PDA

Xem đầy đủ chức năng : thanks! because, you are my friends!^^

:::ngox:::
19-11-2008, 03:54 AM
Cuộc đời ai mà chả có những lúc vui , buồn lẫn lộn đan xen nhau . những lúc ấy tự dưng muốn ước ao có một người bên mình an ủi , chia sẻ , động viên , hay chỉ đơn gian là ngồi yên lặng bên mình . một câu nói cũng có thể làm ấm long một con tim đang se lạnh bởi đơn giản thứ quí giá nhất ấy chính là tình bạn ko nói lên lời nhưng vẫn đủ thấu long nhau , dù rằng có những người bạn ta chưa từng gặp mặt nhau bao giờ , chưa từng ôm nhau vào long` , và cũng chưa từng được nghe giọng nói thủ thỷ của nhau nhưng chỉ cần luôn nghĩ về nhau , tự dưng lại có cái cảm giác nào đó ấm ấm len lỏi trong người , tự dưng thấy hạnh phúc thấy an toàn bởi nó luôn biết rằng vẫn còn biết bao những người bạn than thương của mình luôn bên cạnh mình .

Cũng như nó , vẫn luôn hạnh phúc bởi nó biết rằng vẫn có ai đó luôn bên cạnh nó , những người bạn thân yêu nhất trần . HHT chỉ là một diễn đàn để mọi người giao lưu cùng nhau , để trò chuyện. nhưng với nó , HHT như một ngôi nhà , một ngôi nhà luôn tràn ngập tình yêu thương , luôn tràn ngập tiếng cười . một ngôi nhà tình bạn , mà bất cứ ai cũng là một phần của tình bạn ấy . chính nơi đây , nó biết thế nào là spam , là nghịch , là cảm nhận, là lắng nghe , và cũng chính nơi đây , luôn xuất hiện những người bạn mà nó quý trọng vô cùng . dù chênh lệch tuổi tác , trình độ hay dzi` đi chăng nữa thì mọi người vẫn luôn yêu mến nhau , luôn coi nhau như là một thành viên của một ngôi nhà , một ngôi nhà bé nhỏ nhưng lại tràn ngập yêu thương của tình bạn .

Đối với nó , tất cả mọi người đều là bạn ,đều là người mà nó yêu mến mỗi ngày. Dù có đi đâu xa , là thành viên , mod , hay admin ở nhiều nơi khác , nhưng sao bình yên nhất vẫn luôn nghĩ về ngôi nhà nhỏ này . nó đã ở hht gần được 1 năm rồi , bao nhiêu cảm xúc , bao nhiêu kỉ niệm cứ theo thời gian trôi mãi , ấy thế mà những hình ảnh than thương ngày nào vẫn mãi ko thể xóa nhòa được .

Có một người chị , một người chị mà nó luôn kính trọng , một người chị mà nó luôn than’ phục . đơn giản chỉ là những phi vụ spam kinh thiên của chị . chả phải vì chị đẹp , hay vì chị có một kiến thức sâu rộng mà chính là sự vui vẻ , tươi vui luôn tràn trong chị . chị luôn làm nó cười , những trận cười tưởng chừng chẳng bao giờ mất , chị dạy nó sự yêu thương , sự hòa đồng và cả tài buôn dưa lê , ngoại giao… những lúc buồn , chẳng cần than thở , ấy thế mà chỉ cần gặp chị , bị chị lôi kéo đưa đi hết chỗ này chỗ khác , mọi nỗi buồn bong dưng bị gió cuốn đi lúc nào chả hay . nó và chị thân nhau cũng chả biết từ lúc nào . và nó cũng chả biết nó quen chị lần đầu tiên như thế nào nữa , có lẽ thời gian đã làm cho nó và chị thành những đôi bạn than , dù nó biết rằng đối với chị , có lẽ nó chỉ là một đứa nhox như bao đứa nhox khác trong 4rum, chị là một người nổi tiếng , ừ , chắc cũng gần hết mem 4rum biết chị , ấy thế mà lúc nào cảm giác an tâm , vui thjk khi biết rằng trong chị nó vẫn luôn có một vị trí , một vị trí quan trọng . có thể là chỉ mình nó tưởng tượng như thế nhưng đôi khi tưởng tượng cũng có thể thành sự thật nhỷ:so_funny:

Người thứ hai cũng ko kém phần quan trọng , đó chính là nhox , nói nhox có lẽ sẽ chả ai biết nhox là ai , nhưng nếu nêu tên thì ko ít người biết nhox ( nhưng thôi nói ra mà bị biết được chắc quê thúi rụt :so_funny: ). cũng như chị , ở nhox lúc nào cũng tràn ngập nụ cười vui vẻ , đôi lúc nó ghen tị với điều ấy , nhưng cũng chính nhox đã biến cái ghen tị ấy mất đi mà thay vào đó là những nụ cười luôn rạng ngời trên môi nó . đôi lúc thấy mình thật trẻ con với nhox bởi những tiếng cãi nhau , chọc khóe chí chóe như tụi con nít 4-5 tuổi . nghĩ lại cũng thật xí hổ , nhưng chả sao cả bởi nó biết rằng đó là những người bạn than yêu của mình , :so_funny:

Chỉ viết đến đây thôi , có lẽ bài viết của nó hơi bị …đao nhưng cũng mặc kệ , chả sao cả .

Chỉ đơn giản là nó thjk , nếu chị và nhox đọc được , cũng có thể sẽ chả ai nhận ra được là nó viết về mình . chỉ đơn giản , nó muốn nói lời cám ơn thôi , cám ơn về những dzi` mà chị và nhox đã làm cho nó . chị và nhox cũng sẽ ko phải tìm tên của mình trong những danh sách dài hơn cuộn giấy vệ sinh ..^^ đơn giản , với nó hai người là người bạn nó iu vấu nhất . saranghea ……….^^ :huglove:

Khóc
19-11-2008, 08:15 PM
@ ngox : bé seo chổi của ss :hug: em viết vè ai thế :sr: chị là ai mà nhok là ai :sr: ss mà biết ss chết liền ah :so_funny: ghi hẳn tên ra đi kưng ...
hay và cảm động đúng như cô bé mà ss vẫn hằng yêu quý :sr: chúc em vui vẻ :D

for_you
19-11-2008, 08:22 PM
Nơi đây .........chia sẻ niềm vui, nỗi buồn ..........mang lại một cái gì đó ...rất mong manh, mong manh .....nhưng đó là hạnh phúc, một hạnh phúc cho những người buồn, cô đơn, lẻ loi ...... hạnh phúc cho người chỉ đơn giản vậy thôi ......trang Hoa Học Trò ..... một người bạn, một người yêu, một người ..... luôn bên cạnh người ...dù bạn là ai, dù bạn như thế nào ...!! Hạnh phúc nhé người!!