PDA

Xem đầy đủ chức năng : ººFull House® - Tập Viết Lời Yêu Thương

ººFull House®
24-10-2008, 02:46 AM
“Pé FH đo đỏ”, năm nay vừa tròn một tuổi xin gửi đến nhà FH những tình cảm thân thương:huglove:

Vậy là một năm đã trôi qua, một năm nhà FH xuất hiện, một năm có đủ để gắn kết những con người với nhau ? Đó là:

Một TY thân thiện
Một VT bí ẩn
Một Xấu vui vẻ
Một Xinh Xinh dễ thương
Một Kẹo Ngọt chu đáo
Một Candy ngọt ngào
Một KT trầm tính
Một Đầu Đá cứng rắn
Một Ma dí dỏm
Một Đẹp Trai tự tin
Một Ngoan Hiền tinh nghịch
Một Tào Lao dễ mến
Một All4One nghiêm túc
Một Công Chúa Nhỏ nhí nhảnh
Một BBB đa tình
Một Reng nhanh nhẹn
Một Hope xinh xắn
Và một Chuym lặng lẽ

18 con người, 18 tính cách, 18 hoàn cảnh khác nhau. Chúng ta tập họp tại đây, âu cũng là có duyên cả phải không nào ? Người xưa thường có câu:
“Hữu duyên thiên lý năng tương ngộ
Vô duyên đối diện bất tương phùng”
Dù ở những nơi khác nhau, chúng ta chỉ gặp nhau trên mạng, chỉ đọc được những lời sẻ chia qua màn hình, viết lên những cảm xúc qua bàn phím, không một lời nói, chưa từng gặp nhau ở ngoài nhưng dường như có một mối liên kết nào đó giữa mọi người mà “pé FH” chắc chắn rằng nó không phải là “ảo”.

Lặng yên một thời gian, khi trở về, “pé FH” thấy mọi người xum tụ lại với nhau và niềm vui lại đến. Những rắc rối mà nhà mình đã gặp trong quá khứ, hãy để nó trôi xa, tình cảm là một điều không thể ép buộc, không thể gò bó, không thể gượng ép, không thể cầu toàn. Tình cảm chỉ có thể đến một cách tự nhiên, như thế mới bền vững được.

Sự hòa nhập đến khi chúng ta biết thân thiện với mọi người.
Sự yêu thương đến khi chúng ta biết yêu thương người khác.
Sự đoàn kết đến khi chúng ta có tinh thần tập thể.
Sự sẻ chia đến khi chúng ta biết cách lắng nghe.
Và sự vị tha đến khi chúng ta biết cách thấu hiểu.

Còn nhớ không…?
…Những buổi họp room, anh chị em ta đã lập hậu phương cổ vũ tinh thần cho nhau.
…Những phản đối không cho giải tán FH với những tình cảm giành cho nhà mình. Và bây giờ thì chắc chắn rằng nó sẽ luôn tồn tại.
…Những tình cảm mà mọi người đã san sẻ cùng nhau.
…Những người bạn cũ (L2, GCĐ) đã góp một phần làm nên kỉ niệm nhà FH.
Tất cả hòa quyện tạo nên miền kí ức xa xôi, trầm lắng, vui buồn…

[Những ngày đầu tập đi nên “pé FH” còn vấp ngã, nhưng sau này mấy anh chị phải cưng chiều “pé” nhá vì pé nhỏ tuổi nhất nhà mà lị:hihi:]

Và rồi sẽ có khi…
Mai kia chúng ta lớn lên, mỗi người một công việc, mỗi người đều bận rộn, có thể sẽ không online thường xuyên được, nhưng khi nào quay lại nơi này, hãy ghé thăm nhà mình vì nó luôn rộng mở. Hãy biết rằng ở nơi đây “LUÔN CÓ NHỮNG TÌNH CẢM GIÀNH CHO NHAU”, như vậy là đủ rồi phải không ?

Mỗi người sống có những mục đích khác nhau, và “pé FH” cũng có một mục đích là pé qua tuổi mới rồi, mong sao cho nhà mình luôn ấm áp, vui vẻ và hạnh phúc, là nơi để bạn sớt chia những nỗi buồn, là chỗ dựa khi bạn cảm thấy trống trải, là một nguồn vui nho nhỏ khi bạn online và là một ngôi nhà tinh thần đáng yêu của chúng ta.
Hãy “để nỗi buồn theo gió cuốn trôi xa, mang ấm áp đến ngôi nhà bé nhỏ” nhé các bạn:huglove:

FH – luôn luôn lắng nghe – luôn luôn thấu hiểu – thương yêu thương yêu.

“Pé FH đo đỏ - nho nhỏ” nhà FH!

butbi*
24-10-2008, 04:30 AM
chịu vô rùi hẽ bé kưng :huglove:... thiệt tình, đúng là ban... nhà mình chơi change màu làm anh Ma với Kẹo chạy đoán tứ tung lên hết hà :huglove:...

Dù ở những nơi khác nhau, chúng ta chỉ gặp nhau trên mạng, chỉ đọc được những lời sẻ chia qua màn hình, viết lên những cảm xúc qua bàn phím, không một lời nói, chưa từng gặp nhau ở ngoài nhưng dường như có một mối liên kết nào đó giữa mọi người mà “pé FH” chắc chắn rằng nó không phải là “ảo”.

đúng thế, Kẹo tán thành câu nói này nhất trong toàn bài.. dù chỉ có thể gặp thường xuyên anh Cỏ, còn lại, chúng ta chỉ là những mối ll qua hht, qua yh... nhưng... tc trân trong nhau lắm, đúng k cả nhà :huglove:

»¯♥-[RAinie]-ÇønG^ ÇhUa' Nhø-♥¯«
24-10-2008, 04:42 AM
Em yêu FH :huglove: :huglove:

Mưa*
24-10-2008, 05:09 AM
FullHouse vui vẻ và hạnh phúc nhé FullHouse :huglove::hun:

quocuong301
24-10-2008, 05:56 AM
màu đỏ là của bạn nào vậy ta :-"???, anyway I LUV U ALL

butbi*
24-10-2008, 06:15 AM
màu đỏ là của bạn nào vậy ta :-"???, anyway I LUV U ALL

màu đỏ là của Candy ... :andon:... bé Đạp Chai mau quên quá :hum:

Nghìn Thu Xanh Thẳm
24-10-2008, 06:25 AM
Màu đỏ là màu của chung FH mà Bi :hihi:, em nhanh quên rùi:sr:
:hug: "pe' nào đó" một cái:sr::cr:

P/s: I love FH :timup:

ººFull House®
24-10-2008, 06:27 AM
Loạn rồi, chả hỉu màu mè bị sao
Bé nào viết đây :sr: chìa má ra coi :huglove:

butbi*
24-10-2008, 06:31 AM
ủa, k đúng chị Cỏ, màu đỏ là màu của Kiu, Candy mà :bay:

ººFull House®
24-10-2008, 06:33 AM
Màu đen mứi là màu chung của FH ss Cx ui :hihi:
SS Candy :huglove: hun cai nào :huglove:
p/s: còn màu xanh biển là của anh Vui tính àh :phu:

Nghìn Thu Xanh Thẳm
24-10-2008, 06:34 AM
ủa, k đúng chị Cỏ, màu đỏ là màu của Kiu, Candy mà :bay:

Ùi, Candy là màu này nè :cr:, còn màu đỏ trong nhà FH là của chung:hihi:, em nhanh quên rùi:sr:

Màu đen mứi là màu chung của FH ss Cx ui :hihi:
SS Candy :huglove: hun cai nào :huglove:
p/s: còn màu xanh biển là của anh Vui tính àh :phu:

Chùi ui, màu đen là của anh Đầu Đá, bị nhà mình chiếm dụng làm của chung đó, chứ ban đầu ko phải vậy đâu:D.
Từ giờ ko dùng màu đen chung nữa nhá :sr:

P/s: Hem cãi màu mè nữa nhá:sr:, cứ theo như màu mình đã định mà dùng heng. Màu chung là Red + Lime. Ai muốn hông cho ai biết thì dùng 2 màu này nha, hông được dùng lung tung nữa đó :sr:

khói lam chiều
24-10-2008, 06:40 AM
Ô Pho Wăn :rang: :rang: :rang: Làm lại Profile mới đi , lập lại màu mới luôn , tại có nhiều người đổi nick quá mà :rang: Dành cái vé màu RoyalBlue trước luôn :rang:

Nghìn Thu Xanh Thẳm
24-10-2008, 06:45 AM
Khói: màu mè đã có rồi, giờ làm lại thì lại linh tinh cả lên, không được đổi nick trong FH nữa, đổi nữa thì lại linh tinh lần nữa, khó khăn lắm mới có thể nhớ hết màu, giờ đổi cái xọach, không được đâu:sr:, sửa lại profile thui:D

ººFull House®
24-10-2008, 06:46 AM
Ùi, Candy là màu này nè :cr:, còn màu đỏ trong nhà FH là của chung:hihi:, em nhanh quên rùi:sr:

Chùi ui, màu đen là của anh Đầu Đá, bị nhà mình chiếm dụng làm của chung đó, chứ ban đầu ko phải vậy đâu:D.
Từ giờ ko dùng màu đen chung nữa nhá :sr:

P/s: Hem cãi màu mè nữa nhá:sr:, cứ theo như màu mình đã định mà dùng heng. Màu chung là Red + Lime. Ai muốn hông cho ai biết thì dùng 2 màu này nha, hông được dùng lung tung nữa đó :sr:

:so_funny: hông nhớ j` luôn :hihi:

Lill' Kuteo
24-10-2008, 07:17 AM
Vote 5 sao cho ban Full House :D
bài vik hay và tình cảm lém. Chúc nhửng ng bạn trong Full House lun vui ve .

Mây Phiêu Lãng
24-10-2008, 08:44 AM
:cr: Nhà này màu mè nhầm lẫn, tranh luận loạn cả lên!! :cr: Tới 18 người lận, đông vui quá :D:D Chúc FH luôn kề vai sát cánh bên nhau nha...

ººFull House®
24-10-2008, 09:30 AM
Tranh luận gì vậy, trời ơi trời
tuỳ mọi người thôi, màu sắc thế nào kô quan trọng :D

Bài viết này chắc của bé Kiu :D mà cuối cùng vẫn kô nhận ra, chịu luôn

Bad
24-10-2008, 03:12 PM
khỏi ai đoán mà nữa, nhìn một cái là biết là ai và nhận ra là ai ngay kiền mà... chuyện khác thì không thể nói được - còn chuyện trào đầy cảm xúc này đối Candy là quá tầm thường :cool:

công nhận con bé này nhớ dai thiệt... ngay cả màu và nickname từng ty từng tỷ không thiếu một ai, nêu rõ ra quá rõ ràng - ngay cả (L2, GCĐ) cũng nhớ luôn :sr:
giỏi nhất chính là em Candy... thưởng nè, yêu thương tràn chề :huglove: bài viết rất hay!

L2 thì anh biết chắc là đã out rồi - còn GCĐ vì 1 vài lý do nên tạm thơi không có trong danh sách thôi, chứ thật sự mà nói - bé đó vẫn còn tồn tại trong nhà FH, ai diệt bé đó out thì cứ diệt, anh thì không :D

@Mây: thấy 18 người đông vui vậy thôi, loạn hết cả lên rồi :D

butbi*
24-10-2008, 06:15 PM
hixx... có lẽ chị Cỏ đúng, nhưng mà với em, đỏ là của Candy :huglove:... ngay cả cái blog... lúc mới làm, bài viết đầu tiên... cũng là Candy rồi :huglove:...

nhà iu quý, lát nữa, tụ tập yh, ăn sinh nhật FH nha :huglove:

┼ Ms. KIu ┼
24-10-2008, 07:06 PM
ủa, k đúng chị Cỏ, màu đỏ là màu của Candy mà :bay:

Bi ơi là Bi :sick: tớ làm BGK mà sao lại đi viết bài dự thi đc :cr:
chỉ có thể tổng động viên nhà mình viết thôi :cr:

ban đầu tưởng mình Bi nhầm , hoá ra nhìn xuống bà con nhầm quá trời lun :cr::cr: nói dzị hoá ra em chiếm công của "pe' FH đo đỏ " à :meo::meo:
chút nữa họp phải bắt tự thú mới đc :so_funny:

P.S: Sau 1 hồi điều tra và ngâm cứu kĩ càng [hok phải đoán mò đâu nha ], thì em bik chính xác ai vik bài này roài nha :cr: :cr:bà con hối lộ em đi rồi em nói cho nghe :cr::cr:

06.30.09
24-10-2008, 09:15 PM
iu FH đỏ quá cơ :huglove:

Mr.Chuym
25-10-2008, 01:45 AM
Chuym lặng lẽ có mặt :so_funny:. Tình hình thế nào em đã trình bày với ss CX rồi :D. Hy vọng FH mãi là FH :so_funny:

muathutim
25-10-2008, 04:09 AM
Ôi trời 18 màu , 18 biệt danh , loạn cả lên , không biết ai là ai luôn :sr:
chúc cả nhà mãi đông dzui và hạnh phúc thế nhé :tim: