PDA

Xem đầy đủ chức năng : BÓNG TỐI và MƯA ^_^

DarkMythology
21-10-2008, 09:37 PM
mưa ơi !^_^
mỗi khi thấy mưa rơi ,lòng dark bỗng dâng lên nhiều cảm xúc lạ ,vui,buồn, bâng khuâng ,xao xuyến.....và có một chút nhớ ,một chút buồn một chút thương từ khi dark quen mưa.nếu như lúc trước đối với dark mưa chỉ là một hiện tượng tự nhiên ,một quy luật tuần hoàn trong cuộc sống ,nó đến và đi cũng bình thường như bao điều khác vậy. còn bây giờ ,đã khác khác rất nhiều từ lúc quen mưa từ lúc nhìn thấy cái nick "mưa buồn " ,từ lúc trò chuyện với mưa ,mưa mang đến cho dark một điều gì đó trong cuộc sống ,một điều thật đặc biệt khó có thể nói bằng lời ,và từ đó dark mến mưa lắm ,mến tất cả những gì thuộc về mưa ,dark cũng chẳng biết nói gì nữa có chăng chỉ là những điều mà dark muốn cho mưa hiểu về dark và tình bạn của chúng ta mà thôi ^_^

Mưa biết không đã bao lần dark tự hỏi tại sao mưa lại có tên là mưa buồn nhỉ?vì khi mỗi lần nhìn thấy nó dark lại cảm thấy lạ ,cứ như nó đang giấu kín một diều gì đó khiến cho dark cứ muốn tìm hiểu về vị chủ nhân của cái tên đặc biệt này.^_^

giữa chúng ta chẳng có một câu chuyện thật hay thật cảm động,cũng chẳng từng gặp mặt hay quen biết nhau ngoài đời chỉ giản đơn là những người bạn ảo ,với đôi dòng tin nhắn vu vơ mỗi khi online mà thôi.Nhưng mưa có biết không có nhiều lúc dark đã bật khóc khi đọc những lời nhắn chưa đựng những tâm sự của mưa ,mưa không bi lụy cũng chẳng than thở gì với dark nhưng mưa lại cho dark một cảm giác rất muốn được chạy lại bên mưa để nghe mưa nói về mình ,so với dark có lẽ mưa kiên cường dũng cảm hơn dark nhiều ^_^

dark là một kẻ giả tạo ,sống với những lớp mặt nạ cho một vai diễn trong cuộc đời này ,chỉ biết trốn tránh vào bóng tối ,tự khép kín mình lại chẳng muốn ai hiểu được mình,nhưng mưa lại cho dark cảm giác đối diện với chính con người thật của mình ,mưa giống dark lắm nên dark luôn muốn làm mưa thay đổi ,dark không thương hại mưa ,dark không viết vì cuộc thi này ,dark chỉ viết về mưa ,về một cơn mưa buồn khiến dark khi nghĩ đến lại cảm thấy đau nhói trong tim ^_^

trái đất luôn âm thầm, lặng lẽ tự xoay quanh mình và xoay quanh mặt trời để làm nên thời gian ,thời gian có thể làm lắng dịu những kỉ nệm cho dù nó có thân thương dến đâu chăng nữa,và cũng xóa nhoà những nỗi đau trong kí ức ,giống như vết thương nếu không làm người ta chết thì cũng có ngày nó liền sẹo.có lẽ mưa đã gặp rất nhiều chuyện nên mới trở nên như vậy ,dark tin điều mưa cần là thời gian và dark sẽ xóa đi từng chút buồn của mưa mưa ạ ^_^

mưa có nhớ dark đã từng nói gì không? dark đã từng nói với mưa rằng cuộc sống cũng giống như những cơn mưa ,lúc bắt đầu bào giờ cũng rất âm u tăm tối rồi khi cơn mưa đến như gột rửa và thanh tẩy đi và sau cơn mưa trời sẽ lại sáng ,trên bầu trời trong xanh sẽ lại ánh lên bảy sắc cầu vồng ,cũng như dark sẽ luôn ở cạnh mưa ,luôn muốn là nơi mưa có thể bộc lộ những cảm xúc là chỗ dựa cho mưa mỗi khi mưa cảm thấy buồn.

mưa còn nhớ những câu nói này không " những người bạn giống như những ngôi sao ,không phải lúc nào mưa cũng thấy họ nhưng mưa hãy tin rằng dark luôn ở bên mưa " ^_^
sẽ có những người bước đến và ra đi trong cuộc đời của mưa ,nhưng chỉ những người mưa thật sự thích mới để lại dấu chân trong tim bạn,dark không dám chắc trong tim mưa sẽ có dấu chân của dark ,dark chỉ hy vọng mình sẽ không là người khách qua đường mà thôi ^_^
mỗi khi nhớ đến những câu chuyện khiến dark cười ,những nỗi buồn khiến dark khóc, những gì dark có được và mất đi ,nhưng dark biết có một điều khiến dark không bao giờ hối hận đó là việc được quen biết mưa ^_^

dark cũng từng nói rằng " dark sẽ làm cho mưa hết buồn vì đã có dark là bạn " có lẽ mưa không nhớ ,có lẽ mưa cũng đã quên ,hay cũng có lẽ mưa cho rằng dark chỉ nói suông những lời nói sáo rỗng của một người bạn ảo mà thôi.Nhưng hôm nay dark viết những dòng này để nói cho mưa biết dark vẫn luôn nhớ đến lời hứa của mình,có thể dark sẽ không bao giờ làm được hay một ngày nào đó sẽ có một ai thay thế dark làm việc này ,dù sao dark cũng chỉ là bóng tối ,một cái tên như chính con người dark ,dark rất sợ một ngày nào đó mưa sẽ quên dark đi ,vì bóng tối không bao giờ tồn tại lâu cả rồi nó cũng sẽ biến mất nhưng dark vẫn luôn luôn cố gắng thực hiện lời hứa của mình dẫu bây giờ và tương lai những gì dark làm được chẳng có bao nhiêu nhưng dark muốn mưa hiểu :

DARK VÀ MƯA MÃI MÃI LÀ BẠN CỦA NHAU DẪU RẰNG ĐÂY LÀ ẢO NHƯNG NHỮNG LỜI DARK NÓI LÀ THẬT ,CÒ LẼ SAU NÀY CHÚNG TA CHƯA CHẮC GÌ GẶP ĐƯỢC NHAU ,HAY CUỘC SỐNG BỘN BỀ VỚI NHƯNG LO TOAN KHI CHÚNG TA TRƯỞNG THÀNH SẼ KHIẾN DARK VÀ MƯA QUÊN LÃNG NHƯNG DARK BIẾT CHO DÙ CÓ NHƯ THẾ THÌ NÓ CŨNG CHỈ BỊ CẤT GIỮ VÀO SÂU TRONG TRÁI TIM CỦA DARK MÀ THÔI DARK SẼ KHÔNG BAO GIỜ QUÊN MƯA CẢ ,CÒN MƯA SAU KHI ĐỌC NHƯNG LỜI NÀY CỦA DARK
MƯA ĐÃ HẾT BUỒN CHƯA? ^_^
GỞI ĐẾN MỘT NGƯỜI CÓ TÊN LÀ " mưa_buồn "

NuocMatThuyTinh
23-10-2008, 12:45 AM
uhm dark này bà viết cxu4ng tàm tạm đấy mà tại sao không viết tặng tui hử uổng công người ta là bạn thân của bà chán T_T

DarkMythology
24-10-2008, 05:27 AM
từ từ rùi tui viết đang bận thi mà ^_^

Đọa Lạc Thiên Sứ
25-10-2008, 11:30 PM
ước gì mình lá mưa buồn nhỉ? >!<

mưa_buồn
26-10-2008, 02:09 PM
mưa đọc, đọc từng chữ Dark viết...

Nhưng mưa chả thể nêu lên cảm xúc của mình bây giờ là gì cả , mọi thứ trong suy nghĩ của mưa đều đang rất rối rắm...

Chỉ nhận ra một điều.....hình như, đôi mắt của mưa cay cay...

DarkMythology
29-10-2008, 07:57 AM
mưa biết không khi dark đọc bài mưa và bóng tối thì dark cũng có nhiều cảm xúc thật lạ trong lòng rất vui vui đến nỗi muốn hét thật to cho cả thề giới này đều biết nhưng nhưng nước mắt đã rơi tự bao giờ ,chỉ cần tất cả là thực chứ không phải mơ thì những điều giản đơn nhất mà mưa viết đều khiến dark vui hơn mọi thứ trên đời ^_^

mưa_buồn
02-11-2008, 11:49 PM
Dark có nghĩ mưa là một con bé ngớ ngẩn không nhỉ...

mưa che đậy cảm xúc , cứ như nó là một thứ gì đó ghê tởm lắm ,....

mưa chẳng hề nhận ra suy nghĩ của Dark về mưa là như thế...mưa đâu biết mình làm Dark buồn....

Có muộn không nhỉ , nếu mưa nói lời xin lỗi...?

DarkMythology
03-11-2008, 06:42 AM
không có một lời xin lỗi nào là muộn đâu mưa ạ khi ch1ung ta nhận ra nó ,nhưng với dark từ trườc đến nay mưa không hề có lỗi mà dark muốn nói thật nhiều lời cảm ơn đến mưa vì mưa đã đọc và đã hiểu cho tấm lòng của dark ,dark vui lắm ,khi nhìn vào chữ kí của mưa dark biết mình đã thành công một phần nào đó mưa à ^_^

mưa_buồn
04-11-2008, 02:27 AM
Đúng là chữ kí của mưa đã thay đổi....không rõ nữa, một chút cảm xúc nào đó đọng lại khi mưa đọc từng chữ trong topic của Dark , để rồi mưa nhận ra , mình không cô đơn như mình nghĩ....

DarkMythology
04-11-2008, 04:06 AM
không có gì là không thể cả chỉ cần một ai đó biết những gì dark làm mà thui ^_^

pe_love_thanh
04-11-2008, 08:11 PM
dark à mình thấy bạn và mưa buồn có một tình bạn thật đẹp tuy hai người chỉ online trên mạng thôi nhưng mình cảm thấy như là hai bạn đã có một cái gì đó gắn bó với nhau lâu rùi. mình chúc các bạn luôn giử được tình bạn đẹp này, chúc dark và mưa buồn luôn vui vẻ

DarkMythology
04-11-2008, 10:21 PM
thank bạn nha ^_^
cho dù việc tìm một người bạn chân thành là rất khó nhưng mình tin chỉ cần cố gắng thì bạn sẽ không bao giờ thất vọng ,mong rằng bạn cũng sẽ tìm được một người bạn tốt ^_^

♥_Vampire_♥
05-11-2008, 01:28 PM
sặc...trên kia có Topic Mưa và Bóng Tối rồi dưới này có thêm Pic Bóng Tối và Mưa sao mà chóng mặt quá....2 đứa này định lăng xê nhau à...đứa nào viết thì viết một đứa thôi:D...đọc xong bài viết kia ai chả biết 2 đứa em là bạn tốt của nhau việc gì phải viết cho nhiều...đúng là lừa đảo mà :D

DarkMythology
06-11-2008, 12:46 AM
sặc...trên kia có Topic Mưa và Bóng Tối rồi dưới này có thêm Pic Bóng Tối và Mưa sao mà chóng mặt quá....2 đứa này định lăng xê nhau à...đứa nào viết thì viết một đứa thôi:D...đọc xong bài viết kia ai chả biết 2 đứa em là bạn tốt của nhau việc gì phải viết cho nhiều...đúng là lừa đảo mà :D

ali ,mình phải nói rã ràng là topic bóng tối và mưa là có trước ,mình đã viết trước để gửi đến cho mưa, chúng mình không lừa đảo ai cả , việc mưa viết lên topic mưa và bóng tối ali có biết khiến mình vui như thế nào không ,điều đó chứng tả mưa đã nhấp nhận mình ,chúng mình chỉ viết cho nhau không phải vì cuộc thi này nên ali đừng có nói như vậy
dark rất rất giận (-.-")

♥_Vampire_♥
06-11-2008, 12:34 PM
Cho Topic 2 đứa này lên trên để bù đắp câu nói của anh....có bị del bài thì Topic 2 đứa cũng lên rồi khỏi lo nhá:D

DarkMythology
06-11-2008, 11:11 PM
^_^
em gận anh lắm có lẽ anh chưa tin vào tình cảm nhỉ? ^_^ sao lại nghi ngờ em hở ,^_^

mưa_buồn
07-11-2008, 02:44 AM
......:rain:....em-hoàn-toàn-không-đồng-ý-với-câu-nói-của-anh....:rain:.....

anh bảo bọn em lăng xê nhau là thế nào? anh có nghĩ là câu nói đó đối với em là xỉ nhục?

bóng tối và mưa là topic của Dark viết về em , đọc xong, em rất vui và nhận ra tình cảm của mình đối với Dark cũng vậy, nên mới lập topic mưa và bóng tối để viết về cậu ấy

2 topic này sẽ chẳng bị del đâu anh à, vì đây là box viết về bạn bè mà , topic này Dark viết về em => hợp lệ, topic kia ,em viết về Dark => cũng chả vi phạm nội qui...:rain:....

Anh nghĩ bọn em ghi ra mấy dòng này làm gì? lừa mọi người? tự tạo danh tiếng cho mình? muốn đoạt giải?....:rain:......tuy không quen biết anh, nhưng em thấy anh cm nhiều trên forum , từng câu chữ tuy thẳng thắng nhưng có vẻ cũng là rất có tình cảm , mà sao anh nói ra câu này khó nghe quá....:rain:....em đọc xong, rất không vui, em biết mình không là người tốt nhưng chẳng bao giờ em nghĩ là người khác nhìn em như một đứa giả dối ..:rain:...

DarkMythology
07-11-2008, 06:53 AM
bình tĩnh đi bà có lẽ anh ấy lỡ lời thui.mọi người hiểu chúng ta thì tốt còn không hiểu thì thôi chỉ cần bà với tui hiểu nhau là được ^_^