PDA

Xem đầy đủ chức năng : EYE CHI. HAI ( bang_tuyet & ga_con )

bang_tuyet
17-08-2005, 05:40 AM
Trời mùa thu ! gió khuya xào xạc trên đường phố giờ chỉ còn lác đác người qua lại , không gian yên tĩnh chỉ có trên bầu trời kia là tấp nập đông đú , những vì sao đang thi nhau lấp lánh tô điểm thêm cho bàu trời khuya huyền ảo... một đám thanh niên nhí nhố cười đùa làm rộn cả khu phố , họ dừng xe lại tiếng cười đùa giòn tan vang lên trong màn đêm ảm đạm.
_ Ê đưa đến đây thôi nghe mày ! nhà đứa nào cũng xa mà giờ này cũng khá muộn , nhà tụi mày cũng ở gần đây phải hôn , qua quốc lộ này là tới hả? vậy 2 ông bà đưa nhau về nhớ?!!!
_ Ờ ! tụi mày đi cẩn thận nha !!
_ lo cho bà kìa ! ê Khánh mày đừng làm gì con Linh khi ko có mặt tụi tao nha mày!.
Ok mày cứ yên chí tao sẽ ko làm gì đâu , nếu có làm gì tao cũng sẽ cố chờ cho có mặt đông đủ tụi mày rồi tao mới làm ha ha , thế nhé yên tâm mà về đi.
_ Ok đc đấy ! Linh mày về cùng tên này nha có gì cứ fone cho tao tao giải quyết dùm cho.
Tiếng họ cười vang rồi khuất dần trên đường khuya... hương hoa sữa ngạt ngào rất lâu sau người thanh niên lên tiếng. Linh này ! lúc ở trên mạng em ó nói là rất thick anh , anh muốn biết em thick anh ở điểm gì?
_ Sao anh lai hỏi vậy?
Anh chỉ tò mò thôi
Anh muốn biết ? đc thôi , chả sao cả , vi em thick như thế và vì anh là anh ?
TRời !! po' tay anh ko la anh thì anh còn là ai đc ... cứ thế họ đi rất lau bên nhau mà ko nói thêm lời nào gió nhẹ nhàng vuốt ve mái tóc ủa họ .
_ Anh định sau này sẽ làm gì chưa?
_ Ừm! có lẽ anh thử học tiếp xem sao? anh muốn thi ....đại... học.. Câu nói ngắt quãng giữa chừng vì trước mặt 3 tên con trai đột ngột xuất hiện chặn ngang đường....
_ Mệt mỏi ... gì nữa đây ? Linh giật giọng
C hà một nam một nữ đi dưới bầu trời đêm đầy sao ngắm hương hoa sữa thật lãng mạn , ông nhận chú mày có con mắt tinh đời đấy.
_ Các anh muốn gì?
_ Đừng nóng ! chú mày cho anh xin tí lửa.
_ Xin lỗi tôi ko hút thuốc.
_ À ! ra vậy , vậy vào đề luôn, anh cho chú 10.000.000 chú để em Linh lại cho anh ok.
Đủ chưa! các anh biến ngay cho tôi .
Thế nào? đồng ý chứ chú em.
giáng một cú đấm như trời giáng vào tên đang nói , Khánh kéo Linh đi ... pu.p , Khánh từ từ gục xuống ... chiếc gậy sát fang mạnh vào người HỪ rượu mời ko uống kại thick uống rượu fat. mày tưởng mày là ai hả , muốn sống thì cút ngay đừng chõ mũi vào chuyện của tụi này .. giận run người Linh tung người lên đá tới tấp vào 3 tên trước mặt , một cuộc ẩu đả ko cân sức , một bên là 3 tên thanh niên 1 tên có vũ khí còn bên kia LINH chống chọi với cả 3, đã tuwwngf là cao thủ carratedo dễ gì Linh chịu thua 3 tên kia , nhưng 1 tên đã chạy lại kề dao vào cổ Khánh.
_ Dừng lại ko đừng trắch tao ! Đứng yên đó cô em ! nếu muốn anh tha cho thằng này thì tốt hơn dừng manh động
Khánh khẽ cựa quậy , ngước mắt lên Linh .. chạy đi ,, Khánh vừa lên tiếng tên bên cạnh thụi vào mặt anh một đấm , 2 tên kia cười với vẻ mặt đắc ý ..
Buông thõng đôi tay LINH nhắm mắt rồi từ từ khẽ gật đầu , đc thả anh ấy ra , rối các người muốn làm gì thì làm.
em về đây lần sau em viết nốt . chào các bác nha :cooll:

chết em rồi , huuuuu

bang_tuyet
17-08-2005, 11:45 PM
Bọn này đâu có ngu , thả nó ra thì đời tụi anh tàn , và cứ thế mỗi lần Linh chửi rủa hay ngọ nguậy Khánh lại bị chúng đánh đập , ngất xỉu , Linh đành đứng im ... chúng cười như man dại nhìn Linh cứ như là muốn ăn tươi nuốt sống cô vậy, đôi mắt của đàn chó dại , nướ miếng chảy thành dòng trông chúng ko khác gì một lũ quỷ , hai tên vồ lấy Linh như đàn chó đói lâu ngày thấy mồi ... Xoạt...t...t chiếc áo bị xé thành nhiều mảnh....
_ L....L...L.i.i.i.i.n hhhh , Khánh tỉnh lại tay anh cố với lên như muốn bò về phía Linh nhưng ngay lập tức tên bên cạnh đá một cú như trời giáng vào cạnh sường một tiếng .. r..ắ..c.. .c khô khan vang lên tay Khánh từ từ hạ xuống ..... k...ệ..ê..ê ..a..nh..h chạy đi , bàn tay đang với với trên không rơi xuống.
Khánh..h..hh, Linh gào thét , tức giận và lo sợ đến tột cùng , cô sợ Khánh sẽ cứ thế nằm im và sẽ ko bao giờ đứng lên nữa... không ...không thể bằng mọi giá anh phải tỉnh lại , cô lao đến bên Khánh nhưng bị giữ lại , tung người lên cao thoát khỏi tay của mấy con quỷ dữ Linh túm lấy chiếc gậy sắt mà tên kia vừa dùng đánh trộm Khánh cô quật túi bụi vào 3 tên trước mặt , máu tươi phụt ra , Linh nhắm nghiền 2 mắt vụt vô hồn vào không gian cho đến khi đôi tay rã rời trông đầu cô chỉ văng vẳng những từ ngữ cố định... chết...c hết.... Khánh ko thể chết... máu chảy nhiều quá, các người phải trả nợ ,,, phải trả nợ những gì mà các người đã gây ra..... Khánh. Những tiếng rên la , cầu xin , gào thét làm Linh choàng mở mắt , cảnh tượng trước mắt thật kinh hoàng , cả 3 tên nằm sóng xoài dưới đất, trong đó một tên khuôn mặt gần như biến dạng ... Linh ghê tởm.. cô nôn mửa tới tấp.... cô lết ra phía Khánh anh vẫn nằm đó ... lặng im.
_ Khánh .... Khánh .. anh sao rồi , mở mắt ra nhìn em đi!!! anh ko sao chứ , trả lời em đi nào ? em cầu xin anh đấy .
_ L...i...i..nh , tiếng Khánh khẽ vang lên yếu ớt, nắm chặt bàn tay đang cố với lên ko trung của anh , Khánh em xin lỗi , anh có sao ko ? em ko sao .... ko sao... , anh mở mắt và nhìn em đi , em van anh . Đôi môi khẽ mỉm cười rồi từ từ khép chặt anh ko thể nào gọi tên LInh dc nữa , anh đã rơi vào trạng thái hôn mê hoàn toàn.Nước mắt như mưa Linh hôn nhẹ lên tóc Khánh thì thầm .Khánh ơi .... em yêu anh ... yêu nhiều lắm.
_ Tỉnh lại trong bệnh viện LINH quýnh quáng tìm Khánh ... trong cô phập phồng nỗi lo sợ !!! kia rồi!! Khánh vẫn nằm đó , lặng im , người anh trắng toát ( bó bột ).
_ Gãy 3 cái sương sườn, chân phải gãy , tay bị rạn xương , mất máu khá nhiều, nhưng ko sao đã qua cơn nguy hiểm, cô có thể yên tâm , ông bác sĩ già bước đi LINH thở phào nhẹ nhõm quay lại giường bệnh cố xua đi hình ảnh kinh hoàng của 2 hôm trước , quá mệt mỏi cô ngủ thiếp đi...
_ Cô Nguyễn Đoàn Hà Linh cô bị kết án 48 tháng tù giam , nguyên nhân phạm tội giết người và đả thương người khác ,, do là tự vệ hính đáng nên múc án đã đc giảm nhẹ ( lẽ ra LINH chỉ bị án treo nhưng do tên bị chết lại là cháu của giám đốc công an thành phố ) . Có ai còn ý kiến gì ko? vậy phiên tòa kết thúc... Linh ở tù , ở đây mọi thứ thật kinh khủng , bọn quản giáo ko hề coi phậm nhân là người ăn uống thì cứ như cho lợn ăn vậy , đã thế chúng còn thường xuyên đánh đập chửi rủa , làm nhục phạm nhân.... ko chịu đc Linh đứng lên phản kháng, liều lĩnh mưu mẹo( học đc sau khi vào tù ) cô đã trở thành Đại ca của cả trại tù , bọn quản giáo từ đó cũng phai kính nể Linh đến vài phần... Khánh vẫn đến thăm LInh , lần cuối cùng anh đến cũng là lúc Linh sắp mãn hạn tù. đưa cho LINH một tấm thiệp hồng Khánh quay bước , LInh ngồi đó lặng im như một xác chết , chiếc thiệp hồng đc mở ra một lần nữa Linh bàng hoàng, cái tên NGUYỄN HÀ TRANG đập vào mắt .... người bạn thân thiết nhất của Linh từ bé , ngay cả cái tên đệm cũng trùng nhau.. hôm Linh bị bắt chính Trang đã nói.
_ Mày cứ yên lòng tao sẽ trông lom thằng Khánh dùm cho , đảm bảo sau khi mày về nó vẫn còn nguyên nó mà léng phéng với con nào tao đập chết luôn ...
_ Tao và anh ấy đã có gì đâu mà đòi giữ chân người ta,
_ Kệ..ê..ê!!
Vậy mà giờ đây.... nuốt giọt nước mắt mặn chát vào trái tim nhếch mép cười buồn _ Mẹ kiếp!! đời nhục như chó , quá chán na sự đời sau khi ra tù theo lời giới thiệu của một tên đàn em trong trại tù Linh tìm đến một hộp đêm , cơ quan đầu não của một băng nhóm xã hội đen có tên HẮC LONG cô vào làm đàn em trong đó một thời gian nhờ có chút nhan sắc cộng thêm cái đầu thông minh nhiều mưu mẹo , bất cần đời dần dần cô đc đàn em và đại ca quý mến, sau cái chết của đại ca Linh đc mọi người dưa kên thế chỗ. Linh coi trời như rác cô càng táo bạo và liều mạng hơn , có đến 60% số hộp đêm, sòng bạc, khách sạn nắm dưới sự quản lí của cô , cô buôn bán herroin và phụ nữ và buôn lậu ... cái tên EYE đc Linh đặt ra thay cho cái tên cũ, cô muốn soi rọi tất cả lòng dạ của con người, họ rắn rết hay thiên thần... tât cả Linh đều muốn biết . Có phải vì nỗi đau quá sức chịu đựng kia đã làm thay đổi con người Linh , cô trở nên lạnh lùng tàn bạo nhưng đối với đàn em co lại hêt mự tử tế dịu dàng , vì họ là một phần cơ thể ,. một phần của cuộc sống chỉ ó ở đây cô mới thấy yên bình hạnh phúc , bên cạnh những con người thành thực hồn nhiên và thật thà như những đứa trẻ mà người đời và xà hội vẫn gọi họ là quỷ dữ là quân sát nhân... nhưng đâu ai hiểu , số phận nào đã đẩy họ đến bước đường này , họ cũng là on người , họ cũng có quyền dc sống vậy tại sao người đời và xã hội cứ hắt h hủi xa lánh họ, họ hỉ một lần lầm lỡ , có người thì lại bị chính những con người mà người ta gọi là lương thiện, có giáo dục kia làm hại ... sao cuộc đới lại lừa dối hắt hủi họ để họ trở nên thế này những con người bị coi là cặn bã của xã hội , vì đâu ... lỗi tại ai /...???????????

[B]hết tập 1. mọi ngưỡi xen tiếp tập 2 bởi GA_CON, tập 1 nay` như là giới thiẹu nhâ vật vậy ko hya lắm hehehe

Sao chổi
18-08-2005, 02:13 AM
tập 1 cũng rất hấp dẫn đó BT à , ko biết tập 2 của gà con thế nào

bang_tuyet
20-08-2005, 01:00 AM
mời các bác đọc tập 2 của GA_CON nó đi đâu mất tiêu em post dùm:

Trong ánh đèn màu của sàn nhảy , có 2 con người lặng lẽ nhìn nhau , họ bắt đầu nói chuyện , cười nói vui vẻ , xung quanh họ những chàng trai cô gái tuổi mới lớn đang lắc mình nhảy theo những âm thanh chát chúa phát ra từ đám " nghệ sí nghiệp dư" đó là thứ nhạc đc giới trẻ ưa chuộng mà người ta gọi bằng cái tên " Rockcarazy"
_ Đây là tất cả những gì LInh có đc sau khi ..
_ Đừng , đừng nhắc với Linh về những quá khứ đau buồn đó Linh muốn mọi người hãy lãng quên cái quá khứ đó đi , chỉ có Linh là phải nhớ... chỉ có Linh thôi.. Linh nagwts câu nói của Đức , cô chen ngang rồi nhếch miệng cười nhạt...
_ Why ?
_ Because i very.... Linh ngừng nói cô cười phá lên , nụ cười thật hồn nhiên .." Sao nhỉ!? bây giờ LInh mới nhớ có 1 thời Linh đc đi học và rất thick môn này đó , cái thứ tiếng... "nói đến đây cô ngừng lại vì ánh mắt của Đức _ Này ! dạo này Linh có hay về nhà ko ? hai bác nhớ Linh lắm đó , Đức có sang chơi mà ko gặp LInh , bác trai nói là LInh cũng có về nhưng Đức nghĩ là ko phải bởi ánh mắt buồn của bác và bởi... nhìn vào bệnh tật của người đàn bà đã sinh ra Linh...
_ Thôi đi ! lâu rồi ko gặp Linh ko muốn nghe những chuyện này , những chuyện liên quan đến Linh , nếu có thể thì hãy nói về Đức đi .ok
Linh quá cố chấp , quá nông cạn , chả lẽ LInh ko còn chút tình cảm yêu thương nào sao? Đó ko phải là những người xa lạ , đó là những người đã sinh ra LInh đã nuôi nấng Linh
_ Im, Linh ko cần biết. Họ sinh ra Linh nuôi lớN Linh để làm gì? có nhiều lúc LInh ghét họ bởi họ đã sinh ra và nuôi lớn Linh , nên Linh mới phải chịu khổ, mới trở nên như vậy . Linh ghét tất cả , Linh hận tất cả Đức hiểu ko??? Một đám 4 , 5 người phục vụ có , vệ sĩ có( công việc của BT sau này đó ) chạy đến bàn của 2 người khi thấy thái độ của Linh ...
_ Tùy Linh m nếu LInh dã nghĩ vậy thì mình chẳng còn gì để nói với nhau . Đức ko quen một chị hai . Đức chỉ quen một cô bé LInh hồn nhiên , vô tư . luôn vui vẻ tràn đầy sức sống và luôn hướng về một tương lai màu hồng . Đức xin lỗi vì đã làm phiền chị hai . Chào , Đức bước đi anh nhanh chongslaanx vào đám thanh niên đang điên cuồng trong tiếng nhạc và hơi men.
_ Chị hai xử lí sao đây? một tên trong nmhoms người áo đen cất tiếng hỏi.. Linh lẩm bẩm :_ Kệ ! mình là người thế nào ..? Linh cười , lảo đảo rời bàn và bước đi.... bóng cô xiêu vẹo in trên tường sàn nhảy, dáng vẻ của một con người đã chịu quá nhiều đau khổ và áp bức hay là dang vẻ của một chị hai luôn phải suy nghĩ nhiều về hận thù và dola...

Cô gái mặc chiế áo phông đen, quàn bò trắng bó sát mình , cô đứng lặng đi trước cửa nhà ông bà Trương một hồi lâu sau cô hít một hơi dài rồi bấm chuông .. cô chẳng hiểu tại sao khi đối mặt với chính gia đình của mình cô lại cảm thấy ko tự nhiên . Bỗng chốc cô cảm thấy hối hận vì đã bấm chuông, cô định bỏ chạy nhưng tiếng cửa mở đã làm cô chần chừ .Một người đàn ông tóc đã lún phún sợi bạc đứng trước mặt cô , ông ngạc nhiên và xúc động khi nhìn thấy đứa con gái đứng trước cổng...
_ Linh , Linh đã về hả con ! Linh ơi!...
Chiều thu , trời se lạnh mọi vật xung quanh đều có cảm giác lạnh lẽo, con dường ko người qua lại âm u,, nhưng ... trước công ngôi biệt thự to đầy hoa baby trong vườn có một người đàn ông và một cô gái đang ôm nhau khóc,, xung quanh họ mọi vật đều lạnh lẽo ... nhưng trong lòng họ lại cảm thấy ấm apsvoo cùng bởi hạnh phúc. Họ khóc , người đàn ông dắt tay cô gái đi vào nhà như hồi còn bé, ông đã từng đưa đứa xon gái cưng nhất của mình ra vườn vào những buổi sớm để cắt những cành baby còn chưa khô sương
Linh bước vào căn phòng sơn màu hồng phấn của mình, bên cạnh chiếc giường là lọ hoc baby vẫn còn tươi...' có lẽ mẹ vẫn lên thay hoa cho mình " Linh nghĩ vậy và cô lại mỉm cười khi nghĩ đến những công việc mà mẹ cô vẫn thường làm hằng ngày. Linh mor tủ quần áo " khác thật , những bộ váy áo diệu đà ko biết mình mặc còn hợp ko nhỉ? Linh từ từ thya bộ váy màu xanh lơ cô đúng trước gương và nói nhỏ:
Ừm ! mình vẫn xinh như ngày nào...
_ Đúng , LInh mặc bộ này đẹp hơn là bộ đồ đen đó!

em tạm dừng vì có việc bận, ga_con sẽ post nốt các pac' chờ nha[U]

ga_con88
13-09-2005, 06:07 AM
mi biểu ta post vậy mà mi chẳng đưa cho ta bài thì ta post kiểu chi !?

bang_tuyet
31-05-2007, 09:16 PM
đọc lain thấy điêu điêu:D