PDA

Xem đầy đủ chức năng : Believe ^_^ Thân tặng tangbang_troi

asimo
04-11-2008, 04:07 AM
mms://nhacvietplus.com.vn/nhacvietplus/media/01albumthang7/Believe.wma
So after all these one night stands
You””ve ended up with heart in hand
A child alone
On your own
Retreating

Mọi chuyện đã trôi qua, cuồng nộ và dữ dội, như một cơn bão tàn khốc. Đêm nay rơi xuống, nhẹ nhàng như bông tuyết trắng muốt trong cái lạnh giá và cô quạnh của đêm tối mùa đông. Đứng trong màn đêm, chỉ còn lại mình em, và trái tim nằm trong bàn tay mệt mỏi và nguội lạnh. Một đứa con của Số Phận, lẻ loi một mình, đứng trên đôi chân trần, giấu mình trong bóng đen và tăm tối, lẩn trốn trong màn đêm thăm thẳm….

Regretful for the things you're not
And all dreams you haven't got
Without a home
A heart of stone
Lies bleeding

Nuối tiếc về những gì mình từng không sinh ra để là như thế. Nuối tiếc về những ước mơ chưa bao giờ trở thành hiện thực. Không gia đình, chỉ còn lại trong người em một trái tim bằng đá lạnh ngắt, nhưng rỉ máu sâu thẳm tận bên trong.

http://nhacvietplus.vietnamnet.vn/Library/Images/20/2008/07/anhtinnnn/loirubuon.jpg
Cho tất cả những gì em chưa tìm thấy, cả những điều đã từng một lần bỏ lại phía sau lưng.

And for all the roads you followed
And for all you did not find
And for all the things you had to leave behind

Và để dành cho những nẻo đường em đã đi qua, cho tất cả những gì em chưa tìm thấy, cả những điều đã từng một lần bỏ lại phía sau lưng.

I am the way
I am the light
I am the dark inside the night
I hear your hopes
I feel your dreams
And in the dark
I hear your screams
Don't turn away
Just take my hand
And when you make your final stand
I'll be right there
I'll never leave
All I ask of you
Believe

Hãy mạnh bước trên con đường là ta đang trải lối, hãy hướng ánh mắt em về phía nguồn sáng cũng là ta. Ta sẽ là bóng đen trong màn đêm sâu thẳm, âm thầm và chăm chú lắng nghe, sâu đến từng mong ước, chạm tới từng giấc mơ nhỏ bé. Lẩn khuất trong miền tối của tâm hồn, ta sẽ mãi là người lắng nghe mỗi lần sự việc khiến em phải kêu gào thảm thiết.

Ta sẽ làm tất cả, chỉ để em đừng một lần quay lưng lại với con đường em đang đối diện.

Và bàn tay ta đây, luôn sẵn sàng để em nắm lấy. Lần chống chọi cuối cùng với Định Mệnh, tin rằng ta sẽ ở ngay cạnh bên. Ta sẽ đứng ở nơi đó, và không bao giờ rời bỏ em. Và tất cả những gì ta mong muốn ở em, chỉ là Vững Tin, và Mạnh Mẽ!

Your childhood eyes were so intense
While bartering your innocence
For bits of string
Grown-up wings
You needed

Đôi mắt trẻ thơ của em sao thấm đầy khắc nghiệt và dữ dội, em bán sự ngây thơ của mình lấy những mảnh vụn tâm hồn. Một đôi cánh trưởng thành để giái thoát chính mình, đó là tất cả những gì ta nhận ra rằng em cần phải có.

But when you had to add them up
You found that they were not enough
To get you in
Pay for sins repeated

Nhưng khi em khoác lên mình những thứ mà em đã đánh đổi, em bỗng nhận ra rằng chúng chưa bao giờ là quá đủ, để đưa em vào chốn bình yên… Em vẫn ở đó hằng đêm, cầu nguyện và trả giá cho những lỗi lầm liên tiếp.

And for all the years you borrowed
And for all the tears you cried
And for all the fears you had to keep inside

Và bởi tất cả những tháng năm em đã từng vay mượn của cuộc đời, cho tất cả những giọt lệ đã từng rơi, cho cả những nỗi sợ hãi em từng giữ sâu trong thế giới của riêng mình…

Ta vẫn ở bên em…

I never wanted to know
Never wanted to see
I wasted my time
Till time wasted me
Never wanted to go
Always wanted to stay
'Cause the person I am
Are the parts that I play
So I plot and I plan
Hope and I scheme
To the lure of a night
Filled with unfinished dreams
And I'm holding on tight
To a world gone astray
As they charge me for years
I can't pay

http://nhacvietplus.vietnamnet.vn/Library/Images/20/2007/11/anhtin5/Bonjo1.jpg

Có những điều tôi từng muốn biết, tôi từng muốn thấy. Tôi đã hoài phí thời gian của mình, cho tới khi chính Thời Gian bào mòn và gặm nhấm dần tôi. Tôi đã từng không muốn đi bất kỳ nơi đâu cả, chỉ muốn khăng khăng ở lại chốn này, nơi tôi vẫn là con người, là bộ mặt tôi đang khoác lên tôi. Những vai diễn tôi đã từng đảm nhiệm, ngấm dần và ăn vào máu thịt tôi phần tính cách của chúng. Tôi đã dựng nên kịch bản, đã nhập vai hoàn hảo và xuất sắc. Hy vọng và âm mưu. Hướng tới sự quyến rũ kỳ bí của màn đêm, và nhấn chìm bản thân mình trong đó… nơi những giấc mơ chưa bao giờ trở thành hiện thực.

Và tháng năm trôi qua, tôi vẫn ôm giữ lấy một thế giới của riêng mình đã đi chệch hướng. Tôi lạc lõng và mất phương hướng trên con đường của chính mình. Bởi món nợ của biết bao năm ròng còn đè nặng trên vai…và với bàn tay trắng, tôi không còn gì để trả…

I am the way
I am the light
I am the dark inside the night
I hear your hopes
I feel your dreams
And in the dark
I hear your screams
Don't turn away
Just take my hand
And when you make your final stand
I'll be right there
I'll never leave
And all I ask of you is
Believe

Vậy thì, hãy nhìn xuống dưới chân, em đang bước trên cuộc đời ta; hãy ngước nhìn lên ánh sáng trên đầu, em đang tận hưởng ánh lửa leo lét của đời ta còn lại. Hoà mình vào màn đêm, ta sẽ là người lắng nghe những giấc mơ, những ao ước và hy vọng cuối cùng. Ở nơi đây, nơi tận cùng của sự bí hiểm và tăm tối, ta sẽ lắng nghe tiếng em gào khóc. Hãy cứ khóc đi em, kêu gào thảm thiết để rồi khi tĩnh lòng, hãy nắm lấy một bàn tay… Hãy thẳng bước và kiên cường chống chọi. Ta sẽ vẫn ở bên cạnh em. Ta không đòi hỏi em phải trả bất kỳ món nợ nào. Thứ duy nhất em còn nợ ta, là Niềm Tin đấy.

Đưa cho ta bàn tay của em, dựa vào ta mỗi lần em mỏi mệt. Mặt trời ở phía trước mắt em, không xa… Hãy cứ bước, bởi em chưa bao giờ là kẻ trắng tay, ít nhất, trong bàn tay lạnh giá của em, vẫn còn một bàn tay nữa.

Và em, em hãy Vững Tin, chưa bao giờ niềm tin trong em chết cả. Em có nhiều sức mạnh hơn em từng nghĩ về mình.

Ta vẫn sẽ đến bên em

♥_Vampire_♥
04-11-2008, 04:46 AM
bài này giọng hát trầm trầm nghe cũng hay đó...thank for share :)