PDA

Xem đầy đủ chức năng : 10 lời nói lãng mạn nhất khi yêu

lukhachmuathu
01-01-2009, 10:01 AM
1. Liệu cha của em có phải là một tay trộm hay không? Vì ông ấy đã lấy cắp những vì sao trên trời và đưa chúng vào mắt em.

2. Khi ngã từ thiên đường xuống trần gian em có đau không?

3. Hẳn là em đã mỏi nhừ, vì em chạy trong tâm trí anh suốt cả ngày.

4. Xin lỗi tôi đã làm mất số điện thoại của mình. Tôi có thể mượn số của cô được không?

5. Cô có tin vào tình yêu từ cái nhìn đầu tiên không, hay để tôi đi qua một lần nữa?

6. Xin lỗi cô, cô có hôn người lạ không? Không à? Vậy thì hãy để tôi tự giới thiệu nhé.

7. Chân em có đau khi chạy suốt đêm trong giấc mơ của anh không?

8. Tôi mới tới thành phố này. Liệu em có thể chỉ dẫn cho tôi đến căn hộ của em được không?

9. Xin hỏi cô có bản đồ không? Tôi cứ bị lạc hoài trong đôi mắt cô.

10. Điều duy nhất đôi mắt em chưa nói cho anh biết là tên của em.

mjnhju
01-01-2009, 12:17 PM
không hiểu sao lại thích câu thứ 5 nhất :D

starfish_and_my_dream
01-01-2009, 01:25 PM
Mấy câu mới suy nghĩ ra, đọc cho vui nhá :sr:

Trái tim tôi , nó đã bốc khói theo từng bước chân em đi qua

Chính đôi mắt ấy, ngày xưa đã chinh phục tôi, và đến bây giờ vẫn không bao h phai nhạt ( dành cho người có gia đình là chính xác :sr: )

Em có thích sống trong sự lừa dối hay k , nếu k hãy nghe tôi nói sự thật rằng : Em thật tuyệt vời :sr:

Tôi không biết là hôm nay sức hút của quả đất có nặng hơn mọi ngày hay k mà đôi chân tôi lại dừng ngay chỗ này để có thể gặp em

pi xì ét : keke nghe cứ như là bay bay í nhỉ, mà sao ung cứ dùng từ "cô" chứ, nghe nó sao sao, phải dùng từ "em" cho tình củm chứ lị ^^

bòcon_nosua
02-01-2009, 12:58 AM
câu cuối cùng la câu my favourrite.ý nghĩa mà ko sáo rỗng chứ có mấy câu ko thể tin được à ,chắc có trên phim thôi

beiudanh
05-01-2009, 10:13 PM
nghe hơi "film"... dù có thích những câu ấy thì khi bạn trai mình mà nói như vậy mình sẽ phán cho 1 chữ "sến"... sorry...

lukhachmuathu
05-01-2009, 10:43 PM
star: người ta viết sao minh để nguyên vậy, sưu tầm thì phải giữ nguyên bản gốc, k nên sửa chữa, mất ý của các giả hết ^^

bòcon_nosua + beiudanh: có người thích, có người không các bạn ạ. Mình chỉ muốn các bạn cùng chia sẻ với một số câu nói hay mà mình sưu tầm được :sr:

muathutim
06-01-2009, 07:24 AM
Mặc dù nó hay nhưng nó văn vẻ và lãng mạn đến nhiều lúc ko phù hợp thì thành sáo rỗng
có lẻ câu lãng mạn nhất là : Anh yêu em và Anh nhớ em
Thế là đủ với mình :D

ketpr1811
06-01-2009, 08:33 PM
Mấy câu mới suy nghĩ ra, đọc cho vui nhá :sr:

Trái tim tôi , nó đã bốc khói theo từng bước chân em đi qua

Chính đôi mắt ấy, ngày xưa đã chinh phục tôi, và đến bây giờ vẫn không bao h phai nhạt ( dành cho người có gia đình là chính xác :sr: )

Em có thích sống trong sự lừa dối hay k , nếu k hãy nghe tôi nói sự thật rằng : Em thật tuyệt vời :sr:

Tôi không biết là hôm nay sức hút của quả đất có nặng hơn mọi ngày hay k mà đôi chân tôi lại dừng ngay chỗ này để có thể gặp em

pi xì ét : keke nghe cứ như là bay bay í nhỉ, mà sao ung cứ dùng từ "cô" chứ, nghe nó sao sao, phải dùng từ "em" cho tình củm chứ lị ^^

hay wá nè hihi^^ thích câu cuối nhứt!~

Mắt_lưu_ly
07-01-2009, 04:07 AM
hay nhưng đúng là hơi sến, bạn trai tui mà nói với tui mấy câu này chắc phải bỏ sớm thui ( con trai mà mồm mép thế thể nào cũng đào hoa cho coi) :think:

pe' ngóc^^!
07-01-2009, 07:41 PM
hay lắm đó bạn, pe' thấy câu 5 là hay nhất, nghe nó vui vui..........