PDA

Xem đầy đủ chức năng : Nếu bạn thấy cô đơn

Tháng Tư
22-10-2008, 05:57 AM
Nếu em thấy cô đơn ( mưa buồn ) thì em cứ nhắn tin cho chị
Chị ko ở cạnh em nhưng chị sẽ luôn lắng nghe những gì em nói !
Em yêu mưa
Chị cũng yêu mưa
Em dùng màu xám cho chữ viết ở HHT
Chị cũng vậy..
Em bảo màu xám u buồn ko hợp cho chị
...Màu xanh chị nhé
Chị dùng màu xanh
Cầu mong nhiều hy vọng đến với ước mơ
Em ít nói
Em nhút nhát
Chị muốn mở lòng em ra
Chị sẽ dắt em ra khỏi sự nhút nhát tự ti
Cô bé ơi! cuộc sống dẫu còn nhiều khó khăn ! nhưng cô bé hãy cố gắng lên! Những gì chị đi qua, chị sẽ truyền đạt cho em
Những gì chị chứng kiến... chị sẽ kể em nghe
Mưa à ! yêu mưa ! hẹn 1 ngày tương phùng

Nếu nhóc thấy cô đơn ( DarkMythology ) nhóc hãy nhớ đến chị
Những lúc online nhận được tin nhắn của nhóc , chị đọc mà vui! dù đôi lúc chị ko có nhiều thời gian để mà nhắn tin lại nhóc đừng buồn nhé!
Cảm ơn nhóc về tất cả, cảm ơn nhóc đã bên cạnh chị những lúc chị buồn nhất ! Chị sẽ tốt thôi!... Mong những ngày online luôn có tin nhắn của nhóc dù chỉ là đường link bài hát

Nếu anh thấy cô đơn ( Lệ Đá ) anh hãy nhớ đến em
" Chuẩn bị tinh thần gặp em chưa "? đó là câu đầu em hỏi anh khi anh muốn mời em cà phê
" Lệ đá thấy Chảnh hơi chảnh " đó là câu cuối cùng khi anh nói chuyện qua điện thoại lần đầu tiên với em
.. Anh em ta gặp được nhiêu lần nhỉ? chắc tầm 3 lần ! Mỗi lần anh đưa em đi chơi đều đến 1 địa điểm khác nhau ! Đôi lúc em thấy choáng vì sự " quý phái " của anh. Đôi lúc em thấy buồn cho chuyện của anh ! Em khuyên anh - anh ậm ừ ! Em muốn giận anh - mà ko được!
Em cần 1 người bạn
Anh cần 1 người sẻ chia
Ta cần nhau như sự sống cần nước
Tình bạn là thế ! Không bị giới hạn bởi giàu nghèo xấu đẹp
Tình bạn là thế ! Để có hôm mưa anh cũng lặn lội đưa em đi lấy đồng phục
Mãi là bạn tốt anh nhé! Em sẽ bên anh như một người thầm lặng !

Nếu Aikia thấy cô đơn... hãy nhớ đến Em
ta quen nhau qua HHT
ta chia tay nhau qua HHT
Aikia luôn bên em khi em đau và tuyệt vọng
Aikia cho em nhiều điều vui
Aikia sẳn sàng quát khi em cứng đầu
Đầu năm học
" chắc em sẽ ko đi học ,em đi làm "
Aikia lặng lẽ gửi tiền đến cho em
Em khóc vì xúc động
Aikia bảo " anh chỉ giúp những gì anh có thể, ko cần đền đáp, chỉ cần học tốt và khi có điều kiên giúp lại người khác là aikia vui "
... Icon cười...
Aikia biến mất
Em tìm...
Lâu rồi nick yahoo ko sáng
lâu rồi HHT aikia ko login
Có phải chăng Aikia là cơn gió chỉ đến bên em rồi biến mất như chưa từng đến?
Có phải Aikia vẫn đang đứng nơi đâu đó dõi theo em? Hãy xuất hiện đi anh ! hãy xuất hiên để cho em 1 lí do! hãy xuất hiện để thấy em ko còn trẻ con nữa!
.... xuất hiện dẫu với 2 chữ TÌNH BẠN!

Trong tôi luôn có bạn dẫu tôi ko nói ra
Bên bạn luôn có tôi dẫu tôi ko đứng cạnh
Chỉ cần bạn buồn tôi sẽ lắng nghe, tôi sẽ làm cái thùng rác trút hết ưu phiền cho bạn!
bạn ơi! Hãy sống thật tốt
bạn ơi! hãy gìn giữ mãi tình cảm này...
Tôi yêu bạn
...
(tặng mưa buồn , lệ đá ,DarkMythology, 1 người xin giấu nick )

muathutim
22-10-2008, 07:44 PM
Có lẻ mưa buồn là 1 người may mắn vì đến giờ này đã có 2 người viết về bạn ấy. hi vọng điều đó sẽ làm mưa thêm ấm áp :tim:

Pha Lê Tím
22-10-2008, 08:49 PM
Cũng ko biết nữa
Ko biết có phải mưa buồn là người hạnh phúc hay chính những người bạn của mưa buồn hạnh phúc. Vì cô ấy chắc là 1 người bạn tuyệt vời, 1 người bạn tốt. Mà trong cuộc sống có đc 1 người bạn như thế là cả 1 niềm hạnh phúc ^^!

LacThien
23-10-2008, 12:04 AM
Các bạn nói chuyện hay nhỉ? Không biết ngoài đời các bạn có như thế không. Tôi muốn kiếm 1 người bạn bình thường nhất trong những người bình thường nè.

Tháng Tư
24-10-2008, 07:29 AM
Tình bạn đâu có gì xa xôi
rất đỗi bình thường
xung quanh mình đấy Lạc Thiên à

Ljnhnghy_It's me
25-10-2008, 01:39 AM
ViẾt cho 1 ngƯỜi ha bẠn...

Tháng Tư
26-10-2008, 06:57 AM
Viết về người mà bạn muốn đấy hiểu ko

mưa_buồn
26-10-2008, 03:16 PM
nhìn chữ màu xanh của sis mà em cảm thấy vui quá, hệt như một bầu trời vậy , có cảm giác yên bình lắm...thế này thì tốt hơn màu xám chứ nhỉ...

Em vui lắm sis ạ , không rõ cảm giác này là gì nữa , chỉ biết là một chút ấm áp pha lẫn với một chút niềm vui...

Em không thể tự nhận ra em là người hạnh phúc hay là em khiến cho những người xung quanh em hạnh phúc , vì em tự cảm thấy mình không thể làm được như thế...

Cám ơn sis nhiều lắm , em cũng có nhiều điều muốn gửi đến sis ạ ,

Đọc cm của LacThien mà em tự nhiên thấy buồn đấy sis ạ, những câu nói ấy ,hệt như em đã từng nói khi vừa bước chân vào diễn đàn ....

Tháng Tư
26-10-2008, 10:33 PM
Giờ thì cô bé đã thấy mình tìm dc người bạn bình thường trog đám bình thường đó chưa?
Nghe lời cô bé sis dùn màu xanh đó hen

mưa_buồn
27-10-2008, 12:16 AM
Bây giờ thì em chưa chắc chắn lắm , nhưng hiện tại thì em "ổn" hơn hồi trước nhiều :sr:

Tháng Tư
27-10-2008, 12:18 AM
ổn hơn là ok rồi em ! ko cần nhiều đâu

NhoxChip_ZingZing
27-10-2008, 12:22 AM
Những kỉ miệm đẹp và những người bạn tốt >>> HHT là nơi sinh ra

LacThien
27-10-2008, 04:05 AM
mưa buồn cũng hỏi giống tôi sao? Tôi chẳng tin lắm, ví dụ, có người gày quá thì nói mình béo. Có người béo thì lại giả vờ thon thả. Có người thấp thì bảo là cao. Có người nói là vô tư nhưng khi gặp ngoài đời mới biết có vô tư hay không. Có người triết lý rõ hay nhưng ngoài đời lại chẳng ra làm sao cả. Mọi thứ giữa ảo và thực vẫn còn là khoảng cách. Nhưng không thể không công nhận rằng vẫn có những người sống thật ở cả 2 thế giới ấy. Vấn đề là biết tin ai? Biết đặt niềm tin đúng nơi để có người bạn tốt. Còn tớ, đến như gió, đi như gió nên cũng chẳng mấy bận tâm chuyện này. "chảnh" chắc kiêu lắm nhỉ?

Tháng Tư
28-10-2008, 05:57 AM
"chảnh" chắc kiêu lắm nhỉ?chảnh ko kiêu thì sao là chảnh được?
Trước tiên chảnh cũng như LacThie6n cũng tự hỏi Bạn là gì mà sao khó tìm
Nhưng bạn à nếu như bạn cần người ta bằng cả trái tim thì sẽ có, ko có gì cao sa đâu , mình chắc chắn bên bạn giờ đây cũng có nhưng do bạn ko nhan ra