PDA

Xem đầy đủ chức năng : Ê , nếu cánh cửa Đại Học đóng " rầm" trước mặt bạn !

hitleghost
11-08-2005, 11:59 AM
Cảm giác thế nào khi biết điểm thi của mình ? Cái cảm giác mà ai cũng có khi ở trong trường hợp này mà những người không thành công cảm thấy chắc chắn là .. na ná như nhau .
Bạn thi khối A , như tui nè , bước ra khỏi phòng thi tự dưng thấy trời tối sầm như sắp mưa . Khi đó nhìn mấy " cái đứa , cái thằng " nhơn nhơn tận hưởng cảm giác sung sướng mà chỉ muốn nhẩy vô ăn thịt nó giống như Nôbita ăn bánh mì giúp trí nhớ vậy , híc ... vừa tức nó , vừa tức mình , vừa tức đời ( khi đó mới thấu hiểu cảm giác cúa Chí Phèo khi chửi đời ) . Híc , nếu bạn tự mình đi thi ... tui mà như vậy thì chắc kiếm quán điện tử nào mà lao vào cho đến đêm mới về . Vậy nhưng , tui thi xa nhà nên bố đưa đi thi , lúc nhìn mặt ông mà tui thấy thẹn vô cùng . Về nhà , nằm suy nghĩ miên man nhưng không nằm ngoài khung hình đen xì về tương lai trước mặt , tui chẳng bít phải làm sao nữa . Nghĩ đến lúc bít điểm thi thì chăc bố mẹ sẽ ... :madsung: như thế này với tui nè . Và thế là , vừa sợ vừa chán trường mà bật khóc , làm tí chút nước mắt cá sấu cho cục đá tương lai kia chảy ra khỏi đầu cho nhẹ đầu . Khi đó mới hay rằng mình vô dụng rùi lại lười nhác ... ê , bao nhiêu " đức tính " như thế tui tự mình đem gán cho mình cho thoả cơn hối hận với dòng nước mắt cá sấu của mình . Cái cảm giác đó kéo dài cho đến khi " ngày tận thế " ập đến . Khi mà bạn bè lũ lượt đi xem điểm , bố mẹ tui cũng giục nhưng tui chối quanh với lí do " chưa có điểm " , chẳng lẽ lại nói rằng con có chắc chắn cái vé " ở nhà " ? Rùi bố mẹ cũng bít thui , nhưng mọi thứ lại không như tôi nghĩ ... hai người an ủi tôi để vực dậy một con người đang tuột hố là tôi . Vài tuần sau đó tui lấy lai tinh thần của mình , vui vẻ lại dù trong lòng vẫn còn nguyên cảm giác như trong mơ ... tui mơ thấy mình bị cái nghiên mực của các cụ ngày xưa ném ngay một phát vào đầu , chưa hết , lại còn bị cái bút lông mềm mại như vậy chọc vào mắt khiến mọi thứ đen xì . Cuối cùng tôi chọn con đường online khác của mình , đi học một trường chuyên nghiệp ... là hạ sách cuối cùng đó . Cố gắng và sẽ phục thù ....
Các bạn , bạn thì sao , nếu bạn là một người như thế bạn sẽ cảm nhận như thế nào về tất cả ? Hãy chia sẻ với tôi đi , và cũng là cho những người đã mặc lỗi như chúng tôi năm nay đã không hoàn thành nhiệm vụ của mình , chúng tôi mong đợi những lời chia sẻ từ các bạn - những con người có thể đồng cảm với lũ học trò chúng mình.
Còn với những ai như tôi , các bạn đừng mất lòng tin vào gia đình , bạn bè và nhất là bản thân mình nhé ! Quyết tâm phục thù , rep lại lần nữa với kết quả hết sức của mình nhé .
( hi hi ! đây là bài viết đầu tiên của mình nên cũng thiếu kinh nghiệm và ... dở wa phải không ? Mong các bạn cho ý kiến và chỉ dạy thêm cho tui với nha ! )

Mưa Đêm
12-08-2005, 03:45 AM
Nếu cánh cửa Đại học đóng rầm trước mặt bạn ?? Chăm chỉ văn ôn võ liệng í wên luyện để năm sau mở nó ra lại :D

MoonStorm
15-08-2005, 02:18 AM
Rầm năm nay ...luyện thêm công lực sang năm phá cổng như giải wed booll trong MU ấy!!

KingofkinG
15-08-2005, 03:18 PM
chắc là sẽ bùn lén

ngayqua
15-08-2005, 03:20 PM
nếu rớt 2 năm thì seo hả ?? bà con .

MoonStorm
15-08-2005, 06:00 PM
hic hic thi` sao ah ? Thanh` cong ko mim cuoi voi minh` chu' sao !

tiểu quỉ
16-08-2005, 03:10 AM
hic hic nếu rớt 2 năm chắc fải chọn con đường khác mà đi quá :( hy vọng mình ko thế

yun
18-08-2005, 04:57 PM
đi du học :)

MoonStorm
21-08-2005, 12:36 AM
hic ko có tiền du học = cái ji` vậy bạn

procongtu
21-08-2005, 12:38 AM
chòi ơi bài viết đầu tien mà vít dài dữ ko bít bạn có phải là người nhìu chiện ko nữa

hitleghost
21-08-2005, 06:18 AM
Cám ơn ý kiến nha ! Nhưng năm nay thì không rớt nữa đâu !

Hến Sò
22-08-2005, 03:03 AM
cánh cửa Đ hH đóng thì nhìn nó đóng chứ biết làm sao được?

Gà xinh
27-08-2005, 06:14 PM
choài ! cửa Đại học mà đóng trước tui á?
Tui sẽ dùng người để ........................chặn nó lại . chứ ai lại để nó đóng như dzậy ?

ngayqua
27-08-2005, 06:19 PM
chòi ơi bài viết đầu tien mà vít dài dữ ko bít bạn có phải là người nhìu chiện ko nữa

người ta nhiều chiện mà dem ra bàn, bạn cũng ít "c " nhỉ?

toichansonglamroi
02-09-2005, 11:24 PM
uhm , minh cung giong ban 100% do . nao anh em ta phuc thu nhe hihih100% chien thang nhe

ngfriends
07-09-2005, 05:33 AM
bạn tính năm sau phuc thù sao đây chỉ tui nghe cái coi ....

saoanhduong_8904
12-09-2005, 02:08 AM
:3nhay:
nếu vậy thì thi cao đẳng ,TH chuyên nghiệp
rùi chờ sang năm thi tiếp
chính là phải có nghị lực ôn tiếp
:uzi:

zin_zin
13-09-2005, 05:23 AM
nó mà đóng lại thì hãy cố mà mở nó ra đi à
một lần ko được thì phải hai lần hai lần ko được thì phải ba lần nói tóm lại là hãy mở cho bao giờ bằng ra thì thôi chứ
chẳng nhẽ lại cứ để yên cho nó đóng lại như thế à?
người ta bảo thất bại là mẹ thành công hãy kiên trì một chút tui tin rằng bạn sẽ mở được cánh cổng đó ra thui à( chẳng nhẽ lại chịu thua chắc)
đừng bao giờ đầu hàng à nha
hãy tự tin vào mình nhé
hi vọng vào năm tới sẽ được thấy bạn bên trong cánh cổng đó à

girl85_love4ever
21-09-2005, 11:09 PM
ko có cánh cửa nào có thể đóng bạn lại...bạn còn cầm trong tay chìa khoá cơ mà...đó là điều wan trọng nhất bạn à...đừng nản lòng...cố lên nha...mình tin chẳng có gì có thể ngăn chặn quyết tâm của bạn....chúc bạn thành công....

thuynguyen
23-09-2005, 06:52 AM
Nếu nó đóng ko thể tự mở được thì lấy búa đập nó ra là vào được thôi, có gì mà phải lăn tăn.
Sorry, I'm jokin'

yentranganh
23-09-2005, 06:55 AM
cung bươn that do.nhung ma hong sao???o nha ngu ...

bupbethuytinh
24-09-2005, 02:19 AM
đừng nói là trượt hãy dùng một từ hay hơn đi "thành công bị trìu hoãn" :) nhưng mà bây giờ mình ko ở địa vị của người trượt nên mới dám nói thế thôi chứ thực ra nếu có ngày BB trượt dh thiệt chắc chết mất :( .......sợ quá đi làm sao mà họ giỏi thế nhỉ có thểvuotj qua được ..........quả là khâm phục càng ngày càng thấy sợ

bihoang
25-09-2005, 07:06 PM
ban viet hay lam , hay co gang nam sau.... thi lai nbha

coldgirl_@
26-09-2005, 01:56 AM
thì luyện công chờ năm sau chiến tiếp chứ sao :D,năm sau tớ cũng phải lên đường đánh giặc đây :hihi: