PDA

Xem đầy đủ chức năng : Có một ACA Team như thế !

muathutim
09-11-2008, 10:36 PM
Nếu bạn hỏi tôi , những người tôi sắp viết ra đây gắn bó với tôi như thế nào? Thì tôi xin nói rằng : Họ không phải là những người bạn thân nhất của tôi , cũng không phải người tôi hay trò chuyện , và hiểu tôi nhất ở HHT này. Có thể chúng tôi không hiểu về nhau lắm. Nhưng tôi muốn viết về họ, những người đã gắn bó với tôi trong khoảng thời gian này - về ACA Team !
Nếu bạn có nhìn hết các room trong HHT thì sẽ thấy một room là Ai chọn ai - Tìm tri kỉ. Tôi không nói về nó , tôi muốn nói những con người đã gắn bó với nó và với cả tôi.

Tôi và anh Kh nhận cái box đó cũng hơn 3 tháng rưỡi rồi , quan hệ của cả hai bắt đầu từ đó . Trước đây tôi không biết anh là người thế nào , nên khi bắt tay vào phải làm việc với anh , hình như tôi chẳng thích tẹo nào :meo: Tôi với anh tính tình hình như khác nhau nhiều lắm . Mỗi lần bàn về vấn đề gì , thì thấy có hai chiều hướng hoàn toàn trái ngược nhau . Được cái cả hai chỉ bàn chứ không cãi :so_funny: Sau một hồi nếu thấy dung hòa được hai ý kiến ấy và tìm cách nào hợp nhất thì làm thôi .
Tôi còn nhớ thời gian đầu quen anh , tôi thấy anh là người chẳng biết đùa tẹo nào , nếu tôi có hỏi việc gì thì anh trả lời một cách quá nghiêm túc , mà tính tôi thì hình như man man :sr: , nên nghiêm túc quá đâm ra tôi hoãn :sr: . Thời gian đầu tôi thấy tôi và anh chẳng hợp nhau tẹo nào . Đôi lúc tôi đã phát điên lên với anh mất . Có một lần , tôi thấy anh làm tôi nỗi điên lên thật khi mà tôi ko lưu hồ sơ vào vì tôi có suy nghĩ của tôi , mà anh thì lại có suy nghĩ của anh . Lần ấy là điên mất thôi .Lúc ấy cuộc sống của tôi lại đang căng thẳng và mệt mỏi , nên anh cứ nói hoài làm tôi điên mất. Tôi viết những dòng này trong khi trí nhớ tôi không tốt lắm , nhưng hình như mới đây thôi , anh căng thẳng về chuyện ACA chậm trễ .Tôi thì chẳng thích thế chút nào , ko phải tôi vô tâm hay vô trách nhiệm , mà bởi tôi vốn thế , ko thích những chuyện căng thẳng khi vào HHT . Nói chung là đôi lúc tôi thấy không hiểu sao Mt lại chọn 1 cặp ngược nhau thế này ?
Tôi với anh cũng ít khi nói chuyện ngoài YM lắm , mà nếu có thì cũng chỉ là liên quan đến 3 chữ : ai chọn ai :D . Đấy , quan hệ của chúng tôi hình như là thế , cùng gắn bó , cùng xây dựng 1 cái gì đó chung , vậy thôi . Nhưng thật sự sau một thời gian như thế , không quá dài ( nhưng sao tôi thấy nó dài lê thê :so_funny: ) tôi thấy mình gắn bó với anh . Tôi rất ít nói chuyện với anh , nhưng đôi khi tự nhiên tôi muốn làm một việc mà tôi thường làm với mọi người , đó là nhảy vào với 1 icon :hug: . Vậy thôi mà tôi cũng không thể hiện được . Vì tôi biết anh có tâm sự của anh , và tôi muốn chia sẽ , muốn anh đừng quá buồn và suy nghĩ nhiều . Nhưng tôi chịu , chẳng biết làm sao để anh hiểu . Dạo trước , anh hình như có chuyện gì đó , mà vẻ mệt mỏi thấy rõ . Tôi chẳng giúp được gì cả :( . Anh ít khi thể hiện , nhưng tôi vẫn cảm nhận được cuộc sống của anh đang có nhiều điều trăn trở . Tôi mong anh có thể tháo giải nó được , và hiểu rằng , có lẻ tôi ko phải người bạn thân của anh ở HHT , nhưng tôi luôn sẵn sàng 1 cái :hug: khi anh mệt mỏi .

Mờ Tê hâm hấp là người sáng lập ra nó , cơ mà vì hâm hấp nên đôi khi cứ chập chờn thế đấy :sr: Cứ hết sáng kiến cái này cái nó rồi thì lại để người khác lao vào :andon: MT tâm huyết với nó thế nên người nhận phải cố gắng làm sao để khỏi phụ lòng ấy nhờ nhờ :cr: :gian: :gian: ( người được nói vắng mặt nên tạm thời đạp vài cái :cr: )
:hihi: Quan hệ tôi và Mt không đơn giản là ACA , còn có nhiều thứ khác nữa , nhưng ở đây không đề cập đến đâu :hihi: Với tôi , Mt là người tưng tửng :so_funny: ( đùa chút thôi :so_funny: ) , ss ấy đôi khi khá cứng nhắc , chẳng mềm dẻo tí nào cả. Nhưng lại là người có đầu óc tổ chức và hay kiếm chuyện để.....thiên hạ làm :sr: Tôi tiếp xúc với ss ấy nhiều hơn anh Kh , nhưng hình như cũng vẫn ACA là chính. Hầu như lúc nào cả 3 cùng onl là lại kéo vào room chat nói chuyện về những kế hoạch sắp tới. Có một thời gian vất vả tưởng chừng như nó chuẩn bị ra đi , may mà còn cứu vớt được :sr:. Không hiểu sao viết về MT tôi lại chẳng thể viết được gì nhiều mặc dù không phải khong có cảm xúc. Lạ thế đấy , có lẻ bị nhiễm cái hâm hấp mất rồi :fi: Có 1 điều mà tôi nhân thấy rõ điểm chung của cả 3 là : Không thật sự quá thân thiết với ai ở HHT. MT có thể quen nhiều , thân nhiều , nhưng đôi khi , ss ấy có lẻ chẳng biết tâm sự với ai. Có lẻ những người thân với ss ấy ít onl vào đây. Tình cảm xúc ss ấy là được che dấu khá tốt với vẻ ngoài tưởng như là mạnh mẽ ấy nữa. Đôi khi tôi muốn tìm hiểu về con người ấy , nhưng lại thôi. Bởi tôi cũng ko muốn người khác hiểu về mình quá nhiều mà.

Tôi cũng không biết mình đang lan man về cái gì nữa :D. Chỉ có điều tôi muốn nói với 2 người đó rằng : Dù là thế nào đi nữa , dù chúng ta chỉ gắn bó với nhau trong thời gian hơn 3 tháng qua , dù chúng ta không phải là những người bạn thân hằng ngày hay tâm tình , hát hò với nhau , nhưng chúng ta lại là những người cùng nhau xây dựng 1 cái gì đó. Tình bạn ở đây có lẻ là một gì đó nhẹ nhàng nhưng gắn bó - gắn bó chúng ta với nhau - và với công việc chung.

Và chẳng có trò chơi nào mà không tàn , vài tuần nữa thôi , ACA sẽ kết thúc , có lẻ mọi người ít có cơ hội chụm đầu với nhau suy nghĩ về một chuyện nào đó , cố gắng vì một mục đích chung , nhưng tôi hi vọng rằng , hai người đó biết là : Có 1 người luôn sẽ ở bên , sẵn sàng cho họ mượn bờ vai khi mệt mỏi , và cả 1 cái ôm ám áp nữa nhé !

p/s : Bài viết không dự thi - ( không biết viết thế này chính mình có lạc đề không :D Anh Kh vào chấm xem nào :cr:

Trang Sassy
10-11-2008, 12:30 AM
cho chị Tím 100000000000 điểm :cr: vì nói về ss Mờ Tê hâm hấp của chị iem mình đúng :so_funny:

=>muợn gió bẻ măng hử cưng :gian:

muathutim
10-11-2008, 08:51 PM
mình tưởng 2 người khi làm cùng với nhau cũng phải hợp nữa chứ, ai dè

Hợp mà , rất hợp là đằng khác :sr: Làm việc hợp nhau là 1 chuyện , nhưng ý kiến trái ngược nhau là 2 chuyện.
Và nói chung , anh Kh đúng như MT nhận xét , Tím cũng nghĩ anh ấy sẽ thành công trên sự nghiệp của mình bởi cách làm việc đó :D

p/s : Sao gọi tên cún cơm của 2 anh em nhà này ra thế :andon:

dù sao thì - sẽ vẫn nhớ mãi nhé :tim:

Anh Chàng Đa Cảm
12-11-2008, 05:13 AM
Cám ơn Tím, cám ơn Mưa nhé ^^ mình là người ít nói, và có lẽ do cách thể hiện cảm xúc của mình kém nên khiến mọi người nghĩ mình là người khô khan ^^ tuy chúng ta quen nhau qua mạng, chưa có cơ hội gặp nhau lần nào nhưng thời gian làm việc cùng nhau cũng đủ khiến mình thực sự rất quý các bạn ^^ . MÌnh là người không giỏi trong việc bộc lộ cảm xúc nên chỉ có vài lời ngắn ngủi , mọi người đừng giận nhé ^^ . Cho phép mình được ôm mọi người nhé. :hug:

Anh Chàng Đa Cảm
12-11-2008, 08:20 AM
cho phép ôm MT và hun bé Tím :haha:

thế thì K xiệt mất :so_funny:

muathutim
12-11-2008, 08:57 AM
cho phép ôm MT và hun bé Tím :haha:

ngược lại đê , em thích ôm và được ôm :hug:
ôm em và hun Mờ tê hâm hấp :so_funny:
:clap:

♥_Vampire_♥
12-11-2008, 09:09 AM
Bài viết hay và hoành tráng quá...mong cho ACA ngày càng phát triển hơn đáp ứng mong đợi của mọi người :)

muathutim
12-11-2008, 09:11 AM
Bài viết hay và hoành tráng quá...mong cho ACA ngày càng phát triển hơn đáp ứng mong đợi của mọi người :)

Mình ko nghĩ bài viết này hay , thậm chí nó còn " lan man" và lập từ rất nhiều. Nhưng bài viết này rất thú vị , coi như mình thể hiện chút tình cảm trước khi cái gì đó tắt liệm chứ hông phải hoành tráng :sr:
dù sao cám ơn ali đã quan tâm đến ACA

p/s : Cả nhà à , cái này mà viết ra sớm hơn , khi ACA mới bắt đầu thì cứ như là quảng cáo í nhở :so_funny:

♥_Vampire_♥
12-11-2008, 09:15 AM
Mình ko nghĩ bài viết này hay , thậm chí nó còn " lan man" và lập từ rất nhiều. Nhưng bài viết này rất thú vị , coi như mình thể hiện chút tình cảm trước khi cái gì đó tắt liệm chứ hông phải hoành tráng :sr:
dù sao cám ơn ali đã quan tâm đến ACA

p/s : Cả nhà à , cái này mà viết ra sớm hơn , khi ACA mới bắt đầu thì cứ như là quảng cáo í nhở :so_funny:

hà...thì bài viết này có tính chất dự thi đâu....lo gì chuyện đó...mặc dù bài viết không hay nhưng mình cũng khen vậy đẻ động viên tất cả anh em trong đội ACA làm việc hăng hơn đáp ứng kịp cho nhu cầu người chơi...có vậy thôi à :D

muathutim
12-11-2008, 09:20 AM
dzị à , cám ơn bạn , cơ mà bạn có thích chơi thì chơi luôn vào gala đi. Lần này là cú chót :sr: Ko chơi sau này ko có tiếc á :so_funny:

p/s : Cái này có gọi là bệnh nghê nghiệp hông ta :sr:

♥_Vampire_♥
12-11-2008, 09:32 AM
dzị à , cám ơn bạn , cơ mà bạn có thích chơi thì chơi luôn vào gala đi. Lần này là cú chót :sr: Ko chơi sau này ko có tiếc á :so_funny:

p/s : Cái này có gọi là bệnh nghê nghiệp hông ta :sr:

Dễ lắm đó bạn...tính xúi dại tớ tham gia vào trò chơi ma quái đó à...mà có thấy ai chơi đâu mà rủ tớ chơi..tính đem tớ ra làm thằng tiên phong làm gương cho mọi người à...đúng là khôn thiệt :Ngoc:

muathutim
12-11-2008, 09:37 AM
Đâu có , có người chơi rồi đó , cơ mà vẫn đang tuyển tiếp :sr:
Thôi , tớ ko quảng cáo ACA nữa đâu , tớ đang lăng xê những con người trong đó cơ :sr:

♥_Vampire_♥
12-11-2008, 09:40 AM
Đâu có , có người chơi rồi đó , cơ mà vẫn đang tuyển tiếp :sr:
Thôi , tớ ko quảng cáo ACA nữa đâu , tớ đang lăng xê những con người trong đó cơ :sr:

Có thấy ai chơi đâu...tớ chưa thấy danh sách mà...nói ở đây llcũng coi như là quảng cáo lăng xê cho ACA Team đó mà..lo gì chuện đó :Ngoc: