PDA

Xem đầy đủ chức năng : Nỗi đau ngọt ngào

pePooh
15-03-2009, 08:17 AM
Tình yêu là gì nhỉ? What's Love?

Cái câu hỏi đó không chỉ riêng nó mà tất cả ai cũng hồi hộp và muốn nghe đáp án.Nhưng vì sao cái đề tài tình yêu chưa bao giờ hay cũng là điều cấm kỵ hoặc ít ra cũng luôn né tránh trong trường học? Ko ai nói cho nó biết,ko ai bảo nó phải làm gì? Và rùi phải tự mình nó vượt qua tuổi mới lớn với bao cảm xúc đầu tiên trong khó khăn và ngộ nhận

Thật khó trả lời trọn vẹn.Vì Tình yêu có muôn hình vạn trạng:

♥ Tình yêu là một thứ cảm xúc thuộc phạm trù " khó nắm bắt ",ko lượng hoá được .Tình yêu ko thể tổng kết,ko thể truyền dạy...Như tự nhiên nó biết thích một-ai-đó rùi nó biết quý biết nhớ về ai-đó

♥ Tình yêu là tên đề chỉ nhận biết và chấp nhận ko giải thích được

♥ Yêu là sự chờ đợi một cái gì đó từ một người có thể trong 1 ngày,1 tuần,1 tháng, 1 năm hoặc hơn thế nữa

♥ Yêu là chấp nhận buông tay người ấy ra khi người ta muốn nắm lấy tay người khác...Là chấp nhận hy sinh mọi thứ...Chỉ mong một điều đơn giản người ấy được hạnh phúc vân vân...

Rùi như có lẽ "chỉ có thời gian mới hiểu được giá trị đích thực của tình yêu"....ùm....." Chỉ mất 3 giây để nói yêu một ai-đó nhưng phải mất cả cuộc đời để chứng minh điều đó".

Tất cả mọi người có thể đến trường học và học được bao nhiêu điều hay và lạ.Nhưng tình yêu thì vẫn như là phòng chứa bí mật,chỉ biết thông tin,chỉ lan truyền trong những bí ẩn thực hư có phần e ngại.Và đôi khi cả những đứt gãy ,cuộc chia tay để lại nỗi đau ,dấu vết suốt đời.Cái vết sẹo trong tim nó vẫn còn đây,còn lưu trữ những kỷ niệm ko-tồi-tệ mà cũng ko-để-quên-đi...Có ai quên được cái gì đâu,nói quên nhưng thực sự vẫn ko làm được...."Bạn có thể quen một người trong một giờ,có thể yêu một người trong một ngày nhưng bạn sẽ mất cả đời để quên được một người"...Vẫn nằm đâu đó trong tiềm thức của mỗi người ,với ai-đó thì là tiềm thức nhưng với nó Mãi Là Chiếc Hộp Kí ức đựng đầy những kỷ niệm đẹp biết bao...

Phải tập nhìn nhận mọi thứ xung quanh bằng con mắt thực tế,nếu nhìn vào cái đã từng thì đó là kết quả của một vết thương .Nhưng nhìn vào cái sẽ có thì đó là sự khởi đầu cho phát triển ,một sự khởi đầu dũng cảm,ko còn là vết sẹo nữa mà là dấu vết tương lai. Một người ko có nhiều sẹo chỉ là một người chưa rời vú mẹ hay một ông già ko có vết sẹo thì cũng chỉ là một đứa trẻ con lâu năm mà thôi.

Hãy chủ động tạo ra những vết sẹo,sẹo...Là huy chương của sự trải nghiệm cuộc sống,là những bài học quý giá sau mỗi lần bị vấp ngã và tự mình đứng lên được vì ko ai có thể đem đến sự thanh thản cho bạn và ngòai bạn.Hãy nói rằng:"vết sẹo của tôi ko phải là nỗi đau mà là cánh cữa để tôi đi tới"

nh0ck0n_kut3_dkny
15-03-2009, 07:51 PM
đúng đấy bạn à. tớ ủng hộ

stupid_1301
17-03-2009, 08:40 AM
^^ hay thế nhỉ! Mình cũng thấy thế ! Mong là bạn sẽ có 1 tình yêu như ý nhé!