PDA

Xem đầy đủ chức năng : Anh hai của tôi !

heo dễ thương
24-10-2008, 07:41 AM
Tôi tham gia diễn đàn cũng được hơn năm rồi, và thú thật tôi cũng không nhớ rõ ngày đầu tiên bước vào diễn đàn ra sao nữa. Nhưng thẳm sâu trong trái tim tôi, một hình ảnh khiến tôi không giây phút nào quên được - anh hai mọt sách của tôi.

Tôi nhớ như in ngày hai chúng tôi gặp nhau. Hôm ấy là lần đầu tiên tôi tham gia box Đố vui giải trí, tính tôi xốc nổi, đời nào tôi chịu đọc nội quy nên tôi cứ thản nhiên vào Topic của người khác mà post bài. Tôi lần lượt vào tất cả các topic ngoại trừ topic của motsach_theki thôi. Tôi cũng không hiểu tại sao nữa. Một cái topic với cái tựa đề kì lạ với những lời mời shock cực, tôi hoàn toàn không mấy hứng thú nhưng tôi cũng lượn vài vòng chơi. Và tôi thật bất ngờ vì những câu đố độc đáo, lối trả lời phong phú và những lời đối đáp qua lại vui vẻ. Nhen nhóm trong toi bắt đầu một tình cảm, một tình cảm trong sáng như với thần tượng tuyệt vời, chưa bao giờ tôi đối với ai như vậy. Tôi bắt đầu quan tâm về cái nick này nhiều hơn, đôi khi tôi vào diễn đàn chỉ để tìm hiểu về motsach. Được một thời gian dài, tôi biết không thể thế mãi, tôi lấy hết can đảm của mình - một đứa nhóc tuổi mười ba nhút nhát chưa từng bày tỏ tấm lòng để nói với anh ấy. Tôi trằn trọc hơn hai đêm. Tôi cảm nhận được nỗi lo lắng, sợ hãi của mình. Tôi sợ, sợ thật nhiều thứ, tôi sợ người khác biết sẽ mỉa mai châm chọc, tôi sợ những tiếng cười của bạn bè về việc hâm mộ một người bình thường mà mình không biết mặt, tôi sợ, sợ lắm... Cuối cùng tôi cũng quyết tâm, chuẩn bị chu toàn mọi thứ.

Sớm hôm sau tôi vào diễn đàn với niềm hy vọng và chút lo lắng. Mọi việc diễn ra nhanh chóng. Tôi nhắn cho anh một tin nhắn hay đúng hơn là giải câu đố của anh để cố tình thu nhỏ khoảng cách. Tận tối hôm đó, tôi mới nhận được một câu trả lời tại profile của mình. Tôi sung sướng ra mặt. Quanh tôi sáng lên một ánh hào quang rực rỡ, tôi thấy trăng hôm nay đẹp hơn vì tôi gặp quá nhiều may mắn. Nhưng tôi không trả lời cái tin nhắn ấy vì tôi...ngốc quá, không biết phải nói gì ! Tôi chờ đợi đến khi có dịp. Và hai chúng tôi đã hội ngộ tai thế giới bitefight qua lời giới thiệu của Thần Mikio bí ẩn. Rồi tôi đã gửi cho anh một tin nhắn trong thế giới ấy - nơi mà tôi nghĩ là bí mật chỉ của hai người. Tôi viết :

_ Này, nhận em là em gái nhé?

Rồi tôi sốt ruột chờ đến tận sớm hôm sau, cả đêm cứ thấy ngượng và xấu hổ thế nào ấy. Cuối cùng cũng nhận được câu trả lời :

_ Ok. Em gái.

Tôi sung sướng cực độ. Tôi chưa bao giờ có anh trai, nên đến tân lúc này tôi mới hiểu tình anh em là thế nào. Và cũng khi đó, tôi cảm nhận rất rõ một tình cảm thành giữa hai dòng máu xa lạ hòa vào nhau, hóa thành một tình yêu mà tôi cứ hay đùa là : Giọt nước mắt thế kỉ 21 !

Bây giờ hai chúng tôi đã thân quen nhau lắm rồi, tất cả cũng là nhờ diễn đàn Hoa học trò thân yêu cả. Nếu ngày đó tôi không vào diễn đàn thì sao nhỉ ? Có lẽ bao kỉ niệm buồn vui này tôi không bao giờ biết, và quan trọng hơn tôi sẽ mất đi người anh trai tuyệt vời này. Chính vì vậy, tôi phải gửi đến diễn đàn - những người đã tạo lập và xây dựng, lời chúc mạnh khoẻ, thành công và đạt được những gì mình muốn chứ nhỉ !

Heo dễ thương.
T.A.P
Bài này dành riêng cho : motsach_theki
Gửi anh hai : Em yêu và quý anh nhiều lắm !

Lãng tử cô đơn
25-10-2008, 04:48 AM
Hay quá. Chúc tình bạn của heo và motsach ngày càng bền chặt nhé ^^

motsach_theky
31-10-2008, 04:06 AM
ôi
hơi xúc động
uhm
không biết nói gì nhỉ
uhm
yêu em gái nhìu nhé

jainie
01-12-2008, 07:22 AM
hoho, xúc động ghê đó bạn ạ, chúc bạn vui nhé, bạn hơi giống mình, nhờ 4rum mà mình cũng tìm được một chị gái dễ thương ơi là dễ thương nè, nhưng chị í là ai thì... suỵt, bí mật, kekeke:fi:, chỉ mình và chị í bít thui

vanlinh
29-12-2008, 12:11 AM
có một điều tôi không thê hiêu được tại sao lại có ngươi dễ thương vạy tui ước mình cũng có một đưa em gái nhu thế

cobelemlinhdethuong
29-12-2008, 02:04 AM
tui có một anh trai kết nghĩa rất tuyệt vời chúng tôi có rất nhiều bí mật đó

vicofmask
29-12-2008, 02:48 AM
giờ này chắc cả 2 đều rất hạnh phúc. Hãy trân trọng tình cảm này ha !!!!!

giaythuytinhmuahe
17-01-2009, 04:02 AM
bạn có nên cảm ơn trời đã cho bạn niềm vui

kiem khach su phu
17-01-2009, 06:45 AM
sao mả vui thế kia,mh thỉ dang buổn đây nè,hỏng có ai lm bạn hết,chúc tình bạn of 2ban luôn bền chặc nhạ

Dana
17-01-2009, 09:07 AM
Bạn sướng wá! Mjnh mún có anh trai lắm mừ hôk được. Thui mình chúc bạn và anh 'mọt sách' có 1 tình nghĩa anh em thật lâu và sâu đận nha.

Cyclone*
17-01-2009, 11:43 AM
ngưỡng mộ hai bạn ghê cơ

có người hiểu và để hiểu

mình...............:rain:.......

kiem khach su phu
19-01-2009, 06:51 AM
hi!
anh làm anh trai of DANA được k,anh rất vui nếu dana đống ý

Dana
19-01-2009, 08:58 AM
Of couse. Sướng wá! À cảm ơn nha my big brother!^.^

:*Tím_1234*:
30-01-2009, 10:39 PM
mình mới wen longquan va minh k co anh trai.....huhu............ ước gì mình được như họ:ow:

Ljnhnghy_It's me
30-01-2009, 11:39 PM
anh hai tôi toàn '' tra tấn '' em gái suốt thôi...đâu có được như bé Heo và anh Mọt sách này đâu.....:khocnhe:

motsach_theky
09-02-2009, 03:54 AM
anh hai tôi toàn '' tra tấn '' em gái suốt thôi...đâu có được như bé Heo và anh Mọt sách này đâu.....:khocnhe:

Hì hì có thế bên ngoài như thế nhưng bên trong thì ....

vances
12-02-2009, 12:49 AM
mình cũng có 1 ngừoi anh kết nghĩa nhưng tuïi mình ko gặp đã 3 năm rùi........mình xin chúc anh em bạn lun tốt nha!!!!!!!!!!111

THO_TRANG_DE_MEN
20-02-2009, 01:20 AM
heo con nha ai ma de thuong vay ta!chacha anh chang mot sach that may man vi co co nang heo dang yeu wawawaw!chuc t/cum cua 2 anh em nha mot va heo mai ben lau nhe:so_funny::wish:

jainie
20-02-2009, 03:25 AM
Lâu ngày không vào lại đây thấy chị mọt với bé heo được ngưỡng mộ ghê
Hâm mộ quá đi mất :D