PDA

Xem đầy đủ chức năng : Mãi Nhớ Diệu Linh - Jurain

bebadboy87
09-11-2008, 07:05 PM
Chào mọi người,

Thời gian qua, phần lớn các bạn đã nghe tin về sự qua đời đột ngột của em. Bởi em đã tham gia HHT Forum, bởi em đã là một phần của Diễn Đàn... em xứng đáng được ghi nhớ tại nơi đây. Được sự đồng ý của gia đình, và bạn Phương Linh mình mạo muội xin trích lại bài viết này từ Blog của em, một số chỗ đã chỉnh sửa lại cho phù hợp với hoàn cảnh. Nếu các bạn có không hài lòng, mong bỏ qua.

Em Nguyễn Diệu Linh sinh ngày 11-06-1990, em qua đời ngày 04-11-2008 khi em mới 18 tuổi.

Em mất trong hoàn cảnh sơ ý. Ngày 04-11-2008, sau khi đi làm một số giấy tờ với bố, em đi dạo phố mua chút đồ và trở về nhà. Em vào phòng tắm, đóng cửa lại tắm. Sau một tiếng, mẹ em thấy tắm lâu, đập cửa gọi không nghe tiếng trả lời, cũng như không nghe tiếng động nên gia đình đã phá cửa xông vào, thấy em ngồi gục đầu trong bồn nước. Gia đình vội vã cấp cứu, tuy nhiên không còn kịp. Gần 4h chiều hôm đó phía bệnh viện thông báo chính thức em qua đời. Kết luận cuối cùng của phía điều tra trong hoàn cảnh em mất, không thương tích, không có thuốc trong máu, thể trạng tim mạch và tuần hoàn máu bình thường, chủ yếu nằm ở căn phòng tắm bé, đóng cửa kín, thiếu không khí và em đã bị ngạt rồi xỉu đi ngay trong khi tắm. Bình thường em có thói quen xả nước xong mới vào tắm, nên người nhà và bản thân em không để ý đến chuyện này. Tuy nhiên hôm đó, em lại vào trong phòng tắm ngồi rồi mới xả nước, nên chuyện đáng tiếc xảy ra, khiến chúng ta chỉ có thể thở dài và nói rằng: định mệnh.

Diệu Linh được sinh ra trong một ngày tháng 6 nóng bức của mùa hè. Trước khi em cất tiếng khóc trào đời, một cơn mưa mát mẻ đã đến làm dịu lại ngày hè oi bức đó. Bởi vì ý nghĩa này nên em thích được gọi là cơn mưa tháng 6 - Jurain, suy nghĩ đơn giản và dễ thương luôn muốn xoa dịu mọi người.

http://f3.yahoofs.com/mingle/44984079zdb71fd65/profile/__sr_/c675.jpg?mgYh4FJBxzTQoCMs

Em khi còn sống kể về người này người kia, chẳng biết ai với ai, những người anh trai, chị gái, cô cô, người thày, người bạn... Những món quà sinh nhật em dự định tặng ai, món quà em mang theo khi trở về Việt Nam, những bài hát nó tính hát, những bản nhạc nó tính chơi, tất cả download về vẫn còn nằm đây một đống.

"Con muốn nụ hôn đầu tiên của con sẽ được thực hiện vào ngày 01-01-2011 lúc 1h 1m1s. Dù trước đó có bạn trai rồi con cũng bắt chờ" - Đó là sự hồn nhiên của Diệu Linh

http://i58.photobucket.com/albums/g278/maxo83/hohoho/quaypha_014.jpg

Em để lại đằng sau nhiều kế hoạch, nhiều mơ ước. Kế hoạch trở về Việt Nam thi trung học nhạc viện Hà Nội, mong muốn trở thành một giáo viên dạy thanh nhạc, mơ ước trở thành một ca sĩ nổi tiếng hát hay, được đi ô tô đến nơi biểu diễn. Rất đáng tiếc cho mọi dự định của em, khi em đã đặt vé máy bay trở về Việt Nam ngày 10-01-2009 và quay lại Đức ngày 09-07-2009; khi em dự tính du lịch với mẹ 5 ngày trên tàu sang Áo nhân dịp Giáng Sinh năm nay. Tất cả... vẫn chỉ là dự định... Bởi vì con bé ra đi trong khi còn quá trẻ

http://i58.photobucket.com/albums/g278/maxo83/hohoho/DSC00225.jpg

Xót xa cho em, mình muốn nói với các bạn, những người đang sống và đang không muốn sống, các bạn hãy biết tự trân trọng mình, những người xung quanh mình, mọi thứ xung quanh mình và thời gian của mình. Bởi em Linh khi quay trở về nhà, rất muốn nói một câu trực tiếp với bố, mẹ của em: rằng em yêu họ. Nhưng em vẫn chưa kịp nói. Em sống vô tư đi cũng vô tâm như cái tác phong của em, nhẹ nhàng và thanh thản.

Người cũng đã không còn, người ở lại mới thật khó khăn. Khó khăn cho gia đình em, khó khăn cho những người yêu quý không chấp nhận nổi thiếu vắng của em. Nhưng khó khăn nhất vẫn là người cha, người mẹ chỉ có độc một cô con gái xinh xắn, lanh lẹ, thông minh sớm rời bỏ mình khi còn quá trẻ. Nếu có thể, mong các bạn hãy động viên cô chú, chúc cô chú can đảm sống tiếp, sống tốt và sống mạnh khỏe.

Mọi lời chia buồn có thể gửi đến theo địa chỉ gia đình em Nguyễn Diệu Linh
Vahrenwalder str.121
30165 Hannover
Germany

Với tất cả sự cảm thông, chia sẻ chân thành và sâu sắc!

- Phương Linh EL -
- http://de.360.yahoo.com/babyborn0806 -

*Gemini
09-11-2008, 07:54 PM
Tất cả là số phận, nhưng ko ai ko thể đau lòng khi nghe tin này! T cũng thật sự bị shock!

Thân gửi Mưa tháng 6 lời chúc bình an_ chị cũng sinh ra vào 1 ngày ngày tháng 6_ giá như em có thêm thời jan để thực hiện những dự định & mơ ước, já như tất cả đừng là quá muộn như thế! Nơi xa ấy cứ ngân vang lời hát nhé_ chị vẫn nhớ lắm cái cảm jác khi nghe L hát bài Mẹ... chắc chắn L sẽ vui vì không chỉ có 1 người yêu giọng hát của L....
God Bless You!

QuangNhat
09-11-2008, 10:40 PM
Yên bình em nhé.....
Chúa đã đưa 1 thiên thần đáng yêu về bên Người.

starfish_and_my_dream
10-11-2008, 12:53 AM
đọc xong mà run cả người, tuy đã đọc 1 lần nhưng khi đọc lại vẫn thấy đau, tuy chưa lần nào tiếp xúc nhưng đã từng nghe em hát, em hát hay lắm, hay.......nhưng h em ra đi mãi mãi rồi, đau

♥_Vampire_♥
10-11-2008, 03:43 AM
Vậy là em đã đi rồi...em đi bỏ lại bao bạn bè bao người thân...những hoài bảo của em vẫn còn dang dở...anh không biết về em nhiều....anh chỉ biết qua bài truyện mà em viết...cũng đã nghe em hát...em hát bài Tìm Lại thật hay....nghe cảm động lắm em à...em là một cô gái mạnh mẽ và đầy cá tính...vậy mà em đã đi nhanh quá...em đi khi chỉ mới 18 tuổi...độ tuổi đẹp nhất của một người con gái....em ra đi đem theo biết bao nhiêu hoải bảo ước mơ của mình...có lẽ bây giờ em đã đến được thiên đường rồi...hãy đón nhận một cuộc sống mới...đón lấy những ánh bình minh sẽ không bao giờ tắt...mặt trời sẽ không bao giờ mất đi...hình ảnh em sẽ còn lắng đọng mãi trong tâm trí mỗi người...mọi người sẽ nhớ em mãi như một kỷ niệm không bao giờ quên....ánh bình minh sẽ dõi theo em mãi...hãy mỉm cười em nhé...viết cho em JuRain..

Tháng Tư
10-11-2008, 05:48 AM
Có ai đó nói với em rằng
mỗi người đều có số
Khi ngày giờ đã đến thi sẽ ra đi
Cho nên hãy trân trọng những gì mình đang có
Hãy biết cảm ơn mỗi buổi sáng thức dậy đã cho mình 1 ngày nữa để yêu thương

Miss.Ka
10-11-2008, 06:18 AM
Yêu Jurain , Mình tin rằng ở nơi ấy - bạn sẽ không cô đơn :huglove:

angel_x
10-11-2008, 06:21 AM
như 1 Cơn Gió Đến Rồi Đi.......................---------->:bay::bay:

Lãng tử cô đơn
10-11-2008, 07:56 AM
Nơi thiên đường, chắc em đang mỉm cười nhìn về phía chúng tôi.
Em sẽ mãi mãi gắn liền với nơi đây....

lenicka
10-11-2008, 08:47 AM
Bạn ra đi nhưng một phần của bạn vẫn còn nơi đây,trong trái tim mọi người.Chắc bạn nơi đó đang rất bình yên.

.:.HolloW.:.
10-11-2008, 02:59 PM
...vĩnh biệt 1 người mình chưa gặp......chúc ấy bình yên nơi ấy nhé....

Hoa Hồng sớm mai
10-11-2008, 04:47 PM
Diệu Linh - một cái tên nghe thật dễ thương và dịu dàng làm sao.... Mặc dù không biết em nhưng Chị thật sự buồn và cảm nhận được những mất mát khi biết rằng em ra đi mãi mãi. :mecry::ow:
Tuy nhiên, Chi tin rằng em sẽ luôn sống mãi trong lòng mọi người....mãi mãi va mãi mãi....

Babo Oppa
11-11-2008, 04:47 AM
Mưa Tháng 6 à... ngủ ngon vào nhé... :huglove:... sẽ mãi nhớ về bạn ! .. à này .. tớ đang nghe nhạc của bạn đấy ... hay thật bạn à ... nó làm tớ đau ... :khocnhe: ...!

nobita32
11-11-2008, 08:51 AM
mình thích cái suy nghĩ se có nụ hôn đầu vaà ngày 1h1'1s 1-1-2011...nó thật là hay đó..
bạn sẽ mãi luôn ở đây thôi......!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!:X

nít ranh học đòi
12-11-2008, 01:43 AM
có những thứ sẽ mãi không báo giờ biến mất....................
cầu cho nhưng linh hồn..............

caohuynhlongcr
13-11-2008, 09:22 AM
chưa được tiếp xúc với chị nhưng có lẽ chị vẫn là một phần kí ức nào đó trong em. Sự ra đi đột ngột này thực sự làm em tê tái. Cầu mong chị sẽ luôn yên bình trong giấc ngủ mãi mãi. mọi người sẽ không bao giờ quên chị ! một người bạn.

Khóc
20-11-2008, 01:31 AM
bạn ấy vẫn sống trong lòng chúng ta , phải ko :D

hellangel202
27-11-2008, 03:39 AM
Thân gửi Linh !
Thật đau sót khi nghe được tin về một người bạn, một người mà thực sự thì mình cũng chưa bao giờ nói chuyện cũng như chưa hề một lân gặp mặt cho tới ngày hôm nay.
Đáng tiếc thay ! Một sự ra đi dột ngột và quá nhanh chóng, một sự ra đi khi cuộc đời còn quá trẻ, khi mà tương lai đang mời gọi.
Biết phải làm gì đây ? Những lời tiếc thương dẫu có muộn màng.
Những câu dự định không bao giờ thực hiện được nữa.
Một lần nữa mong Linh sớm được trở về với Quê hương thiên quốc !!!

*[£iµ £i€]*
08-12-2008, 03:49 AM
Một số mệnh mà chẳng ai cãi được.
Chỉ 2 từ có thể nói : Định mệnh.
Em đã ra đi , dù biết rằng tương lai phía trước còn rất nhiều dự định.
Một cơn mưa xoa dịu đi cái nóng bức của mùa hạ. Bởi em thích là mưa xoa dịu lòng ngươì
Ngủ ngoan em nhé! Một cơn mưa nhỏ

tiesto
23-12-2008, 12:37 AM
Khổ thân em ấy, những giấc mơ còn dang dở...

♥_Vampire_♥
30-12-2008, 12:12 PM
chợt 1 giây phút xúc động khi nhắc về em:(....một cô bé hay cười và hát rất hay....năm mới sắp đến hy vọng trên thiên đàng em sẽ cảm thấy được hạnh phúc và không còn lạnh nữa....mọi người sẽ nhớ về em....hãy luôn mỉm cười em nhé....

GRTL
30-12-2008, 10:28 PM
- Trời đất ! chuyện động trời vậy mà giờ KDC tui mới biết ! Tớ rất ấn tượng bởi bài viết " 3 bông cúc " tham gia cuộc thi Truyện Ngắn của Jurain ... ! Với bản điểm cá nhân của KDC trong vai trò giám khảo thì KDC tui cho Jurain điểm số gần như tuyệt đối ! rất buồn khi biết em ra đi với tình cảnh ấy ! cuộc sống đôi khi không như ta mong đợi, bất công và cay nghiệt ! một cô bé như thế mà ... buồn thật .

vịt_con_xấu_xí
30-12-2008, 10:35 PM
- Trời đất ! chuyện động trời vậy mà giờ KDC tui mới biết ! Tớ rất ấn tượng bởi bài viết " 3 bông cúc " tham gia cuộc thi Truyện Ngắn của Jurain ... ! Với bản điểm cá nhân của KDC trong vai trò giám khảo thì KDC tui cho Jurain điểm số gần như tuyệt đối ! rất buồn khi biết em ra đi với tình cảnh ấy ! cuộc sống đôi khi không như ta mong đợi, bất công và cay nghiệt ! một cô bé như thế mà ... buồn thật .

Em tưởng anh biết rồi chứ:rain:mấy chị khi chấm điểm đều có nói ra mà anh chưa biết à?:rain:Vì chị đã ra đi rồi nên có nhiều phần trục trặc khi chấm điểm câu truyện đó ấy chứ

alibaba_vn
30-12-2008, 10:38 PM
sặc bó tay....gần 100 ngày của em ấy rồi giờ ông KDC mới biết....ông này ngủ gật à :D

GRTL
31-12-2008, 08:02 PM
- KHi đó có thấy ai nói với KDC tui đâu !? chấm bài xong nghỉ phép luôn. Giờ thấy cái tiêu đề này lạ ... vào đọc mới biết đấy !!! thảo nào thấy mọi người chấm điểm hơi khó nghỉ ... Già tui không thỏa mái lắm về kết quả cuộc thi Truyện Ngắn ... giờ thì thỏa mái rồi !
- Một lần nữa gởi Jurain lời thỉnh cầu cho sự an bình trên thiên đàng và chúc cho gia đình Jurain sớm bước qua nổi đau này !

cenni
15-02-2009, 11:57 PM
ah.Mình cũng tên là Diệu linh,nhưng mình sinh ra vào 1 ngày cuối thu, trời đêm đầy sao và sáng hôm sau nắng vàng rực rỡ. Có lẽ vì thế mà mình may mắn hơn bạn chăng?. Tháng 11,cũng vào cái ngày bạn ra đi,thì ba mình cũng chẳng còn trên cõi đời này nữa. Thật trùng hợp phải không?. Nếu có ở nơi thiên đường, bạn hãy ghé qua cánh đồng hoa vàng ngập nắng, nơi bình yên nhất mà mình vẫn hay mơ về, và hỏi xem có ba mình ở đó không- người cha chưa từng biết mặt của mình. Cầu chúc đôi cánh thiên thần sẽ đưa bạn đến những miền bình yên nhất...