PDA

Xem đầy đủ chức năng : Khi anh nắm lấy tay em ...!!!

tốc độ
08-11-2008, 01:30 PM
Từng chút, từng chút bình yên rón rén len nhẹ vào lòng. Từng giọt, từng giọt hạnh phúc ngọt ngào trôi vào miền thương miền nhớ trong tim em bé nhỏ theo từng ngón tay anh dịu dàng mà ấm áp... đến lạ...

Khi anh nắm lấy tay em....

Em thôi không còn để những vẩn vơ lo âu làm vương sầu đôi mắt ướt, mềm mại cả tâm hồn với cảm giác được chở che. Khe tình cảm của em đâu có sâu nhưng tình anh quá nặng, êm đềm lèn qua khung cửa trái tim em... Cho một ngày, đầy ắp những tình yêu...

Một bước, hai bước... cả vạn bước chân em đi giữa trời giông bão, vẫn thấy trên cao mây trắng bình thản trôi và trời xanh ngập tràn ánh nắng trong ngần soi bóng em bên anh sóng sánh nghiêng nghiêng. Em biết là anh chẳng bao giờ để em lỡ nhịp, bởi từng bước em đi luôn có bàn tay anh nắm tay em... không rời...

Dải ngân hà như trải ra trước mắt em vô tận.... bừng sáng những vì sao lung linh soi đường cho anh dìu dắt em qua hết những ngày chông chênh. Đường em đi thênh thang vạn lối, lối tắt lối dài nào cũng có anh bên...

Em biết, có một trời yêu thương sâu vời vợi anh trao gửi cho em. Em biết, một cái nắm tay đôi khi em cần hơn muôn ngàn lời nói. Em hiểu ra rằng, chẳng chi sâu nặng bằng tình anh…

Khi anh nắm lấy tay em... em khẽ bối rối khép hờ đôi mắt, rụt rè co tay nhè nhẹ, để anh mỉm cười, chẳng buông mà lại nắm chặt hơn...!!!

(ST)

LIBRA*
08-11-2008, 06:47 PM
Khi anh nằm lấy tay em
Em biết em không cô đơn
Em biết em không 1 mình
Bên em luôn có một người - sẵn sàng bên em - cho em cảm giác đc che chờ ...
Anh luôn ở bên em.. mãi mãi... không rời xa

for_you
09-11-2008, 08:04 AM
Bao lần, bao lần, đã bao lần tôi nắm lấy tay em ...... cớ sao em lại vội vã, vội vã .....vô tình buông tay anh ra ......... em bây giờ đang chơi vơi giữa dòng đời, giữa muôn trùng sóng gió biển đời ....... em sẽ về đâu một bờ bến là ........ giờ anh chỉ còn là một khoảng không mà thôi em à ?

tốc độ
09-11-2008, 01:07 PM
Khi a nắm lấy tay e dường như mọi chông gai e đều vượt qua thật dễ !
Khi e buông tay a ra cũng là lúc e muốn giữ lấy bàn tay ấy mãi .....và rồi e mất a !!!

Lang thang
09-11-2008, 01:33 PM
KHi anh nắm lấy tay em, mọi nỗi buồn điều tan biến
Khi em nắm tay anh trái đất như ngừng quay !

ane_Tk!
09-11-2008, 06:01 PM
khi nắm tay em, mọi thứ đều trở nên ấm áp, niềm hạnh phúc dâng trào trong tim.
khi nắm tay em, mọi thứ đều trở nên bình yên một cách kỳ la.
khi nắm tay em, dường như con tim anh luôn được soi sáng, được sưởi ấm 1 cách đầy hạnh phúc.
anh yêu em, Tk!