ta mới chợt hiểu rằng nó quan trọng với ta thế nào nhưng khi biết dc điều đó thì tất cả đã là quá muộn

trang_khoailang
19-03-2009, 04:57 AM
"ĐÚNG vậy hạnh phúc cũng giống như ta hiểu dc rõ ràng một điều rằng có những thứ lúc ở gần mình thì mình ko biết trân trọng và khi nó rời xa ta mới chợt hiểu rằng nó quan trọng với ta thế nào nhưng khi biết dc điều đó thì tất cả đã là quá muộn"
Muộn còn hơn ko.... Lỗi lầm có thể sửa chữa , hi vọng...

ngovang_cuocdoi_lovely
21-03-2009, 06:12 AM
Nhưng cũng có nhưng lúc càng hi vọng càng tuyệt vọng .Mọi chuyện có lúc bắt đầu thì cũng có lúc kết thúc cuộc sống ko cho ko ai một điều gì cả vì vậy mọi ngưòi ơi. Hãy biết trân trọng những gì ta đang có dừng để mọi chuyện khi kết thúc rồi mới bit là quá muộn

*RôBô*
21-03-2009, 06:41 AM
Hạnh phúc đơn giản là có được cái mình muốn có...

ngovang_cuocdoi_lovely
21-03-2009, 06:44 AM
nhưng cũng có những thứ dù có muốn cũng ko thể nào có dc nên hãy biết buông tay đón nhận những thứ mà mình có thể nhận dc