PDA

Xem đầy đủ chức năng : Tình yêu người trao là thế sao???

BrightRain
17-08-2005, 07:00 AM
Đã bao ngày tháng trôi qua kể từ khi tôi quen em?Thật tình cờ và có lẽ cũng thật bất ngờ. Và tôi chợt thấy em thân thiết như đã quen từ lâu,em dễ thương và vô tư quá.Và rồi tình yêu của chúng tôi cũng đến.Tôi yêu em mặc dù tôi biết em sắp phải đi du học rồi.Nhưng dù biết thế nhưng tôi vẫn không ngăn được cảm xúc của tôi.Những ngày tháng bên em là những ngày tháng hạnh phúc và khó quên ,và lúc đó tưởng như chẳng có gì ngăn cách được tình yêu của chúng tôi nữa dù chúng tôi có phải xa nhau.Rồi ngày chia tay cũng đã tới,tôi đứng ngây người như vừa đánh mất một thứ gì đó rất quý...rất quý.Tôi có đọc rất nhiều những câu chuyện ca ngợi tình yêu bất diệt, mãi mãi trường tồn theo thời gian.Tôi thật ngây thơ khi cho rằng tình yêu của tôi và em cũng thế,cũng đẹp và vĩnh cửu như thế.Nhưng tôi đã lầm,chỉ một thời gian sau em đã nói em có người khác và cảm thấy rất có lỗi với tôi.Tôi cười xòa nói với em rằng anh cũng đã có người khác rồi,anh xin lỗi vì đã không cho em biết nhưng thực ra tôi nói vậy để em chuyên tâm vào học tập và....yêu người mà em đã chọn và hơn tất cả tôi muốn em hạnh phúc,muốn thấy em thành đạt.Các bạn HHT có thấy tôi cao thượng hay chỉ là một thằng yếu hèn khi không dám nói ra những điều mà tôi suy nghĩ.Còn riêng tôi,tôi làm thế vì đơn giản...Tôi yêu em...thế thôi.

mây mơ êm
25-09-2005, 07:27 AM
Anh "Baybe-bye-bye" ,anh đã suy nghĩ kỹ câu nói của cô bé đó chưa ? Anh đã có bao giờ dành thời gian để xét lại , liệu anh có hiểu lầm câu nói của cô gái đó không ? Anh đã thật sự xác định rõ tình cảm của anh và cô bé đó chứ ? Hay đó chỉ là một tình cảm đơn thuần thoáng qua . Để rồi anh đã trả lời cô ấy một cách quá vội vã với lý do :"chỉ đơn giản là anh yêu cô ta" .Trong khi đó anh trả lời cô bé rằng : "anh cũng đã có người khác rồi , anh xin lỗi vì đã không cho em biết ". Có bao giờ anh nghĩ khi yêu người ta thường hay nghi ngời nhau không ? Trong khi tình yêu của anh và cô ấy đến trong tình cờ và bất ngờ kia mà . Giờ chỉ vì hai người ở xa nhau , lòng tin chân thành chưa đặt trọn vẹn cho nhau , để rồi đưa đến chuyện chia tay một cách đơn giản và cũng rất bất ngờ thế kia sao ? Còn nói : "anh cao thượng" , tôi không nghĩ anh cao thượng , mà đó là cách anh giữ thể diện cho riêng anh . Bởi anh , đường đường là đấng nam nhi , sao có thể vì một tình yêu chưa biết chắc chắn sẽ đi về đâu , đánh ngã sĩ diện bản thân của mình . Và anh sẽ cao thượng , chỉ khi nào anh trả lời với cô ấy bằng một câu khác . Còn "... yếu hèn " anh cũng không phải thuộc típ người này . Vì nếu anh yếu hèn anh sẽ không thể đủ bình tĩnh để ... "cười xòa" như thế đâu anh bạn . :flower:

bến không thuyền
29-09-2005, 11:13 AM
Hay quá , một kỷ niệm khó quên và ấn tượng . Mấy ai mà có được tình cảm tình cờ này phải không anh Baybe-bye-bye ???
Còn chị Mây Mơ Êm ơi ! Chị có vẻ tâm lý nhỉ . Chị có học qua khóa tâm lý học nào chưa ?

lilazngrl17
29-09-2005, 06:04 PM
Nhiều khi yêu ai mình cũng hãy nên nói cho người đó biết, tuy rằng hành động là lối duy nhất...nhưng người con gái cũng muốn biết người con trai nói ra lời yêu thương mà người con trai dành cho mình. Và cũng nhiều khi lời của con gái nói ra cũng ko dễ hiểu, nhưng đừng vì đó mà làm mất 1 tình yêu...

BrightRain
30-09-2005, 05:13 AM
Úi....
Các bạn à,tôi viết bài này với tâm trạng nhớ lại kỉ niệm xưa thôi chứ bây giờ thì cũng có còn gì nữa đâu.
Mây Mơ à,anh biết rõ là người ta đã có người khác rồi chứ có phải là không biết đâu mà em khuyên anh là suy nghĩ kĩ.Em biết là anh đâu còn là trẻ con mà không xác định được trong chuyện này anh phải làm gì ?.Em là con gái nên tâm lí ghê .Em bảo anh đi làm nghề thầy bói nhưng xem ra em thích hợp làm thầy bói hơn cả anh đấy. :)

mây mơ êm
01-10-2005, 09:58 PM
Hi......hi........ Anh bảo em làm thầy bói hở ? Rồi ai sẽ là khách để em xem bói ? Anh làm thầy thì ... còn có em làm khách hàng . Chứ em làm thầy.... chắc "ế" quá hà ( bởi anh đâu thích xem bói đâu à ) . :tongue4:
Bến không thuyền ơi !
Không phải MME tâm lý gì đâu , MME càng chưa tốt nghiệp qua khoa tâm lý học nào cả . Chẳng qua mình cũng là phái nữ . Nên MME có sự thông cảm cho người đồng phái thôi . Thật ra , MME tôi chỉ đang nhìn thấy và lắng nghe sự phân tích : "cữ chỉ yêu" của anh chàng BBB thì đúng hơn . :clap:

BrightRain
07-10-2005, 08:09 PM
híc hic.....
Anh thấy em học khoa tâm lý học thì đúng với tính cách và nghề nghiệp của em hơn á MME.Em bảo em phân tích "cử chỉ yêu" của anh.Vậy em đã phân tích ra chưa? :)...

mây mơ êm
07-10-2005, 09:41 PM
híc hic.....
Anh thấy em học khoa tâm lý học thì đúng với tính cách và nghề nghiệp của em hơn á MME.Em bảo em phân tích "cử chỉ yêu" của anh.Vậy em đã phân tích ra chưa? :)...
Anh hỏi em hở ? Em phân tích rồi , anh muốn hỏi lại ư ? Cử chỉ yêu của anh : anh không cao thượng và cũng không phải mẫu người yếu đuối ..... rất đơn giản , còn anh muốn hiểu hơn nữa á ! Ngoại trừ anh là ..... gì đó của em ,thì ... phân tích sẽ chính xác . Còn bây giờ ... tại sao em phải phân tích anh ... để làm gì ??? :) :blinking:

nhóc lóc chóc
08-10-2005, 01:31 AM
tình yêu người trao là thế sao?
tình yêu là gì vậy ??

BrightRain
08-10-2005, 08:06 PM
Anh hỏi em hở ? Em phân tích rồi , anh muốn hỏi lại ư ? Cử chỉ yêu của anh : anh không cao thượng và cũng không phải mẫu người yếu đuối ..... rất đơn giản , còn anh muốn hiểu hơn nữa á ! Ngoại trừ anh là ..... gì đó của em ,thì ... phân tích sẽ chính xác . Còn bây giờ ... tại sao em phải phân tích anh ... để làm gì ??? :) :blinking:
ái chà.....
Em chẳng bảo là đang phân tích"cử chỉ yêu" của anh còn gì nữa N.Thế mà bây giờ lại kêu là phân tích để làm gì?Đúng là...con gái,thay đổi theo thời tiết hehe.Em bảo là muốn chui vào đầu anh mà? :smioh: .Vậy thì em phải phân tích được tình cảm của anh chứ hả MME :jerry:
anh không cao thượng và cũng không phải mẫu người yếu đuối <<<< thế này mà là"cử chỉ yêu" à? :gian: :ex7: .Đánh cho đầu nó tỉnh nè

mây mơ êm
10-10-2005, 10:50 AM
ái chà.....
Em chẳng bảo là đang phân tích"cử chỉ yêu" của anh còn gì nữa N.Thế mà bây giờ lại kêu là phân tích để làm gì?Đúng là...con gái,thay đổi theo thời tiết hehe.Em bảo là muốn chui vào đầu anh mà? :smioh: .Vậy thì em phải phân tích được tình cảm của anh chứ hả MME :jerry:
anh không cao thượng và cũng không phải mẫu người yếu đuối <<<< thế này mà là"cử chỉ yêu" à? :gian: :ex7: .Đánh cho đầu nó tỉnh nè

He...he...hi`...hi` ....
Em cũng giống anh thôi ! Anh xem thơ em anh có thể hiểu được phần nào , thì em phân tích ... cũng chỉ có thể dừng lại ở một mức độ nào đó chứ . Chui vào đầu anh đâu có nghĩa là phải phân tích anh . Em chui vào đầu anh là ... để anh luôn nhớ đến em bất cứ lúc nào và bất kể là ở đâu... . Đánh cho đầu tỉnh chi vậy ? Để khỏi mộng mơ , hay để khỏi nhớ em ??? :wink: :hihi: Anh bạn ơi , chớ nên đánh đầu vì sẽ có lúc anh phải cần đến nó . :think: