PDA

Xem đầy đủ chức năng : ♥•◘ Yêu thương... ở rất gần ◘•♥

butbi*
05-11-2008, 09:42 PM
Cuộc sống online giờ đây đã khác đi rất nhiều so với thời điểm này ở những năm trước. Không còn là những con text, những ảo tưởng về cuộc sống net, mà nó đã gắn chặt vào đời sống thực tại của tôi! Đã 6 năm gắn bó với HHT, nhưng có lẽ chỉ ở thời điểm HHT ở tuổi lên 8 này, tôi mới cảm nhận được sự gần gũi thật sự của mình với HHT qua những người bạn online mà tôi có dịp gặp ở ngoài.

:tim: Tôi cảm thấy mình may mắn vì ở khu vực dễ đón tiếp được mọi người. Nhờ vậy mà cơ hội gặp gỡ, giao lưu cao hơn so với những người khác. Tôi chắc chắn sẽ không quên những câu đùa vui nhộn và thói quen nặn chanh của langtumuadong; hay cái ôm siết chặt thật chặt của bé Look at me (Light) đã dành cho tôi trước lúc chia tay; cũng như lần online cùng một nơi của “vợ chồng” [panda_boy + butbi] ở cũng một tiệm net; và lẽ dĩ nhiên, vóc dáng nhỏ nhắn bé xiu của chị Mây Phiêu Lãng, Hạ Quyên cũng in đậm trong phần kí ức đó. Tất cả họ đều ở một nơi rất xa… bản thân tôi biết thế, nhưng vẫn nghĩ là “gần lắm” vì… họ lại sẽ về thăm tôi và thăm HHT SG này lần nữa.

:tim: Tôi cũng đã cám ơn HHT nhiều lắm, vì ở đây, tôi đã tìm được cho mình một người bạn thật sự. Người đã làm cho tôi biết quý trọng những điều mình làm. Cả 2 chúng tôi đều có những lúc ngã nhoài vì những chuyện xảy ra trong cuộc sống, dù là online hay offline, chúng tôi đều có thể chia sẻ và tâm sự với nhau… Tôi không biết gọi tên như thế nào là đúng, cô đọng trong một chữ thì rất khó, nhưng tôi tin rằng, những kỉ niệm và cuộc sống sau này của tôi, sẽ có hình ảnh của bạn ở trong đó. (Nụ Cười Thiên Thần).

:tim: Người khiến tôi phục nhất phải kể đến dáng người nhỏ nhắn của chị Kem Dâu Mút. Tôi gặp chị ấy lần đầu tiên là ở năm 2004. Chị tham gia, gắn bó với Đoàn Hội sinh viên nên việc gì cũng rất tích cực . Chị ấy cứ như một người chị lớn, ở bên cạnh và chăm lo cho cả “đàn em nhỏ” (đàn Vịt Bầu) ở phía sau. Ai trong cuộc đời cũng vướng phải một hay nhiều lần vấp ngã, chỉ là không sớm thì muộn… Bức tranh cuộc đời luôn có những khoảng sáng và tối… Tôi biết lúc này đây, chị đang rất đau và mệt nhoài, nhưng tin rằng, chị có đủ bản lĩnh để vượt qua nó và tiến đến một ngày hạnh phúc không xa.

:tim: Kế đến không biết nên gọi là bạn hay em. Bé nhỏ tuổi hơn tôi, nhưng có lẽ qua nhiều “sự cố”, tâm sự nhiều nên thấy đồng cảm. Chưa bao giờ tôi gọi Nhi là em cả. Có lạ quá không, nếu người ta bảo tình bạn không có tuổi tác? Ở Nhi, tôi bắt gặp một cái gì đó vừa trẻ con, vừa người lớn. Cũng đã trải qua nhiều sự kiện, nên mới đến được bến bờ của ngày hôm nay, tôi vững mong, Nhi luôn tìm được hạnh phúc, tiếng cười của mình và tình bạn của “3 cánh” sẽ ngân đọng mãi trong mỗi chúng ta. (Tear).

:tim: Gặp chị năm 2004, nhưng đến giờ, hình ảnh chị vẫn không thay đổi mấy. Chị rất yêu mèo. Có lẽ thế, nên biệt danh của chị cũng gắn liền với mèo… Vy Mèo… Tôi gặp chị chắc cũng ít lần thôi. Nhưng lần nào cũng toàn cười với cười. Chị mềm mỏng, hiền lành nên cũng đôi lần mắt chị ứa nước, uất nghẹn nhưng không nói ra. Chị ít nói, trầm tính nhưng với những người quen thân thì lại khác. Tôi vui vì “gia tài online” của tôi chị là người thân. (Cappuccino)

:tim: Gắn với anh Katsumiya, nhờ thế, tôi được dịp quen được chị. Hai chị em gặp nhau cũng đếm được trên đầu bàn tay thôi. Nhớ có lần chị qua bên trường tôi, đi ăn kem rồi tán dóc đủ chuyện, cũng toàn chuyện trong HHT thôi. Hợp nhau đến nỗi, từ lúc ăn kem cho đến khi về, còn lỡ đến hai chuyến bus. Chị nhỏ nhắn, có cái răng khểnh duyên dáng, chị lớn hơn tôi một tuổi nhưng trưởng thành hơn tôi nhiều. Tôi mong là, 1 dịp nào đó, mình lại hạnh ngộ nhau, không phải chỉ 2 chúng ta mà cả anh Katsumiya nữa! (hongbiet)

:tim: Anh Bo thì khỏi phải nói rồi. Mà nghĩ cũng tương đồng, người SG ai cũng nhỏ nhắn hết trơn. Đã có lúc, mấy anh chị cùng nghĩ về điều đó và cười. Anh cũng cười. Gặp anh lần cuối ở lần gặp bé panda_boy. Anh rất nhiệt thành, tuy bận rộn thế, nhưng mỗi tối đều đến chở bé đi vòng vèo SG chơi, vì… ở 1 mình bóng đêm thì buồn lắm, anh đã nghĩ thế cho bé. Cũng hơn ½ năm rồi, chưa có dịp gặp lại. Cầu chúc sức khỏe và mọi điều tốt lành đến với anh. (bibabibo)

:tim: K… uhm, tôi thật thiếu sót to lớn khi không nhắc về anh. Đôi lúc tôi tự hỏi, sao anh lại chọn tôi? Nhờ anh hết mà tôi có ngày hôm nay. Anh luôn hiện diện bằng 1 cách nào đó, mỗi lúc tôi cần lời khuyên. Sự bí ẩn làm nên anh. Hì, có lẽ trong HHT này, chỉ duy nhất mình tôi có dịp gặp K. Thầm cảm ơn anh về niềm tin anh đặt cho tôi, nhưng cũng trách anh nhiều lắm. Sao lại tránh tất cả? Tôi biết, anh đang ở rất gần tôi, và tôi chờ đợi 1 ngày, gặp lại anh, dẫn anh cùng đi thăm mấy anh chị kia. (…1 người bí ẩn trong HHT).

:tim: Tôi vốn dĩ không nghe nhạc, nhưng lúc ấy, đã nghe đi nghe lại rất nhiều lần… I Belive In You… Tiêu đề bài hát là cái nói lên tất cả. Luôn bận rộn với công việc, nhưng mỗi khi có thời gian rảnh rỗi, chị lại tham gia cùng chúng tôi. Có lần dù chỉ có ít phút, rồi lại phải về… nhưng chị vẫn đến, và ngồi hàn thuyên cùng chúng tôi… ngắn ngủi nhưng cũng đủ vui, phải không chị? Yêu chị vì tính cách con người chị... đơn giản mà sống… uhm, tôi đang dần tiếp thu điều ấy. (Nguyễn Vũ Nguyên Anh)

:tim: Tôi đã đọc những gì anh viết cho tôi. Ừ, tôi biết, đối với con trai, viết ra những lời tận đáy lòng như vậy là rất khó. Tôi vui vì giờ đây, anh cũng đã như tôi, tin yêu vào những gì mà người ta dành cho nhau ở 4rum tuổi hoa này. Tôi chỉ làm những điều mà bản thân cho là nên làm, cũng không hề nghĩ nó được anh trân trọng đến vậy. Hy vọng “ảo mà không ảo” này sẽ mang nhiều niềm vui nữa đến với anh (Solerozero)

:tim: Gặp anh được 2 lần, không khác gì so với ảnh mà tôi được xem qua. Nhưng để lại ấn tượng trong tôi không phải ở vóc dáng mà ở tính cách, ứng xử và lối nói chuyện của anh. Lúc đó chưa biết gì cả, mãi sau này, tôi mới biết lý do “cà phê đắng chát” kia. Thật sự là cảm phục nghị lực trong anh: đã có 1 bậc xuất phát thấp hơn người khác rất nhiều, nhưng anh vẫn nỗ lực, cố gắng để đến được ngày hôm nay. Tôi muốn nói với anh 1 lần nữa, vẫn là 1 câu quen thuộc: “anh cứ mở lòng mình ra… đấy… tự dưng có thêm những người bạn ở xung quanh anh… đó là tôi, Nhi, Uyên và những người bạn ở bên GV này!” (Raymone)

:tim: Lễ phép và luôn giúp đỡ những lúc tôi cần. Có lần, tôi từng bảo: “em là cánh tay online đêm của ss”. Không phải ngẫu nhiên mà con người ta đặt niềm tin vào người khác. Và tôi cũng vậy, phải có 1 cái gì đó… có thể là cách cư xử, là cách nghĩ… Duy với em, tôi chỉ có 1 lời nhắn nhủ: “tìm được người mình yêu thương và thương yêu mình không phải là dễ”, tôi tin là em hiểu lời tôi đang nói… trân trọng nha em! (Pre)

:tim: Với dáng người nhỏ nhắn, thư sinh và sự nhiệt thành sẵn có. Bất cứ lời rủ rê nào, trong khả năng anh đều nhận lời. Tận sâu trong tôi, các anh là những người anh lớn. Những rắc rối kia, có vẻ như đẩy anh ra xa tôi, nhưng hy vọng rằng các anh hiểu, chưa bao giờ tôi để cảm xúc của mình bị chi phối bởi điều khác, hay nghĩ xấu gì về anh trong kí ức. Cuộc sống rồi vẫn tiếp tục trôi, và tôi tin, mình sẽ lại gặp nhau ở một ngày không xa nào đó! (Vệ Tư Lý + PlanetVN)

♥♥

Nói như vậy, không có nghĩa là tôi phủ nhận hoàn toàn những người bạn online kia. Đó là:

:tim: 1 Casper (Haff344) – nhí nhố, dễ gần, và là chỗ dựa mỗi khi tôi stress.
:tim: 1 Katsumiya – kí ức về anh không nhiều, tôi chỉ nhớ, anh ấy là người dìu dắt tôi khi chập chững vào HHT này.
:tim: 1 Khói Thuốc – trầm tính, nhưng sẵn sàng ngồi buôn chuyện linh tinh và chia sẻ khi tôi cần.
:tim: 1 Kiu – vui tính và luôn dùng =)) mỗi lần tán chuyện; người ta nói Kiu khó gần nhưng với tôi lại khác, Kiu là một cô bé dạt dào tình cảm và rất chững chạc trong suy nghĩ.
:tim: 1 Liebe – dịu dàng, đáng yêu và dễ gần.
:tim: 1 Bad – thẳng tính, bồng bột, nhưng được cái rất quan tâm đến suy nghĩ của người khác.
:tim: 1 Came - bé con trong suy nghĩ và có những tình cảm mà bản thân tôi phải trân trong.
:tim: 1 Hạ Vàng - chín chắn, có thể tin cậy và đùa vui với tôi 1 cách dân dị...
:tim: 1 Sún Răng với giọng nói ngây ngô như con nít.
:tim: 1 hm_qs với nét chữ học sinh và tài vẽ rất đẹp.…

Chúng ta chỉ là chưa có dịp gặp chứ không phải hoàn toàn không có dịp gặp, đúng không? Tôi vốn dĩ tin là… 1 ngày nào đó… Phải… 1 ngày gần thôi, mình sẽ gặp nhau??

♥♥♥

Và đâu đó, còn những kỉ niệm và cám xúc của tôi dành cho 1 ai đó. Gắn bó nhiều, tình cảm nhiều nhưng cái chữ, con text không thể giúp tôi lưu trữ tất cả. Tôi tin rằng, những gì tôi nghĩ về các bạn, cũng đã bộc lộ hết qua cách tôi hành động.

Bài viết này dành cho những người tôi đã từng tiếp xúc (offline + online), và đã để lại kí ức đậm sâu trong chuỗi ngày của tôi trên cuộc sống HHT này.

Trang Sassy
05-11-2008, 11:53 PM
Ko có tên em rồi :sr:

Đọc bài viết của chị Bi, thấy hiểu 1 số người thêm rất nhiều qua cảm nhận của chị :sr:

Hãy cứ giữ nguyên tình yêu đó chị nha :hug:

Thiên Thần Bay
06-11-2008, 01:20 AM
Dạo này mình hay đc chiếm 1 góc nhỏ trong miền yêu thương của mọi người nhỉ :D
Trong này thấy Bi kể đến nhiều người mình cũng rất yêu quý :timup:
thanks Bi :D

♥_Vampire_♥
06-11-2008, 02:14 AM
Em Bi viết hay quá...bài nào cũng có hồn hết không khéo bài này của em đạt điểm cao nè vì thấy bài này khá hay đó :)

Anh Chàng Đa Cảm
06-11-2008, 05:45 AM
Bi ơi, Bi viết hay quá à :hum: kì này ông T sướng nhá :hum:

cố lên em , giải nhất là một buổi ăn tối cùng Anh Chàng Đa Cảm :so_funny:

Pha Lê Tím
06-11-2008, 05:57 AM
Bi ơi tên chị để đâu mất rùi :">

solerozero
06-11-2008, 06:03 AM
Bài viết của em hay lắm
rất cảm động sắp rơi nước mắt roài nà
:ow::ow::ow:

giải nhất nhớ dắt a đi eng kem nha
:hum::hum::hum:

Anh Chàng Đa Cảm
06-11-2008, 06:20 AM
Bài viết của em hay lắm
rất cảm động sắp rơi nước mắt roài nà
:ow::ow::ow:

giải nhất nhớ dắt a đi eng kem nha
:hum::hum::hum:

Đã bảo Giải nhất là một buổi ăn tối cùng Anh Chàng Đa Cảm mà lị :so_funny:

Trang Sassy
06-11-2008, 07:57 AM
Anh K đểu quá :gian: :so_funny:

muathutim
06-11-2008, 09:50 AM
Bi ơi, Bi viết hay quá à :hum: kì này ông T sướng nhá :hum:

cố lên em , giải nhất là một buổi ăn tối cùng Anh Chàng Đa Cảm :so_funny:

BGK gạ gẫm thí sinh :so_funny:

Anh K dạo nì lăng nhăng quá :gian:

Trang Sassy
06-11-2008, 09:54 AM
ĐỂU + LĂNG NHĂNG LÀ BẢN CHẤT CỦA K = ĐÀN ÔNG ĐÍCH THỰC :so_funny:

Anh Chàng Đa Cảm
06-11-2008, 02:10 PM
BGK gạ gẫm thí sinh :so_funny:

Anh K dạo nì lăng nhăng quá :gian:

ông mai đang đi tìm mối mà :so_funny:

ĐỂU + LĂNG NHĂNG LÀ BẢN CHẤT CỦA K = ĐÀN ÔNG ĐÍCH THỰC :so_funny:

anh còn là con trai , chưa là đàn ông nhá :gian:.......:so_funny:

solerozero
06-11-2008, 05:58 PM
ông mai đang đi tìm mối mà :so_funny:

anh còn là con trai , chưa là đàn ông nhá :gian:.......:so_funny:

:omg1::wo::omg1::wo::omg1::wo:

angelfish
06-11-2008, 06:05 PM
Ss viết thật cảm xúc, em khóc thật rồi nè.....

Trang Sassy
07-11-2008, 12:44 AM
anh còn là con trai , chưa là đàn ông nhá .......

Uả thế đàn ông dzới con trai khác j nhau anh K ới :nhi: :so_funny:

♥_Vampire_♥
07-11-2008, 03:54 AM
Bi viết hay quá...cảm động quá...một tình bạn thật đẹp đọc vào anh có thể hiểu thêm nhiều về em đó :)

Anh Chàng Đa Cảm
07-11-2008, 04:01 AM
Uả thế đàn ông dzới con trai khác j nhau anh K ới :nhi: :so_funny:

thế anh hỏi em : COn gái với Đàn bà khác nhau chỗ nào :so_funny:

Trang Sassy
07-11-2008, 04:04 AM
Anh trả lời câu hỏi đó lun giùm em đi :sr: em đâu bik đâu :so_funny:

Anh Chàng Đa Cảm
07-11-2008, 04:06 AM
Anh trả lời câu hỏi đó lun giùm em đi :sr: em đâu bik đâu :so_funny:

Khi nào vào Saigon anh "nói nhỏ" cho nghe :so_funny:

Thiên Thần Bay
07-11-2008, 04:07 AM
mọi người 8 quá trời dzữ luôn :D

solerozero
08-11-2008, 11:34 PM
Bác đa cảm thả dê chạy lung tung wa'
ch ắc e mở quán ẩu dê mời bác hùn vốn nha
:hihi::hihi::hihi:

Nguyễn Vũ Nguyên Anh
09-11-2008, 07:43 AM
Chị thích cái bài này lắm ấy :hihi:. Yêu em nhiều :huglove:

...:*tống_mai_linh*:...
09-11-2008, 05:43 PM
không có pe' Linh.... :khocnhe: không thể nào tha thứ cho ss Bi :khocnhe: :khocnhe:...... kô thể nào tha thứ

butbi*
09-11-2008, 08:52 PM
khi 1 cái gì đó xuất phát từ tận đáy lòng, thì con chữ không còn là phương tiện thể hiện điều đó nữa...

cám ơn tất cả đã đọc bài viết này... :tim: thiết sót thì còn rất nhiều người... và như đã nói ngay từ đầu bài viết:

"...Và đâu đó, còn những kỉ niệm và cám xúc của tôi dành cho 1 ai đó. Gắn bó nhiều, tình cảm nhiều nhưng cái chữ, con text không thể giúp tôi lưu trữ tất cả. Tôi tin rằng, những gì tôi nghĩ về các bạn, cũng đã bộc lộ hết qua cách tôi hành động..."

:tim:... có những yêu thương không cần nói ra... :tim:

Noisy*
09-11-2008, 10:15 PM
:Baby: hôm nay em mới vô đọc bài của sis.... :Baby:

cám ơn những suy nghĩ và tình cảm sis dành cho em :mpl: em đang bùn, tự nhiên đọc xong thấy vui vui :mpl: he he...

p/s : em hiểu sis muốn nhắn nhủ gì với em :blushing:...em biết phải làm gì màh...:hihi:

...iu sis :huglove:

†º°¨ђm_q§¨°º†
10-11-2008, 04:43 PM
1 hm_qs với nét chữ học sinh và tài vẽ rất đẹp

ss khen cái này nghe ngại quá :hihi: iu iu ss :huglove:

06.30.09
10-11-2008, 08:21 PM
Sún Răng với giọng nói ngây ngô như con nít.
ss cũng làm em ngại quá :hum: bik chừng nào em mới nói đc giọng ng lớn :hum:
thanks ss :hug:

katsumiya
11-11-2008, 08:44 AM
Thật ra chị đọc bài post này của Bi lâu rồi, càng đọc chị lại càng thấy nhớ Kat, nhớ không khí của hht ngày xưa, và trong bài viết này chị thấy đâu đó 1 sự ấm cúng đến kì lạ, tự nhiên đọc xong chị chỉ muốn im lặng và cảm nhận thôi, nhưng hôm nay nghe Bi nói lại thấy vui vui nên lấy nick của Kat để trả lời cho em, cảm ơn em nhiều nhé, cảm ơn những gì em đã giành cho chị và Kat, 1ngày nào đó Kat sẽ vào đọc và cảm ơn em " riêng " hen:D Người mà em nhắc đến trong bài viết nữa là K, chị cũng wý K lắm, vì nếu không có K thì chị em mình đã không wen nhau, không có tình cảm gần 6năm wa, K ra đi với 1 sự im lặng, nhưng những gì K để lại thì thật sự rất đáng trân trọng, thôi thì chị em mình cứ tiếp tục thực hiện như ý của K đi Bi nhé, chị mong rằng 1 ngày nào đó chị sẽ gặp K, để đc nói chuyện dù chỉ 1 lần thôi, 1 lời cảm ơn thôi Bi àh, nếu có gặp K thì Bi chuyển lời dùm chị nhé, và điều cuối cùng là chị wý Bi nhiều lắm, thật sự rất wý, cảm ơn em về tất cả ! ^.^

.•ღ Mít Sa ღ•.
11-11-2008, 12:56 PM
:hun: :hun: :hun:

.....bà iu ơi.......sẽ mãi là thiên thần hộ mệnh cho nhau bà iu nhé........và 3 cánh sẽ lun thay phiên nâng đỡ lẫn nhau........E iu A và I nhìu lém.........:huglove: :huglove: :huglove:

:3nhay:

Trang Sassy
12-11-2008, 12:26 AM
Dù là ko có nói rõ tên em :sr: nhưng mà cũng thấy vui vì những dòng kia :hug: Yêu thương là ko lời chị nhỉ :*

♥Nước Mắt Thiên Thần♥
12-11-2008, 12:34 AM
:hun: Đọc bài này lâu gòi nà.. từ lúc mới viết kơ :huglove:... Hi vọng 3 cánh tụi mình sẽ mãi mãi bên cạnh nhau... Vui đùa cùng hội Vịt :huglove:

solerozero
13-11-2008, 10:19 AM
nạy chời cho tình cảm của họ luôn bền vững
có bị búng tai cũng bị đều như nhao
để hok ai phải ganh tỵ zì bj búng ít
:so_funny::so_funny::so_funny::so_funny:

Dâu Tây
15-11-2008, 08:16 AM
SS Bi vik hay thiệt đó :nhi:

:hun:

khói lam chiều
15-11-2008, 05:50 PM
1 Khói Thuốc – trầm tính, nhưng sẵn sàng ngồi buôn chuyện linh tinh và chia sẻ khi tôi cần.

:hug: :hug:

hạ vàng (*-")
03-01-2009, 10:03 AM
cl : mấy chấm tiếp theo để vít kái rì thế ^^ , cũng hok ngờ chạy qua lại trong hht lại kiếm được người nói chiện rất là hợp nhưng để quyết dịnh một việc thì hình như phải đợi đến già ( hem bik đúng hok ) hi vọng nà sẽ cóa một ngày anh được yumy cái đó :huglove:

gió đơn côi
23-01-2009, 12:30 AM
hix hix xúc động wá , mà you viết hay thật có lẽ đấy là cảm xúc thật nên nó thế , nhok cũng là thành viên mới của h2t nên chua dc gặp you nếu có dịp nhok sẽ tìm you nói chuyện nhá ko biết có dc ko nhỉ ? ai cũng có những người bạn hết nhưng ko có ngừoi bạn nào là sẽ ở bên cạnh mình mãi mãi trong cuộc đời cả , mà chỉ có những kỉ niệm , những kí ức đẹp đẽ của họ luôn bên ta mà thôi , chúc cho bạn luôn biết giữ gìn những kỉ niệm đó mà đừng bao giờ quên nhá , .