PDA

Xem đầy đủ chức năng : Chết không phải là tất cả

chich choe
15-08-2005, 10:59 PM
Chết không giải quyết dươc gì cả mà còn dem lại cho người thân những nổi dau . Những ai có ý dịnh chết dể quên hết mọi chuyện thì mình mong các bạn hãy nghĩ lại cái dã. Những lúc sắp chết bạn có cảm thấy hối hận cũng ko còn kiệp dâu bạn ơi ! Dù có khó khăn gì bạn cũng hãy là chính mình dương dầu với nó thì sẽ thành công. Mình mong trên thế giới này ko còn ai tự tử dể giải quyết vấn dề

y@n
16-08-2005, 10:30 AM
Chết là một sự đổi mới !

loinoihaybatdaututraitim
17-08-2005, 07:15 AM
Nói gì mà lạ dữ ông y@n nơ.. sao lại nói như vậy...? Chết là một sự đổi mới...? mình không nghĩ như vậy... chết là kết thúc ... kết thúc mọi việc... chỉ trừ một thứ... đó là hậu quả của cái chết của mình... ai sẽ tiếp tục...?

y@n
17-08-2005, 09:53 AM
Vậy thì " hãy nói đến cuộc đời khi tôi không còn nữa" !

yun
17-08-2005, 05:48 PM
Chết là một sự đổi mới ! ý kiến của y@n vừa hay vừa ngộ , chí lí :cool1:

xCi
17-08-2005, 05:50 PM
làm dzì mà phải chết .....người ta muốn sống hong sống được...có người đòi chết ....chết thì qua kiếp sau cũng muốn chết......ngàn kiếp...vạn kiếp... ta....cũng có tác dụng sao ?

o0o_NGOCANH_o0o
17-08-2005, 05:57 PM
hic hic , mỗi người chĩ được sống mỗi lần , bỡi vậy phãi sống hết mình , ko nên bõ phý thời gian sống a . chết khi nào ko thể sống nữa thì lúc đó chết cũng chưa muộn

loinoihaybatdaututraitim
17-08-2005, 07:22 PM
Thì bởi vậy ... Đừng có chêt.. sống cho nó sướng... chết làm gì... Ai cũng chỉ được sống 1 lần... và chỉ có thể chết 1 lần... bởi vậy hãy sống cho hết mình để cho con số 1 đó thật có ý nghĩa... vf chết 1 lần... khi sống bạn sống thật ý nghĩa thì khi nằm xuống.... mình nghĩ bạn sẽ nằm xuống 1 cách thanh thản... Vậy đó... con người chỉ được sống và được chết 1 lần... Nên dãu sao... cần phải biết sống vì cái gì... chết vì cái gì... "sống cho người khác tiếng cười... chết để lại cho họ tiêng khóc... ai đã nói câu này nhỉ...."

na na dang yeu
17-08-2005, 08:42 PM
là khi tôi tuyệt vọng nhất tôi đã từng nghĩ đến cái chết. nhưng tôi chợt nghĩ đến ba mẹ tôi sẽ đau đớn thế nào khi mất tôi. và tôi nghĩ rằng tội quái gì phải chết. đời mình còn dài. nếu nghĩ đến cái chết thì ba mẹ tôi vất vả nuôi tôi để làm cái giè

bigbangs
17-08-2005, 09:54 PM
chich choe nói rất đúng. Những kho gặp khó khăn chúng ta nên bình tĩnh để có thể giải quyết nó một cách tốt nhất đừng nên quá hồ đồ mà làm khổ những người xung quang

bangcuopdo
21-08-2005, 01:40 AM
không sai chết chĩ mang đến cho những ngừơi thân mình những nỗi khỗ đau thôi ...nên dù trong cuộc sống có khó khăn đến đâu chúng ta vẫn phãi cố gắng kiêm cường để sống ...không nên nghĩ đến cái chết bạn ah`

bigbangs
21-08-2005, 02:30 AM
uh đúng rùi đó phải bình tĩnh ko thì hối hận cũng hổng kịp đâu

bangcuopdo
25-08-2005, 11:41 PM
có gì cũng phãi chấp nhận để sống ........bỡi vì cuộc sống còn rất nhiều điều tốt đẹp

bigbangs
26-08-2005, 12:17 AM
và bởi vì chết không phỉa là cách giải quyết tốt nhất

bangcuopdo
29-08-2005, 04:32 PM
nên ta phải có cách sống tốt đẹp

bigbangs
29-08-2005, 05:24 PM
uh để cái thời gian đó mà giúp ích cho xã hội có phải hơn ko?

cinderella108
03-09-2005, 01:05 AM
Nhưng nếu sống mà chẳng làm được gì mà toàn làm khổ người khác thì sống làm gì.Dĩ nhiên là mình không muốn chết đâu, đời còn đẹp lắm :lol:

bangcuopdo
03-09-2005, 05:26 PM
thế thì cần tìm ý nghĩa cuộc sống chớ ..

bigbangs
03-09-2005, 06:17 PM
cuộc sống ko đơn giản như chúng ta nghĩ đâu nó có mặt tốt nhưng cũng có mặt xấu đó bạn

CoNTrAi_KiEu89
03-09-2005, 08:41 PM
nói thật chết đúng là đáng sợ thật nhưng mà chết cũng có cái hay của chết
Chết nhưng không phải chết vì những cái lý do lãng sẹt như trượt đại học hay bị người yêu đá
Nói cách khác chết đối với mình là hết nhưng với người thân bạn đó là cả một vấn đề

mèo_yêu
03-09-2005, 11:23 PM
uhm`.......tôi cũng đã nhìu lần nghĩ đến cái chết , đôi lúc tôi tụ hỏi " ko biết mình sống vì cái j` ?" và cảm thấy mệt mõi với cuộc sống hiện tại , chắc tôi chết đi , có lẽ lại rảnh nợ cho một ai đó ?! Nhưng tôi lại ko thể , tôi còn phải sống vì tương lai , vì bản thân , và cho những người thương yêu tôi !!!nếu cứ thấy tuyệt vọng , đau khổ, v.v.......mà luôn nghĩ đến cái chết , thử hỏi : thế gian này còn ai sống sót ???

bigbangs
04-09-2005, 12:47 AM
bạn nói đúng đóa nếu ai cũng tìm đến cái chết thì sẽ ko còn ai nữa cả bạn cả tôi và tất cả mọi người sẽ ko còn ai hết

cinderella108
06-09-2005, 07:34 AM
Mình đang muốn chết đây.Sao đời chán thế không biết nữa.

chickenrun1984
08-09-2005, 02:01 AM
Chết là hết đối với mình nhưng không phải là hết với người khác đâu .Các bạn dừng dại dột nha .Chúng ta còn nhiều hoài bão lăm mà

cloudy_vale
08-09-2005, 06:53 PM
cái chết không phải là kết thúc mà là một sự bắt đầu. có điều ko biết cái mới đó tốt hay xấu thôi

cant_losewhat_youneverhad
08-09-2005, 06:59 PM
Cái chết đơn giản là sự ngừng hoạt động của một cỗ máy sinh lý, chúng ta chết thì cũng giống nhu loại vật, không có gì là khác nhau cả nhưng chúng ta là con người bậc cao, nên có tâm linh thế nên chúng ta luôn nghĩ rằng cái chết của chúng ta khác so với bất kỳ một điều gì,nói chúng cái chết thật đáng sợ nhưng đó là điều tất yêu bởi chúa cho ta sự sống thì cũng cho ta cái chết đó chỉ đơn giản là quy luật của tự nhiên cũng như ăn rùi thì phải .........i....ả (:D)

bigbangs
09-09-2005, 04:37 AM
bạn nói đúng nhưng cũng ko nên tự tìm đến cái chết bạn ạ

bangcuopdo
21-09-2005, 01:41 AM
uh`
quả thật chết đối với ta có nghĩa là hết nhưng.......nó lại cho những nguwowig xung quang nỗi buồn bã , đau khổ .

tohru
21-09-2005, 06:11 PM
đúng thế , ai mà mún chết là ngu xuẩn lắm đóa

bangcuopdo
26-09-2005, 08:06 PM
chung ta phai binh tinh trong moi viec khong duoc hap tap keo vap nga trong cuoc song thi............. :gian:

bong_tuyet93
27-09-2005, 06:53 AM
khi chết thì biến thành thứ gi` ? (nếu nói là xương thì hông phải câu trả lời tui cần đâu)

sanrio
27-09-2005, 08:10 PM
1 năm trước tôi nghe
được tâm sự của một cô gái trong lúc tâm sự thì cô ấy khóc và rồi cô ấy luôn có những ý nghĩ ko được lành mạnh , cô luôn nghĩ đến cái chết với cô chết có lẽ là sự giải thoát , có lẽ vì co quá mệt mỏi chăng, tôi cũng cảm tahy61 nếu mình mà rót vào trường hơp như cô ấy mình cũng thế thôi .
Cô ấy đã mang một cái tội mà cô ấy cho là tày trời ,Cô tự ý nghỉ học từ năm lớp 10 gia đình không ai biết về điều đó,hằng ngày cô vẫn sách cặp đi học như bao hoc sinh khác về nhà thì vẫn ngồi soạn bài và hoc bài, cô cũng đi học thêm nói chung mọi hoạt động của cô đều giống như kột hs cô phải làm thế vì nếu không mọi người sẽ phát hiện .
Vào mỗi sáng cô thường hay chạy dòng công viên sau đó là vào những tiêm INTERNET đọc những thông tin trên mạng, đến hết giờ cô lại về nhà mọi chuyện cứ như thế mà tiếp diễn cũng có một vài lần cô ngỡ là bị phát hiện nhưng khong sao vì cô đã cô hết sức biện minh nếu như mọi người hỏi đi học sao về sớm hay đi học mà sao không thấy đóng tiền ko thấy mời phụ huynh.

Cứ như thế ấy mà bây giờ cô đang tiếp tục cuộc hành trình của mình cho lớp 12 này , hiện giờ cô ấy vẫn như xưa nhưng khác ở chỗ cô ấy luôn thấy hối hận và cắn rức lương tâm khi đối diện với ba mẹ mình,không những xấu hổ với ba mẹ mà còn với mọi người trong gia đình, trong gia đình cô là người nhỏ tuổi nhất , được mọi người yêu thương , là con một nên được anh em họ cô dì bà và ba mẹ thương yêu vô cùng , cuộc sống của cô luôn tràn đầy hạnh phúc mà mọi người hằng mơ ước , cô vẫn luôn mong muốn trở về ngày xưa ngày mà cô với tiếng cười với giọng nói và ánh mắt long lanh ko lừa dối với sự ngây thơ.Nhưng tất cả đều ko thể khuôn mặt cô ấy biết nói thế nào nhỉ , tuy còn trẻ nhưng suy nghĩ của cô luôn theo lối bi quan ,với cô mọi ngày đều có thể là ngày chết của cô , với cô bây giờ không còn có ngày mai, vì cô biết mọi sự thật sẽ sớm được phơi bày .

Nghe tâm sự như thế tôi k còn biết nói gì nữa xem như cô ấy đã tự đóng con đường mình đang đi , và tôi tự hỏi cô ấy sẽ phải đối diện thế nào với gia đình,họ luôn kỳ vọng nơi cô,anh em của cô ai cũng chờ cô bước lên ngưởng cửa đại học cùng họ nhưng tất cả đều là không thể.

phải làm sao để níu kéo một người khi họ đang sống trong con đường tuyệt vọng và luôn chờ đợi cái chết đến với mình, gieo quả nào thì phải gặp quả nấy nhưng cũng không phải tìm đến cái chết , tôi nghĩ lỗi lầm vẫn có thể được sửa chửa chết rồi thì cũng không giải quyết được vấn đề, phải đứng dậy và đối đầu với nó .

tôi đã suy nghĩ như thế nhưng lại không nói ra tôi giữ cho đến bây giờ.
Cho đến khi tôi muốn tìm gặp để cho cô ấy lời khuyên thì thật tồi tệ cô ấy đã qua đời với một bức thư tuyệt mệnh kèm theo là những sự thật, lời giải thích và lời xin lỗi chân thành, tôi hơi bị sốc vì chuyện này và rồi tôi cảm thấy cuộc đời này không phải lúc nào cũng màu hồng , không phải đơn giản như ta vẫn thường nghĩ

Và thời gian cũng trôi qua nhanh quá giá mà quay lại ngày hôm ấy tôi sẽ nói ra lời khuyên của tôi,nhưng cũng không chắc rằng lời khuyên ấy giúp được gì .

Bây giờ cô ấy có giải thoát hay chưa, hay cô vẫn đang ở đâu đó chịu sự trừng phạt nơi tòa án lương tâm dành cho cô , gia đình cô rồi sẽ ra sao khi chịu sự mất mác này .

lại một nỗi buồn lại một sự mất mác có lẽ gia đình ấy sẽ ko còn tiếng cười như ngày nào nữa tất cả đã chấm hết từ ngày cô ra đi

Chết như thế này thì có chấm hết hay không ?

forever love
27-09-2005, 10:18 PM
chết thì k thể chấm hết dc mà cnug k giải quyết dc gì bạn ah

forever love
27-09-2005, 10:22 PM
chết thì k giải quyết dc gì cả mà chỉ dem sự dau buồn cho người thân dặc biệt là dấng sinh thành ra mình chưa làm dc diều gỉ dể trả công ơn nuôi dưỡng

Hàn Đức Bảo
28-09-2005, 05:28 AM
CHết là cách giải quyết hèn hạ và xấu xí nhất quả đất

Cục Kẹo Cô Nương
28-09-2005, 10:11 PM
đừng đem cái chết của mình là kết thúc cho mọi sai lầm mình mắc phải--> như thế là
sai lầm ---> bạn phải sống để sữa chữa ~ sai lầm đó --> để cho mọi người biết bạn cũng
rất giá trị trên đời này OK ??

bangcuopdo
08-10-2005, 04:57 AM
uh`
băn nói dúng quá zôi` :cool1:

tieuthukhocnhe
12-10-2005, 10:42 PM
chêt' là hết , nhưng đó chỉ là sự kết thúc mông nổi của 1 kiếp người ...người ra đi rồi sẽ thành tro bụi trong lòng đất , chỉ có tâm hồn của những người còn sống sẽ hằn lên 1 nỗi đau ......dẫu biết thế nhưng đôi khi ta vẫn có những suy nghĩ dại khờ kia .. tôi ơi ! đừng thế nữa nhe' .....

baeyongjunkt
12-10-2005, 10:56 PM
' Chết là 1 sự đổi mới' ---> 1 định nghĩa hay cực kì, bởi 'chết' đâu có nghĩa là hủy hoại thể xác!:cool1:

duongphuongly
12-10-2005, 11:12 PM
Chết không pahir tất cả nhưng chết rồi cũng có thể đầu thai . Nhưng tại sao không thay chết bằng một hành động nào đó ý nghĩa hơn hãy làm những gì mình chưa thể làm được hãy tạo lại một giấc mơ mà mình vốn từng mơ ước mà không thể thực hiện ...................

CoNTrAi_KiEu89
13-10-2005, 12:14 AM
Chết với mình là hết tất cả
Nhưng đối với người thân bạn bè thì đó là một nỗi buồn một sự đau khổ
Nếu có chuyện gì buồn thì tốt nhất đừng tìm đến cái chết, để cái thời gian đó mà làm lại, mà sửa chữa sai lầm ..v.v..........

Hàn Cát Nhi
04-09-2006, 11:16 PM
Chết không phải là tất cả ...
Chết là ngu ngốc
Sống mới thực sự là tất cả
Chết thì quá dễ dàng ...nhưng để sống tốt thì quả thật không đơn giản chút nào