PDA

Xem đầy đủ chức năng : ♥ - Ngôi Nhà Thứ Hai - ♥

teston
11-11-2008, 06:47 PM
bài vik ko dành để dự thi :)

♥ - Ngôi Nhà Thứ Hai - ♥

Tui ko tin rằng thế giới online là thế giới ảo như mọi ng từng nói - ở nơi này tui đã tìm đc những ng bạn rất là tốt - rất là chân thành – nó như là ngôi nhà thứ 2 cuả tui vậy – đôi khi tui chỉ muốn sống ảo để quên đi mọi chuyện…sống ảo đôi khi còn tốt và tình cảm hơn sống thật…HHT là ngôi nhà mang đến cho tui những ng bạn…những hạnh phúc khó tìm thấy…và cũng là ngôi nhà mang đến cho tui những kỹ niệm rất là khó quên…những chuyện vui những chuyện bùn…nhưng ko vì đó mà tui ghét nó…

p/s : hoàn toàn ko vik theo thứ tự iu thương – ai Sún cũng thương bằng nhau cả - xin đừng ai giận hay bùn phiền gì :so_funny:

DC_]]\/[[oo]]\[[_pRe :tim: xin hãy cho e cất giữ mọi thứ trong lòng

GHOST :tim: mặc dù ko đc tiếp xúc với anh nhiều những tui cảm thấy rất quý mến anh và tui coi anh như là anh trai cuả mình vậy – anh có nhiều câu hỏi mà tui ko tài nào trả lời đc và có nhiều chuyện tui đã nói với mình anh – tui đã cảm thấy thoải mái khi đc anh cảm thông và nói ra đc – cám ơn anh

º°¨Lạ¨°º :tim: ng tui vẫn quý mến mặc dù ng h đây ko còn là papa online cuả tui nữa – tui chỉ muốn nói là tui xin lỗi ng và mong ng bỏ qua cho lời nói đó cuả tui hồi đó

langtumuadong :tim: đc tiếp xúc với mm ko it – mm là ng anh tốt rất quan tâm đến tui – rất chịu ngồi để nghe tui lãi nhãi tâm sự khóc lóc mỗi khi có chuyện ko vui gì ... em xin loi^~ anh :)

Giọt Sương :tim: tui coi bé như em gái cuả tui vậy – bé bik cách làm tui vui lên mỗi khi tui bùn bực chuyện gì – những cái pm những dòng tin nhắn tuy là rất ngắn nhưng mang đầy ý nghĩa…tui thấy vui thấy đc cảm thông khi nói chuyện với bé – tui chúc bé và ng mình iu mãi mãi đc hạnh phúc - hạnh phúc thật sự chứ ko phải giả tạo do mình tạo ra

**Huyền_90** :tim: dù ko đc tiếp xúc với bé nhiều nhưng ở bé có 1 cái gì đó mà tui rất thik…ko giống như những ng tui đã từng gặp trong này…tui chúc bé học tốt và mãi mãi nhí nhảnh như bây h

238_810 :tim: tui coi S như 1 ng bạn…1 ng em trai mặc dù tui nhỏ hơn S nhiều – tui cho rằng tui là ng hiểu rõ chuyện cuả S và M nhất và tui cũng khâm phục chuyện tình cuả cả 2 – tui cũng chỉ muốn nói với S 1 điều: kon trai cần phải mãnh mẽ lên và tui tin em đang hiểu tôi đang nói gì – tui mong em mãi hạnh phúc

†º°¨ђm_q§¨°º† :tim: bé là ng tui iu nhất trong này – là ng luôn có mặt mỗi khi tui vui mỗi khi tui lên cơn – tui coi bé như 1 đứa em gái – 1 đứa em ngỗ nghịch và có rất nhiều tính lạ đời – tuy tui và bé có rất nhiều cách suy nghĩ khác nhau…nhưng ko vì đó mà chúng tui ko thể thân với nhau đc - đôi khi tui cảm thấy rất ghen tị với hạnh phúc bé đang có và tui chỉ muốn nói rằng: khoảng cách và thời gian ko là gì nếu ta iu thật lòng – ng nào mà lấy 2 cái đó ra làm lý do là ng đáng bỏ đi – tui tin bé làm đc

♥¯†εᮧ¯♥ :tim: bik xã trong Heaven – và đã cảm thấy quý mến xã ngay lần nói chuyện lần đầu tiên – mong rằng xã mãi mãi hạnh phúc bên 1 ai đó nha

butbi* & Nụ Cười Thiên Thần :tim: 2 ng chị mà tui iu quý trong này – mong rằng tình bạn cuả 2 ng sẽ mãi mãi

Bad :tim: 1 ng anh cuả tui và cũng là 1 DQ bất đắt dĩ cuả tui

Kienfa :tim: 1 ng chú thật sự - lúc nào cũng hay khuyên tui hãy mãnh mẽ lên…và nhìn về phiá trước…GO GO GO ha chú…cháu tin là cháu sẽ làm đc như những gì chú đã khuyên cháu

Mây Hồng Xinh Xinh :tim: ng bạn rất thân cuả tui - bạn đã chứng kiến chúng tui đến với nhau như thế nào và diễn biến cuả câu chuyện – tui chỉ muốn nói là tui cám ơn bạn rất nhiều…đc tâm sự và nói chuyện với bạn làm tui cảm thấy rất thoải mái - những gì bạn đã giúp tui tui sẽ ko bao h quên

moneygod :tim: cow khìn cuả tui - mặc dù nhỏ hơn tui 2 tuổi nhưng tui coi cow như là 1 ng bạn hiếm tìm thấy đc – và thik cách nói chuyện móc họng cuả cow dành cho tui – tui khâm phục cow ở nhiều điều lắm đó…

sasa :tim: là ng tui nể tui kính phục nhất trong này – tui quen ng rất tình cờ và rồi thân luôn từ đó – tui coi ng như là 1 ng chị…1 ng thân bên mình…mỗi khi tui bùn hay vui gì ng đã cho tui những lời khuyên rất là chân thành – ng cũng hiểu rõ chuyện cuả tôi bao giờ hết – ng hiểu nổi đau cuả tui cũng như cuả ng và cũng có những chuyện tui và ng sẽ chỉ cất riêng cho 2 đứa [tui tin khi tui nói thế này ng hiểu ý tui đang ám chỉ hay nói điều gì] - tui nhớ có lần ng gọi điện thoại cho tui khi bik tui đang khóc nức nỡ…tưởng như mọi thứ sẽ vỡ tan…nhưng rồi sau khi nói chuyện với ng…tui đã vui vẻ trở lại - tui tin ng sẽ tìm đc hạnh phúc cho riêng mình

Vệ Tư Lý :tim: bé lớn hơn tui rất nhiều – tui bik bé cũng đã lâu nhưng chỉ mới thân vào thời gian gần đây và vì thua 1 vụ cá độ nên bé đã chiụ lép vế làm kon tui – tui coi bé như ng anh – càng tiếp xúc với bé thì tui càng thấy vui…vui vì bị móc họng ko thương tiếc – có chuyện gì buồn hay thất vọng về 1 điều gì đó thì tui hay pm bé thường là sau những lần pm – tui lại thấy vui vẻ trở lại – bé bik cách làm cho ng xung quanh cảm thấy thân thiện…dễ tiêp xúc và dễ chia sẽ

Vitamin Cảm Xúc :tim: bà ra đi ko nói tui 1 lời...bỏ tui…ghét họ chứ đâu phải ghét tui…tui bik phải làm gì - phải bám vào cái gì khi bên tui ko còn 1 ai…tui bị ăn hiếp nếu có bà là bà bênh tui như hồi đó rồi…tui vẫn coi bà là 1 ng bạn thân thiết cuả tui từ trước đến h…tui mong 1 ngày bà sẽ quay về…chỉ mong là khi đó tui còn ở nơi này để spam cùng bà

[Deleted] :tim: bạn xã iu và kon gái út cuả tui trong ngôi nhà hht thân thương này - dạo này bé đã ít online – nhưng tui chúc bé mãi vui vẻ mãi mãi nhí nhảnh…hãy sống cho bản thân và đừng vì ai hay vì 1 cái gì mà đánh mất tất cả

~LiebE~ :tim: ss iu cuả tui – tui bik ss qua 2 ngôi nhà FullHouse và Chảnh Bang thân yêu – tui bik ss bùn…tui thì lại ko giúp gì đc…mà chỉ làm mọi chuyện rối thêm thôi – nhưng tui mong rằng 1 ngày nào đó hạnh phúc sẽ đến bên ss

Thiên Thần Bay
11-11-2008, 07:20 PM
Trời ,mem nào mà cũng để tựa đề "bài vik ko dành để dự thi " thì BGK mần ăn kiểu gì giờ :mecry:
lúc trước chỉ vì BGK hem đc vik bài nhưng mà lại bức xúc mún vik nên mới nghĩ ra cách này , hem ngờ giờ thành trào lưu rồi :rain:
đọc thiệt kĩ mà hem có mình :meo::meo: bùn 1':rain:

†º°¨ђm_q§¨°º†
11-11-2008, 09:34 PM
bé là ng tui iu nhất trong này

câu này nghe hay nhất :huglove:

tui coi bé như 1 đứa em gái

hem phải là kon sao :meo:

1 đứa em ngỗ nghịch và có rất nhiều tính lạ đời

chài :rain: sao shock kon dzữ dzậy mm :gian: :so_funny:

khoảng cách và thời gian ko là gì nếu ta iu thật lòng – ng nào mà lấy 2 cái đó ra làm lý do là ng đáng bỏ đi – tui tin bé làm đc

bé cũng tin mm làm đc điều đó :huglove:

i nớp u so so much :huglove:

[Deleted]
11-11-2008, 10:47 PM
Cuối cùng sau khi chờ mỏi cả mắt và mỏi cả cổ thì cũng có người viết vài dòng cho mình :huglove: Vui quá :D Thương mm nhất nhà :huglove:

hãy sống cho bản thân và đừng vì ai hay vì 1 cái gì mà đánh mất tất cả
Ghi nhớ lời mm căn dặn ạ :D

I nớp u more than Hm nớp u :huglove:

sasa
12-11-2008, 12:15 AM
bài vik ko dành để dự thi :)

♥ - Ngôi Nhà Thứ Hai - ♥

sasa :tim: là ng tui nể tui kính phục nhất trong này – tui quen ng rất tình cờ và rồi thân luôn từ đó – tui coi ng như là 1 ng chị…1 ng thân bên mình…mỗi khi tui bùn hay vui gì ng đã cho tui những lời khuyên rất là chân thành – ng cũng hiểu rõ chuyện cuả tôi bao giờ hết – ng hiểu nổi đau cuả tui cũng như cuả ng và cũng có những chuyện tui và ng sẽ chỉ cất riêng cho 2 đứa [tui tin khi tui nói thế này ng hiểu ý tui đang ám chỉ hay nói điều gì] - tui nhớ có lần ng gọi điện thoại cho tui khi bik tui đang khóc nức nỡ…tưởng như mọi thứ sẽ vỡ tan…nhưng rồi sau khi nói chuyện với ng…tui đã vui vẻ trở lại - tui tin ng sẽ tìm đc hạnh phúc cho riêng mình

Con iu.....
Cụ quen con hồi đó thật tình cờ. Nhưng cũng ko biết tự lúc nào cụ và con đã thân nhau. Mỗi lần nói chuyện với con, cụ đều thấy được sự chân thành, trong sáng và chia sẻ đến tuyệt đối. Cụ thích cái cách con lắng nghe, thích cái ngây thơ cũng như cả trái tim nhân hậu của con. Ừ con ạ, chúng ta đã trải qua thật nhiều những ngày tháng bên nhau, đã chia sẻ biết bao niềm vui - nỗi buồn - nụ cười - nước mắt, và cả những bí mật động trời :D, con nhỉ. Những khi lạnh lẽo chúng ta sẽ sưởi ấm cho nhau, những khi đau chúng ta giúp nhau xoa dịu, và khi mọi thứ đã đi qua chúng ta lại cùng nhau nắm chặt tay tiến bước. Còn gì tuyệt vời hơn một tình bạn như thế, con nhỉ. ^^
Chúc cho con đường của con sẽ có ngập tràn những thanh âm hạnh phúc, những màu sắc sáng tươi và cả những cái xiết ôm thật chặt, nhé con :huglove:. ^^

muathutim
12-11-2008, 03:15 AM
cũng hông có tui hở bà Sún :meo:
Ghét , chù cho bà Sún luôn :meo: :so_funny:

LIBRA*
12-11-2008, 03:52 AM
mm iu :huglove: con cũng iu mm lắm lắm :huglove: nếu có 1 ngày ko còn ở HHt nữa thì chắc chắn con cũng rất nhớ mm :hug:

ở bé có 1 cái gì đó mà tui rất thik…ko giống như những ng tui đã từng gặp trong này…
Không biết con có cái j` khác mọi người nhỉ :D :D
Thx lời chúc của mm nhiều nha :hug: con cũng chỉ mong được như thế thôi :hug:
Luôn hạnh phúc nha mm:huglove:

♥_Vampire_♥
12-11-2008, 03:55 AM
Viết hay quá...làm nguyên một List friend luôn...bạn nhiều vậy chắc là sống hạnh phúc và vui vẻ rồi :)

Noisy*
12-11-2008, 06:55 AM
uhm...anh hiểu mà :hug:

em ko cất giữ mà viết ra hết ở đây, chỉ những chiện bùn phiền ko thôi chắc cái data của anh Phá cũng ko đủ chỗ chứa....:chayle:

p/s : cám ơn em !!! :hug:

Giọt Sương
12-11-2008, 08:44 AM
:hug: cảm ơn ss :tim:

Mong ss luôn vui - hãy mỉm cười thật nhiều nhé - :huglove:

Kienfa
12-11-2008, 11:00 PM
You can do it Girl :sr: :sr:, Cháu còn trẻ phải enjoy life, don't waste our time too much on negative thought.
Everyday in our life...alway have two path, we can chose the negatve and miserable with it or vice versa!

Go go go go, be strong. be happy and live like the way we like to live, no matter what we are facing , sadness might come because of our human nature when we..... but don't let it ruin your whole day, weeks...month...
You can do it :sr: :sr: or everyone can do it.

Muốn viết chữ việt mà nó không có được như mong muốn nên phang tiếng anh cho mau tí , mọi người thông cảm :sr: :sr:

muathutim
13-11-2008, 02:06 AM
chú fá chơi phát toàn tiếng Anh :cry: May chú ko dự thi , chú mà dự thì thì cháu ko biết chấm gì :sr:

moneygod
13-11-2008, 02:17 AM
oạch, móc họng cơ đấy :haha: cơ muh thanks n :cr: tớ đây có n cái cần fix thì có :so_funny:

THIÊN TỬ
13-11-2008, 08:23 AM
CÒN THIẾU EX NÀY NỮA CHI:cry: BẮT ĐỀN BẮT ĐỀN:haha:

.•ღ Mít Sa ღ•.
13-11-2008, 12:01 PM
thank tình iu nhỏ :hun:.........mong em sẽ lun hạnh phúc...........:hun:

♥Nước Mắt Thiên Thần♥
13-11-2008, 07:20 PM
:huglove: xã Nhi cũng mong xã Sún luôn hạnh phúc bên người xã chọn :huglove:
Beside U :huglove:

Dâu Tây
15-11-2008, 08:13 AM
bà viết gì mà thảm ghê vậy Sún :( Tôi đọc mà thấy miềng có lỗi mặc dù tôi vô tội :so_funny:

:huglove: tui về rồi đây này :meo: