PDA

Xem đầy đủ chức năng : Tình Cờ.......

fallen_angel8x
26-10-2008, 04:07 AM
Fal chẳng mấy tin vào số phận.....

Cho đến khi có một sự tình cờ.....

Tất cả bắt đầu bằng những sự tình cờ......
Nếu không có sự ngẫu nhiên kì lạ đó, có lẽ mãi mãi hai đứa mình chỉ là hai con người xa lạ giữa dòng đời tấp nập này mà thôi....

Tình cờ Fal vào hoa học trò.... Cũng buồn cười khi Fal vào hoa học trò vì một sự nhầm lẫn... ^^ Fal đi tìm mục truyện cười trên báo HHT và lạc vào đây....
Nếu chỉ vậy thôi thì cũng thật bình thường. Fal sẽ đến rồi đi như đã đến rồi đi ở bao nhiêu 4rum khác, chỉ là một kái bóng thoáng qua... Nhưng một sự llaj kỳ đã giữ Fal ở lại... Fal không hiểu vì kái j, nhưng lần đầu tiên Fal tìm thấy một 4rum có những người bạn thực sự làm Fal vui làm Fal thấy ấm áp... Điều mà Fal chưa bao h tìm thấy ở cả những nơi tưởng như hợp với Fal hơn...
Rồi đến tình cờ Fal gặp em...
Fal lang thang, uh lúc nào cũng lang thang, từ 8 dóc tới công viên CHT, rùi Vườn LÁ cải ,.... Và trong hành trình vô định của mình Fal tìm thấy một điểm và Fal muốn trở về.... ở bên cạnh em...
Rồi sao nữa?.... từ những vụ cãi nhau nho nhỏ bằng thơ.... đến những là thư tình cảm động tựa như hai đứa đã từng yêu từ lâu lắm rồi, những lá thư đã lừa được ối người :bto: và không ít bạn đã gửi những lời cảm thông làm Fal ngượng chín :so_funny:...
Nhưng có lẽ sẽ mãi chỉ thế thôi, sẽ mãi chỉ là ảo ảnh nếu không có một lần tình cờ như thế...
Lần đầu tiên em thật gần anh...
Là một đêm kỳ lạ...
Khi mà anh vẫn đang loay hoay với những bài toán cao cấp dài dòng củ chuối....
Em gọi cho anh.... lần đầu tiên...
Em buồn...anh biết... anh có thể nhận thấy tất cả trong giọng nói...và anh thực sự lo lắng...
Và anh biết em cần một lời an ủi, em cần một bờ vai để dựa vào....anh hiểu...và bối rối...tất cả những j anh biết chỉ là em đang khóc, anh không biết tại sao, không biết làm thế nào...bối rối...
Tại sao lại là anh hả bé? Phải chăng chỉ là một sự tình cờ? Tại sao giữa rất nhiều bạn bè gần gũi em lại chọn anh? Một người em chưa từng biết mặt, chưa từng nghe anh nói, chỉ biết nhau qua những dòng messsages....
Chỉ là tình cờ thôi phải không em? Vậy thì anh phải cám ơn số phận đã đem em đến cho anh....:plz:
Em có biết nó sợ j nhất không? Nó sợ nước mắt con gái ^^! Luôn làm nó bối rối, luôn làm nó ngại ngùng... Và tối đó, nó cũng đã bối rối, nó chẳng biết làm thế nào... Có lẽ nó đã nói rất nhiều điều vớ vẩn, nó chẳng biết làm j khác, khoảng cách xa xôi không cho phép nó đến bên em để an ủi, để làm em cười, nó chỉ có thể nói những lời cảm thông, cố gắng làm em vui qua Fone...khó quá...nó rối cả lên, nó nhớ nó đã kể một câu chuyện cười ngớ ngẩn :cutelaugh: hay hình như nó đã cố hát :so_funny: hoặc là may mắn nó đã không hát :so_funny:.....
Có thể nó đã làm thật tệ khi đóng vai một chỗ dựa vững vàng, có thể nó đã thật ngốc khi cố làm em cười, thật ngây ngô khi cố tỏ ra dịu dàng nhưng nó tin nó đã làm tốt một điều, nó đã biết im lặng....Im lặng để nghe tiếng nghẹn ngào khe khẽ, im lặng để hiểu một trái tim đã tổn thương và im lặng để xoa dịu những nỗi buồn...
Và nó đã cảm thấy lòng mình ấm áp, như thể em đang dựa đầu vào ngực nó, như thể nó đang nhẹ đặt tay lên vai em, để nước mắt em thấm ướt bờ vai nó... nó không hiểu thực sự đó là kái j, nhưng nó đang cảm nhận, nó đang thấy em, thấy nó thật gần em...cảm giác nó đang yêu thương và che trở...và thực sự nó hạnh phúc vì điều đó.....!!!
Để rồi sau đó tất cả đến nhẹ nhàng như hình như phải thế, nó yêu em... từ đó, đến bây giờ và mãi mãi về sau...iu em lắm bé ơi...
Hết oy` ^^! tất nhin là Fal đang vít về bx của Fal rùi ^^ *rose* vít để vít và để nhớ ^^ vít để iu thêm, iu hơn cả lúc đầu ^^