PDA

Xem đầy đủ chức năng : mùa noel đã qua mất rồi

shmily_sily
24-01-2009, 01:32 AM
Anh từng hứa với em rằng "Không phải chuyện gì anh cũng kể với em, nhưng những gì anh đã nói với em thì đó sẽ là sự thật, không hề có sự dối trá"
Vậy mà... người nói ra câu "ghét dối trá" ấy lại chính là người dối trá.
...
Noel là dịp lễ mà ai cũng muốn được dành thời gian ở bên người mình yêu. Ai chẳng muốn được cùng người yêu đi chơi và tặng nhau những món quà yêu thích. Em đã rất mong chờ Noel đó để được nắm tay anh cùng đi ngắm những ánh đèn lung linh tỏa sáng trên các con đường... được kéo khăn quàng cho anh khi cơn gió lạnh thoáng nhẹ thổi qua.
...Một tin nhắn... rằng anh bận làm đồ án...
Em tự an ủi rằng mình cần phải biết thông cảm và hiểu cho anh. Anh đang học năm cuối, sắp ra trường rồi mà.Vậy là năm nay em sẽ đón Noel một mình. Đưa đứa em đi Chợ đêm chơi mà lòng chẳng hứng thú chút nào... Ghé vào hàng thú bông, nhìn nhỏ em thích thú chọn lựa mà ước giá như mình được nhỏ lại như nó. Thật thích khi có thể vô tư như vậy!...
... Là anh...
... Đứng bên người con gái lạ, trêu đùa... trông anh đang thật hạnh phúc. Rồi anh chọn một món quà thật đẹp và đưa về phía cô gái ấy...
http://i465.photobucket.com/albums/rr13/shmily_sily/XXXMASSSSSSSSSS200811.jpg
Anh đã chọn!
... Đó cũng là món quà mà anh đã từng hứa mau tặng em Noel, lời hứa cũng chỉ mới đây thôi phải không? Vậy mà lời hứa đó, với em... lại được thực hiện với người con gái khác.
Nước mắt em cứ thể chảy làm nóng rát cả đôi má mà vừa mới đây thôi còn giá lạnh. Có lẽ nào vì em đã quá tin anh, quá thông cảm cho anh? Anh có thể dừng làm đồ án một hôm để đi chơi với người ấy. Anh có thể không giữ lời hứa với em, nhưng với người ấy thì anh chẳng cần hứa cũng tự thực hiện.
... Anh xin lỗi!...
Anh vẫn có đủ can đảm để vừa dối trá em và vừa nói lời xin lỗi với em... Món quà trên tay anh thật nhiều ý nghĩa phải không?
... Trái tim anh cũng vậy, thật nhiều ngăn. Mà em thì không bao giờ có thể chấp nhận một người yêu mang trong mình trái tim nhiều ngăn như vậy anh ah...
Trái tim em đang nhói từng cơn, quặn theo từng lời anh nói...
... Cơn gió lạnh thoáng qua vô tình. Tuyết vẫn cứ rơi. Và em sẽ chẳng phải là người kéo giúp anh chiếc khăn quàng cổ nữa...
Mùa đông năm nay thật lạnh!

PS by em: Giờ đây em cũng chẳng cần có anh bên cạnh em nữa. Em sẽ phải mạnh mẽ như em đã từng nói. Chắc chắn thế! Chậc! Em sẽ bước tiếp trên con đường mà em đã chọn. MỘT MÌNH_CHỈ MỘT MÌNH EM THÔI! VÀ EM VẪN CHỜ...
http://i465.photobucket.com/albums/rr13/shmily_sily/XXXMASSSSSSSSSS20080121.jpg