PDA

Xem đầy đủ chức năng : MƯA và BÓNG TỐI !

mưa_buồn
26-10-2008, 03:11 PM
Hơn một năm rưỡi, chính xác là một năm và sáu tháng. Đó là thời gian mưa “trọ” ở HHT, tính đến bây giờ, còn tương lai thì chưa xét đến.

Một buổi chiều, mưa tầm tã, cộng với một đứa con gái ngốc ngếch ngồi ưu sầu …và nick mưa_buồn bắt đầu xuất hiện, một nick vô danh …

Một đêm trời tối, vang tiếng mưa rơi ….đêm đó là đêm mà mưa nhận được tin nhắn đầu tiên của Dark .

Không biết nữa, ngay từ khi nhìn thấy nick của Dark, mưa đã cười , cảm thấy vui vui và lạ lẫm .

MƯA VÀ BÓNG TỐI – giống nhau chứ nhỉ, cả hai nick đều là sự lạnh lẽo, u tối, và cô đơn .

Dark từng nói Dark sẽ là chỗ dựa tin thần cho mưa, điều đó mưa nhớ .Dark cũng bảo Dark sẽ luôn ở bên mưa, điều đó mưa chưa quên. Dark cho mưa biết rằng Dark sẽ làm cho mưa hết buồn, điều đó mưa vẫn nhớ.

Không phải là mưa không tin Dark , mà là mưa không dám tin, đâu có lí nào một người bạn đơn thuần theo dòng tin nhắn lại chân thực đến thế ? đâu có lí nào một người chưa từng gặp mặt lại lo lắng cho mình đến thế? – Đó là lí do, là lí do mưa đưa ra để tự chèn ép bản thân mình .

Mưa từng thất vọng, thất vọng ghê gớm về hai chữ “bạn bè” …cho nên bây giờ, mưa thậm chí chả dám mở lòng mình ra với bất kì ai cả, vì lỡ đâu…

-Mưa không phải là người tốt đâu Dark à, thậm chí mưa còn xấu xa nữa là đằng khác, điều này Dark đã nghĩ đến hay chưa?

Mưa cũng không phải là đứa con gái mạnh mẽ, thậm chí là rất yếu đuối nữa đấy, nhưng mưa không thích thể hiện nó ra .

Dark nghĩ rằng mưa không bao giờ chịu tâm sự với Dark ? Nếu vậy thì Dark lầm rồi, mưa đã viết ra, viết ra tất cả những dòng tâm sự của mình vào ô tán gẫu của hai đứa mình, nhưng sau đó mưa đều xóa tất cả và thay vào đó là một tin nhắn bình thường, hết sức bình thường , vì mưa không có đủ can đảm để gửi nó đến cho Dark .

Dark thắc mắc tại sao chúng ta không thân lắm ? Dark cũng lầm to , vì đó là do mưa cố tình như thế, mưa cố ép bản thân phải dửng dưng như vậy, vì mưa sợ nếu như chúng ta thân thiết quá, khi Dark rời xa mưa như những người khác , lúc ấy mưa sẽ gục ngã …

Dark gửi cho mưa nhiều bài hát, Dark có bao giờ biết ý nghĩa của những bài hát đó đối với mưa là rất lớn ?
Có một hôm, mưa rất buồn …mưa lang thang trên diễn đàn, và nhận được tin nhắn của Dark , chí đơn thuần là vài dòng hỏi thăm như bình thường , và Dark tặng mưa một bài hát ….Dark có biết là lúc ấy, mưa vừa nghe bài hát vừa gục mặt xuống bàn , và khóc …thực sự mà nói, mưa không muốn khóc đâu Dark à, chưa bao giờ mưa muốn thể hiện sự yếu đuối của bản thân ra, nhưng không hiểu sao lúc ấy nước mắt mưa cứ rơi hoài …

Mưa tặng lại cho Dark bài hát, đó chỉ là điều bình thường thôi đúng không , giống như Dark vẫn thường gửi bài hát cho mưa ? – Không phải đâu nhé, Dark có biết là để gửi được bài hát cho Dark mưa phải “khổ” thế nào đâu, mưa chọn kĩ lắm , hoài mới được một bài , forever and one – tựa bài hát, là một ý nghĩa đấy Dark à , sau khi gửi xong , mưa cứ lo lắng mãi , mưa sợ Dark không thích nó , sợ Dark không nghe , sợ bài hát không hay , sợ …và sợ …

Không biết từ bao giờ , cứ onl là mưa nhận được tin nhắn của Dark , không lời hỏi thăm thì cũng là một bài hát …mưa vui lắm , thật sự là vui lắm …

Mưa lúc nào cũng sợ , sợ Dark sẽ rời xa mưa , vì lỡ đâu Dark cũng chỉ là quen chơi như những người khác thì sao , ai mà đoán trước được điều đó …nhưng dần dần , mưa nhận thấy không phải như vậy .

Dark à , thế giới này là ảo , con người trong này cũng là ảo , từng dòng tin nhắn , từng sự lo lắng , có khi là ảo cũng nên …Nhưng đôi khi nó lại là thật …

Mưa tuy mất niềm tin vào bạn bè , nhưng mưa biết nhất định sẽ có một người thật sự muốn làm bạn với mưa , chỉ có điều khi nào người đó đến bên cạnh mưa thì vẫn là một ẩn số ….người đó là Dark hay là một ai khác ??

Những dòng tin nhắn mưa xóa đi , liệu có thể viết lại ?
Những điều mưa dấu kín liệu có thể nói ra ?
Những sự yếu đuối trong bản thân mưa liệu có thể bộc lộ ?
Những điều mưa viết trên đây liệu có phải chỉ là “ảo” ?

Không biết trước được …

Dark biết không , khi biết thông tin về box này , mưa vào xem , và ngạc nhiên khi thấy Dark là người post bài đầu tiên , lúc nhìn thấy tên của topic , mưa đã tê cứng cả người – BÓNG TỐI VÀ MƯA – mưa đâu nghĩ sẽ có người viết cho mưa như thế , mưa vừa mừng vừa sợ ,mừng vì có người nhớ tới và lo vì nhỡ như “mưa” mà Dark nhắc tới không phải là mưa buồn này thì sao ? …mưa nhấp chuột vào topic mà tay cứ run run …

Mưa đã từng viết một topic như thế này , nhưng lại xóa đi , không dám post …nhưng mưa đã suy nghĩ rất kĩ , đâu có gì là xấu hổ nếu mình viết ra những điều này , đúng không Dark ?

Bây giờ, liệu có muộn , nếu mưa hỏi rằng “Dark có thể là bạn của mưa ?”

------------------------
Topic – tặng Dark , DarkMythology

Mưa ít khi onl , vì vậy mưa cũng ít khi gửi tin nhắn cho Dark , hi vọng hiểu cho mưa .

DarkMythology
29-10-2008, 07:42 AM
Hơn một năm rưỡi, chính xác là một năm và sáu tháng. Đó là thời gian mưa “trọ” ở HHT, tính đến bây giờ, còn tương lai thì chưa xét đến.

Một buổi chiều, mưa tầm tã, cộng với một đứa con gái ngốc ngếch ngồi ưu sầu …và nick mưa_buồn bắt đầu xuất hiện, một nick vô danh …

Một đêm trời tối, vang tiếng mưa rơi ….đêm đó là đêm mà mưa nhận được tin nhắn đầu tiên của Dark .

Không biết nữa, ngay từ khi nhìn thấy nick của Dark, mưa đã cười , cảm thấy vui vui và lạ lẫm .

MƯA VÀ BÓNG TỐI – giống nhau chứ nhỉ, cả hai nick đều là sự lạnh lẽo, u tối, và cô đơn .

Dark từng nói Dark sẽ là chỗ dựa tin thần cho mưa, điều đó mưa nhớ .Dark cũng bảo Dark sẽ luôn ở bên mưa, điều đó mưa chưa quên. Dark cho mưa biết rằng Dark sẽ làm cho mưa hết buồn, điều đó mưa vẫn nhớ.

Không phải là mưa không tin Dark , mà là mưa không dám tin, đâu có lí nào một người bạn đơn thuần theo dòng tin nhắn lại chân thực đến thế ? đâu có lí nào một người chưa từng gặp mặt lại lo lắng cho mình đến thế? – Đó là lí do, là lí do mưa đưa ra để tự chèn ép bản thân mình .

Mưa từng thất vọng, thất vọng ghê gớm về hai chữ “bạn bè” …cho nên bây giờ, mưa thậm chí chả dám mở lòng mình ra với bất kì ai cả, vì lỡ đâu…

-Mưa không phải là người tốt đâu Dark à, thậm chí mưa còn xấu xa nữa là đằng khác, điều này Dark đã nghĩ đến hay chưa?

Mưa cũng không phải là đứa con gái mạnh mẽ, thậm chí là rất yếu đuối nữa đấy, nhưng mưa không thích thể hiện nó ra .

Dark nghĩ rằng mưa không bao giờ chịu tâm sự với Dark ? Nếu vậy thì Dark lầm rồi, mưa đã viết ra, viết ra tất cả những dòng tâm sự của mình vào ô tán gẫu của hai đứa mình, nhưng sau đó mưa đều xóa tất cả và thay vào đó là một tin nhắn bình thường, hết sức bình thường , vì mưa không có đủ can đảm để gửi nó đến cho Dark .

Dark thắc mắc tại sao chúng ta không thân lắm ? Dark cũng lầm to , vì đó là do mưa cố tình như thế, mưa cố ép bản thân phải dửng dưng như vậy, vì mưa sợ nếu như chúng ta thân thiết quá, khi Dark rời xa mưa như những người khác , lúc ấy mưa sẽ gục ngã …

Dark gửi cho mưa nhiều bài hát, Dark có bao giờ biết ý nghĩa của những bài hát đó đối với mưa là rất lớn ?
Có một hôm, mưa rất buồn …mưa lang thang trên diễn đàn, và nhận được tin nhắn của Dark , chí đơn thuần là vài dòng hỏi thăm như bình thường , và Dark tặng mưa một bài hát ….Dark có biết là lúc ấy, mưa vừa nghe bài hát vừa gục mặt xuống bàn , và khóc …thực sự mà nói, mưa không muốn khóc đâu Dark à, chưa bao giờ mưa muốn thể hiện sự yếu đuối của bản thân ra, nhưng không hiểu sao lúc ấy nước mắt mưa cứ rơi hoài …

Mưa tặng lại cho Dark bài hát, đó chỉ là điều bình thường thôi đúng không , giống như Dark vẫn thường gửi bài hát cho mưa ? – Không phải đâu nhé, Dark có biết là để gửi được bài hát cho Dark mưa phải “khổ” thế nào đâu, mưa chọn kĩ lắm , hoài mới được một bài , forever and one – tựa bài hát, là một ý nghĩa đấy Dark à , sau khi gửi xong , mưa cứ lo lắng mãi , mưa sợ Dark không thích nó , sợ Dark không nghe , sợ bài hát không hay , sợ …và sợ …

Không biết từ bao giờ , cứ onl là mưa nhận được tin nhắn của Dark , không lời hỏi thăm thì cũng là một bài hát …mưa vui lắm , thật sự là vui lắm …

Mưa lúc nào cũng sợ , sợ Dark sẽ rời xa mưa , vì lỡ đâu Dark cũng chỉ là quen chơi như những người khác thì sao , ai mà đoán trước được điều đó …nhưng dần dần , mưa nhận thấy không phải như vậy .

Dark à , thế giới này là ảo , con người trong này cũng là ảo , từng dòng tin nhắn , từng sự lo lắng , có khi là ảo cũng nên …Nhưng đôi khi nó lại là thật …

Mưa tuy mất niềm tin vào bạn bè , nhưng mưa biết nhất định sẽ có một người thật sự muốn làm bạn với mưa , chỉ có điều khi nào người đó đến bên cạnh mưa thì vẫn là một ẩn số ….người đó là Dark hay là một ai khác ??

Không biết trước được …

Dark biết không , khi biết thông tin về box này , mưa vào xem , và ngạc nhiên khi thấy Dark là người post bài đầu tiên , lúc nhìn thấy tên của topic , mưa đã tê cứng cả người – BÓNG TỐI VÀ MƯA – mưa đâu nghĩ sẽ có người viết cho mưa như thế , mưa vừa mừng vừa sợ ,mừng vì có người nhớ tới và lo vì nhỡ như “mưa” mà Dark nhắc tới không phải là mưa buồn này thì sao ? …mưa nhấp chuột vào topic mà tay cứ run run …

Mưa đã từng viết một topic như thế này , nhưng lại xóa đi , không dám post …nhưng mưa đã suy nghĩ rất kĩ , đâu có gì là xấu hổ nếu mình viết ra những điều này , đúng không Dark ?

Bây giờ, liệu có muộn , nếu mưa hỏi rằng “Dark có thể là bạn của mưa ?”

------------------------
Topic – tặng Dark , DarkMythology

Mưa ít khi onl , vì vậy mưa cũng ít khi gửi tin nhắn cho Dark , hi vọng hiểu cho mưa .

mưa à sao mưa lại hỏi dark một câu hỏi như vậy ,chúng ta đã là bạn của nhau lâu rùi kể từ cái ngày đầu tiên mà dark biết mưa
khi đọc xong những dòng này của mưa dark mới hiểu cả dark và mưa đều khờ quá ,mếm một người mà cứ giữ mãi trong lòng thì làm sao mà cả 2 hiểu được
mưa nói mưa không mạnh mẽ hay mưa xấu xa ,dark không biết và dark cũng không quan tâm vì dark chỉ biết mưa là bạn của dark mà thôi ,dark có thể quen có thể kết bạn với rất nhiều người như mưa nói nhưng trong tim dark mưa luôn có một vị trí thật đặc biệt không thể nào so sánh đươc.có đôi lúc vì bận rộn với chuyện học hành mà dark không thể nhăn tin cho mưa được,mưa đừng buồn dark nha
mưa nói rằng mưa viết rất nhiều cho dark rồi xóa đi ,nhưng mưa có biết không khi ở nhà dark đã nghĩ ra đủ mọi lời nhắn mọi cách có thể làm cho mưa vui nhưng dark lại sợ mưa không thích hay cho rằng dark hơi vô duyên nên dark cũng không dám viết.mất niềm tin vào bạn bè ư dark cũng vậy mưa à nhưng dark biết để mưa và dark có thể là bạn của nhau dark phải chủ động dark không muốn trông chờ vào ai mà muốn tìm kiếm một người bạn hiểu lòng mình

những dòng tin nhắn chỉ cần mưa viết bằng trái tim thì không bao giờ phai dấu
những điều mưa đấu kín hãy nói cho dark nghe
mưa hãy bộc lộ sự yếu đuối của mình để 2 chúng ta cùng vượt qua nó
những điều mưa viết có thể là ảo nhưng dark tin rằng và luôn ghi nhớ rằng đó là thật

và bây giờ dark đã tìm thấy người hiểu dark nhất ,người bạn làm dark thấy đặc biệt nhất đó là mưa mưa à ^_^

vagrant_girl
30-10-2008, 05:41 AM
Nỗi buồn ơi! Nếu mi là vật chất
Thì ta sẽ là người giàu có nhất trần gian...

moscow_codonmotngoisao
31-10-2008, 12:40 PM
ôi 1 tình ban đẹp cho đến giờ phut này mới dc nói ra, cảm ơn cái topic này đi hai ban mưa và bóng tối ah , tui đọc mà thấy cảm động ko bít nói gì hơn nữa ngoài 1 lời chúc. Chúc hai người mãi mãi là bạn tốt cua nhau , mạng chỉ là ảo con người là ảo tình cảm là ảo chỉ với những người ko bít tôn trọng những gì mình đang có với người ko có lòng tin ở người khác mà thôi.

DarkMythology
01-11-2008, 06:55 AM
cảm ơn những ý kiến của bạn ,^_^
dark cũng cảm ơn topic này lắm vì nó đã tìm thấy một người bạn tốt
dù đây là ảo nhưng tình cảm của dark dành cho mưa cũng như dành cho diễn dàn và tất cả các bạn trong đây của dark luôn luôn là thật ^_^

moscow_codonmotngoisao
01-11-2008, 09:27 AM
ko có chi phải cảm ơn cả ,ai cũng cần có 1 tình bạn và ai cũng mong người bạn đó sẽ là bạn tốt chứ ko ai mong họ lừa dối mình cả, mình cũng lun tin rằng trong thế giới ảo này luôn tồn tại 1 sự thật và 1 tình cảm trân thành.

♥_Vampire_♥
01-11-2008, 06:52 PM
Bài viết hay quá...dù chỉ viết về một người bạn nhưng cũng đã nói lên tất cả tấm lòng thanh...hy vọng 2 bạn sẽ mãi là bạn của nhau

DarkMythology
01-11-2008, 07:15 PM
điều đó là tất nhiên rùi ali ạ ^_^ vì mưa ít lên nên mình sẽ trả lời thay bạn ấy ^_^

pe_love_thanh
02-11-2008, 08:04 AM
bai viết của bạn nhìn cãm động wá bạn cũng giống mình mình đã từng nhưn thế mình đã ở trông bóng tối một thời gian khá lui cũng nhờ có người bạn đã của mình từ vực thẳm nhìn thấy ánh sáng

mưa_buồn
02-11-2008, 11:46 PM
Thiệt ngại quá , mưa ít onl nên đành để Dark trả lời dùng >"<

mưa biết thế giới này là ảo , nhưng từng dòng chữ mưa viết ra không là ảo đâu...

Cảm thấy mình thật ngu ngốc, Dark à....Xrm chừng mưa nghĩ ngợi nhiều quá chăng?

Bây giờ mưa tự hỏi , sao mình không mở lòng ra một chút nhỉ....

Đột nhiên mưa thấy mình thật ích kỉ , mưa chỉ biết tự cách li mình với mọi người mà không nghĩ đến việc Dark luôn cố gắng làm mưa vui ,.....

DarkMythology
03-11-2008, 06:46 AM
sự cố gắng của dark đã không uổng phí vì mưa đã nhận nó rùi ,mà mưa nè một khi đã nhận lấy tình cảm của dark thì không bỏ được đâu nha ,dù mưa muốn bỏ dark sẽ theo mưa dài dài luôn đó nhé ^_^

mưa_buồn
04-11-2008, 02:24 AM
Chỉ sợ đến lúc nào đó, Dark hối hận rồi xin mưa trả lại tình cảm của Dark thôi, chớ mưa đã nhận rồi là hok có vứt đi đâu...:rain:...

DarkMythology
04-11-2008, 03:55 AM
nhớ giữ lấy lời đó ,chỉ sợ lúc đó mưa hối hận thui mà cho dù có hối hận cũng không kịp nữa rụi
mưa à ,dark là con người đa nhân cách đấy mưa tin không,nên sau này có lẽ mưa sẽ thấy dark khác hẳn dark lúc trước đó à nha hihi ^_^

♥_Vampire_♥
04-11-2008, 04:22 AM
Ôi 2 cái đứa này nói chuyện tình cảm quá...làm anh ghen tị đó.. tự nhiện giờ thấy mình tủi thân ghê:D....viết hay và tỉnh cảm lắm :)

DarkMythology
04-11-2008, 05:50 AM
anh ali ghen tỵ à vậy thì kiếm một người tâm sự đi thế là het61 buồn liền à ^_^

♥_Vampire_♥
05-11-2008, 01:23 PM
anh ali ghen tỵ à vậy thì kiếm một người tâm sự đi thế là het61 buồn liền à ^_^

ui chài...anh kiếm được người tâm sự rồi thì việc gì phải nói với tụi em nữa....mà anh thấy em mưa_buồn tốt với em quá làm anh ganh tỵ thật sự luôn...giá mà anh cũng được 1 người như vậy viết về anh như vậy thì anh cũng cam lòng...số anh sao mà đen quá :D

Kagome178
05-11-2008, 09:48 PM
chúc mừng hai ngưòi nhé! Một tình bạn đẹp đẽ luôn đến từ hai phía..............

Nói thật, Kag cảm thấy ghen tị với hai ngưòi lắm, bởi vì dưòng như Kag hok có bạn ,cố lên, nhớ lưôn lưôn vui vẻ, tình bạn sẽ lưôn lưôn tồn tại với mưa nếu như mưa mở lòng ra đó mưa. Còn Dark , ss tin iêm sẽ là ngưòi bạn tốt thật tốt của mưa...............

DarkMythology
06-11-2008, 12:40 AM
ali,người ta cũng cố gắng lắm đó ,để được như bi giờ chẳng dễ chút nào đâu ^_^
ssiu lâu quá hổng gặp nhớ ss ghê ,ss à cũng có rất nhiều người quan tâm ss nhưng có lẽ họ chưa biểu lộ ra thôi ^_^

♥_Vampire_♥
06-11-2008, 12:36 PM
ali,người ta cũng cố gắng lắm đó ,để được như bi giờ chẳng dễ chút nào đâu ^_^
ssiu lâu quá hổng gặp nhớ ss ghê ,ss à cũng có rất nhiều người quan tâm ss nhưng có lẽ họ chưa biểu lộ ra thôi ^_^

cái đó anh cũng biết chứ...để giữ được tình bạn đâu phải dễ đâu như tụi em đó là một tình bạn đẹp mà bền vững vậy là tốt quá rồi :)

ngoisaokhongtoasang
06-11-2008, 09:57 PM
Đôi khi chúng ta yêu mến ai đó nhưng lại không biết cách làm cho họ cảm nhận được tình cảm ấy. Có người cảm thấy được yêu mến khi ai đó lắng nghe mình, hoặc cảm thấy mình là một phần trong cuộc sống của người kia hay đơn giản chỉ là thường xuyên liên lạc, một món ăn, một món quà, một bó hoa....

mưa_buồn
07-11-2008, 02:31 AM
Đôi khi chỉ cần đôi ba dòng tin nhắn...cũng có thể khiến bản thân cảm thấy bớt cô đơn và lạnh lẽo , nhiều , nhiều lắm...

Nếu là trước kia, mưa chả bao giờ tin là sẽ có người chưa từng gặp mặt mà lại quan tâm đến mình đâu...

Quên mất, vì lúc rày mưa ít onl lắm , nên nhượng lại topic này nhờ Dark trông coi hộ -_-""

DarkMythology
07-11-2008, 06:57 AM
uhm biết rùi ,ai mà dám bỏ bom vào nhà bà là chít với tui
có một vài điều không cần phải nói nhưng người ta vẫn hiểu,có những tình cảm chỉ cần một chút can đảm là sẽ đến với mình cũng như dark với mưa,à quên mất bà với tui chứ ^_^