PDA

Xem đầy đủ chức năng : Đi ăn đêm ở Hà Nội

leFR
11-08-2005, 09:49 AM
**Với nhiều người dân Hà Nội, ăn nhậu lúc đêm về sáng là hiện tượng lạ lẫm thì một bộ phận những người "làm việc" về đêm hoặc đám thanh niên đua đòi lại coi đây là lúc thư giãn, giải tỏa mệt nhọc và trút bỏ bức bối, cả sự cô đơn vào bia, rượu. ***
**Quanh bờ hồ Giảng Võ, vài con nghiện lang thang vật vờ trong bóng đen trống hoác, cạnh đó là một khách sạn sáng bừng như ngôi sao lạc giữa trời đêm Hà Nội. Đó là điểm ăn đêm sang trọng, giá cả rất đắt đỏ. Khung cảnh ở đây khiến những người đến đây không có cảm giác bây giờ đã là 2h sáng, bởi hàng dãy ôtô, xe máy sang trọng, taxi đi lại nườm nượp, đông đúc. Dưới ánh đèn, mọi thứ đều lung linh và… ngon mắt.

Chọn một bàn nằm khuất phía trong, phóng viên Công An Nhân Dân ngồi nhâm nhi cốc bia mát lạnh sau khi đã uống rượu trên một quán bar ở phường Chương Dương đang đông khách nhất Hà Nội. Nếu như chợ đêm Đồng Xuân đã mang đến nét ẩm thực đặc trưng của người Hà Nội mà ở đó người ta tìm thấy bản sắc văn hoá, những món ăn dân dã có từ bao đời nay để làm phong phú thêm cuộc sống của người Hà thành, thì bên cạnh đó Hà Nội còn có những mảng tối để người ta lạm dụng bung ra nhiều dịch vụ hoạt động trái phép, gây mất trật tự. Không ít tệ nạn, gây rối trật tự hoặc ẩu đả nhau đã diễn ra ở những quán ăn đêm do chính quyền địa phương không kiểm soát hết được. Sự việc xảy ra vào đêm 26/7 trên đường Trần Hưng Đạo cũng xuất phát từ việc nhậu đêm. Anh Lê Quang Huy ở khu tập thể Thanh Nhàn, quận Hai Bà Trưng, sau khi nhậu đêm ở phố Hàng Bồ về chỉ vì va chạm với một nhóm thanh niên, anh đã bị chém chết.

Toky_Vương_Gia
12-08-2005, 12:01 AM
hic' tui dọc ko nỗi đâu , đọc xong chắc fai? mang kính we' !!!!!!!!!!
ko có hình đồ ăn sao? nói nghe cũng đc nhưng có hình thì tuyệt hờn đó bé leFR heeeeeeeee

leFR
13-08-2005, 08:35 AM
nếu có hình thì Post roài

TrangChaiLangMan
20-08-2005, 08:01 AM
Bạn đi ăn đêm bao nhiêu lần ở hà Nội rồi? và hẳn nhiên nữa bạn chắc chắn ko phải là người HN mà có cũng tù lâu ko đặt chân về rồi. HN , nếu bạn ở HN thi thoảng thôi ko cần chơi đêm muộn một chút ra ngoài thui thử coi lại đi mình nghĩ chắc bạn sẽ có một bài viết khác nhiều bài này và thật dài thậm chĩ có lẽ mãi ko hết được đâu.

__max__
21-08-2005, 02:20 AM
post hình thì hơi chứ!!!!!híc...tối nay bạn đi chụp nhé..hehe :P

be tram
21-08-2005, 02:27 AM
ôi các bạn ơi ,mình đang buồn nè,giá mà được ra hà nội nhỉ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

leFR
21-08-2005, 09:03 AM
mình chỉ ra có vài lần thui à , yeah ,mình hổng phải là người Hà Nội

buithihuong
21-08-2005, 09:13 PM
ai cuN~G co' anh dep. hen khi nao` em cung post cho coi

beginning
22-08-2005, 12:06 AM
Post địa chỉ mấy cái quán đó coi ra hữu ích nhứt. Ai ở HN thì xông pha lun còn ai ko ở HN thì mở rộng tầm hỉu bít, lúc nào có cơ hội cũng bít tìm món ngon ở đâu.
http://khomaytinh.com/misc/amthucHN.asp

CongTuLevi's
29-08-2005, 09:36 PM
đi ăn đêm về dễ đau bụng lắm à:D nhưng mờ vẫn thích đi thế mới lạ:lol:

leFR
30-08-2005, 09:47 AM
đói thì đây , hông thì ở nhà ngủ :D