PDA

Xem đầy đủ chức năng : Lối thoát!

windy_boy
31-01-2009, 10:45 AM
Sống

Sao mà

Mệt Mỏi quá

Có Ai Nhấc Dậy Không?

Thật sự là Cần Chết Đi 1 lúc Rồi

Thật Sự Là Không Thể Nghe Thêm 1 Thứ Gì

Thật sự Là muốn BuôNg Xuôi

Đang Trùm CÁi Mặt Nạ

Cười Không nổi

Mà Vẫn

Cười

I wAnT To Die

May Be

ừh thì chết...1 lúc...
-1 lúc bỗng nhiên tim ngừng đập

-1 lúc không fải sUy nghĩ

-1 lúc không bùn

-1 lúc không cảm thấy chán nản
-1 lúc không cảm thấy mình chới với.

-1 lúc không cười

-1 lúc không khóc
-1 lúc không phải cô đơn

-1 lúc hok phải ray rứt

1 lúc ừa thì chĩ 1 lúc....1 lúc ngừng thở...1 lúc .......bình yên...

Muốn ngủ nhg ko thể ngủ, cứ nhắm mắt là đầu óc lại bắt đầu suy nghĩ tính

tóan, khiến cho cái đầu căng ra.

Muốn khóc, nước mắt muốn trào ra nhg lại ko khóc đc vì khóc thì bị hỏi

han lại fải trình bày.

Muốn nói gì đó nhg lại ko cất nổi thành lời, vì cảm thấy nói là sẽ bật khóc.

Muốn kiềm chế bản thân, ko muốn tức giận thì lại càg dễ tức giận.

Tất Cả Khiến mình fát điên.

Chẳng biết bao nhiêu lần tâm trạng của nó như thế này rồi.

Muốn tìm 1 lối thoát
Muốn dc trở về như ngày xưa
Muốn dc vui cười bt
Mà sao khó thế!!!

[ST]

nhockhung_xuitancung
31-01-2009, 11:03 AM
vậy hãy một lần thử quên đi mọi chuyện xem sao. 1 lần quên đi để sống khác với bình thường, để tìm cho mình 1 con người mới. 1 lần rời xa con người trước đây (ko có nghĩa là buông xuôi tất cả, là sống buông thả nghen), 1 lần tìm con người bên trong mình. hãy thử sống lại 1 lần

tjeu_quj
31-01-2009, 11:03 AM
cái lối thoát ấy chỉ mình bạn mới có thể tìm ra nó, chẳng ai giúp bạn được, 1 khi muốn bạn sẽ tìm thấy nó thật dễ dàng và thật nhanh, nhưng khi bạn ko muốn thỳ sao nó thật khó! Nghĩ thoáng đi, có rất nhiều điều hay ho mới lạ chào đón bạn ở phía trước, chỉ là bạn nhìn nhận nó dưới góc độ khác thỳ nó sẽ khác, cố lên bạn, chúc bạn vui vẻ, sớm tỳm được lối thoát cho riêng mình

windy_boy
31-01-2009, 11:19 AM
đã từg thử rùi chứ.tuần đầu tiên khi wa madrid pùn lắm,chấp nhận đi but do đag jận 1 ng` nen wuyết địh sai lầm.ở đc 1 tuần thì trốn đi barce ruj cũg bj bắt zjà :ow: h lối thoát thj chj có 2 cách:1_die :mecry: 2_way về với thực tại,làm nh~ jì mà mọi ng` mun.ạ cug~ vụ.chi the thoi.hoàn toàn ko có lựa chọn cho riêg mìh :tu:

tjeu_quj
31-01-2009, 11:45 AM
ùh, bùn thật nhưng làm ơn đừng nhắc tới từ die, nó ko dễ dàng như bạn nghĩ đâu, khi bạn nghĩ đến nó thỳ bạn cò nghĩ sau khi mình làm vậy sẽ tốt hơn? cho bạn và cả cho những ngừi thân của bạn nữa, đừng dại dột bỏ lỡ cuộc dời mình chứ, mong là bạn sớm vui vẻ mà sống tiếp, sống sao cho thật tốt nhé:)

--I-A-M--
31-01-2009, 07:28 PM
....... chết ko phải là cách giải quyết đâu bạn ah` .......
đôi khi mình cũng bi quan như bạn đó ..... ấy thế mà mình vẫn sống đến h .... vẫn nhe hai hàm răng ra mà cười ......
cuộc sống ko phải tất cả đều diễn ra như í mình muỗn , nó là thế ,vỗn dzĩ từ trước tới nay đều ko bằng lặng ....và bạn cũng vậy, phải vượt qua cái sự ko bằng lặng ấy .......
rồi một lúc nào đó , bạn sẽ thấy cuộc đời sao mà đáng sống thế , lúc ấy bạn sẽ tìm thấy những dzi` mình thực sự muốn , cánh cửa ấy vẫn ở trước mặt , chỉ có điều bạn phải tự mình đi đến và mở nó ra
có thể bây h bạn cảm thấy chán nản tuyệt vọng , nhưng rồi những cảm giác ấy sẽ sớm qua đi thôi ....
hãy tự phải thoát cho bản thân đi , giải phóng những điều làm bạn phiền lòng đi ....
đừng nghĩ tới những điều đó nữa , bạn có thể đến một nơi nào đó yên tĩnh hay thật ồn ào và bắt đầu hét thật to , trút hết mọi buồn phiền bực bội trong người ra ....hoặc đi ra đường ( đi xe với vận tốc đủ nhanh để cảm nhận gió lùa vào người và đủ chậm để ko gây tai nạn T__T) la thật to , át cả tiếng gió , hoặc bạn có thể hát những câu hát bạn yêu thjch' mặc kệ người ta nhìn >__<
đó là cách mình làm , thật đó làm xong bạn sẽ cảm thấy thật thoải mái , ko dzi` vưỡng bận nữa
hoặc bạn có thể tự thưởng cho bản thân một ngày để chơi , đến những khu vui chơi và chơi thật nhiều trò ,la hét cười đùa thoải mái .....
và bắt đầu làm một người mới của ngày hôm sau , bắt đầu làm lại tất cả và bắt đầu bước đi trên con đường riêng của mình quên đi tất cả .
đừng sợ hãy mà ko dám bắt đầu ^^, và cũng đừng ngồi than vãn oán trách cuộc sống nếu ko bạn sẽ mãi sống trong những mớ bòng bong >__<
hãy làm những dzi` bạn muốn đơn giản đó là cuộc sống của bạn , ko phải của người khác .
cuộc sống thay đổi khi ta thay đổi ......good luck !!!

Tháng Tư
31-01-2009, 08:00 PM
khi ai đó rơi vào cảm giác buồn chán đều muốn tìm cho mình 1 lối thoát

Nhưng có ai nào biết, chúng ta cần đối diện với nó thì mới có lối đi

trốn tránh - liệu có suốt đời hay chỉ nhất thời ??

Hãy biết bình tĩnh hoặc tìm 1 ai đó để xẻ chia ... tin rằng bạn sẽ tìm ra lối thoát cho mình

windy_boy
31-01-2009, 10:49 PM
tks moi ng` cho ý kiến nhen.đúg là trốn tránh thì k0 làm đc jì.but nếu đối mặt thì bản thân lại k0 thjk và làm ch0 ng` mìh thươg yêu fải đau khổ but lại có thể làm cho tất cả mọi ng` vui vẻ zậy thì hi sinh 1 tý k0 là jì cả đâu ha.hy sih k0 fảj là jì to tát lắm vì cái tươg lai đó là mơ ước 0f vô số ng` but cái đáh mất thì lại chíh là cái hp mà mìh đã từg đáh mất 1 lần.vậy thà để mìh đau khổ và làm buồn lòg 1 ng` còn hơn là k0 aj vui vẻ hết :timvo:

tjeu_quj
31-01-2009, 11:58 PM
nghe sao mà rắc rối wá wind àh, nếu như làm như vậy mà wind thấy ko tốt cho bàn thân mình thỳ cũng ko cần gượng ép bản thân phải làm đâu, sống là sống cho chính wind mà, đấy là cuộc sống của wind chứ đâu phải của mọi người! Ai cũng muốn tốt cho ngừi thân của mình mà, ngay như mình cũng mong wind sống tốt, dù ta ko biết gì về nhau:)
theo Dev thỳ win cứ sống thật với bản thân mình, đi theo con đường mà wind muốn, có thể mọi người bây giờ sẽ ko vui, nhưng hãy chứng tỏ cho họ thấy wind ko hề sai khi đi theo nó và wind sẽ hạnh phúc trên con đường do wind chọn, lúc ấy mọi ngừi sẽ hiểu và sẽ vui vẻ
Còn nếu wind chịu đau khổ thỳ nỗi đau ấy sẽ theo wind cả đời, mọi người hạnh phúc nhưng wind đâu có hạnh phúc, sống như vậy khác nào tự giam mình trong cái mặt nạ vui vẻ, suy nghĩ kĩ lại nhé, good luck for you!!!!!!!!!

ngoi_sao_bang_co_don
02-02-2009, 08:05 AM
đâu wên đc , có những ch mình sẽ hok bao h wên đc , nhưng pạn ơi cố lên hok fải chết là pạn sẽ wên đc tất cả đâu chỉ có sự đối mặt với nó có thể pạn sẽ wên đc ch mà mình muốn wẹn thôi ha` CỐ LÊN nhen

(>_<)Amen!...ôi nạy chúa... con...(>_<)
03-02-2009, 01:18 AM
nhiều lúc cảm thấy mệt mỏi vì phải tiếp tục một điều gì đấy

chán nản vì cứ kéo dài mãi sự mệt mỏi

giọt nước tràn li ... tất cả như muỗn nổ tung vỡ òa ra....

khóc ư!?...yếu đuối! ...khóc chỉ làm vơi đi sự tủi hờn , nỗi buồn lúc ấy ...để rồi sau đấy lại chìm đắm trong đau khổ

cười ư!? ....để che dậy sự yếu đuối của bản thân....người ta bảo rằng khi buồn vẫn cười là giả dối

bế tắc rồi!....vô lối thoát ....

chết ư!...? từ chết sao mà nghe đơn giản thế ...có nhiều cái còn đau đớn hơn cả cái chết ...chết là hết là giải thoát cho mình...? nhưng mang lại sự đau khổ cho người khác

thế thì tại sao lại phải chết!...

không phải thế!....lối thoát vẫn còn ....lối thoát ấy là chiến thắng chính bản thân mình ...là sự thẳng thẵn đối diện với sự thật

Ran Mori p4eae
03-02-2009, 02:36 AM
tui cũng đã từng như thế đó. Chỉ muốn die thui. nhưng mà bi gjờ tui đang rất ổn. Đơn giản thôi! nếu you cảm thấy mình không thể hay ko muốn, thì ko cần làm gì cả! cứ để mọi chuyện tự nhiên! uky!