PDA

Xem đầy đủ chức năng : giúp với....!!!

nguyen12
01-10-2008, 11:47 PM
Cô giáo ra bài văn mà mình học tệ văn quá.Vậy mọi người làm ơn giúp mình với nhé
ĐỀ:anh, chi co suy nghĩ gì về hiện tượng "nghiện" in-tơ-nét của nhiều bạn trẻ hiên nay

..::peony::..
02-10-2008, 12:33 AM
póc tem. Thì hiện tượng đoá là hết sức pình thường thui hok fai u cũng dzị seo nà ^"^:guoc::guoc::guoc:

bLueseasun
02-10-2008, 07:19 AM
Úi! Coi chừng nhầm room rầu đó nha bạn ui!

Sun[nt]
02-10-2008, 10:28 AM
Gọi là nghiện thì chắc chắn phải đưa ra nhiều mặt ko tốt rồi bạn ạ! Nhưng trước tiên bạn phải giới thiệu sơ qua những ưu điểm của nó nữa, rồi lý luận rằng mọi thứ đều có chừng mực, có mặt tốt cũng như mặt xấu của no...rồi dẫn vào nội dung là tình hình bạn trẻ nghiện internet hiện nay. Ảnh hưởng thế nào đến bản thân người đó, gia đình và xã hội ( Bản thân học hành sa sút, sức khoẻ kém, trộm cắp tiền của nhà để đi chơi, sa vào tệ nạn xa hội, nảy sinh nhiều hành vi vi phạm pháp luật ,v.v.....). Bạn đưa dẫn chứng để làm rõ những điều bạn nói ( việc trẻ em tử vong sau nhiều giờ chơi game, việc bỏ học, cướp bóc.....(bạn tìm tư liệu trên mạng, báo chí về vấn đề này)...). Lý do dẫn đến tình trạng nghiện Internet của nhiều bạn trẻ.Khẳng định đây không phải chỉ là một vấn đề chỉ xảy ra ở Vn, mà còn ở các nước đang phát triển khác (dẫn chứng). Đưa ra hướng khắc phục, hướng giải quyết. (Gia đình, xã hội và bản thân bạn trẻ cần phải làm gì, nhận thức ra sao để cải thiện tình hình). HẾT.
Chúc bạn may mắn!