PDA

Xem đầy đủ chức năng : ▓▒░ ♥•▬ Thiên thần và 1 bên cánh của cô ấy ▬•♥ ░▒▓

butbi*
23-10-2008, 08:07 PM
:tim: Buổi đầu gặp gỡ.

Đó là những ngày hè đầy nắng và gió. Lúc ấy, với tôi, bạn là một cô nhỏ xinh iu, hát hay và miệng lúc nào cũng cười thật tươi. Tôi đã nghĩ rằng, chủ nhân của tiếng cười trong trẻo ấy phải là một thiên thần nhỏ. Cảm nhận ban đầu là thế, rất lơ-tơ-mơ phải không bạn?

:tim: “Alone in my heaven” VS “Heaven of Love”
“Một cô bé co ro với nỗi buồn chán – lẻ loi ngay trong chính nơi mà đáng ra nó phải chứa đựng đầy tình thương và sự ấm cúng” <- nghĩ suy thế, nên tôi đã viết một cái comment như lời tâm sự… cũng chính nó đã ghi tên và ghim chặt tôi vào bạn cho đến tận bây giờ :huglove:. Và rồi những lần sẻ chia, tựa vào vai nhau, đã khiến cho cả tôi và bạn ngập tràn trong niềm vui hạnh phúc… Bạn không còn thấy sự quạnh quẽ, cô độc một mình nữa, bạn đã có tôi, có Heaven, có lẽ do cảm nhận được sự ấm áp của tình thân ấy, mà cụm từ “Heaven of Love” đã xuất hiện và thay thế dần cho cụm từ cũ trong bạn, đúng kô?

:tim: Những “âm sắc” in đậm của bài ca tình bạn.

http://www.nhaccuatui.com/m/8bKAT4Sesj

Sóng đôi hát hò bài này suốt từ trong phòng karaoke cho đến vào HHT yêu cầu nhạc. Còn nhớ… đó là một món QTAN nhỏ … Nụ Cười của Thiên Thần – là bạn. Uh, với tôi, đó chỉ có thể là bạn mà thôi!. Và điều làm tôi xúc động nhất, bạn đã chọn chính tiêu đề bài hát đó làm user mới. Bạn biết không? Lúc đó, tui cảm tưởng là, nếu gặp bạn ngay, điều đầu tiên sẽ ôm “thiên thần” một cái thật ấm áp :huglove:

http://www.box.net/shared/static/kz10p85pzq.mp3

Bài hát do chính bạn thể hiện và gửi đến tôi… Lần này nghe xong là lặng người, cảm giác lúc đó trào dâng lắm, bạn ạ! Nó cứ lâng lâng, và làm tôi thấy mình như có thêm hai chiếc cánh xinh, bay bổng lên trên những khóm mây hồng. Tôi đã “nhìn” ra Heaven, với từng góc phòng nhỏ và nơi đó, có những cái ôm ấm áp khi tôi cần, những bàn tay chìa ra níu lấy tôi, khi tôi chới với ngã nhoài… Và bỗng chốc “nhìn” ngang qua, tôi thấy bạn – cũng với 2 cánh nhỏ - đang mỉm cười với tôi… Hì hì, một bức tranh thật đẹp phải không bạn?

Cả tôi, cả bạn – chúng mình đã cùng nâng đỡ, vực nhau đứng dậy biết bao lần. Khi một cánh chấp chới thì có mặt. [Bà] ấy với chiếc đũa thần xoa dịu trên tay, phút chốc là mọi thứ buồn đau kia, tan biến như chưa hề xuất hiện…

Ai đó đã nói rằng: “Người bạn thật sự sẽ thấy được hết mọi cảm xúc của bạn mình”. Điều này đúng lắm, bạn nhỉ? Bạn có nhớ những lúc “tâm trạng”, bạn đã nói hết mọi thứ và dựa vào tôi. Những phút giây ấy, tôi thấy mình như mạnh hơn và ngây ngất trong niềm tự hào… vì đã nhận ở bạn sự tin tưởng tuyệt đối mà không phải ai cũng có được điều ấy :huglove:. Tôi vui vì có thể chia sẻ được với bạn không phải chỉ khi bạn cười, mà cả lúc buồn chán, bạn cũng đã tìm đến tôi.

Tôi không biết bằng cách nào và làm như thế nào nhưng tôi sẽ cố, tôi muốn lúc nào ở bên Heaven và bên tôi, bạn luôn cười thật tươi như thế này:

http://i77.photobucket.com/albums/j44/123456719000/Hoi_Vit_Bau/Nai_Cao1206.jpg

http://i77.photobucket.com/albums/j44/123456719000/hhtofff/S7304586.jpg

http://www.box.net/shared/static/yle4z0kpnf.wma

"Bạn iu ạ! Tôi tham gia cuộc thi này không vì thứ gì ngoài tìm cho mình một nơi để viết về bạn, về những gì chúng mình đã trải qua. Tôi không viết quá dài vì nó sẽ loãng mất thứ tôi muốn nọi Tôi sẽ mượn màu Deep để viết bài này nhé, vì với tôi, nó đậm sâu và khắc vào đầu... Người ta bảo, tình cảm chỉ thể hiện là được, nhưng với tôi, đây là điều-cần-thiết. Đây sẽ là nơi, mình chạy ào vào, sau mỗi lần mệt mỏi và vấp ngã nhé?!"

:tim::tim::tim:
Vâng - Tôi đang viết về bạn của tôi: [B]Nụ Cười Thiên Thần
( ♥ Công Chúa Nhỏ - bà iu - Heo Hồng Đại Ka - Bánh Bèo ♥)

starfish_and_my_dream
23-10-2008, 08:10 PM
hihi ^^ tình củm của ss với bạn chị vui thiệt ^^

.•ღ Mít Sa ღ•.
23-10-2008, 08:56 PM
:tim: Thiên Thần Hộ Mệnh :tim:

Kem Dâu iu dấu....tui đang ở Công ty....thì con trai Sour gởi cho tui cái link này......

Bà iu bít ko...sáng nay đi làm mắc mưa...ngồi trong phòng máy lạnh....cứ nghĩ là hum nay thế nào cũng bị cảm lạnh....nhưng bà iu bít ko...giờ tui đang rất ẤM ÁP....phải nói là có thể SỐT chứ ko cảm lạnh được nữa....Vì hơi ấm của bà đấy bà iu :huglove: hơi ấm từ tình bạn đẹp đẽ và đáng quý bà đã dành cho tui...Thiên thần hộ mệnh của tui.....:huglove:

Đêm qua khi bà nhắn tin cho tui í...cũng là lúc tui vừa hoàn thành món quà bí mật dành cho bà :dance: trùng hợp ghê chưa bà....giờ thì mắt tui đang ướt nè....và miệng tui đang cười rất tươi...tym tui đang đậm thình thịch.....(hông phải đập như lúc mới iu đâu nha...nhịp đập này nhanh nhưng ổn định....dễ chịu lắm bà iu àh )

Hạnh phúc....

Từ cái ngày định mệnh ấy...bà bít ko...Tui đã bít mình sẽ ko bao giờ Alone nữa....Tui có bà....có Nhi...có Heaven iu....và giờ là cả đàn vịt bầu.....Tất cả những hạnh phúc tui đang có.....đều bắt nguồn từ cái comment lơ-tơ-mơ của bà đấy bà iu àh.....

Iu bà vô vàn :huglove: (more than i can say í....:hum:)

P/s: bà iu chờ nha....tui sẽ vs cái bài này của bà :3nhay:

♥Nước Mắt Thiên Thần♥
23-10-2008, 11:12 PM
2 bà nì ghê quá.. quăng tui qua 1 bên luôn... bo xì luôn cho koi :so_funny:

Đùa thoai... mong rằng tình cảm mãi mãi ko phai.. dù bất cứ chuyện gì xảy ra đi chăng nữa :huglove:

.•ღ Mít Sa ღ•.
23-10-2008, 11:31 PM

Đùa thoai... mong rằng tình cảm mãi mãi ko phai.. dù bất cứ chuyện gì xảy ra đi chăng nữa :huglove:

:3nhay: cái bà Bánh Bao nì....Bài này là mở màn thui....I và E xuất hiện trc'....sau òi.....sau òi.....mới có EIA mà.....Sắp có show lớn bà hén :hun: chủ nhật ơi...mau đến...chờ đợi mòn mỏi cả tuần :hum:

♥Nước Mắt Thiên Thần♥
23-10-2008, 11:38 PM
Làm bùn 50s :meo:
hehe.. tui đang mong đến CN nà bà kưng :dance:... còn cái dzụ "..." nữa chứ :huglove:

butbi*
24-10-2008, 04:27 AM

bé Bánh Bao: :huglove: thay cho lời nói nè, tự vì Bi "ẹ" môn văn lắm bé Nhi, nên "chơi" được 1 bài về 1 người thôi hà, k thì chắc nó "loãng" lắm... tc dành cho Nhi thế nào thì bé cũng biết mà, đúng hoh kưng :huglove:

bà iu: tối qua tui cũng sùng sục sôi, khi viết về bà đó, bà iu ạ... Heo Hồng Đại Ka... sóng đôi cùng Yoyo Money... và Bánh Bao Siu Nhưn nhé (đặt bà kia là Bánh Bao Siu Nhưn đi bà :sr:)

Trang Sassy
24-10-2008, 11:52 PM
Ghen tị quá :meo: 2 chị này làm rớt nước mắt vì cảm động và ghen tị nè :khocnhe: :khocnhe: bắt đền đó !!!!!!!!!

Hic hic, chúc cho 2 bà chị iêu quái luôn ở bên nhau nhá :hug:

Mong là năm sau vào SG đều đc gặp cả 2 chị :hun:"

.•ღ Mít Sa ღ•.
25-10-2008, 12:08 AM
3 cánh giờ đã giống nhau òi :3nhay: iu là iu quá...iu là iu ghê :hum:

Ngày Mai ơi.....Mau đến....Chờ cái Chủ Nhật này Lâu lắm òi :so_funny:

--> Bé Trang : Vào SG hông chỉ gặp 2 bà chị đâu em...mà gặp cả bầy Vịt Bầu í :huglove:

†º°¨ђm_q§¨°º†
25-10-2008, 12:25 AM
tình củm của mấy ss nòng nàng, nóng bỏng quá :sr: ganh tỵ chết đc :khocnhe: kỉu này sao có ngừi iu chài :hihi: :so_funny:

ss Bi viết hay dể sợ :hihi: đọc xong chắc ss U gào lên..... khóc 1 cách không kiềm chế quá :anhPha:

Dĩ nhiên là em nhỏ hơn, ít gần các ss hơn.... nên chẳng hỉu đc thứ tình cảm của các ss thiên liêng đến thế nào :hihi: nhưng thật khó để có đc 1 ngừi bạn tốt đúng hem nè :rang: em hy vọng rằng tình cảm này sẽ mãi & mãi mãi :huglove:

butbi*
25-10-2008, 09:40 PM
pà iu: tui vẫn chạy vô đọc cái cmt liền ngay sau đó của bà lại mãi... cơn sôt tình bạn lan toả... uhm, tui cũng bị thế mà bà :huglove:... hum nay sẽ là 1 ngày đáng nhớ hen bà... tui đang ơ NVH Thanh niên nè :huglove:... đợi chị Kem quá... tui đáng ra 11.00 mới xong, nhưng xin má Ngọc chạy về sớm, qua trú phòng net bên này :sr: :flower:

bé Tr: :huglove:... em năm sau nhé... :covu::covu: nhất định phải vô nhé... bọn ss chờ em đó, rồi em sẽ biết thế nào là Hội Vịt Bầu :sr:

bé Út: em gặp bà uyên rùi, có thể những gì ss cảm nhận ở Uyên, cũng là điều em từng nhận thấy ở ss ấy, đúng k em :huglove:... ss nhớ cái hẹn ở hè năm sau đó :huglove:

†º°¨ђm_q§¨°º†
25-10-2008, 11:43 PM
em thấy những gì ss nói về ss U không quá tý nào :hihi: đúng khi nhìn vào ss U ai cũng nghĩ ss ấy là Thiên Thần :hihi: nhưng trái tim của cô Thiên Thần đó quá bé nhỏ :hihi: và dể bị tổn thương :sr: nên có đc 1 ngừi bạn như ss là quá đúng :dance:
Khi gần 2 ss em thấy có 1 cảm giác an toàn :rang: đôi khi hơi khó chịu 1 chút :anhPha: khoãng cách tuổi tác & cách suy nghĩ đó mà :kaka: Có nhìu lúc em nổi cơn lên :hihi: cũng làm ss U bùn :khocnhe: nhưng ss U chưa bao giận em :bighug: đúng là big ss :hum:
Chắc chắn ss Bi cũng thế nhỉ :hihi: em thì chả mún gì hết :anhPha: chỉ mún ss Bi & ss U dẫn em đi en kem thui :so_funny: cái hẹn này không thể quên đc :covu:

Trang Sassy
26-10-2008, 12:22 AM
bé Tr: :huglove:... em năm sau nhé... :covu::covu: nhất định phải vô nhé... bọn ss chờ em đó, rồi em sẽ biết thế nào là Hội Vịt Bầu :sr:

Rầu..rầu..em mong chờ gặp Bầy Vịt Bầu đó quá chừng mà :khocnhe: :khocnhe:

butbi*
26-10-2008, 06:09 AM
ss ấy là Thiên Thần nhưng trái tim của cô Thiên Thần đó quá bé nhỏ và dể bị tổn thương

chính xác tuyệt đối :hum:, đó cũng là điều mà ss với ss bánh bao đang cố gắng lấp đầy lại nè em :huglove:... những ng quen thân, gặp gỡ, tiếp xúc và gắn bó đều cảm nhận thế...

hihi, Uyên có cách nhìn và giải quyết vấn đề hay... em là Út, dĩ nhiên ss ấy k đi giận em làm gì :huglove:, thương còn hoh hết nữa là... "Út iu của ss, ss iu Út nhất nhà nè, tất nhiên thương Út cũng nhất nhất luôn..." <-- QTAN từ Uyên gưi đến em mà ss ấn tượng nhất nè :huglove:

bé Tr: em mà vô đây, ss tân trang cho em thành Vịt luôn nha :huglove:

<ngày mai đem thêm teddy iu vào... và những cái tình cảm giành cho bà iu :huglove:>

.•ღ Mít Sa ღ•.
26-10-2008, 09:31 AM
hic hic....1 ngày mệt mỏi rã người....nhưng về là mở ngay HHT lên và...theo chân bà iu :3nhay:

hic hic....sao mọi người iu mình thế.....iu mọi người quá chừng....hum nay.....là cái sinh nhật mà mình đc tham dự vui nhất từ trước đến nay....gắn bó.....thân thuộc....ấm áp....:hun:

Iu vô vàn các hội Vịt nhà mình....mai sẽ lọc hình post lên :3nhay:

Út Minh : :huglove: ss sao mà giận em chứ nè....mỗi lần em pm hỏi ý kiến ss chuyện gì là 1 lần ss vui thầm trong lòng......thiệt lúc ấy ss cảm thấy ss đang đc là chị cả....đang giúp em dù chỉ là việc rất bé tí....nhưng mà ss cảm nhận đc em quý ss và tin tưởng ss......:huglove: icon thay cho những gì ss mún nói :huglove:

Bé Trang : hihi....vào òi bít cái mức độ kinh dị của bầy vịt bầu.....cái ao vịt hum nay náo loạn.....từ nay bầy vịt mà đến là ai trong ao vịt cũng bít :so_funny:

----> Nhìu hình đẹp lém....nhưng chờ tui xử lí hậu kì đã nha 2 bà iu :dance:

†º°¨ђm_q§¨°º†
26-10-2008, 06:42 PM
ss Bi : càng lấp đầy thì đôi cánh kia càng vững chắc :hum: em đã nói rùi mà :hihi: 1 ngày nào đó ss U sẽ cất cánh bay lên Heaven :hum: còn em với ss đi theo ké ha ss :hihi:
Vì em bik ss U thung minh :sr: như tên của em :so_funny: nên em mới dám ask ý kiến của ss ấy hoài :rang: em cũng iu ss lắm :bighug:

ss U : em bik là ss tuyệt nhất :hum: có ý kiến của ss em càng mạnh mẽ :hihi: chỉ là đôi khi em lung túng quá hem bik làm gì, nên pm hoài cho ss :so_funny: nhưng mà em bik ss sẽ hem thấy phiền :sr: đúng hem ss :hihi:

ss lun là chị cả của em :huglove:

đến đây em ít comment lại nhá :anhPha: vì sợ chuyển sang 8 :so_funny:
iu 2 ss :bighug:

♥Nước Mắt Thiên Thần♥
26-10-2008, 07:05 PM
:hihi: Mụ già Uyên thấy ghét dzậy mà sao ai cũng iu hết chơn dzị kà :so_funny:

Hôm qua dzui lắm lắm lun íh :hihi:
Đang chờ hình của bà Bi nà.. dzới mụ già lọc hình gòi đưa lên lun :meo:... thèm xem hình quá kơ :dance:

06.30.09
27-10-2008, 04:55 PM
ss U rất hiểu tâm lý của ng ta...và nhiều khi đoán bik đc ng ta đang nghĩ gì...muốn làm gì...:mpl: nhiều khi em cứ ngỡ rằng ss đọc đc suy nghĩ của em đó :mpl: ss đã từng bảo là...những gì em đang trải qua bây h thì ss đã experienced nó từ lâu rồi...và ss hiểu cảm giác đó...ss cho em lời khuyên...em rất cám ơn ss đã chịu cho em "bother" lúc đó và ko cảm thấy khó chịu gì :mpl: nhiều khi ngồi ngẫm nghĩ lại thấy mình quá là :ham: i think i'm falling in love with you and your personality :flower:

ss Bi cũng là 1 ng chị mà em iu quý trong hht từ trước đến h :mpl: ss Bi cũng cho em những lời khuyên rất là chính đáng...và ss hay bảo em còn kon nit :sr: nhiều lúc em trẻ kon thiệt ha ss ha..cứ làm phiền mọi ng vì những chuyện ko đâu vào đâu cả :mpl:...

thật ấm áp khi có 2 ng chị lớn bên mình :huglove: :huglove:

.•ღ Mít Sa ღ•.
27-10-2008, 10:23 PM
Tình iu nhỏ (sún răng):

Ss coi em , Bé Minh và Bé Dâu là những cô em gái thật sự của ss mà....thiệt ra nhìu khi ss bít mấy em đang bùn....nhưng chỉ có thể ở bên cạnh, an ủi vào cho lời khuyên thui.....nhưng mà ss thấy....vẫn hông đủ...nhìu khi mún ôm mấy bé vào lòng lúc mấy bé đang bùn...mún đá đít mấy cái khi mấy đứa đang suy nghĩ lung tung....mún cùng "hóc" chung....mún dẫn mấy đứa đi măm kem chung.....nói chung là ss mún làm nhìu thứ lắm....nhưng mà giờ vẫn đang chờ đợi.....và đơi chờ :huglove: :huglove:

Bánh Bao 40k:

oạch....bánh bao ghen tị nhá...hư nhá :andon::covu:

Út Minh :

Út Minh iu.....nói chung là lời nói.....ko thể hiện đc hết tình cảm của chị cả và em út nhà mình đâu :cutelaugh: khi nào em về ss sẽ cho em thấy nha....giờ thì ss vẫn để tình cảm trong két sắt (:hun:) khoá lại......ss chỉ có thể bên em....và cho em lời khuyên khi em cần ss.......mà hông có đc nói là phiền nha....cả 2 đứa lun.....Bé sún và Út Minh......có gì thì cứ hỏi ss...ss bít thì ss sẽ trả lời liền...hông bít thì ss vò đầu 2 bà kia cùng suy nghĩ.....:3nhay:

:tim: :tim: :tim:

butbi*
29-10-2008, 02:54 AM
"Có những phút giây, con người ta mỉm cười hạnh phúc, đến nỗi chỉ muốn tan biến vào không khí để có thể hoà quyện vào khoảng khắc ấy…mãi… mãi…

http://i77.photobucket.com/albums/j44/123456719000/Hoi_Vit_Bau/26_10_a_big_day/bi_261008_007.jpg

tựa vai
……………………………………........ .........................................… lặng nghe
…………………...…....................... ......……thiên thần thủ thỉ

Chỉ cần 1 chỗ dựa, im lặng thôi… thế cũng đã nói lên rất nhiều điều rồi. Vai tôi có lẽ không to lớn gì, nhưng sẽ không để bạn phải bước hụt chân đâu, bạn iu :huglove:

Trong góc phòng karaoke, sóng đôi lượn qua lại trên lối mòn ở Giang Điền và Ao Vịt… đó là một trong những khoảng khắc mà mỗi khi “ngoảnh đầu” ngó lại, lòng tôi lại nhảy rộn ràng lên!!!

http://i77.photobucket.com/albums/j44/123456719000/Hoi_Vit_Bau/26_10_a_big_day/bi_261008_016.jpg VS http://i77.photobucket.com/albums/j44/123456719000/Hoi_Vit_Bau/26_10_a_big_day/bi_261008_017.jpg

Tấm ảnh này nhìn vào tưởng chừng rất bình thường, nhưng với cả tôi và bạn, nó… vô giá, không gì có thể cân đo đong đếm được, đúng không nào? Hihi, tôi ví nó là lò sưởi ấm, là thuốc trợ lực… vì ngay lúc này đây - đang rất mệt mỏi (hôm nay tôi thi lt nè, bạn iu) nhưng… nhìn vào tấm ảnh, bản thân tôi lại chộn rộn lên, tôi muốn viết ngay bây giờ những dòng chữ tiếp nối hiện ra về bạn…

“Niềm vui sẽ không trọn vẹn nếu như không phải ở Ao Vịt…” – món quà ý nghĩa đầu tiên mà bạn iu đã “làm” từ tuần trước đó. Rồi bé “teddy bear”… bạn còn nhớ bạn nói câu gì vào buổi tối đó không?

http://i77.photobucket.com/albums/j44/123456719000/Hoi_Vit_Bau/26_10_a_big_day/HeoHong_To_Yoyo.jpg

Ừa, Teddy sẽ ở bên tôi, truyền sức mạnh và giúp tôi vượt qua tất cả những rắc rối trước mắt. Giờ đây, mỗi đứa đều có một “bản sao của thiên thần hộ mệnh” ở bên. Ấm lòng, và thấy rằng… bạn ở rất gần tôi.

<cho ngày 26, tại Ao Vịt với bạn>"

[bài viết này được trích lại từ My Diary... từ ngày 27/10... nhưng vì lý do chưa có dây cáp gắn vào máy, nên mốc thời gian trong bài, có thể bị hiểu sai :bay:]

butbi*
30-10-2008, 06:19 PM
Gió hãy phụ tôi làm cho bạn...

Đừng...

...để tâm đến những đều không có trong danh mục.

...để trái tim mình phải tiếp tục thổn thức và rối loạn.

...để bản thân mình không kiểm soát được... tất cả...

...để bản thân mình mệt mỏi

Vì... đơn giản... chúng ta là "cánh" của nhau, bên cạnh bạn còn có tôi, bánh bao, và nhiều người nữa...

Tôi tin là những gì "gió thoảng" kia sẽ không làm "đong đưa" bạn tôi... và chính bạn đã bảo "tôi không để ý đâu". Nhưng còn cái "M&W", "trọng lượng" của nó chắc là khá lớn, hy vọng bạn....không bị đè bẹp dưới sức nặng của nó... :huglove::huglove:

♥_Vampire_♥
02-11-2008, 12:20 PM
Mấy cái hình đẹp quá, bài viết cũng hay nữa, nhạc nghe cũng lãng mạn...cái gì cũng được hết...công nhận bái phục em Bi luôn...quá hoành tráng :)

butbi*
02-11-2008, 08:19 PM
"Có những thứ vô hình, nhưng cả người "cho" và "nhận" đều thấy ấm áp, đó chính là báu vật tình thân"

http://i77.photobucket.com/albums/j44/123456719000/Hoi_Vit_Bau/Yoyo_to_HeoHong_a_hug.jpg

Đọc cái stt ấy, kí hiệu >: D< liền chạy ra... 1 cách tự nhiên... vì bạn cần được sưởi ấm cấp kì...

Sức nặng của mưa, của tâm hồn đã làm cho bạn "mỏi" cánh, thấy bản thân sắp "rơi" và thấy cơ thể như muốn đóng băng lại...

Ừ, chỉ một cái ôm (dù là biểu tượng), bạn cần một cái gì đó "níu" bạn lại, xua bớt đi cái lạnh đang xâm chiếm kia... Và, bạn đang chờ tôi, phải không?

http://i77.photobucket.com/albums/j44/123456719000/Hoi_Vit_Bau/DSC02833.jpg

Trái tim của tình bạn, tình thân, sẽ là hình ảnh để bạn nhớ rõ... bên cạnh bạn còn có tôi
:covu::covu: Thiên thần cố lên, thiên thần cố lên :covu::covu:

Cả tôi và bạn, mình cùng ghi nợ cái >: D< này, đến ngày "ao vịt", mình sẽ trả "nợ lẫn lãi", nhé bạn :huglove:

Tôi cũng chỉ cần biết được bạn ổn, thì tự dưng "ấm áp" đó "lan toả" qua bên tôi... Quả thật là sự kì diệu, đúng không bạn...

Ừ, kì diệu... bởi vì, nó là báu vật - là sức mạnh của tình bạn :tim:

Anh Chàng Đa Cảm
05-11-2008, 03:01 PM
MỘt tình bạn đẹp :)

nghĩ lại hình như miềng hok có ai thân trên HHT :mecry:

Tự dưng nhớ đến chuyện ở Anh có hai ông làm lễ kỉ niệm tình bạn Vàng của 2 ông í :sr:

Có lẽ mình nên suy nghĩ thêm cho ACA về tình bạn nhỉ :sr:

butbi*
07-11-2008, 07:04 PM
Thiên thần ơi! Bạn đang mệt lắm phải không?

Lại đây, lại đây nhé! Tựa vào vai tôi và tạm quên những “gai góc” của cuộc sống đi. Mình sẽ cùng ngắm Heaven, ngắm mây hồng trôi lững lờ và cùng ngân ca những giai điệu lắng đọng từ trong tim của bài ca tình bạn… Ơ… mát rượi… trong lành… gió đến rồi đấy. Gió cũng theo tôi, tặng bạn những làn hơi nhẹ nhàng, đủ để khung cảnh lúc này thêm bồng bềnh.

Hì, ngó qua thì bạn đã khép mắt rồi. Bạn ơi, ngủ đi nhé! Bây giờ tôi sẽ là mắt, giúp bạn thấy những thứ mà vô tình mình đi ngang qua nhé…

http://i77.photobucket.com/albums/j44/123456719000/linhtinh/34.jpg

♥ Một cánh đồng tít tắp đầy những hoa ly... 1 màu hồng xuyên suốt. Ở vị trí của mình, phóng tầm nhìn chỉ thấy nó trải dài thật dài, bạn ạ! Bạn thích nhất là hoa ly nè. Tôi đang tự hỏi có nên đánh thức bạn không?... Nghĩ kĩ rồi… những giấc êm đềm như vầy, rất hiếm hoi với bạn. Tôi sẽ “thả” hết những gì tôi thấy ở thời điểm này vào một hộp thủy tinh thật đẹp. Thế là bạn tha hồ tìm được “cánh đồng ly” khi muốn rồi nhé! Hương ly lan tỏa quanh bạn đó… Mà… bạn đang mỉm cười với tôi hay với hương ly đây? ^.^

♥ Bóng ly dần xa khuất, và gió cũng đã thôi bồng bềnh, chắc còn vương vấn chất nhẹ nhàng của ly chăng? Nói lời tạm biệt cùng ly và đến với một nơi đầy màu sắc khác: có tiếng chim hót líu lo, tiếng nước chảy róc rách và… kia rồi… cầu vồng.

http://i77.photobucket.com/albums/j44/123456719000/linhtinh/118803800610.jpg

Cầu vồng 7 sắc thiệt là đẹp… Nhất định rồi, tôi cũng sẽ “nhốt” cả hình ảnh này vào chiếc hộp to thật to, to đến nỗi, những lúc buồn, tôi và bạn sẽ cùng vào đó, hòa cùng thiên nhiên và… tuột cầu vồng nhé!?

http://i77.photobucket.com/albums/j44/123456719000/linhtinh/rainbow.jpg
<:tim:tung tăng đón mọi thứ tươi đẹp nhé bạn, tóc ngắn + tóc dài, cũng như Chocolate và Dâu, mãi là bạn :tim:>

Bạn iu giờ thì say trong giấc hồng rồi. Thiên thần lúc nào trên vai cũng trĩu nặng gánh lo toan hết. Chỉ trong giấc ngủ, bạn mới bềnh bồng, nhẹ nhàng tâm trạng….

Hì, có lẽ, tôi bỏ cầu vồng vào hộp gây tiếng động quá to, làm bạn thức giấc rồi. Bạn… nhìn lúc này, đã đỡ hanh hao và mệt mỏi hơn rồi. Vươn 2 cánh trở mình, long lanh nhìn hộp thủy tinh và cầu vồng 7 sắc với ánh mắt thích thú… Lại đùa giỡn, tươi vui… bạn đã trở lại sức bật ban đầu. Vậy nên… cứ như thế nhé bạn… tìm giấc ngủ mỗi khi mệt mỏi. Tôi cũng chỉ mong bạn yên ổn. Với tôi, bạn rất quan trọng, và tôi không chấp nhận, dù là kẻ nào đi nữa, làm đau thiên thần của tôi...

♥:tim:♥:tim:♥

Buổi dạo chơi kết thúc,
thiên thần và bạn của cô ấy lại trở về Heaven
và tiếp tục thói quen sóng đôi :huglove: