PDA

Xem đầy đủ chức năng : Với HHT _sẽ ko wên...!!!

katsumiya
11-12-2008, 09:26 PM
Hôm nay tự nhiên em lại lôi đâu ra cái topic nk cũ ơi là cũ, từ cái hồi 2005 lận, và thấy chị, em, Fiu nói chuyện với nhau thật vui. Chị biết ko? em nhớ chị wá, 3năm rồi, hht này vẫn ko thay đổi, từng lớp người đến và đi, nếu em nhớ ko lầm thì chị gắn bó với hht này cũng gần 7năm rồi, hình như chị chỉ cho mình em biết bí mật nick ngày xưa of chị là Appel milk, em ko nhớ chị em mình wen nhau bằng cách nào nhưng em nhớ mình thân nhau ra sao, nhớ những lần đêm khuya chị đt rầm rì kể em nghe về rất nhiều chuyện ko chỉ về hht mà còn tâm sự về cuộc sống xung wanh, chị còn chỉ cho em những bài học kinh nghiệm về con người và tình cảm, lâu lâu nhõng nhẽo còn bắt chị hát cho em nghe nữa, chị xuống nhà em chơi, em, chị với sis chanhche đi ăn uống thật vui, rồi ở SG chị ghé chổ em học chở em đi ăn kem uống nước rồi lại tiếp tục 8, chị nhạy cảm nhưng mạnh mẽ cứng rắn, chị bướng bỉnh nóng nảy nhưng rất hiểu chuyện, 1 con người rất dung hoà, em nghĩ sẽ có rất nhiều người wý mến chi. Tuy là mình ko có ruột rà nhưng lúc nào chị cũng nói mình là chị em ruột...dư :D Rồi chị fải đi xa để trị bệnh, ngày xưa chị vẫn hay gọi cho em bằng số đt bàn, sao lúc đó em lại ko lưu lại nhỉ? chị còn chỉ cho em nhà of chị, còn địa chỉ nữa, hẹn bữa nào sẽ wa chở em đến nhà chị chơi? sao em lại ko viết lại nhỉ? 1 thời gian mất liên lạc với chị vì chị phải đi xa, chỉ có thỉnh thoảng chị đt hỏi thăm sức khoẻ em thôi và em cũng bận rộn việc học hành, kinh doanh of gia đình nên cũng ít online để theo dõi tin tức of chi. 1 ngày vào buổi chiều, nick chanhchua_mechat of chị vào chào em, em ngạc nhiên và rất mừng, vì rất lâu rồi em mới gặp chị, chỉ là hơi lạ vì cách nói chuyện of chị vì có vẻ như chị lúc nhớ lúc wên, nhưng khi em " kiểm tra ", giả bộ hỏi chị biết em là ai ko? chị cười và nói hongbiet, bé Thư, bé Ty, em gái of chị ở BR chứ ai hihi, lúc đó em đã hoàn toàn tin tưởng trí nhớ of chị và chắc chắn người đó là chị, vì chị kể cho em nghe về chuyện tình cảm of chị và anh Tú, về bệnh of chị cũng đã đỡ hơn rất nhiều, chị đã theo anh wa đó để fẫu thuật và lần này về là để hoàn tất giấy tờ wa đó định cư, wa fẫu thuật lần nữa là ok, em nghe xog mà mừng lắm, chị còn nói cho em nghe về những dự định tương lai, chị em mình chat với nhau cũng lâu thì em bận công chuyện nên hẹn chị dịp khác, lật đật nên wên xin lại số fone of chị vì số fone kia chị đã ko còn dùng nữa, mà em cũng nghĩ chắc chắn sẽ còn gặp lại chị nên cũng ko vội vàng gì...gần 1 tháng sau sis chanhche hẹn em ra Y!M nói chuyện, em giật mình khi nghe sis ấy nói chị đã mất cách đây 3tháng vì tai nạn giao thông...ơ vậy ai là người nói chuyện với em hôm ấy_cách đó mới hơn 1 tháng? ai là người chat với em, kể cho em nghe bíêt bao nhiêu là chuyện? ko thể nào có ai mạo danh chị đc vì có những chuyện chỉ có em và chị biết, bữa đó chị cũng kể với em rất nhiều về chuyện tình cảm nữa, nên ko thể nào có trường hợp đó xảy ra, càng nghĩ em lại thoáng rùng mình, vẫn cứ câu hỏi đó: ai là người nói chuyện với em ở yahoo = nick of chị? ko thể nào là ai khác mà chắn chắn người đó chỉ có thể là chị! Vậy tại sao sis chanhche lại nói với em như dzậy? sis ấy nói nghe em gái of chị nói lại như dzậy, em ko tin và ko thể nào tin đc, chắc là có sự nhẫm lẫn nào đó và dù thế nào đi nữa thì em vẫn tin rằng 1 ngày nào đó chị sẽ vào chào em ở yahoo và những dòng em viết này chị sẽ đọc đc, em sẽ viết ra 1 topic riêng jành cho chị và em cũng sẽ viết vào đây, vào nick of chị để nó ko lạnh lẽo, hiu wạnh và như 1 cái gì đó of riêng chị mà thôi, chị biết ko, em nhớ chị nhiều lắm, chị Hạnh !
Viết cho chị_Chanhchua, người em ko bao giờ wên !