PDA

Xem đầy đủ chức năng : Mẹ ơi hãy hiểu con!

caycodai
19-09-2008, 05:25 AM
Đã bao lần con mơ về người ấy
Người mà mẹ vẫn chưa thấy một lần
Bởi con biết chẳng ngại ngần mẹ sẽ
Mắng tới tấp bằng lời lẽ chẳng hay

Mẹ có biết rằng chúng cay độc lắm
Con đã sống như thế bao ngày qua
Có bao giờ mẹ bất chợt nhận ra:
"Con đã chết trong tình thương của mẹ"?

Bài thơ này Cỏ Dại làm ko phải dành tặng mẹ. Bởi mẹ Cỏ Dại là người tuyệt vời, ít nhất là đối với Cỏ Dại. Bài thơ là tâm sự của nhỏ bạn và Cỏ Dại muốn gửi bài thơ đến mẹ nhỏ. Mong sao bác ấy sẽ hiểu đc tâm tư tình cảm của cô con gái nhỏ. Hy vọng vào một ngày ko xa mình sẽ thấy nụ cười của nhỏ bạn - một nụ cười ấm áp tình mẫu tử.

levis_090
16-01-2010, 09:58 AM
Mình đọc và cảm nhận được là cô bạn này đã và đang có người yêu.
Nhưng chắc vì sợ mẹ rầy la nên không dám nói ra.
Vì mẹ nào mà chẳng thương con nên vì thế cô bạn này sợ sẽ làm mẹ buồn vì yêu quá sớm.

Cũng ở đây lưôn mình mưốn nói với bạn Codai là mình đã đọc qua bài Vợ ơi! Anh biết lỗi rồi. Hay rất hay đầy nghĩa về cưộc sống quanh ta như hiên nay. Đối với tình yêu phải nhẫn, biết thứ tha,.... Còn kẻ thù thì phải biết chống lại, tìm sơ hở để đánh trả. Phải nói là 1 câu chuyện làm cảm động thật, lúc vui lúc bưồn và giận dữ rồi là hạnh phúc, đôi lúc xa nhau cũng là hạnh phúc, giận nhau cũng hạnh phúc. Mình hiện đang và rất mưốn được gặp và làm quen bạn Codai cũng vì tính tò mò xem sao 1 cô gái chỉ kém mình 1 tưôi lại có thể nghĩa và viết ra những điều hay như thế mà trong khi có những người lớn rất lớn vẫn chưa hiểu hết về nhau, đôi lúc là chấp nhận mang thù hận suốt đời.

Thôi mình xin ngưng, mong là sẽ sớm găp được bạn Codai

À còn 1 điều nữa Codai giấu thông tin dữ ha :thatall: