PDA

Xem đầy đủ chức năng : Và nơi hạnh phúc bắt đầu.............

*Eva*
25-10-2008, 12:36 AM
Người ta bảo sống mà ko có bạn bè thì sống vô nghĩa , sống mà ko biết đến hạnh phúc thì ko phải là sống.
Người ta bảo hạnh phúc ko phải ở thiên đường xa xôi , hạnh phúc tồn tại bên ta ngay lúc này và mãi mãi về sau.
Hạnh phúc là gì ?
Hạnh phúc là có 1 gia đình thân thương, 1 bờ vai để dựa vào, 1 nơi để lắng nghe mình và hạnh phúc là có 1 cái gì đó để yêu thương.
Gia đình và anh nữa chính là hạnh phúc của nó .
''Bình thường'' là 2 từ chính xác nhất khi nhắc đến nó . Nó bình thường ngay cả trong tình bạn. Nó chơi nhiều và cũng thất vọng nhiều . Nó luôn có cảm giác cô đơn và lạc lõng. Một thứ cảm giác trống vắng đến đáng sợ mỗi khi kì nghỉ đến . Nó ko có niềm tin nơi bạn bè . Nó mất phương hướng và hạnh phúc tình bạn như càng ngày càng xa nó hơn . Nó ko dám tin vì tin để rồi lại tổn thương thôi . Vậy tin để làm gì ???
Lúc ấy, hạnh phúc chỉ còn là gia đình thân thương là mái ấm mà nó yêu quý. Dù rằng gia đình nhỏ bé của nó ko thực sự hoàn hảo . Nhưng có cái gì trên đời là hoàn hảo đâu. Chỉ cần biết mọi người cũng yêu quý và luôn bên cạnh nó là được rồi :huglove:
Chuỗi ngày dài của kì nghỉ hè lại bắt đầu, trống rỗng và tẻ nhạt . Cứ mong sao cho nó qua đi thật mau để lại bận rộn với công việc học tập và sách vở. Để quên đi cái sự "thiếu" và "mất" niềm tin kia.
Ngỡ tưởng rằng hạnh phúc tình bạn sẽ mãi mãi chẳng có nơi bắt đầu .
Đến giờ nó vẫn ngỡ rằng đó là 1 giấc mơ . Nhưng ko phải mơ , đó là thật ....
Và nơi hạnh phúc bắt đầu ...........hạnh phúc tình bạn , tình yêu...được cười và được "tin"
Cầu nối thân yêu ......cám ơn nhiều lắm .........HHT
Đã mang anh đến và đặt niềm tin vào tay em . Cho em được tin và được hy vọng ..........
http://i45.photobucket.com/albums/f71/nandy1456/linh%20tinh/CLANNAD_08_hand-in-hand.jpg
Những buổi tối cuối tuần online chát chít 8 dóc lung tung , rồi thì thơ con cóc , thơ lá cải ...vui mà đáng nhớ . Biết bao kỉ niệm gửi gắm nơi đây . Chắc suốt đời em sẽ ko quên được đâu .
Mỗi khoảnh khắc đều đáng nhớ , mỗi khi giận hờn vu vơ , mỗi lúc cười và khi nước mắt rơi
Lúc nào anh cũng ở bên cạnh em .
Ngay cả khi em ngã , khi chưa kịp bước vào cánh cửa mở ra tương laii em đã vấp ngã , mọi thứ như rơi vào bóng đêm...thất vọng ...nhạt nhòa ...và niềm tin vào bản thân lại chợt vỡ vụn ...tan biến ..
Để rồi người giúp em đứng dậy và góp nhặt những mảnh vụn ấy đem gắn lại cho em lại chính là anh. Để cho em tiếp tục mơ , tiếp tục hy vọng và cố gắng vì cái ước mơ nhỏ bé của em .
Em luôn tham lam nói rằng em ko may mắn nhưng anh ơi! Biết không ? May mắn của em là gặp anh . Gặp 1 người bạn như anh, 1 người sẽ ở bên em mãi mãi phải ko ? My love, my friend.
Người đã cho em được tin và được hy vọng. Để em không phải cô đơn và lạc lõng khi sống nơi phồn hoa này . Để có 1 nơi để dựa vào mỗi lúc mệt mỏi , để lắng nghe những thứ vớ vẩn và trẻ con mà em nói . Để thấu hiểu những gì mà không ai hiểu . Để nghe con tim em nói ...rằng hạnh phúc của em là anh.
Và nơi hạnh phúc bắt đầu ....tình bạn ...tình yêu
Hạnh phúc là được sống và cảm nhận.............
Cám ơn nhiều lắm..............hht
p/s: hãy luôn vững vàng để em dựa vào mỗi lúc mệt mỏi và vấp ngã anh nhé :huglove:

Em xin ko pucblic tên tuổi và nickname thật trong HHT vì không muốn nổi tiếng :D
Em xin nói rõ tên và nickname thật trong HHT cho chị Mây qua Message.
Em cám ơn nhiều lắm :huglove:

Cát
25-10-2008, 06:15 AM
Viết đơn giản là để giãi bày cái mà chưa bao giờ đc nói phải ko nào :huglove:

fallen_angel8x
27-10-2008, 04:35 AM
HHie ^^ vào koai bx vit ^^ iu nhém kơ :hihi:[/B]