PDA

Xem đầy đủ chức năng : HHT thân yêu và những người bạn - Tạm gởi những lời nhắn

vịt_con_xấu_xí
04-11-2008, 02:48 PM
HHT thân yêu,

Tính từ năm 2005 đến nay mình đã tham gia HHT 3 năm rồi còn gì. Tuy ít nhưng kỉ niệm thì nhiều vô kể. Lần đầu tiên mình cũng lầm tưởng HHT với báo HHT nhưng rồi mình đọc trang chính thì mừng hụt. Nhưng cái mình vui là HHT đã dạy cho mình những điều thú vị, không như những forum khác.

Box đầu tiên mình ghé là box Truyện. Nơi này gần gũi với mình vì những câu truyện trong cuộc sống thường ngày mà mình đã đọc. Tiếp theo phải nói là Box Lưu Bút Tuổi Hoa. Nơi này mình đã viết kể những chuyện xảy ra với mình và những người bạn mình quen ở đây cũng cùng chia sẻ với mình. Mình vui biết bao. Sau đó mình lại làm quen Box CLB Tán Dóc & Nổ. Ở nơi này, mình đã làm quen, quậy, tham gia những thú vui và truyện trò khá nhiều. Vì khi ấy là lúc mình buồn lắm, thật sự rất buồn. Có lẽ vì mình nhớ nhà hay là ghét những câu mắng mỏ của Bác?

Rồi thì có lần mình gặp anh. Dường như lạ lẫm. Anh làm quen với mình một cách thẳng thắn, dứt khoát. Còn mình thì dường như bị một cú sốc nặng. Càng từ chối anh càng lấn lướt hơn. Ơ này, mình thiệt tình đâu làm gì nên tội để bị một người xa lạ gán cho cái tên "bx" (bà xã) :meo: Suy nghĩ khi ấy của mình là rất ghét anh, ghét cay ghét đắng ấy vì một người xa lạ mà đòi làm "ox" (ông xã) của mình :bow:

Nhưng anh thật tình không dễ ghét đến thế. Nhất là khi mình theo dõi anh từ đằng sau: những bài viết. Những bài viết của anh khi đó thường ở Box Tán Dóc và box Thơ. Sao mà lãng mạn quá nhỉ? Ở đây mình gặp ss Tamarine (ai ấy nhỉ? :hihi:) Những dòng thơ đầy tình cảm và tinh nghịch. Ừ, mình bị cướp mất linh hồn hồi nào không hay :D

Thôi, bỏ qua cái chuyện tình cảm sét đánh ấy ra một bên :cr:

Những ai là mem cũ trong box Tán Dóc chắc biết mình :D nhưng bây giờ thì mình không còn ghé vô đó nữa rồi.

Sau đó thì mình xin ss Mây làm mod box Truyện rồi thì ss góp ý cho mình thêm vài box khác để quản lí. Mình thích nhất là truyện nhưng ngoài ra mình cũng bắt đầu tìm đến những box khác. Mình mò mẫm vô box Nấu Ăn và box Đố vui :D những câu đố thú vị lắm, bạn biết không?

Còn nhiều chuyện để kể lắm nhưng mình lại muốn gửi những lời nhắn của mình tới những người mình đã từng quen. Ai biết mình thì vô đây chào mình tí nhé. Ngày xưa ấy mình có nick là Camellia1988 mà bây giờ nó vẫn còn đây chỉ là chuyển thành *Camellia*

vịt_con_xấu_xí
04-11-2008, 06:19 PM
Từ khi nào ấy nhỉ? Từ lúc nào mà Came em tự nhận ra mình quý chị đến thế. Đọc những bài cảm xúc của chị mà học thêm được về cuộc sống. Tự nhiên muốn gặp chị lắm đấy nhưng mà dường như số phận chẳng cho phép chị em mình gặp nhau. Chị này, chị có nghĩ rằng mình sẽ gặp nhau không? Em mong là như thế, chị ạ.

Có những lúc em viết về những cảm xúc của mình, chị cũng là người chia sẻ cùng em. Có những lúc em cô đơn và nghĩ rằng không ai quan tâm đến. Chị lại ở đó an ủi và nói là có chị bên em. Nhớ lại lần sinh nhật năm ngoái. Anh Ân mở topic cho em. Em biết là tựa đề và cách anh nói khó có người vào commend nhưng mà không muốn anh buồn vì rằng mình nhờ anh mở mà ^^" Chị hiểu ý nên chị nhờ bé Xù mở topic cho em. Topic Birthday (http://www.matnauhoctro.com/4rum/showthread.php?t=249470). Em vẫn còn nhớ đấy :D nhớ là chị nói "Chị Yêu Em" :huglove: và em thì "Em Mến Chị" ^^

Nick lần đầu tiên gặp "Tamarine"

Gửi tới ss "Hàn Cát Nhi (http://www.matnauhoctro.com/4rum/member.php?u=99100)" :huglove: và ngàn lời chúc ^^

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

Anh này, em thấy anh quen khá nhiều bạn đấy. Ban đầu thì em ghét anh lắm. Em thường quan sát cách đối xử của mọi người xung quanh với anh. Và kết quả ấy dẫn đến em thấy anh là người tốt. Nhưng có lẽ vì cái tính của em không dứt khoát nên lẩn quẩn mãi rằng em có thích anh không?

Anh này, tình em thì em không biết, nhưng tình anh thì thế nào với em? Anh là người đầu tiên đùa giỡn với em và cũng là người đầu tiên thẳng thắn với em. Những vần thơ anh viết chứa đựng gì đó mà em chưa hiểu. Em thật tình không hiểu lòng mình đâu anh à :meo: Nếu anh nói là em đã lớn rồi, tại sao không hiểu lòng mình thì em không thể trả lời câu đó được.

Anh nè, có mong gặp em không? Hay là không nên gặp?

Gửi tới hạ_vàng (mưa_mùa_cũ (http://www.matnauhoctro.com/4rum/member.php?u=87661))

vịt_con_xấu_xí
05-11-2008, 07:54 AM
Chị ơi, không biết từ khi nào em quen chị. Chỉ biết là chị gần gũi với em lắm. Chị cũng là người thường quan tâm và giúp em giải tỏa những khúc mắc. Tiếc là trong 2 tháng ở VN, chị em mình không may mắn gặp được nhau. Chị vui vẻ và thường nói chuyện với em và anh Ân :sr: chị nói chuyện với anh thân mật quá, em ghen đấy :cr:

Chị cũng là người đã mở topic sinh nhật cho em năm nay. Mặc dù em có nói là không ai quan tâm đâu. Chị làm em xúc động lắm, chị biết không? Em cũng muốn xem chị và chị HCN như 2 người chị ruột của mình. Em không còn nhỏ nhưng cư xử vẫn con nít lắm. :cr: Em quý cả 2 chị :huglove: em ước gì mà mình được gặp nhau, chị nhỉ? Chị đã tới lấy món quà của em chưa? Coi chừng nó khét đấy chị ạ. Lâu lắm rồi còn gì :sr:

Gửi tới chị butbi* (http://www.matnauhoctro.com/4rum/member.php?u=811) (người chị HHT)

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

Bạn ơi, bạn lớn hơn mình nhưng bạn vẫn cho mình gọi bằng bạn vì nó thân quen hơn với từ "anh". Nhưng nói đâu xa, bạn như một người anh che chở cho mình vậy. Hôm rồi thấy bạn online, mình mừng lắm. Nhưng nói chuyện được 1 lúc thì bạn phải xuống nhà ăn đám giỗ. Bây giờ chắc bạn vẫn đang học ở nước ngoài? hay đã về VN? Lâu lắm rồi mới thấy bạn, cái nick quen thuộc ấy. Nhớ có lần bạn online vào buổi trưa bên mình. Bạn nói là bạn xóa block của nhà trường để có thể vào HHT :cr: bạn quậy thế đấy. Mình còn nhớ câu truyện mà bạn sáng tác trong box "Tác Giả Là Tôi" câu truyện ấy bạn muốn gửi tới cho bé TT, có phải không?

Ngàn lời chúc tới bạn, người "anh" HHT của tôi.

Gửi tới .::Milos::. (http://www.matnauhoctro.com/4rum/member.php?u=87044) :huglove:

vịt_con_xấu_xí
06-11-2008, 08:17 AM
Chị mây bé nhỏ kia, sao cứ bay tới bay lui mãi thế? Khi em tham gia HHT cũng là lúc em thấy mọi người quý chị lắm. Nhưng với em chưa lần nào tâm sự, trò chuyện với chị. Em chưa hiểu tính cách của chị. Nhưng em phục chị vì chị có những cách giải quyết khiến người khác phải đồng tình. Điều này em cần chị chỉ bảo em đấy :D Lần đầu tiên em xin chị quản lí box truyện cũng là lần em cảm thấy hồi hộp nhất. Sao mà em nhớ cái câu của cô giáo dạy môn Giáo dục công dân quá: "Tôi có ăn thịt ăn cá gì em không mà em sợ" :cr: Trước đây em nhút nhát không thể tưởng, chị ạ :mpl:

Nhưng nhờ bức thư ấy mà nó giúp em tự tin hơn. Nhờ nó mà em cảm thấy em có thể quyết định bất cứ việc gì mà em mong muốn. Nếu lần đó mà em thất bại trong việc gửi đơn xin làm việc ấy thì chắc giờ em vẫn là con bé nhút nhát đấy chị ạ :mpl: Từ nhỏ, hễ em chơi trò chơi gì đó cùng các bạn mà cảm thấy sẽ bị yếu tim thì em thường đi ra ngoài, không dám chơi. Ai hỏi thì em lại nói "Con không dám chơi, tim con rớt ra ngoài rồi." :hihi: giờ kể lại sao em muốn độn thổ quá.

Có khúc mắc gì trong việc quản lí em đều mong câu trả lời của chị. Chả hiểu sao nhưng em quý chị vì cách sử xự của chị đấy.

Gửi tới chị Mây Phiêu Lãng (http://www.matnauhoctro.com/4rum/member.php?u=46423) người chị để em noi gương :huglove:

Anh này, cái người mà trong một lần commend đã đổi tên em từ Cam thành quýt :sr: Còn em thì gọi anh là Ốp La, nghe mà muốn yum yum ghê :sr: Ban đầu cứ tưởng anh là con gái :hihi: tại cái avatar của anh ấy. Nói chuyện với anh chưa nhiều nhưng mà cũng đủ biết anh là... người thích mấy chị xinh xinh :omg1: Cũng muốn 1 lần nào đó quậy anh chơi nhưng mà không dám quậy vì... sợ anh delete :so_funny:

Gửi tới anh ~Atula~ (http://www.matnauhoctro.com/4rum/member.php?u=10) :gian: người anh trai HHT của em.

Vịt cồ ơi :sr: đang gọi anh nè, trốn đâu rồi há. Anh á, luôn luôn chọc em, luôn luôn đòi ăn thịt em. Vịt cồ gì mà dữ quá. Vô nhà anh (Hồ sơ) thấy toàn commends, muốn post một cái mà post rồi là nó bay xuống tới mấy trang. Anh tám còn hơn con gái nữa :rain: Nhưng được cái anh dễ gần hơn mấy anh khác :cr: Vì thế... :cr: anh này, em sẽ còn quậy anh dài dài. Nhưng điều mong muốn là anh có thể làm big brother cho em không? :D Cái này hơi bị khó hen :hum:

Nhớ cái Quà Tặng Âm Nhạc Vol.77, anh dành cái bài nhạc em tặng HHT :sr: dù muốn commend để quậy anh chút cũng không dám :cr: bởi vì nghe mà thấy buồn cười quá ^^" Thích nhất những bài hát anh hát đấy :huglove: hát nữa lên đi anh trai ơi.

Gửi tới anh trai Vệ Tư Lý (http://www.matnauhoctro.com/4rum/member.php?u=3902) :ham: và vài câu nói bằng tiếng vịt, chứ không phải tiếng việt :cr: cạp cáp cạp cảp cảp cạp cạp

Hàn Cát Nhi
06-11-2008, 08:32 PM
Biết và cũng đã ghé qua nơi đây không biết bao nhiêu lần:). Có khi định reply nhưng rồi không hiểu sao lý trí ngăn lại:).
Không cần quá nhiều lời yêu thương:), không cần lắm những lời hoa mỹ, đơn giản chỉ là: “Chị yêu Em” và “Em mến Chị” ….
Có một điều mà chị thấy hơi tiếc tiếc là cái bài hát chị post hôm sinh nhật mới đây của Em, Em không nhận được:) – Đó là đoạn chị thu âm ở ngoài biển, nơi chị viết những dòng chữ sinh nhật Em kèm theo một bài hát:) …Nếu thắc mắc và tò mò:hihi: thì hôm nào đó xin cái link từ bạn kem dâu mút :) --- nghe thử xem sao…

Yêu thương đôi khi không cần lời nói:huglove:. Cảm ơn tình cảm chân thành nhất mà Em dành cho chị:) –

Từ lâu chị không hề nghĩ mình có chỗ đứng trong bất kì trái tim ai:) …

Nhưng …
….

vịt_con_xấu_xí
07-11-2008, 12:11 PM
Còn gì buồn hơn không? Khi nghe tin chị đã ra đi. Chỉ mới biết chị là ai, chỉ mới viết được vài dòng commend ngắn ngủi. Thế mà giờ đây chị đã ở bên kia thế giới. Đời có ai biết chữ ngờ. Chị ơi, em vẫn còn nhớ, vẫn còn nhớ bài hát chị hát. Commend còn đây, mà người đã đi. Em chỉ còn biết chúc chị bên kia thế giới được bình an. Ai cũng nhớ về chị. Chị ơi, muốn khóc quá. Chị ơi, muốn nghe những bài hát của chị hát. Chị ơi, sao lại thế? "Tìm lại". Em muốn tìm lại người chị đã hát bài này.

Gửi tới chị Jurain (http://www.matnauhoctro.com/4rum/member.php?u=153314) (ước gì chị có thể đọc được những dòng này) :rain: Bình yên chị nhé.

chị Jurain :hihi: em thích cái phần nhạc bonus của chị ấy, cái bài "Tìm lại" ấy, không biết sao mà em hát bài đó khó lắm, nghe chị hát mà thích mê ^^" chúc mừng chị đoạt giải nhất nhé

@ Vịt con xấu xí: Thanx bạn, thiệt ra vòng 3 mình ko biết nên chọn bài nào trong 2 bài, nghe chong chóng gió nói là có thể nộp cả 2 nên chọn đại 1 bài rùi 1 bài bonus. vì muốn thay đổi chút phong cách nên bài tìm lại vốn là bài mình có ý định chọn thi lúc đầu rồi, rất vui khi bạn thích bài đó ^^

http://www.vohinh.com/www_HoaHocTro_com/files/5/tim%20lai%20Ju.mp3

( Bài hát "Tìm lại" là bài hát được Jurain trình bày trong cuộc thi "Online ta cùng hát ")

Chẳng muốn nghe gì, chẳng muốn tìm khác
Đôi mắt luôn tìm, tìm về
Người nhếch môi cười, người như hụt hẫng
Người khóc trong lòng, hết rồi

Tìm lại đi hãy tìm lại trong mỗi người
Để ta không thấy ta như lúc này
Đường xa quá dài rồi ta mệt nhoài
Vì ta không đứng bên nhau nữa rồi

Ngồi đếm sao tàn, ngày ơi đừng đến
Đừng đến vội vàng, hết rồi
Ngồi xuống đây bạn, cạn chén rượu kia
Cạn hết đêm này, hết rồi

Tìm lại đi hãy tìm lại trong mỗi người
Để ta không thấy ta như lúc này
Đường xa quá dài rồi ta mệt nhoài
Vì ta không đứng bên nhau nữa rồi

"Em Nguyễn Diệu Linh sinh ngày 11-06-1990, qua đời ngày 04-11-2008 khi em mới 18 tuổi.

Bởi nguyên nhân tử vong rất đáng tiếc và bất ngờ và phải chờ kết luận của phía bác sỹ và cảnh sát điều tra, chờ tuyên bố chính thức của tòa án, gia đình em mới có thể phát tang, nên dù em mất được vài ngày, mọi người vẫn chưa thể nhận được cáo phó.

Em mất trong hoàn cảnh sơ ý. Ngày 04-11-2008, sau khi đi làm một số giấy tờ với bố, em đi dạo phố mua chút đồ và trở về nhà. Em vào phòng tắm, đóng cửa lại tắm. Sau một tiếng, mẹ em thấy tắm lâu, đập cửa gọi không nghe tiếng trả lời, cũng như không nghe tiếng động nên gia đình đã phá cửa xông vào, thấy em ngồi gục đầu trong bồn nước. Gia đình vội vã cấp cứu, tuy nhiên không còn kịp. Gần 4h chiều hôm đó phía bệnh viện thông báo chính thức em qua đời. Kết luận cuối cùng của phía điều tra trong hoàn cảnh em mất, không thương tích, không có thuốc trong máu, thể trạng tim mạch và tuần hoàn máu bình thường, chủ yếu nằm ở căn phòng tắm bé, đóng cửa kín, thiếu không khí và em đã bị ngạt rồi xỉu đi ngay trong khi tắm. Bình thường em có thói quen xả nước xong mới vào tắm, nên người nhà và bản thân em không để ý đến chuyện này. Tuy nhiên hôm đó, em lại vào trong phòng tắm ngồi rồi mới xả nước, nên chuyện đáng tiếc xảy ra, khiến chúng ta chỉ có thể thở dài và nói rằng: định mệnh.

Hiện nay gia đình đã chuẩn bị hậu sự chu đáo cho bé Ju ở trên chùa Hannover. Lễ truy điệu được dự tính vào thứ 4(12-11) hoặc thứ 6 (14-11) theo sự sắp xếp ổn thỏa và chu đáo của gia đình tại Hannover - Đức."

http://www.vohinh.com/www_HoaHocTro_com/files/23/Hinh%20anh/Jurain.jpg

Vừa nhận được giải nhất cuộc thi "Online ta cùng hát " tại HHT , bé Jurain đã vội vã ra đi bỏ lại bao niềm thương tiếc vô hạn. Một mất mát vô cùng to lớn đối với gia đình ,người thân và bạn bè. Xin được gửi lời chia buồn sâu sắc tới gia đình và người thân của em.

Cát bụi lại trở về với cát bụi... Vĩnh biệt em ,nơi thiên đường em là cơn mưa nhỏ. Tên em sẽ mãi khắc ghi trong lòng bất cứ ai từng tiếp xúc và trò chuyện dù chỉ một lần cùng em.

Vĩnh biệt em , Jurain - Diệu Linh !...

vịt_con_xấu_xí
08-11-2008, 11:22 AM
HHT thân yêu, có những lúc dường như trống trãi. Có những lúc tôi cảm thấy chỉ có mình tôi. Có những lúc tôi cảm thấy không ai quan tâm đến nhưng ở nơi đây tôi biết bạn đang đọc những lời này. Tôi biết bạn không dám comment vì bạn không hiểu về tôi chăng? Cũng có thể lắm, cũng có thể tôi là con bé khó hiểu bạn ạ. HHT ơi, nơi những người bạn mà tôi từng nói chuyện. Dù ít dù nhiều nhưng với tôi điều đó đã chứng tỏ tôi can đảm hơn trước đây rất nhiều.

Tạm gởi những lời ngắn ngủi của vịt con tới những ai vịt con biết đến :huglove:

http://i91.photobucket.com/albums/k307/tieutra/heart1.gifchị rose: 1 người chị lâu lâu ghé qua hỏi thăm vịt con =) em mến chị lắm, nhất là chị em mình có sở thích chung là đọc truyện ^^
http://i91.photobucket.com/albums/k307/tieutra/heart1.gifchị noilongtamsu: chị này, em quý chị vì chị gần giống như chị HCN và có những lúc chị cũng giúp em giải quyết vấn đề quản lí ở box Đố vui.
http://i91.photobucket.com/albums/k307/tieutra/heart1.gifchị Miranda: chắc là chị không biết nhưng em là người thích tính cách của chị, quý chị, chỉ tiếc rằng chị thường bỏ lơ những lúc em nói chuyện với chị, nhưng quý vẫn quý, thích vẫn thích, em ước gì chị sẽ nói chuyện với em...
http://i91.photobucket.com/albums/k307/tieutra/heart1.gifbé Xù (Teddy): em đó, em cũng quậy lắm chứ không kém. Chị quý em vì em cũng thích những mẫu truyện đọc và có khi lại lãnh truyện chị post còn dở dang, cảm ơn em gái nhiều nha =) truyện của em post cũng hay đó.

THIÊN TỬ
08-11-2008, 12:03 PM
Bình thường em có thói quen xả nước xong mới vào tắm, nên người nhà và bản thân em không để ý đến chuyện này. Tuy nhiên hôm đó, em lại vào trong phòng tắm ngồi rồi mới xả nước, nên chuyện đáng tiếc xảy ra

MÁ DZỢ HỜ:rain: CHO TT HỎI MÁ DZỢ LẤY BÀI NÀY CỦA LÃNG Ở ĐÂU VẬY?:rain: ĐỌC BÀI NÀY MÀ TT NGẤT VÌ TỘI NGHIỆP EM ĐÓ:rain:

vịt_con_xấu_xí
01-12-2008, 11:33 AM
Hôm thứ 7, chị Kem chat với mình, chị gửi cho mình bài nhạc mà chị HCN đã làm tặng mình vào ngày sinh nhật. Nghe tiếng sóng biển, nghe chị nói, nghe bài hát. Chị ơi, nếu được gặp chị, sao em muốn ôm chị thật lâu, thật chặt chị ạ. Em hiểu những gì chị nói. Chị có biết em muốn khóc khi nghe chị nói không?

Một con vịt xoè ra 2 cái cánh...
Nó kêu rằng I like it, I like it...
Gặp hồ nước, nó bì bà bì bõm...
Lúc lên bờ vẫy cái cánh cho khô...

http://www.hotlinkfiles.com/files/2102393_n5z1m/Bir_beVit.mp3]Bir_beVit.mp3
Nhạc sĩ : Quốc Bảo

Bình yên một thoáng cho tim mềm
Bình yên ta vào đêm
Bình yên để đóa hoa ra chào
Bình yên để trăng cao
Bình yên để sóng nâng niu bờ
Bình yên không ngờ
Lòng ta se sẽ câu kinh bình yên

Bình yên để gió đưa em về
Bình yên ta chờ nghe
Chờ nghe tình vỗ lên tim mình
Chờ nghe tình lung linh
Bình yên để nắng soi môi thơm
Bình yên ta mừng

Mừng em đã hết đau thương về đây ấm cúng
Mừng em đã biết xót thương tình yêu.
Như từ bao la ta ra đời một kiếp nữa
Như từ trong nhau lớn lên khôn lên cùng nhau
Như một câu hát ứa ra từ tim
Tặng nhau nhé tiếng nghe hồn nhiên
Để quên hết khó khăn chia lìa.

Bình yên một thoáng cho tim mềm
Bình yên ta vào đêm
Bình yên để đóa hoa ra chào
Bình yên để trăng cao
Bình yên không ngờ

vịt_con_xấu_xí
14-12-2008, 12:18 PM
http://i91.photobucket.com/albums/k307/tieutra/heart1.gif alibaba_vn: người anh hiểu theo nghĩa anh trai? hay hiểu theo nghĩa bf? dù gì thì vịt con cũng quý anh như 1 người anh mà thôi ^^ có thể nói vịt con gặp anh hầu như khắp nơi trong forum. Những bản nhạc anh post, những bài post trong các box "Điều hay ý lạ", "Góc nội trợ", .... có thể giờ anh đang đọc topic này, có thể anh nghĩ vịt con không thích anh nên lời nhắn chưa được ghi ở đây :hihi: chỉ là có thể vì vịt con đang ghi những lời nhắn tới anh đây này.

Có thể nói rằng: đây là lần đầu tiên vịt con được 1 người anh quan tâm đến mình như vậy.

Có thể nói rằng: anh dụ dỗ vịt con nhanh chóng :D vì rằng những tấm hình của vịt con đã bị anh save lại nhanh chóng rồi :cr:

Có thể nói rằng: những topic của anh post cũng đầy ý nghĩa cho dù nó không phải do anh viết ra ^^"

Có thể nói rằng: qua những câu trả lời, vịt con nghĩ anh là 1 người hiểu biết nhiều...

Chỉ là có thể mà thôi :D vì rằng vịt con vẫn nghĩ mạng là ảo, đúng không anh?

♥_Vampire_♥
14-12-2008, 01:25 PM
hì giờ anh mới đọc được...không biết nói gì hơn cảm ơn tình cảm của em dành cho anh...anh em mình mới biết nhau nên có lẽ chưa hiểu nhau và hy vọng anh và em càng ngày sẽ càng thân hơn...anh cũng rất vui khi có người em gái kết nghĩa như em...cảm ơn em Vịt con :huglove:

Hàn Cát Nhi
14-12-2008, 08:35 PM
Hì, vẫn nghe được và hiểu được hả bé:D. Tưởng rằng đã bị sóng cuốn trôi đi rồi chứ:)- Hôm nọ ra biển, ra đúng chỗ lúc xưa thu âm:D. Giờ biển không như ngày xưa nữa:D – chị cũng không như ngày trước nữa rồi bé ạ:).

Vẫn tin là gặp được nhau mà:huglove:

Im lặng – bởi không biết nói gì trong lúc này:).

Bình yêu để sóng nâng niu bờ:)

Tháng Tư
22-12-2008, 05:06 AM
sao ss vit ko dành cho em nè

Lost.
22-12-2008, 08:48 AM
Có tin được không - cho đến bây giờ - mình mới đọc đc những con chữ ấy - lơ đễnh nhiều quá , vô tâm nhiều quá mất rồi ....

Sự vô tâm được bắt nguồn từ những điều vô tư đến tàn khốc rằng vẫn nghĩ mọi thứ khách quan và đều đều bằng phẳng !
Sự vô tâm được bắt nguồn từ suy nghĩ không có một sự chú ý đặc biệt nào dành tặng cho mình !
Sự vô tâm bắt đầu từ điều - không người - không ta!

Tự dưng chỉ muốn đc ôm con bé kia một lúc
(1 phần vì đang thực sự lạnh :p )
một phần vì ....thay cho một lời xin lỗi của sự vô tâm trong những vô tư quá trớn !
một phần vì ....thay cho một tiếng cảm ơn của sự dõi theo âm thầm khe khẽ
một phần vì .... tự dưng không biết nói gì để đáp lại ....

Sẽ không giận và ghét chị ... lâu pé nhỉ >D<

vịt_con_xấu_xí
22-12-2008, 11:33 AM
http://i91.photobucket.com/albums/k307/tieutra/heart1.gifalibaba_vn

Mạng là ảo, nhưng người là thật. (^_^) Tình cảm có thể thay đổi. Nhưng niềm tin vẫn là niềm tin, anh nhỉ.

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

http://i91.photobucket.com/albums/k307/tieutra/heart1.gifBình yên để sóng nâng niu bờ (^.^)

Chị có biết không? Chị có biết em đã đưa cho Mẹ em nghe không? Mẹ em cám ơn chị đã dành tình thương cho em. Mẹ cũng trầm ngâm khi nghe chị nói. Và thế đấy chị ạ... Ai đó nói ra, còn em thì im lặng. Im lặng và thầm gánh chịu tất cả, chị ạ. Nhưng nhờ chị mà em đã can đảm, đã giải tỏa tại nơi này, nơi mà những cảm xúc có thể viết thành lời... Nơi mà Ai đó có mặt... Nơi mà Ai đó có thể đọc... có thể hiểu... có thể giúp em giải tỏa... tất cả... những gì mà em cảm nhận.

g_nice_phuc cảm ơn bạn ^.^

http://i91.photobucket.com/albums/k307/tieutra/heart1.gif Đấy, có người ghen tị kìa ^__^ nhưng rõ là vịt con viết theo cảm xúc thực nên có lúc lại thiếu sót ai đó... Yuri... cái nick ngày xưa lại trở về như cũ rồi, phải không em? Yuri, con bé này giống giống mình. Tóc dài... tròn tròn... thích truyện... từ khi nào chị quen em nhỉ? Có lẽ lâu rồi ấy. Trước đây, gặp em, chị cứ gọi em là "chị". Hihi

http://i91.photobucket.com/albums/k307/tieutra/heart1.gifMiranda

Người chị mà em chờ... chờ... khá lâu rồi... chị đã lên tiếng... Một ngôi sao trên bầu trời, nhỏ nhoi, nhưng xung quanh nó có biết bao nhiêu ngôi sao sáng khác. Người ta có thể thấy những ngôi sao sáng nhất, nhưng ngôi sao nhỏ thì không. Nhưng một lúc nào đó như bây giờ đây. Ngôi sao nhỏ đã được tìm thấy. Không sáng bao nhiêu nhưng một phần của nó lại làm cho bầu trời ban đêm thêm một chút ánh sáng. Em có thể là ngôi sao nhỏ ấy. (^_^) Và chị... chị là người đã tìm ra ngôi sao ấy... Chị không phải người vô tâm nhưng vì ngôi sao ấy nhỏ quá nên có thể chị chưa thấy nó trước đây thôi (^_^)

Sao có thể giận và ghét chị được :hug: Quý chị vẫn chưa đủ mà... vẫn chưa thể kể ra hết mà...

~(>^.^)><(^.^<)~

♥_Vampire_♥
22-12-2008, 12:00 PM
ừ đúng rồi đó em mạng là ảo nhưng tình cảm là thật....không biết từ lúc nào anh lại quý em đến như vậy...anh quý em như một người em gái...trong cuộc đời mỗi người ai cũng có bạn và có những người không biết từ lúc nào mà mình cảm thấy yêu và mến những người bạn đó...anh cũng vậy mà em...thật là tình cờ khi anh lại quen em...cũng nhờ cái nick của anh cả...em chắc còn nhớ chuyện đó nhỉ...cái lần anh bị em Ban nick là anh quen em từ lúc đó...một kỉ niệm mà anh không thể quên được....cám ơn em đã biết về anh...hãy mãi là bạn của nhau em nhé :hug:

Tháng Tư
25-12-2008, 09:37 PM
Đấy, có người ghen tị kìa ^__^ nhưng rõ là vịt con viết theo cảm xúc thực nên có lúc lại thiếu sót ai đó... Yuri... cái nick ngày xưa lại trở về như cũ rồi, phải không em? Yuri, con bé này giống giống mình. Tóc dài... tròn tròn... thích truyện... từ khi nào chị quen em nhỉ? Có lẽ lâu rồi ấy. Trước đây, gặp em, chị cứ gọi em là "chị". Hihi
e hèm , chị muốn em kể cái sự tích 2 chị em mình quen nhau ko? đó là lầu đầu em post truyện, chị gom bài dùm em rùi " phóng khoáng "quá del mất hết... hehehe
chúng ta là những con vịt giời đấy chị à....!!

Hàn Cát Nhi
27-12-2008, 01:31 AM
Nhưng nhờ chị mà em đã can đảm, đã giải tỏa tại nơi này, nơi mà những cảm xúc có thể viết thành lời... Nơi mà Ai đó có mặt... Nơi mà Ai đó có thể đọc... có thể hiểu... có thể giúp em giải tỏa... tất cả... những gì mà em cảm nhận.

Đừng đưa chị đến với đỉnh cao của hạnh phúc:) bởi chị sỡ mình sẽ ngủ vùi trên chiến thắng:). Cũng đừng xem chị như một tấm gương bởi chị không hề tốt như mọi người nghĩ.

Cho chị gửi lời thăm đến mẹ và gia đình:D. Một năm mới an lành nghe bé:).

p/s: Nhìn cái avatar - ấm lòng:)

hạ vàng (*-")
03-01-2009, 09:48 AM
em à thời gian có bao giờ ngừng trôi hay quay trở lại được hem ^^ . em là người đầu tiên cũng là người cuối cùng nhân từ BX từ anh ^^ đó là lúc anh mới qua , do xa lạ nơi ở nên hay lên net và một lần tình cờ ( hình như định mệnh ấy nhỉ ) nghe được chị anh kể về hht nên vô dạo chơi thấy có ai đó hay chạy sau bài coment của mình nên bắt làm bx luôn ^^ , em cũng biết anh luôn chờ đợi nhưng anh thật sự không biết đến bao giờ em mới chịu cho phép mình lớn lên trong suy nghĩ ^^ , dù sao kỉ niệm đẹp ko dễ quên coi như anh lại có một người em gái giống như hồi xưa ( thời gian còn bé điệu ấy )
anh tặng em câu này nà : nhất kì nhất hội hi vọng em nắm giữ được cơ hội của mình đừng để nó đi mất ^^

Bè Xỏ Lá
06-08-2009, 03:58 AM
Tự nhiên chị nhớ bé Came mà không lý do nào cả:)
Chị xa biển hơn 1 tháng, cũng gần nửa năm không trò chuyện với em.
Em về VN 2 lần kể từ khi chị quen em nhưng ta chưa gặp nhạu
Bé à ! Tama nhớ Came

Chi Lan
12-08-2009, 10:39 AM
Chị Vịt quên em rồi nhé :rain:

Em là Flamingo_K nè :huglove:

tiểu_muội_muội
16-08-2009, 02:29 AM
@Chi Lan: ss change nick lúc nào vậy :D, chắc ko chek topic này thì em cũng nhận chẳng ra quá :D
Nhớ mãi cái lần ss (phải ss ko ta :sr:) bảo em post truyện "Giỏ trái cây", lần đầu tiên đc làm 1 cái gì đó :D

Mùa mưa cũ đã từng tung hoành ở h2t, giờ im lìm quá, không biết còn nhớ em ko nữa :D

Silent*
18-10-2009, 06:37 AM
Bất công , hứ hứ, em ngoan hiền chứ bộ, có quậy hồi nào đâu :meo:

..:>.<Mắt Một Mí>.<:..
10-11-2009, 02:18 AM
em nhớ chị Came :)..........

Thiên Thần Bay
10-11-2009, 02:26 AM
Came giờ có nick Hoa Trà đó em