PDA

Xem đầy đủ chức năng : Anh sẽ sống tốt hơn vì em!

Thjeugja9x
15-12-2008, 12:51 AM
Anh vẫn yêu thương em như ngày nào. Mọi biến cố của cuộc sống chỉ làm cho tình yêu của anh đối với em ngày càng sâu đậm và bền vững hơn.

Tôi là một người đàn ông đã một lần dang dỡ, sau biến cố đó tôi ra đi với hai bàn tay trắng trong lòng càng trở nên u sầu trầm uất nhiều hơn. Tôi lao đầu vào công việc chỉ biết làm, làm và làm để quên đi tất cả. Tình cờ em đến và làm việc chung với tôi trong một cửa hàng. Em là một cô gái xinh đẹp và năng động. Chúng tôi làm việc với nhau rất vui vẻ. Chúng tôi thường tâm sư và kể cho nhau nghe những chuyện quá khứ rất chân thành. Em thường an ủi khuyên nhủ và động viên tôi, càng ngày tôi lại càng trở nên vui vẻ và hoạt bát hơn. Em đã đem lại cho tôi một nguồn sống mới đã làm thay đổi quan niệm về cuộc sống trong tôi, một cái nhìn mới mẻ và tươi đẹp.

Từ đó tình cảm đã nảy nở giữa tôi và em ngày càng thắm thiết hơn. Em yêu tôi chân thành và cuồng nhiệt, tôi cũng vậy tôi yêu em như chưa từng được yêu. Em đã bỏ mặt tất cả những lời dị nghị đàm tiếu của mọi người xung quanh kể cả những người bạn thân nhất của mình và chịu đựng tất cả những sư khắc khe của gia đình ba mẹ tôi để đến với tôi.

Chúng tôi đã hạnh phúc bên nhau trong thời gian rất dài và chỉ chờ một ngày tốt đẹp để kết tóc xe duyên. Tôi lại lao đầu vào công việc để kiếm tiền và quên đi rằng em vẫn ở cạnh tôi và chờ đợi, chờ đợi và chờ đợi đến mỏi mòn.

Mệt mỏi trong công việc tôi đâm ra hay cáu gắt những chuyện không đâu với em một phần tôi lại quá nhu nhược vì chịu ảnh hưởng quá nhiều đến sự khắc khe của gia đình mình, quá nhu nhược đến nổi không thể tự quyết định được hạnh phúc của mình, nhưng em vẫn chịu đựng và chờ đợi.

Thấm thoát đã hơn 3 năm em vẫn chịu đựng và chờ đợi tôi trong tuyệt vọng. Nhưng sức người có hạn sự chịu đựng và chờ đợi đó đã đến mức giới hạn cuối cùng của em. Em buông xuôi tất cả mặc cho sự đời mặc cho sự đời trôi qua, trông em ngày càng xanh xao hốc hác và trong lúc tuyệt vọng đó một nguồn ánh sáng mới lại đến với em. Em đón nhận nó một cách vô hồn như để quên đi nổi đau khổ và tuyệt vọng vì tôi. Em muốn xa tôi và chia tay với mối tình tuyêt vọng đó để tìm cho mình một cuộc sống mới.

Khi biết được mọi chuyện tôi vô cùng đau khổ và tuyệt vọng. Chưa bao giờ tôi dám nghĩ rằng tôi sẽ mất em mất đi người mà tôi yêu thương nhất trong cuộc đời này. Tôi chỉ biết tự trách tại sao mình lại quá thờ ơ không biết trân trọng tình yêu em đã dành cho tôi. Đau khổ chán nản dày vò đã làm tôi suy sụp.

Bây giờ thì em đã trở lại với tôi, nhưng trong lòng em đã có một vết rạn nứt, em tự trách mình vì quá nông nổi còn tôi tự trách mình vì đã quá thờ ơ. Không biết rồi vết thương lòng trong em có lành lại được không nhưng tôi tin chắc rằng sau sự việc chúng tôi sẽ sống tốt đẹp hơn và yêu thương nhau hơn.

Em yêu ơi, trong đời ai cũng mắc phải lỗi lầm, vấp ngã để rồi đứng dậy đi tiếp môt cách vững chãi hơn. Trong chuyện này em không có lỗi gì cả nếu có trách là trách anh đã quá vô trách nhiệm trong chuyện tình cảm của chúng mình. Mọi chuyện bây giờ đã là quá khứ. Hãy cố gắng vượt qua tất cả anh và em sẽ cùng nhau chung xây một cuộc sống mới tốt đẹp hơn. Em yêu ơi! Anh vẫn yêu thương em như ngày nào mọi trở ngại của cuộc đời chỉ làm cho cho anh càng yêu thương em nhiều hơn nữa.

:santa3::santa3::santa3:

casau
15-12-2008, 01:02 AM
đây là lần đầu tôi tham gia diễn đàn này, tôi chỉ muốn hỏi làm thế nào để quên đi một người, tôi không có nhiều bạn, sau tình yêu này số bạn đó càng ít đi.hãy giúp tôi!!!!!

Neroli
15-12-2008, 01:55 AM
Tình yêu là vậy,nếu ko trân trọng nó,nhất định bạn sẽ phải trả giá,dù sao thì 2 bạn cũng đã quay về bên nhau,hi vọng cả 2 bạn đều đã học được cách giữ gìn cho tình yêu sống mãi,hãy trân trọng những gì mà bạn đang có.

@casau : Bạn ko nói rõ bạn và người ấy như thế nào nên mình cũng ko biết nói sao,nhưng nói chung để quên 1 người trước hết bạn cần xác định bạn có thật sự muốn quên đi người đó hay ko?Có rất nhiều người vẫn biết mình phải quên đi nhưng trong lòng thì vẫn ngầm nuôi hi vọng và tiếp tục tưởng tượng về 1 tương lai ko bao giờ đến.Bạn phải tự suy nghĩ và xác định được những lí do vì sao bạn nhất định phải quên người ta đi thì từ từ trong lòng bạn mới dần lắng xuống,khi đã lắng xuống rồi thì cho mình cơ hội gặp gỡ những người khác,biết đâu bạn lại tìm được 1 người thật sự dành cho mình,chẳng có cách nào tốt hơn là hướng nỗi nhớ của mình về người khác đâu bạn ạ.

Thjeugja9x
15-12-2008, 02:01 AM
Chỉ cần hok nghĩ đến cho kỉ niệm với người đó vào quá khứ thời gian sẽ làm nốt những việc còn lại ban ak!

nhan_nhan
15-12-2008, 08:48 PM
quá khứ chỉ là quá khứ