PDA

Xem đầy đủ chức năng : giúp em dịch bài này nha mấy anh chị !!!em gấp !!

Tường Vân
28-08-2008, 09:40 PM
Em đã dịch nhưng ko biết sắc thái như thế có đúng như ý em chưa!!Đoạn sau đây ạ!!Mấy anh chị dịch hộ em để em rút kinh nghiệm ạ!!Em cần gấp nha mấy anh chị!!!"Không kể mẹ của tớ, tớ có 2 người bạn thân nhất! Một người học chung với tớ từ cấp cơ sở tới giợ Cô ấy rất dễ thương. Còn một người sống chung nhà với tớ từ khi nó mới lọt lòng mẹ - đó là em trai tớ. Tớ rất tự hào về bé. Bé được 5 tưổi rồi nhưng nhìn còn not nớt lắm, ai mới nhìn cũng nghĩ khoảng 3,4 tưổi gì đó thôi!! Là con trai nhưng lại có nước da trắng sữa và min như phấn. Thỉnh thoảng, tớ cũng mơ ước có dc làn da như vây.hihi. Bé rất dễ thương và ngộ nghĩnh Đôi khi, bé nói những câu ngô nghê và những hành động ngây thơ làm cả nhà phải bò lăn ra cười. Bé có đôi mắt sáng và cái trán cao làm lộ vẻ thông minh và nhanh nhảu của bé!! còn nhỏ thôi nhưng đôi chân mày đã có nét lắm, còn đẹp hơn cả chị nó nữa.Trong toàn khưôn mặt thì cái mũi của bé là xí nhất, hihi, nó ko dc cao lắm nếu ko mưốn nói là tơi bep. Ba thì bảo cái mủi của bé giống mẹ, mẹ lại bảo như thế mới độc đạo, còn tớ thì nghĩ lớn lên nó sẽ hết bẹp thôi, giống tớ đây này!!!Cái miệng nhỏ của em chúm chím và ko ngừng nói. Nó làm cho cả nhà mệt lưôn vì phaia3 nghe nó huyên thuyên đủ chuyện hàng giờ. Bé hay chạy nhảy, lục lọi lung tung. Ba tớ bảo nó hiếu động như vậy thì phải mừng nhưng mẹ tớ lại nói nó hiếu động thái quá như vậy sợ có ảnh hưởng gì về sau ko!!?? Mái tóc nâu và mềm dc mẹ tỉa bũm bũm ôm lấy khưôn mặt bầu bĩnh với đôi gò má nhìn là mưốn thơm một cái! Hằng ngày, ngoài việc bé quậy phá làm mẹ phải bực bội và la hét thì bé còn làm đủ trò cho mẹ và tớ hạnh phục Bé còn nhỏ nhưng rất hay quan tâm tới gia đình , những cử chỉ quan tâm của bé làm tớ sung sướng biết bao!!! Mỗi khi đi học về nhà, tớ lại rất vui vì lại dc nghe bé kể lại những thước phim hoạt hình li kì mà bé xem trên tv. Gia đình tôi rất hạnh phúc khi có bé!!!" Đó!Toàn bộ bài văn của em tả về thằng cu tí nhà em, bài này phải nộp hẳn hoi, em rất gấp, xin mấy anh chị giúp đỡ em!!Em xin cảm ơn rất nhìu!!!

TLH
29-08-2008, 05:33 PM
Bó tay... :rain:

Anh, Nhật, Pháp, Đức, Thái, Hàn... Bạn muốn dịch nó qua ngôn ngữ nào thế??? :nhi:

Tường Vân
02-09-2008, 07:50 AM
ai ko giúp thì thôi, còn ai quan tâm thì bài dưới em nhờ mấy anh chị dịch nó qua Anh!!