PDA

Xem đầy đủ chức năng : Cho K và những người bạn cũ

kem dâu mút
01-12-2008, 09:28 PM
Mấy nay, kể từ cái hôm sinh nhật HHT 8 năm tới giờ, bỗng dưng thấy HHT nhộn nhịp hẳn :) Nhộn nhịp không phải điều gì mới mẻ mà quan trọng nhộn nhịp là cảm giác xưa cũ nó quay về nhiều hơn.

Vậy nên K cũng bon chen viết với người ta. Mà lý ra có nhiều người K muốn viết lắm, nhưng chẳng hiểu sao lại muốn viết cho 2 người đến như vậy :) 2 người bạn chưa đủ thân để có thể quá hiểu về nhau, nhưng cũng không đủ hời hợt để có thể quên nhau, nhỉ!

@ Kh (hay còn gọi là "bí danh K" hoặc là cái nick "BB_N"): K biết dù có thế nào, dù mọi việc trong HHT có xoay chuyển thế nào, thì Kh vẫn lặng lẽ dõi theo từng bước chân của HHT, dõi theo sự trưởng thành của HHT như cái lúc âm thầm lặng lẽ ra đi. Còn nhớ cái ngày ấy, khi mới chập chững vào HHT như những member mới bây giờ, cũng bỡ ngỡ, cũng xa lạ, ấy vậy mà quen Kh. Rồi Kh bắc nhịp cầu cho K có được cô em gái như hiện tại. Đến giờ này, những người quen biết Kh đều vẫn có cảm giác Kh luôn bên cạnh tụi này, nhưng lại thấy nó xa vời vợi. Khi viết những dòng này, biết là Kh vẫn sẽ im lặng K tin chắc Kh sẽ đọc được nó. Chỉ mong, 1 ngày nào đó, Kh sẽ để cho những người bạn - đã từng quý mến Kh được gặp gỡ, như một sự đoàn tụ.
Cám ơn Kh đã động viên K khi cuộc sống đang trở nên bế tắc. Một lời động viên lúc này - trở nên quan trọng lạ thường, Kh ạ! Bạn ạ! (mặc dù nhỏ hơn mấy tuổi đó nhé :hihi:)

@ K! (hay gọi thân mật là Kat): viết cho K đáng lý ra ko phải Kem đâu. Mà phải là người khác cơ. Nhưng mà vẫn muốn viết, viết rồi để đó, giống như mình đi tìm những gì hoài cổ ấy. Không hiểu rõ "lị" rời xa HHT vì lý do gì (vì có quá nhiều lý do). Nhưng "ngộ" vẫn tin rằng 1 ngày nào đó "lị" cũng sẽ về đây, tìm lại những nick quen thuộc. Ừ, dù có thay đổi gì chăng nữa thì KDM vẫn còn đây, HB vẫn còn đây, BB cũng vẫn còn đây. Mọi người vẫn nhắc đến "lị", từng ngày. Q.10 bây giờ khang trang và khác hẳn rùi nhé :) Đường Tô Hiến Thành gần thế mà chẳng có dịp nào "lị" cho tụi này biết đến nhé. Nhưng hứa đi - 1 lúc nào đó - phải cho biết đấy!

Biết rằng 2 người không vào đây thường xuyên đâu, cũng có khi chẳng vào nữa cơ. Nhưng dư âm của 2 người còn đọng lại đây. Và câu chuyện về 2 người vẫn thường được nhắc đến. Vậy nên 2 người đừng phụ lòng tụi này đó - bạn tâm giao!

À quên, xem 2 chị em ôm nhau này, còn thiếu bé Bi nữa :)

hongbiet
02-12-2008, 12:40 AM
Hihi em khai trương còn nóng hổi luôn 7iu nhỉ:D Đúng là như 7 nói, từ lúc sinh nhật HHT đến giờ làm như em có cảm giác như đang được sống lại với những kí ức ngày xưa, với ko khí hht of ngày xưa, cái ngày cũng đã 5 hay 6năm rồi, lúc em vẫn còn là cô bé 16,17t hay mơ mộng chuyện trên trời ko àh. Em định vào nick of Kat để post trả lời cho 7 nhưng em lại nghĩ, thôi hãy để lại 1 chút gì đó cho riêng Kat, cho những gì 7 đã giành cho Kat, vì dường như bây giờ em đã " kiểm soát " Kat hết luôn rồi thì fải:D Thật ra em cũng muốn viết 1bài về 2 người cũng có cái tên bắt đầu bằng " K " này rồi nhưng dường như nó có wá nhiều cảm xúc nên em cũng ko biết fải bắt đầu viết và rồi sẽ kết thúc như thế nào nữa, đọc bài viết of 7 em cảm nhận đc nhiều lắm...
Với BB_N=> hì hì em vẫn thích gọi như vậy, mà có như vậy thì mới giống như là ngày xưa 7iu nhỉ! Cũng như 7 nghĩ về him, 1người vẫn luôn thầm lặng dõi theo chị em mình, em vẫn nhớ cái ngày 3chị em mình líu ríu ở trường of bé Bi, ngồi bàn tán về hht, về BB_N, về Kat và nhiều người nữa...thật vui và rất thân tình, 7iu nhỉ! Mà hình như cái ngày ấy cũng đã gần 3năm rồi, thời gian thật là mau. BB_N là người bạn đầu tiên em wen ở hht này, nếu ko có sự chuyển nhượng of BB_N thì em sẽ ko bao giờ wen đc bé Bi, cô em gái mà em rất wý mến và trân trọng. Em cũng mong như 7, đc 1 lần gặp BB_N cả nhóm chị em mình sẽ xúm lại bà 8 đủ chuyện luôn cho mà coi, nhưng cái ngày ấy có lẽ nó sẽ xa vời và ko đến đâu 7 nhỉ! Nhưng em tin những dòng này BB_N sẽ đọc đc mà, BB_N ơi, nếu đọc đc những dòng này thì hãy nháy mắt cho hb, chị kem với bé Bi biết với nha, hihi.
Còn với Kat thì có wá nhiều cảm xúc, wá nhiều iu thương để viết, hôm wa em đã vào nhật kí of mình để nói lời xin lỗi với Kat, em nợ Kat 1 lời xin lỗi 7 ạh! Ngày xưa em đã ko hoàn toàn tin tưởng Kat, Kat ko vào hht nữa 1 fần là vì bận học còn 1 fần nữa là vì buồn em nên ko muốn onl nữa nhưng em thì vô tâm ko biết và cũng ko hề biết, em thật tệ 7iu nhỉ >.< nhưng mọi việc cũng đã ok rồi, lần nói chuyện với nhau hồi tháng trc, 2đứa đã hiểu nhau, ko còn hiểu lầm và buồn gì nhau nữa, tình cảm vẫn thân như ngày xưa, em vui lắm 7, Kat nhờ em chuyển lời hỏi thăm đến những người cũ trong hht, Kat hỏi em pass nick Kat để bữa nào rãnh sẽ vào chơi và chắc chắn sẽ đọc đc những dòng này of 7, lúc đó sẽ " viết riêng " cho 7 nhé:D Với Kat, với HHT này tụi em đã có với nhau wá nhiều kỉ niệm. Nếu ko có Kat thì chắc chắn sẽ ko có nick hongbiet này Mà ngày xưa nếu em biết chị ở gần Kat thì sẽ cho chị địa chỉ nhà Kat để chị wa " thăm " Kat rồi, ai biểu Kat bí mật wa chi chị ha, mà Kat hiền ghê chị ha, cứ hay bị em ăn hiếp, có 1lần em giận Kat vì ko chịu pm cho em, em fạt Kat trong 1ngày phải viết cho em 10lá mail tường thuật chi tiết chuyện 1tháng wa cho em nghe, than trời than đất, U ơi chắc chết ngộ áh, hôg biết than gì thì than mà Hoàng cứ viết đi rồi chết cũng đc mà=> 7 thấy em có ác wá hôg ah? :D ui ui 7 coi em kà, hễ cứ nhắc đến Kat thì y như rằng em luyên thuyên đến sáng mai luôn cũng đc nữa, thui để dzành lại bữa nào 7 nhớ Kat thì tìm em, em nói cho 7 nghe để 7 đỡ nhớ hơn, chịu hôg ah?:D
p/s: nhìn 2 cái nick of chị em mình ôm nhau sao mà thấy ấm wá 7 nhỉ, em tin 7, 7 sẽ vẫn là chị kem of ngày nào, cái ngày chị em mình gặp nhau lần đầu tiên ở Water Park cách đây cũng hơn 5năm rồi, trong ấn tượng of em, chị là 1 người mạnh mẽ và giàu nghị lực, 7 đừng gục ngã, nhất định đừng gục ngã nhé, lúc nào em cũng ở cạnh 7...thương 7 nhiều lắm !

butbi*
02-12-2008, 02:27 AM
cái bài này, hẳn ra, mình phải là người bắc nhịp, nhưng mà... chị Kem bắt cảm xúc trước rồi...

...
em nhớ, cái ngày bên trường HUI, mấy chị em ngồi 888, chị kem, chị vy, chị hongbiet, và em... Em nhớ lúc đó em đã phân vân như thế nào... vì chuyện này nên càng ít người biết càng tốt, nhưng mà... cứ muốn nói ra... ít ra cũng phải để cho những người thân biết về sự của mặt của anh K vây. Và mấy chị đã ngạc nhiên đến nhường nào... có nghĩa là anh đã thành công... không để mọi người tìm ra sự khác biệt...

...
còn nhớ... 1 buổi chiều tà, lúc đó, em mới học lớp 10 thôi... net lúc đó cũng hiếm hoi chứ không đại trà như thế này, và lên net cũng bâng quơ, lên net chỉ check mail và coi list bạn bè yahoo có ai, chứ k tham gia 4rum nào... Mà chẳng hiểu sao, có cái nick lạ vào chào, cũng thấy tò mò, kô như cách nói chat chit bình thường, nghĩa là... anh ta có 1 cách gợi chuyện k nhàm chán, nếu kô chắc mình cũng kô khai tuốt luốt, về sở thích.... rồi K cũng nói về bản thân, những cái cơ bản... Làm sao đó, mà 4rum hoahoctro.com (chung tuoingoc.net) cũng xuất hiện thật tự nhiên... 1 câu hỏi được đặt ra.... "...?".... và em đã trả lời là "em thích"

cuối buổi mới hay ngồi chung quán nét. Mà nhờ câu trả lời kia, mà mới được gặp K... Có vẻ như anh ấy đã đang đi tìm người thay thế cũng mấy ngày nay rồi. Rồi những thông tin trao đổi, những điều anh muốn... ngày đầu bỡ ngỡ, thì anh ấy chỉ dẫn, onl cùng 1 nơi, cùng 1 quán, 2 máy cạnh nhau...

anh nói về anh Katsumiya, về kemdaumut, về hongbiet... cách nói chuyện của từng người... xưng hô như thế nào để kô bị nhận diện... khi em thành thục được mọi việc, bữa cuối gặp anh ấy: "...lát mình đi uống nước..." Rồi chạy đi đùa... in rồi out hht liên tục, tại đang 888 với K trên đó (box hình ảnh vui vẻ thì phải)... thì nick anh ấy tắt đi... <-- em tưởng đến giờ đi uống nước... out ra theo... thì lại có bài xuất hiện của K <-- :bay:... vậy là lại chạy vô... ngó qua thì ổng ngồi cười như vui lắm á :bow:, cứ thế... và cứ thế...

em cũng đâu nghĩ bữa uống nước đó là lần cuối xuất hiện của K... "tìm được người, hướng dẫn thành công, và người được thay cũng thích nó.... K thấy nhẹ nhõm"... tưởng còn dịp gặp, để tìm hiểu xem tại sao.. K nói... K thích 4rum đó hơn tất cả những cái coi là online, nhưng lại nỡ gạt nó ra khỏi tầm đường đi của mình...? Nhưng... đã kô còn dịp nữa... Nick đã bị del... mất hẳn trong list... HHT thì k vào.... em còn cách nào liên lạc với K kô?

cái lần mấy chị em lê la trong trường em đó, nói về HHT, cứ làm em nghĩ về anh kô ngừng... và em muốn nói... mọi thứ... dù có sao đi nữa... Em phải im lặng đã lâu lắm rồi...

thời gian k dừng lại.... để em có thể gặp anh lần nữa... hỏi những cái muốn hỏi...

vô tình để rồi em gắn vào hht này, như 1 gia đình của mình, vui buồn như thế nào, và những lúc chán chường nói ngưng hht ra sao... nhưng lại k ngưng được.... em k bỏ nó ra được... K đã như thế nào... tìm mọi cách như thế nào... ngay cả những lần chuyển server, cái nick butbi luôn hiển thị, em phải làm lại nick đó... chỉ duy nhât 1 lần, nick butbi đã có người lây....

em đang mang những hồi ức về K bỏ vô đây... chị ơi.... cho em góp chung suy nghĩ bỏ vào với nhé :om:

P.s:

anh K: chắc là anh đọc và dĩ nhiên là sẽ đọc sớm thôi, k biết bây giờ anh còn ốm như xưa k nhỉ....? anh ơi, dạo này anh học ở đâu.... em đang thắc mắc, cái dạo mà bài viết trong nhắn tin.... em đọc nó.... và thử check ip.... lại trùng với em.... anh chưa chuyển nhà? :bay:

kem dâu mút
05-12-2008, 11:58 PM
K hay là Kiến.

Biết mở đầu thế nào để có thể viết cho Kiến đây? Chỉ biết rằng nhờ có HHT mà K có một người anh, một người bạn như Kiến.

Không biết bắt đầu từ đâu, cũng bởi trước nay vốn dĩ nó đá rất hời hợt rồi Kiến ạ. Chỉ có là nó sợ ai đó lo lắng cho nó bất cứ chuyện gì. nhưng nó vẫn cứ làm phiền vì những gì không đâu, nhỉ Kiến nhỉ!

Còn nhớ caí xuân nào nó mừng khấp khởi khi nhìn thấy Kiến qua ô cửa sắt nhỏ nhỏ khi tàu vào ga Đà Nẵng. 15' cũng đủ để nó vui sau nỗi buồn nó vừa được tặng khi cuộc hành trình tìm kiếm hạnh phúc nơi đất Bắc kết thúc. Vậy mà nó vẫn vui, vẫn cười và khoái trá khi nhìn thấy gói quà Kiến mang theo (nghĩ lại chắc hắn ta nghĩ mình tham lam lắm đây :hihi:). Nhưng lần kế tiếp, nếu tàu lại vào ga Đà Nẵng, nó sẽ xin một cái ôm, có được không hả???

Biết nói như thế nào để Kiến hiểu bạn nợ Kiến lời cám ơn thật lớn. Vì những gì đã và đang xảy ra thời gian qua. Kiến luôn bên cạnh, luôn theo dõi và ủng hộ bạn. Bạn không chết đâu. Chắc chắn! Lời hứa đó là chắc chắn bời vì bạn biết cái gan của bạn nó còn bé lắm. Nhưng bạn cũng sẽ lần tìm về nơi ấy - bạn sẽ không làm điều gì tồi tệ đâu, chỉ là......chỉ là.......bạn muốn thắp nén hương lòng cuối cùng cho người đã xa. Kiến đừng ngăn bạn, có được không? Vì có như thế bạn mới yên lòng mà buông tay. Mới yên lòng mà nhắm mắt.

Bạn Kiến sẽ là anh 6 nhỉ? 7,8 vẫn chờ anh 6! :)

katsumiya
08-12-2008, 03:46 AM
Hihi mới đầu đọc ba chớp ba nhoáng em bỏ wên dấu " sắc " và đọc thành Kiên => cái nghĩ mình hỏg wen nhưng đọc xog 1 hồi thì lại: ủa sao wen wá, àh thì ra anh là anh Kiến, Mr Kiến_Trương Ngọc Vinh, sinh ngày 1_11 năm bao nhiêu hỏg biết, chỉ biết là Kiến nhưng iu cún, anh nhỉ :D chẳng hiểu sao em cứ thích chọc ghẹo anh, chắc tại zì anh hiền, anh nhỉ?:D hiền đến nỗi có 1 lần dzám ghẹo em nổi khìn lên mém xíu nữa là tiu luôn 1 tình bạn đẹp gòy, anh ha :D Anh luôn tự nhận mình là cái máy thu thanh chỉ tiếp nhận thông tin chứ ko fát, và là cái thùng rác để mọi người trút bỏ hết muộn fiền, ừm đúng là NGƯỜI ĐẶC BIỆT ghê :D Bây jờ busy nên em với anh ít già chuyện hơn " xưa " hihihi, nhưng em nhớ những gì anh đã " thỏ thẻ " zới em :D suốt ngày cứ đòi làm anh 6 of em zới 7iu thôi àh, em luôn nói với anh: bộ muốn làm anh 6 of em dễ lắm hả?...thật ra chỉ là ghẹo anh thôi chứ trong lòng em, anh là 1người rộng lớn, luôn ở bên cạnh lắng nghe và cho em những lời khuyên...Mr Kiến_ anh, cám ơn anh nhé, cám ơn những gì anh đã giành cho em, có những lúc em nhõng nhẽo thấy sợ mà anh cũng ko nản lòng, cũng ko nổi nóng, cám ơn anh đã kiên nhẫn như dzậy nhé, anh nhé :D viết cho anh từ đầu đến đuôi em toàn ngồi cười hôg àh, anh thấy em có tưng tưng hôg ah?( dzám nói có là em wuýnh chít luôn :D ), nên thôi em ko viết nữa chứ hôg ngồi cười suốt luôn wá, hihihi. Thanks anh vì tất cả, người rộng lớn ạh! ^.^

kientapsu
08-12-2008, 05:59 AM
có lẽ ...đọc .và nhớ ..vậy thôi !

long quân
08-12-2008, 08:17 AM
công nhận khi đọc nhưng bài này thấy thích ghê biết thêm nhiều điều và cảm thấy mình chọn 4rum HHT là chính xác
hôm nào kem ra đà nẵng ông kiến nhớ rủ tôi đó nghe

kem dâu mút
09-12-2008, 08:56 AM
Ừm, anh 6 của 7 và 8. :) Mà sao ngày xưa lại ấn tượng nhất nhỉ trong khi mình chẳng có làm quái gì ấn tượng cả :hihi:

Khi nào gặp sẽ không tặng con heo đất nữa, mà tặng con cún đất nha Kiến! Cấm ghi chữ Kem lên bụng nó nữa, kakak...

@ Long Quân: hôm nào Kem ra Đà Nẵng, LQ đi theo làm gì, tính ôm ké à :sr:

kientapsu
10-12-2008, 05:13 AM
- he he, mấy hôm nay đi dạo lại hht, đọc mấy bài viết cũ,..lại muốn làm mod lại để quậy cho khoái, coi bbt có gì mới ...
hơ hơ, mà cơ khổ, chả có room nào thiếu mod để đăng ký làm cả..hừ hừ....
-

kem dâu mút
26-04-2009, 09:46 PM
kat_hht (4/27/2009 11:16:06 AM): ba Kem nhận lời tui hông
kat_hht (4/27/2009 11:16:06 AM): ba Kem nhận lời tui hông
kat_hht (4/27/2009 11:16:08 AM): trốn hoài
kat_hht (4/27/2009 11:16:12 AM): trốn hoài
Neko Chan (4/27/2009 11:16:12 AM): hắc cơ
Phuong Mai (4/27/2009 11:16:14 AM): nhận lời gì
Phuong Mai (4/27/2009 11:16:23 AM): iu hay là làm zợ
Neko Chan (4/27/2009 11:16:26 AM): lời tỏ tình
kat_hht (4/27/2009 11:16:41 AM): sao nỡ quên nhanh thế
Phuong Mai (4/27/2009 11:16:46 AM): hok
Phuong Mai (4/27/2009 11:16:52 AM): tự hông bít là cái nào
kat_hht (4/27/2009 11:17:12 AM): nãy giờ có một cái chứ mấy
kat_hht (4/27/2009 11:17:18 AM): nhận lời đi
Phuong Mai (4/27/2009 11:17:27 AM): gòi
Phuong Mai (4/27/2009 11:17:27 AM): nhận lời lun
kat_hht (4/27/2009 11:17:47 AM): thiệt à
Phuong Mai (4/27/2009 11:17:55 AM): ờ
Neko Chan (4/27/2009 11:17:59 AM): tèng teng teng teng
Neko Chan (4/27/2009 11:17:59 AM): tèng teng teng teng
Phuong Mai (4/27/2009 11:18:02 AM): cho thoả nỗi lòng mí năm trời
Neko Chan (4/27/2009 11:18:04 AM): tèng téng tèng teng
kat_hht (4/27/2009 11:18:10 AM): oa
kat_hht (4/27/2009 11:18:20 AM): được một bà
kat_hht (4/27/2009 11:18:21 AM): được một bà

Sau pha tỏ tình là gì? :blushing:

http://img.photo.zing.vn/file_uploads/zingphoto/2009/04/27/6affb0bf15d475a275dab5fa0cf077d1.JPG

Câu trả lời là: "đi tắm" :so_funny:

Rồi ha, zị là thoả lòng mong nhớ bấy lâu nay rồi ha :cr: Có người làm chứng luôn đó ha. Bi zới 8 vô cùng chung vui nè :so_funny:

Học Sinh Ngu
27-04-2009, 03:01 AM
Chắc cũng khoảng 5 năm gì đó rồi mới gặp lại Kat :)

hongbiet
27-04-2009, 05:56 AM
Sau pha tỏ tình là gì? :blushing:

Câu trả lời là: "đi tắm" :so_funny:

Rồi ha, zị là thoả lòng mong nhớ bấy lâu nay rồi ha :cr: Có người làm chứng luôn đó ha. Bi zới 8 vô cùng chung vui nè :so_funny:

Trùi ui, đọc xong mà em shock wá chừng, dzị bi jờ 7iu là bx of kat rùi nhé :D Lúc sáng Bi có call, nói em cho kat pass nick trong hht nè, cái anh chàng này, gặp lần nào em cũng nhắc mà cứ wên cái pass hoài àh, mà ghét ghê, sao hỏng thấy để pm lại cho em, mà 7 nà, em thấy cách nói chuyện này hơi là lạ, sao jống jọng điệu of kat em wá dzạ kà, nghi ngờ wá, càng nhắc càng muốn cấu xé cái tên kat này, hỏg chịu mess lại, bữa nào gặp em xử mí đc :D Dzậy 7 ơi, lần sau có gặp, 7 nói kat để pm lại cho em nghen 7iu, xie xie 7 iu nhiều nhiều muzzzz...hihi.
P/s: mà HSN là ai thía nhỉ? chắc cũng là 1 mem cũ of hht fải hông?

kem dâu mút
12-11-2009, 12:12 AM
Chẳng biết đi đâu để đăng tin cả. Vì cái nick cũ bị xoá nên không còn lưu lại tin nhắn của K (Butbi_N), vì vậy cũng chẳng còn nhớ nick K vào HHT là gì. Cuối cùng đành vào đây. Hy vọng K sẽ đọc được lời nhắn này.

K ơi, năm nay là HHT tròn 9 tuổi rồi, một quãng đường quả là rất dài phải không? Và Kem thì đã biết K từ khi nào nhỉ? Đã mấy năm rồi nhỉ? Dài đấy chứ chẳng ngắn đâu.

Năm nay, Sinh Nhật HHT , K sẽ có mặt, được không? Và năm sau nữa. Năm sau rất quan trọng, quan trọng với HHT, quan trong với tất cả chúng ta. Có được không K???

Năm nay là vào ngày 28. Nhé K nhé!

Chờ...

@ ACD: OX! bảo sẽ luôn bên cạnh và theo sát BX cơ mà lại biệt tăm nữa rồi . Về VN chưa ? Nếu về làm ơn tới, SN HHT! Plz!!!