PDA

Xem đầy đủ chức năng : Thế nào là yêu một người

thanh_quang91
10-11-2008, 12:52 AM
Yêu Một Người

Yêu một người là khi bạn trân trọng món quà người ấy tặng dù món quà đó chẳng đáng giá bao nhiêu.

Yêu một người là khi bạn nhận ra rằng người ấy không chỉ thuộc về bạn mà còn thuộc về cả thế giới này, và dù thế thì người ấy vẫn quan trọng và ý nghĩa với bạn biết bao.

Yêu một người là khi bạn nhận ra rằng trước mặt nhau, bạn và người ấy luôn là chính bản thân mình.

Yêu một người là khi bạn thức dậy vào mỗi buổi sáng bạn cảm thấy rất hạnh phúc vì mình có thêm một ngày nữa để yêu và được yêu.
Yêu một người là khi bạn nhận ra rằng người đó có ý nghĩa với bạn như một món quà của cuộc sống trao tặng. Và, món quà ấy muốn cùng bước đi bên cạnh bạn trọn cuộc đời này. Người ấy sẽ chia sẻ với bạn ngày và đêm, từ giấc ngủ đến những nỗi lo toan trong cuộc sống. Người ấy sẽ tìm thấy những bí mật trong bạn mà trên đời này chỉ có riêng hai người biết mà thôi. Và dù bạn có trốn đến tận phương trời nào thì người ấy cũng sẽ tìm ra bạn, để cho bạn một chỗ tựa an toàn vững chãi nhất với tất cả tình yêu thương độ lượng.
Yêu một người là khi bạn nhận ra rằng mỗi ngày, người ấy sẽ cho bạn nhiều điều mới lạ hơn. Người đó sẽ mỉm cười với bạn bằng nụ cười chân thật, nói với bạn bằng giọng nói ngọt ngào, nhìn bạn bằng ánh mắt trìu mến và chăm sóc bạn bằng những cử chỉ gần gũi, yêu thương.

Bên cạnh bạn, người ấy sẽ biến những thứ tầm thường, nhỏ bé trở thành vĩ đại. Người ấy sẽ cùng bạn mở rộng cánh cửa đến một tương lai hạnh phúc… Bạn đã bao giờ yêu một người như thế chưa?
๑۩۞۩๑۩۞۩๑ *¤°«¶°¤†♥ñhõ'♥em♥ñhïêu♥†¤� �¶»*¤°๑۩۞۩๑๑۩۞۩๑
๑۩۞۩๑๑۩۞۩๑(_.•´¯`•«¤°¶♥� ��thanh quảng†♥¶¤»•´¯`•._)๑۩۞۩๑๑۩ ۞۩๑

Miss.Ka
10-11-2008, 02:43 AM
Yêu một ng` là khi ta biết đc những nhược điểm của ng` đó mà vẫn yêu - thậm chí càng yêu

Yêu một người là khi.......giống tui bây giờ ne :so_funny: cố quên ng` ấy cả 1 năm mà vẫn không quên đc:so_funny:

Pe_Pomngocnghec
10-11-2008, 03:30 AM
Yêu một người là cảm thấy cuộc sống của mình ý nghĩa hơn khi thấy người ấy vui vẻ, đơn giản là thấy cuộc sống thật thú vị, những nếu tình yêu đó không được... thì dừng như mọi thứ tối đen, có phải là tình yêu đáng sợ lám không?

starfish_and_my_dream
10-11-2008, 11:48 PM
yêu 1 người là khi thấy người đó hạnh phúc mình sẽ hạnh phúc , mặc dầu k ở bên cạnh mình

yêu 1 người là khi người đó đau khổ mình luôn ở bên cạnh để chia sẻ

yêu 1 người là lúc nào cũng nghĩ về người đó mà k nghĩ cho bản thân mình ( tùy chuyện thôi ) :D

yêu 1 người là phải tôn trọng những gì thuộc về người ta

yêu 1 người là chấp nhận tất cả những gì người ta đem đến dù vui hay buồn

yêu 1 người là sống vì người đó

for_you
12-11-2008, 08:45 PM
Yêu một người
Mong người được hạnh phúc
Khi ở bên tôi và khi tôi bước đi
Người hạnh phúc
Hạnh phúc tôi dành cho người
Tôi yêu người
Nỗi đau sẽ mãi chôn kính trong đôi mắt và đôi môi
Mong người không bao giờ cảm nhận được
Vì người nhìn thấy tôi hạnh phúc là
Người đã hạnh phúc
Hạnh phúc nhé em
Vì anh yêu em

canhthuyenxaxua
12-11-2008, 11:25 PM
Yêu 1 người là mong cho người đó hạnh phúc và đem lại hạnh phúc cho người đó , dù rằng người bên cạnh người ấy không phải là mình

lund52
12-11-2008, 11:27 PM
yêu một người là cảm thấy ta được là chính mình khi ở bên người ấy
lu đã yêu và rồi thấy tình yêu chỉ mang lại nhưng vết thương sâu thật sâu

only_loveyou_4ever
13-11-2008, 12:52 AM
Yêu 1 ngưòi vừa đơn giản lại vừa khó khăn như thế đấy,mọi ngưòi ạ!!!Nhưng tớ cảm nhận rằng "Tình yêu là khi bạn nhận ra chình mình trong 1 ngưòi khác và tự hào vì điều đó."

chanbong.org
13-11-2008, 09:19 AM
IU một người là thấy hành động ngốc nghếch của họ thật dễ thương

cactushb
16-11-2009, 05:13 AM
Iu một người là khi không tìm cho mình 1 lý do để giải thích câu " Tại sao cậu yêu minh?"

haiduong87
16-11-2009, 08:43 AM
Yêu 1 người với tui thì làm bất cứ điều gì để người đó đc hạnh phúc tình yêu đôi khi phải có sự hy sinh mà.