PDA

Xem đầy đủ chức năng : Trốn chạy, có thể không

boyhoangda
12-08-2005, 05:20 PM
Đêm ... tối ...
lạc trên lối đi ... nó bước đi ...
những bước đi chậm chạp ... siêu vẹo ... của một thằng bé .. đã chẳng còn gì ... nó say ... nó uống nhiều nên nó say ... nó say rượu ... say bia ... thể xác nó say ...
Và nó say cả trong lòng ... tâm hồn nó cũng say ... nó mơ hồ nhìn về phía trước ... phía con đường mà nó phải đi ... bóng tối trải ra trước mắt nó ... một mầu đen kịt cũng giống như cái cuộc đời nó vậy ...
Nó nhớ lại những chuyện quá khứ của nó ... Ừ ... đã từng thế này ... đã từng thế kia ... nó có nhiều điều mà nếu như những người khác nhìn vào đó phải ngưỡng mộ và thèm khát ... một gia đình với cha mẹ yêu thương con hết mực ... nó cũng đã từng hạnh phúc lắm chứ ... học hành ... công việc ... mọi cái mở ra trước mắt nó đều rực rỡ ...
Nhưng rồi cũng là tự bản thân nó chuốc lấy mà thôi ... giờ thì ... nó còn gì ??? một tấm thân tàn tạ ... một trái tim thương tổn ... và cả một cái thể xác ... gan` nhu...không hồn ...
nó nhìn xuống ... máu ... nó đã bao giờ sợ máu đâu ... sao hôm nay nó lại sợ hãi đến thế ? nó sợ nỗi đau hay nó sợ nỗi cô đơn ...
nó chẳng biết nữa ... nó cũng chẳng biết hỏi ai ... làm gì có ai nói cho nó hiểu được bay giờ ???
nó nhớ một người ... nghĩ về một người .. .. nó đau và vẫn cứ lầm lũi bước đi ... tìm đường về với ... nỗi cô đơn... của nó !

noi_nhieu
13-08-2005, 07:54 AM
cái xác không hồn,không thể giữ cái tâm trạng đó được,đứng trong đau khổ để vượt qua bể khổ,rẽ vào một con đường khác sáng sủa hơn

majorhao
13-08-2005, 08:05 PM
đã từng nên rất hiểu, cảm giác 7 ngày 1 tuần mà say hết 5 ngày còn 2 ngày vùi đầu ngủ. cãm giác trống rỗng khi mất một cái gì đó quan trọng. Đã từng hiểu cảm giác mơ màng do rượu mang lại đã hiểu đã biết .................

jancy_x_87
13-08-2005, 10:29 PM
Tui hỏng hiểu cái này,vắng mặt 2 ngày mà giờ ngu rùi!

jancy_x_87
13-08-2005, 10:29 PM
Tui hỏng hiểu cái này,vắng mặt 2 ngày mà giờ ngu rùi!

sakura mami
14-08-2005, 02:39 AM
hic, không hiểu gì hết! tác giả trút bầu tâm sự ạ? hay là kể chuyện?

Vanxuanemp
12-09-2005, 08:31 PM
Trốn chạy làm chi, hãy đối diện với thực tế! Sẽ thấy nó đơn giản hơn!

vananh_88
13-09-2005, 07:04 AM
tui cũng không hiểu lun !!!!!!!!!

tinhphieulang7574
14-09-2005, 05:27 PM
theo mình nghĩ bạn mà như vậy thì cũng ko đúng bạn ạ! lúc đó bạn phải tỏ ra mình là một con người mạnh mẽ .bạn thể hiên bằng công viêc làm của ban chứ ko phải bằng cách như vậy đâu bạn ạ! mình chúc bạn có môt người thưc sự yêu mình và có một cuộc sống hạnh phúc...........

Lạnh Lùng
14-09-2005, 06:19 PM
..... Trốn Chạy .... Hay !...
Bài viết này của boyhoangda hay quá nè !... Nhưng mà ko biết phải nói như thế nào và bàn luận về nó như thế nào ... Chỉ biết .. Tôi đang say , say trong men rượu .. Say .... vì .... những dòng chữ đang hiển thị trên màn hình máy tính !.... Bất chợt tôi tự hỏi , mình say .... hay mình đang nghĩ gì ?.... Hãy cho tôi 1 phút ... ngẫm nghĩ lại chính mình.

Kitty
14-09-2005, 07:06 PM
Dù bạn ko viết cụ thể....nhưng mình hiểu tâm trạng hiện tại của bạn......nhưng mà đừng có thế nữa....hãy cố gắng thoát ra khỏi nó nhé.....đừng có làm tổn thương mình mãi thế....tụi nghịp mình lém...