PDA

Xem đầy đủ chức năng : Sự tình cờ ngẫu nhiên...

Mưa*
12-11-2008, 03:21 PM
3 năm trôi qua và những kỹ niệm...

Tôi mệt nhoài với ký ức - gục ngã dưới chân người - Cô ấy đã đến bên cạnh tôi.. với ngàn nỗi đau..
Đã bao lần tôi tự hỏi - "có ai hiểu được nỗi đau chua chát trong tôi?" - tôi quay lưng bước đi thất vọng với câu trả lời cho riêng mình là.. "không, sẽ chẳng ai có thể hiểu được từng cơn đau dằn xé trong tim mày đâu , Vân ạ!"

3 năm trước...

Hình như cũng vào thời gian bây giờ phải ko Ấy ơi? - tôi còn nhớ.. tháng 11 năm ấy thời tiết chẳng lạnh đâu.. - chỉ có thoang thoảng đâu đó 1 chút gió mát nhưng lại.. có 2 người cùng 1 nỗi đau vô tận.. thời tiết không lạnh.. nhưng lòng tôi có ấm thêm được chút nào đâu?!

2 người , 1 nỗi đau...

Anh ấy - là mối tình đầu của tôi...
Anh ấy - là tình yêu chân thật của cô ấy...

Chúng tôi quen biết nhau cũng vì lý do đó.. - tôi đã từng ganh ghét cô ấy.. - chẳng phải vì cô ấy đã xen vào chúng tôi - chỉ là vì.. anh ấy đã từng thương cô ấy hơn tôi !
Tôi đã từng rất yêu anh - tôi cho anh tấc cả những yêu thương - tôi đã từng nghĩ tôi có gì không bằng cô ấy khiến anh phải yêu cô ấy hơn tôi?
Sự dại dột trong tôi đã dẫn tôi đi lầm bước - tôi đã từng làm tấc cả để chia rẽ 2 người - suy nghĩ trong tôi luôn là 1 câu duy nhất "tôi ghét cô ấy"!
Nhưng ngược lại với tôi.. cô ấy lại dịu dàng - chẳng trách móc tôi dù chỉ 1 điều.. - cô ấy bỏ qua tấc cả - từ đó chúng tôi đã trở thành bạn thân của nhau !
Tôi đã từng nghĩ.. có lẽ tôi sẽ chẳng làm bạn với những người như cô ấy - những người đã cướp mất đi người tôi thương - nhưng.. cô ấy không ghét tôi.. không dù chỉ là 1 chút nhỏ nhoi - Cô ấy đến bên tôi và nói rằng cô ấy rất vui khi được quen biết tôi, tôi không thể hiểu sao cô ấy không ghét tôi vì tôi đã làm cho cô ấy hiểu lầm người đó và rồi 2 người chia tay - tôi vẫn chưa thể hiểu...

"Mất đi bạn trai nhưng lại có thêm một người bạn!"

Cô ấy đã từng nói với tôi như thế - đó cũng là lý do tôi thay đổi hẳn đi những suy nghĩ lúc trước.. - tôi không ghét cô ấy nữa - nhưng ngược lại.. tôi lại cảm thấy khâm phục cô ấy hơn - cô ấy trong tôi không yếu đuối - cô ấy trong tôi luôn với 1 tấm lòng nhân ái - 1 người đã cho tôi hiểu thế nào là 1 tình bạn...

Không như tôi.. tôi luôn là kẻ thất bại - tôi yếu đuối - tôi ác độc.. - tôi chỉ muốn người khác hiểu cảm giác của mình nhưng chẳng bao giờ hiểu cho cảm giác của người khác - tôi ích kỹ với những suy nghĩ làm tan đi hạnh phúc mong manh của người khác.. với ý nghĩ "nếu tôi không được hạnh phúc, thì những người bên tôi cũng không được hạnh phúc"... - và rồi tôi đã suy sụp , mọi người lánh xa tôi - tôi không còn đứng vững trên đôi chân bé nhỏ của mình nữa - ai đã từng đến bên cạnh tôi và cho tôi niềm tin?! - tôi... chưa bao giờ nghĩ.. người ấy lại có thể là "Cô ấy" !

Tôi đã hiểu vì sao.. anh ấy lại thương cô ấy hơn tôi !

Sự tình cờ ngẫu nhiên...

Tôi và cô ấy không gặp nhau ở nơi HHT này - chúng tôi.. chỉ là tình cờ gặp nhau ở nơi đây - thời gian đó chúng tôi đã rất thân với nhau.. - tôi đã từng cho đó là "Sự tình cờ ngẫu nhiên..." - và tấc nhiên là giữa tôi và cô ấy - người không hẹn mà gặp !

Niềm tin ở Cô ấy - đã cho tôi sức mạnh để đứng dậy...

Đã bao lần rồi, ấy nhỉ?

Từ cái lần đầu tiên - đó là lần tôi và người ấy chia tay - tôi vẫn thường kễ cho cô ấy nghe về việc tôi thường nằm mơ thấy người ấy - cô ấy đã lặng lẽ với nỗi đau của riêng mình - khuyên tôi phải mạnh mẽ lên - cô ấy sẽ vẫn ở bên cạnh tôi ! - tôi đã từng rất đau - nhưng tôi đau biết rằng đã có người từng đau hơn tôi.. khi tôi luôn nhắc về người ấy... !

Đã bao lần rồi, ấy nhỉ?

Và cái lần thứ hai - chúng tôi... lại yêu "cùng 1 người" lần nữa - tôi đau nhói.. con tim khép lại với ngàn vết thương - tôi gục ngã.. với "Sự tình cờ ngẫu nhiên.." của tôi và cô ấy - cô ấy có đau lắm không? - tôi không biết ! - chỉ là.. trong tôi ngập tràn đau đớn và tuyệt vọng - cô ấy lại đến xoa dịu nỗi đau trong tôi... - cô ấy 1 lần nữa phải hy sinh tình yêu của mình cho 1 người bạn - như tôi ! - 4 tháng sau , tôi và người ấy cũng dẫn đến kết cuộc chia tay - lần thứ 2 trong tôi sụp đỗ.. tôi đã từng muốn trốn chạy khỏi bóng tối - khỏi cái nổi đau luôn dằn xé trong tôi - tôi muốn chạy khỏi cái quá khứ ấy... - nhưng 1 lần nữa.. cô ấy lại nắm giữ tôi thật chặt trong tay cô ấy , không để tôi phải trốn tránh những cơn đau nhói đang quặn đau từng cơn trong tim - cô ấy dịu dàng dìu tôi đứng dậy , dậy tôi cách đứng vững trên đường đời..

Đã bao lần rồi, ấy nhỉ?

Lần thứ ba , thứ tư , thứ năm.. và còn nhìu lần khác nữa - cô ấy vẫn thế - cho tôi một chút hơi ấm , một chút niềm tin , một chút sức mạnh - tôi sụp ngã , cô ấy dìu dắt tôi đứng dậy - đã bao nhiều lần rồi từ lúc cô ấy bên tôi , cho tôi tấc cả tình thương của một người bạn thân? - tôi không biết... chỉ biết là.. từ đó - tôi đã có 1 chỗ dựa cho riêng mình - có nhất thiết chỗ dựa phải là 1 người bạn trai?! - tôi chưa từng nghĩ vậy... vì cô ấy - hơn 1 người bạn , hơn 1 người chị , hơn 1 người bạn trai trong tôi !

Cô ấy không như những người khác... khi tôi yếu đuối sẽ ôm tôi chặt lại...
Cô ấy không như những người khác... khi tôi muốn khóc sẽ cho tôi mượn bờ vai để tựa lên...
Cô ấy vẫn cứ thế... chỉ thầm lặng bên tôi !
Cô ấy vẫn cứ thế... cô ấy chỉ khóc... khi tôi khóc !

:tim:http://i33.photobucket.com/albums/d70/c0nnh0cbu0ngb1nh/Picture087-1.jpg:tim:

Bài viết được viết cho [ Đa Tình Cô Nương ]:tim:

Đa Tình Cô Nương
12-11-2008, 04:20 PM
>:D< hix hix cảm động quá!!! Khóc ùi nì... mày là con chị em của tao muh... tất nhiên là lúc nào mình cũng phải giúp đỡ nhau rồi... anytime bab3 :*

Mưa*
12-11-2008, 04:25 PM
:gian: bạn bè thế đấy.. yêu thương đâu đâu chỉ nói được có 2 dòng :cr:.. yêu thương mờa.. biết đến bao giờ mới nói ra hết được bé Yếnniie nhỉ?... :hug:.. chị 2 sẽ luôn ở bên cạnh cưng... :huglove:

p.s:.. chị 2 iu cưng :huglove:

:so_funny:

ShadyStone
13-11-2008, 10:02 AM
=)) Mây Hồng Xinh Xinh zoi' Đa Tình Cô Nương ha, 2 cái nick =)) , nhìn zô biết chị em , Vân viêt về Yến cũng cảm đông wá ta ;)) , nhưng mờ đừng có iu chung 1 người nữa nha, za.y kẹt cho anh lắm =)) ( giỡn hoy zợ có đọc đừng wa'nh chồng nha :-s )

Mưa*
13-11-2008, 02:46 PM
ShadyStone :gian: sao biết em tên Vân.. còn Yến lại kễ lễ gì à... :cr:.. viết với tình cảm chân thật mờ.. dùng hết từ để viết lên cái tình cãm đặc biệt này òi đó anh... :so_funny:... ko còn.. yêu chung 1 người nữa đâu.. anh đừng lo.. nếu mà có yêu chung ai.. em quyết cũng ko yêu chung anh đâu... :so_funny: j/k =)... thanks anh đã ghé thăm nhé :huglove:.. anh với Yến ft nhìu bài chút cho em nghe nữa... :phu::phu:... :cr:

ShadyStone
13-11-2008, 11:22 PM
=)) ok, thì bạn của yến củng là bạn của anh mà ;;), yến có nói về topic này nên anh ghé wa xem, nice to meet u ^^ !

Mưa*
13-11-2008, 11:25 PM
:cr: oh vậy hả?.. thế nó nói gì mà khiến anh cũng phải ghé qua ngừng chân lại đây thế?... :cr:.. làm hồi hộp quá đi mất... :so_funny:... nice mêeting u too anh :huglove:...

be_nho_be_xinh_123
14-11-2008, 07:22 AM
cảm động quá , mình cũng có một người bạn thân thiết như thế chơi với mình ,lớn lên bên mình từ năm minh 1 tuổi đến giờ

Mưa*
14-11-2008, 09:40 AM
:cr: cám ơn bạn bé nhỏ bé xinh nhé - mình cũng hy vọng 2 bạn sẽ luôn ở bên nhau như thế mãi nhé... :huglove: