PDA

Xem đầy đủ chức năng : Gởi tặng người chị yêu dấu

matngoc745
22-10-2008, 06:01 PM
Chị bík hok từ lúc qua Mỹ đến giờ chị là người bạn thân nhất của em. Từ lúc gặp chị em thay đổi nhiều lắm em cười nhiều hơn, thân thiện hơn trước và chịu khó học hơn nữa vì em hok muốn thua chi đâu:cuane:. Em và chị quen nhau thật sự rất hài hước mà mỗi lần sau này nhắc lại em với chị phải phì cười vì sự ngốc nghếch của em :blinking:. Hồi đó chị học hè chung với anh em, bạn ở trong lớp nói chị là bồ của anh em vậy là em liền chạy đến hỏi chị rằng chị có phải là bồ của anh em hay hok ( nhí nhảnh we' ^_6):nhi:. Đúng vào năm đầu tiên của em ở cấp 3 thì chị và em học chung ( cách xếp lớp khác với vn). Lúc đầu em hok dám nói chuyện với chị ( vì cái mặt hằm hằm sát khí của chị đó ^_^):yike2:. Nhưng hok bik từ lúc nào em và chị lại chở thành bạn thân của nhau :welcome2:. Đi đâu có chị thì luôn luôn có em , việc do như đã thành một thói quen. Đôi lần em và chị giận nhau bảo giờ em cũng là người xin lỗi trước ( vì tính chị là vậy muốn người khác xin lỗi trước mới chịu :cr:) nhưng sau đó chị lại cười và xin lỗi em :huglove:. Mỗi lần vào lớp em và chị lại nói chuyện suốt tiết :icon_cung:. Mỗi lần em buồn thì chị lại an ủi ( la thì đúng hơn :ham:) và mỗi lần chị bùn thì em cũng an ủi chị và ngồi....... nói nhảm với chị. Ở bên chị lúc nào cũng có những nụ cười thật hạnh phúc. 1 năm trôi qua em và chị cũng có nhiều những kỉ niệm vui buồn với nhau. Đôi khi đi bên chị ; chị lại nói ước gì bọn mình có thể ở bên nhau thế này mãi mãi ( lại đến giờ nói nhảm :icry:). Em nói rằng em sẽ ở bên chị cả đời ( hơi nổ chút xiu :step:). Nhưng rồi một ngày hok bik vì chuyện gì mà em và chị cãi lộn, hok như những lần trước chỉ cần em nói xin lỗi trước là xong , lần này chị hok nói chuyện vớ em cả 1 tuần nay (em hiểu tính chị hok bao giờ giận ai lâu bao giờ). Em đã có linh cảm hok may và rồi đó đã thành sự thật , chị hok còn ở bên em nữa. Em hok bik lý do gì chị giận đến như vậy cho dù em đã cố làm lành với chị nhưng là vô ích:confused:. Em đã khóc vì nhớ những câu nói shock của chị em mình :omg1:. Bây giờ em chỉ còn có 1 mình, em hok muốn chơi thân với ai giống chị để rồi lại cảm tháy hụt hẫng khi người bạn thân của mình bỏ rơi mình tiếp. Em rất nhớ chị rất nhớ chị. Nhớ cả những món đc. ăn ở nhà chi. Nhớ những buổi chiều đi bộ về cùng chị để đc. nghe chị chọc em cười. Bây giờ em mới nhận ra đc. tình bạn thật sự giữa chị và em quý như thế nào thì em đã hok còn chị bên cạnh nữa rồi. Có phải em chậm tiêu quá phải không chi? :cobe:

Người gởi : Baby bu
Người nhận : Vịt cổ lùn. ^_^

Ps: Chị Vịt cổ lùn ah` nếu chị đoc. đc. những dòng này thì đừng giận em nữa nhoa. I miss u, chị vịt cổ lùn.:huglove: