PDA

Xem đầy đủ chức năng : Vài dòng lời ngỏ

Mây Phiêu Lãng
17-02-2009, 08:51 PM
Chắc hẳn chúng ta không ai còn xa lạ gì với box Đố vui tại 4rum HHT nữa rồi phải không? Hôm nay, một box mới cũng với chức năng nhiệm vụ gần như vậy xin được ra mắt các bạn. Chỉ cần đọc tên box Đố Vui Lĩnh Thưởng thì ai cũng đoán ra là sẽ có điều gì hấp dẫn khi tham gia rồi phải không nè?! Vâng, đó chính là phần thưởng dành cho người thắng giải khi tham gia giải các câu đố của box này. Với số tiền 50 USD làm giải thưởng (30 USD cho người đạt giải nhất và 20 USD cho người đạt giải nhì), mà bạn Hoài Bão - người phụ trách chính và quản lý box này - đã chuyển cho Mây, thì chúng ta đã sẵn sàng cho cuộc thử sức, chinh phục kiến thức và trí tuệ chưa nào?!
Còn chờ gì nữa, chúng ta hãy cùng tham gia sân chơi vui vẻ đầy bổ ích và lý thú này nào. Nhanh nhanh lên, hoh là người khác sẽ ẵm giải chuồn mất đó!! :mpl: :cr:

Mọi thắc mắc về luật chơi, các bạn hãy nhờ đến sự cố vấn trực tiếp của bạn Hoài Bão nhé. Chúc mọi người giải đố vò đầu bức tóc mà vẫn vui!! :cr:

Trang Sassy
17-02-2009, 11:55 PM
Tham za chơi đi, có xiền là có xiền :3nhay: :so_funny:

lukhachmuathu
18-02-2009, 12:06 AM
Chà chà, xiền thưởng cao xế, phải nhào vô thâu :sr: cơ mà sao k có bài nào hết vậy Mây :cr:

Trang Sassy
18-02-2009, 12:28 AM
Chà chà, xiền thưởng cao xế, phải nhào vô thâu :sr: cơ mà sao k có bài nào hết vậy Mây :cr:

Từ từ thì khoai mới nhừ chứ :gian:

.March
18-02-2009, 01:37 AM
Chia nhỏ số tiền đó ra, mỗi lần đưa ra câu đố là một món quà nhỏ nhỏ thì hay hơn :hihi:
Duy trì lâu dài là chính, chứ lần nào cũng xiền to thế này sợ...phá sản :D

Mây Phiêu Lãng
18-02-2009, 07:25 AM
Ưm, nếu Mây không lầm thì cái này là tiền thưởng cho người thắng giải cuối cùng của cả một quá trình tích lũy điểm á. :D:D Mỗi câu hỏi người trả lời đúng chắc được cộng 1 điểm (cái này Mây không rõ lắm, luật chơi do bạn Hoài Bão đề ra :D), rồi cộng dồn lại và trao giải. Nên mọi người cứ yên tâm là cuộc vui sẽ kéo dài :D:D

.March
18-02-2009, 08:21 AM
Ùi, hoá ra thế :D

Cơ mà nếu kéo dài lâu quá thì cũng ko hay :hihi:

Sốt ruột nhỉ :D, ko biết luật thế nào :hihi: , đợi xem sao ^^

lukhachmuathu
18-02-2009, 08:26 AM
Trang: thì từ từ chứ có hối đâu :meo:

Mây: ra là thế, làm mình mừng hụt :sr: chạy ra :chayle: lấy sức chuẩn bị chạy vô :sr:

Trang Sassy
18-02-2009, 09:30 AM
Nóng lòng quá :nhi: mặc dzù mình là 1 ứa kém thông minh :so_funny:

leon_king
18-02-2009, 10:10 AM
lâu quá nhỉ ôi xiền xiền làm cho con người ta loá mắt em cũng zị nè
đâu ............... đâu................... đâu............... xiền đâu rồi
ý qên luật chơi đâu

aveterit
19-02-2009, 10:29 AM
có xiền là có động lực rồi.Hy vọng các câu hỏi mang tính trí tuệ chứ không theo kiểu chơi chữ hay đại loại thế.

bòcon_nosua
19-02-2009, 03:50 PM
có thưởng à lại những 30$ lun cơ à :lovely:
cứ nói đên xìn là mún tham gia òi :D
đâu bạn hoài bão ở chổ nào vậy vô cho cái luật ngay đi để bò nhiều chân chạy trước mọi người vậy :jump:

FT Candy
19-02-2009, 07:14 PM
hic hic!! Chỉ tụi choa mỗi đứa gà giải đố như em thui!!:(
Uhm, mờ choa em hỏi nếu được giải thì phần thưởng sẽ chuyển đến người chơi như thế nào??( Ý em lè xiền đoá!!:sr:) $_$

m2mnamtuocbongtoi
19-02-2009, 07:16 PM
:sr: nghe đến K box này đông vui hơn nhỷ........... :sr: ôi K................ :step:

ChAyTrOnTynhEu
19-02-2009, 09:35 PM
trời tiền, tiền,...em đang cần tiền mà pác lại mở cái pox này thì đúng là chuột sa hũ nếp òi.
đâu cái rule đâu cho coai cái coai.
một câu hay vài câu một phần quà đi pác, chứ để tới tổng kết thì lâu quá pác.
các pác thông cảm, cứ nghe tới tiền là em xốn xang trong lòng òi. tật này chắc bỏ hong được.

Mr.Ngọc
19-02-2009, 10:22 PM
Có câu đố nào hay thì ra mặt cho AE còng chinh phục chứ , ai cũng thấy háo hức cả

thiên thần đen
19-02-2009, 11:58 PM
Nhà em nghèo nghẻo nghèo ngheo, nghèo rớt rau cần tây, nghe đến tiền thì cứ gọi là... Xiền xiền xiền...à lê à lế à lê... xiền xiền xiền... à lê à lế à lề...

DanHuy
21-02-2009, 09:00 PM
sao ai cũng nói xiền vậy ngoài xiền còn có kim cương và vàng nữa mù
tui se:champ::champ: khà khà

HoaiBao
22-02-2009, 02:43 AM
Làm mình tưởng cứ đáp trúng 1 câu là hốt ngay 30$ chứ :sr:
Khi được các vị hảo tâm ủng hộ, một câu đố có thể lên hành trăm đô tiền thưởng đó bạn.

HoaiBao
22-02-2009, 02:52 AM
FT14:
Nếu bạn thắng giải ở Mỹ, HB gửi trực tiếp bằng MO.
Nếu ngoài Mỹ, HB gửi bằng IMO.
Nếu tại VN, bạn được vinh dự nhận giải thưởng từ anh Pha hoặc nữ nghệ sĩ MPL.

Bad
27-02-2009, 06:27 PM
Những câu đố HB đưa ra cực kì khó như chưa từng có... Phục

Mây Phiêu Lãng
27-02-2009, 06:54 PM
Và càng phục hơn nữa khi khó vậy mà vẫn có người giải được :sr:

HoaiBao
27-02-2009, 09:52 PM
Cám ơn bạn Bad, người chủ trì Đố Vui cùng với bạn Lò, có nhã ý khích lệ HB sáng tác.

HoaiBao
27-02-2009, 10:10 PM
Nữ tướng MPL uy dũng thúc quân xông trận mê ngữ.
Thật hạnh phúc cho tư duy được nở HOA HỌC TRÒ.

HoaiBao
27-02-2009, 11:40 PM
Nhờ nữ nghệ sĩ MPL và bạn Lò khích lệ, hôm nay HB sáng tác thêm câu đố thứ ba "Trạng HHT - Đổi Giới Tính".

Thiên Thần Bay
01-03-2009, 01:29 AM
Cũng nên có 1 topic tổng hợp điểm thưởng của mọi người chứ nhỉ :D , chứ chỉ thông báo trong từng topic thì hơi lằng nhằng 1 tẹo :D

HoaiBao
01-03-2009, 01:57 AM
Đúng đó bạn TTB. HB định làm mấy hôm rồi nhưng còn bận.
Ngày mai chủ nhật rảnh hơn, HB sẽ đưa lên. Cám ơn bạn đã nhắc.
Và còn thêm cả mục tổng hợp các đáp án sau này cùng một số đề mục khác đang được hoạch định.

Độc hành
09-03-2009, 10:27 PM
Thứ lỗi ĐH, ĐH thấy cách đố của bạn giống như một thành viên cũ trước đây của HHT. Ngày đó vì bất đồng quan điểm nên bạn đã không ở lại, hy vọng giờ đây bạn đã tìm thấy mảnh đất dừng chân bền vững - Đất lành chim đậu. Thân.

HoaiBao
10-03-2009, 09:40 PM
Bạn Độc Hành:
Đất lành thường rất vô tư và khách quan với mọi cánh chim trời dù từ ngàn trùng xa cách chưa hạnh ngộ hay đã một lần trăn trở / lưu dấu hoài niệm.
HB cám ơn bạn có nhã ý quan tâm :

http://www.matnauhoctro.com/4rum/showthread.php?p=4354901#post4354901

Hoasoanxua
13-03-2009, 05:14 PM
Đọc đáp án đầu tiên Trạng Hoa HHT của HB xong mới thấy Bad là Good, xứng đáng làm Mod Đố Vui vì chỉ thoáng qua đã nhận ra ngay, chưa cần phải đọc đáp án.

HoaiBao
21-03-2009, 08:28 PM
Bạn HSX biết người biết ta.

HoaiBao
29-04-2009, 10:39 PM
Làm mình tưởng cứ đáp trúng 1 câu là hốt ngay 30$ chứ :sr:
Chắc bạn TN đã thấy giải thưởng cho 1 câu đố bây giờ nhiều khi đột xuất 50 đô và có khi 100 đô.

CUCNGO
14-05-2009, 08:59 PM
hấp dẫn thât.................nhưng hơi khó..................

vi^p_boy_9x
05-06-2009, 09:41 PM
doi toi zo voi cac ban uiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Trang Sassy
03-01-2010, 12:05 AM
Đọc lại cái này, vậy là người cao nhất mới được nhận xiền hả :nhi:

Hoaibao
05-01-2010, 08:37 PM
Đọc lại cái này, vậy là người cao nhất mới được nhận xiền hả :nhi:
Bạn có hai cách :

http://www.hoahoctro.com/4rum/showthread.php?t=316979&page=17
( #170 )

whitecat
25-02-2010, 02:06 AM
Sau một thời gian không lên HHT và vào ĐVLT, thấy càng ngày càng nhiều nhân tài xuất hiện.
Phải chăng đó là biểu hiện của một điều gì đương sắp sửa?

SOSONO
25-02-2010, 03:40 AM
"Chúng ta không lấy vinh quang làm niềm kiêu hãnh, chỉ lấy ý chí kiên cường, lặng lẽ khổ luyện dấn thân. Tiến hóa không ngừng nghỉ, không cần chiến thắng ai, chỉ cần tự vượt trên chính mình ".
Đây nè White cat......: câu trên HB nói đó ,vì bạn ấy hiểu , và có kinh nghiệm trên hoạt động ĐVLT....chả có gì hơn ngoài sự "trì chí và kiên cường lặng lẽ "...Cuộc đua ko chỉ có SSN và CSL ,mà của tất cả....
LÝ DO : khi rảnh mới vào đây được....Múa mép vài phát rồi lại biến đi vài tháng vì học hành và mọi chuyện ở cuộc sống.
Có khi cả năm nữa mới vào lại....Thì lại trở về với cát bụi.
SSN đã từng thế. KHÔNG NGẠI đâu....
Bạn cứ đều bước sẽ không thua ai đâu.Biết đâu chừng SSN ,CSL phải đi sau rốt vì không còn thì giờ rảnh nữa.....Tiến lên đi bạn.

Hoaibao
28-02-2010, 10:08 PM
_ Những cánh chim bằng thích lướt gió ở vùng trời bao la đó bạn WC.

_ Danh sĩ SSN là mẫu tư duy hiếm quý sát cánh bên các nhân tài khác như HBK, CSL, NTA, VC, TM, BH, BT, KX, SS, PB, WC, CL, KK, LIB, KGM, CP, LTCD, ENNQ, LH, BCV,..................................... khiến ĐVLT HHT chúng ta khởi sắc hẳn lên, khó có web site bạn nào sánh kịp.

Rất tiếc là có một số cựu quán quân bên các web sites bạn vắng bóng như Summer, Cô Bé Quê của TAT, Bất Khả Chiến Bại của TL, Vi Vu, Mùa Đông của BC. Những cây kiến thức bách khoa này từng một thời vang bóng.

Trên bước đường lưu lạc từ 2002 tới nay, HB cũng đã từng hân hạnh được biết một số đại cao thủ như Nhất Âm Chỉ của BC, Vỏ Sò Kỷ Niệm, Học Trò Lười, Kinh Thiên của TAT, Thông Thái của ĐV, Lệnh Sát Thủ, Độc Thủ Đại Hiệp của CLTD............................................ .

Ước mong chúng ta có thể trùng phùng nơi đây.

httHieu.
05-11-2010, 12:18 AM
Chắc hẳn chúng ta không ai còn xa lạ gì với box Đố vui tại 4rum HHT nữa rồi phải không? Hôm nay, một box mới cũng với chức năng nhiệm vụ gần như vậy xin được ra mắt các bạn. Chỉ cần đọc tên box Đố Vui Lĩnh Thưởng thì ai cũng đoán ra là sẽ có điều gì hấp dẫn khi tham gia rồi phải không nè?! Vâng, đó chính là phần thưởng dành cho người thắng giải khi tham gia giải các câu đố của box này. Với số tiền 50 USD làm giải thưởng (30 USD cho người đạt giải nhất và 20 USD cho người đạt giải nhì), mà bạn Hoài Bão - người phụ trách chính và quản lý box này - đã chuyển cho Mây, thì chúng ta đã sẵn sàng cho cuộc thử sức, chinh phục kiến thức và trí tuệ chưa nào?!
Còn chờ gì nữa, chúng ta hãy cùng tham gia sân chơi vui vẻ đầy bổ ích và lý thú này nào. Nhanh nhanh lên, hoh là người khác sẽ ẵm giải chuồn mất đó!! :mpl: :cr:

Mọi thắc mắc về luật chơi, các bạn hãy nhờ đến sự cố vấn trực tiếp của bạn Hoài Bão nhé. Chúc mọi người giải đố vò đầu bức tóc mà vẫn vui!! :cr:

thì tớ chắc chắn:ngày mai người đó được nói chuyện với thượng đế và lên thiên đàng kaka

httHieu.
05-11-2010, 12:23 AM
Ôi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!1 tiền nhương xiền vô hình Huhuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu...............hưk,hưk.. ......... bụt ơi heplmeAKAK

ngaythoau
19-11-2010, 10:39 AM
--------------------------------------------------------------------------------

Thưa bạn HB,
Từ ngày bạn phát minh ra thơ Balon tới nay cũng khá lâu mà chưa tạo ra được phong trào thơ Balon trong thi đàn Việt Nam cũng như thế giới.
Tôi đề nghị bạn hãy thay đổi cách làm. Thay vì chọn hình thức câu đố mà không thấy ai tham gia, bạn hãy sáng tác nhiều bài thơ Balon thật hay theo ý bạn và phổ biến cho bạn đọc cùng thưởng thức. Sau đó bạn mới phát động phong trào làm thơ Balon và tổ chức cuộc thi thơ Balon có phát thưởng. Hi vọng cách làm này sẽ hữu hiệu hơn và mới thành phong trào được.
Theo tôi nghĩ, thơ là phải do chính mình cảm xúc và sáng tác theo cảm hứng thì mới hay được, chứ còn làm theo câu đố thì ít ai muốn làm. Đó là lý do khiến bạn độc thoại lâu nay trong Đố Thơ Balon.
Đa số người vào đọc chỉ là để xem các links của bạn mà thôi !!! Vô hình chung, bạn là người quảng cáo không công cho youtube mà không đạt được mục đích của mình.

Hoaibao
23-01-2011, 11:27 PM
HB cám ơn bạn NTA có nhã ý quan tâm tới việc phổ biến thơ Balon.
HB đã hồi đáp trong "Thơ Balon" từ lâu.

Chi Lan
08-04-2011, 01:45 PM
Chào Hoài Bão, CL đã lâu rồi không online, hôm nay ghé thăm box, cảm thấy rất khâm phục Hoài Bão đã cặm cụi phát triển ý tưởng thơ mới - thơ Balon :)

CL có tra google thử thì thấy HB cũng đã cố gắng phổ biến hình thức thơ này ở nhiều diễn đàn. Cũng có nhiều bạn quan tâm đón nhận, tuy vậy họ vẫn còn rụt rè, bỡ ngỡ nên số lượng câu đó giải được có vẻ không nhiều (CL chỉ xem qua, chưa cập nhật tình hình).

CL một lần nữa thấy rất khâm phục sự kiên trì và tâm huyết với Tiếng Việt của Hoài Bão. CL có quỹ thời gian eo hẹp, hiểu biết về Tiếng Việt và vốn Hán-Việt có hạn nên thú thực là cũng không hiểu gì để tham gia cùng Hoài Bão.
Tuy nhiên, CL vẫn chúc Hoài Bão sớm thực hiện được hoài bão của bạn :) Và nếu có thể thì hãy chia sẻ những bài thơi Balon của bạn tự làm để mọi người có thể tiếp cận với thể loại thơ này dễ dàng hơn nhé.

Chi Lan

ps: mình vẫn chưa bao giờ quên lời hứa tìm sách cho Hoài Bão, nhưng có lẽ là vô vọng.

Hoaibao
10-04-2011, 01:11 AM
Mừng Chi Lan trở về thăm HHT.
HB rất cảm kích về lời khích lệ của bạn hiền.
HB nhận thấy bạn sẵn có khả năng nhưng chưa có dịp khai thác đó thôi.

Cám ơn bạn vẫn nhớ lời hứa tìm sách lúc trước.
Sau này, nếu kiếm mãi không ra, mình sẽ tự biên soạn lấy.
Nhân đây, HB cũng xin sơ lược về cuốn tự điển Việt-Hán đang tìm kiếm để may ra thêm được bạn nào đang có chăng.

Thí dụ:
Phần tiếng Việt: muốn tra con muỗi tiếng Hán là gì.
Phần tiếng Hán cần có hai từ viết bằng tiếng Việt, có thêm tiếng Hán càng tốt, đó là: văn và mân.

Bạn nào có thì giờ và biết sơ qua tiếng Hán, đều có thể soạn sách được.
Bạn dùng ba cuốn Hán-Việt của ba tác giả sau đây rồi đảo lại từ Việt qua Hán, sẽ thành tự điển Việt-Hán:
1/ Hán-Việt Tự Điển của Thiều Chửu.
2/ Từ Điển Hán-Việt của Đào Duy Anh.
3/ Hán-Việt Từ Điển của Nguyễn Văn Khôn.

Ghi chú: Qua cách giải đáp câu đố, HB biết một bạn đang sở hữu cuốn tự điển trên nhưng bạn ấy quý như Cửu Âm Chân Kinh, chỉ muốn riêng mình có để độc nhất quần hùng.

HB không trách người cũng không buồn cho mình mà chỉ tiếc cho dân tộc mình !

Xin bạn vui lòng PM cho NC thoiaotrang.com hoặc HB hoahoctro.com khi có nhã ý tìm được sách.
Sẽ có người tới tận nhà để xin nhận sách và được đền ơn bạn.