PDA

Xem đầy đủ chức năng : Vol. 24 - Cây - Lá và Gió !

Nghe Truyện Online
25-08-2008, 02:15 PM
Vol. 24 - Cây - Lá và Gió !

Lá rời Cây là vì Gió cuốn Lá đi - hay Cây không giữ Lá lại ?!

:) Câu nói này - có lẽ bạn đã nghe qua !

Trong vol lần này NTO xin gửi đến bạn câu truyện

Cây - Lá và Gió !

Hãy cùng lắng nghe !

http://www.vohinh.com/user/MuaThu/Truyen/vol24_CayLaGio.wma

Cây : Vệ Tư Lý

Lá : tiểu quỉ

Gió : langtumuadong

KTV : Vệ Tư Lý

---------

Xin Chào và Hẹn Gặp Lại !

NTOnline's Team !

:flower:

tiểu quỉ
25-08-2008, 02:47 PM
Ôi ôi chờ mãi mới thấy NTO tuần này :timup: :cr: Kb hay quá :timup: Bạn KTV làm mượt quá :timup: Giọng cả 3 nv đều tuyệt quá :timup: nhất là bạn Lá ấy :timup: :timup: :timup: :so_funny: :chayle:

muathutim
25-08-2008, 08:51 PM
cứ nghe phong phanh TQ rủ rê bé Linh làm về Cây , lá , gió , cứ tò mò mãi ko biết có làm ko :hihi:
Giờ được nghe ^^

♥Nước Mắt Thiên Thần♥
26-08-2008, 12:37 AM
Truyện nài đọc roài.. mà nghe lại vẫn thí hay :hihi:.. Thanx NTO :hug:

Giọng Ný nùn với Quản Gia ngồ ngộ :so_funny:

Cả 3 tuyệt lắm... Thanx 3 ngừi nà :huglove:

Cát
26-08-2008, 01:41 AM
Nghe hay ghê ....:d
p/s: Giọng anh lãng hay hay :D

sasa
26-08-2008, 03:10 AM
một câu chuyện tuyệt vời ^^

mỗi lần nghe là 1 lần mơ ^^

thanks mọi người nhiều lắm :hug:

Lost.
26-08-2008, 03:49 AM
uầy uầy uầy uầy :bay:

nghe đã - lâu không nghe giọng 1 đứa - nghe xong .....oánh sau :so_funny:

.March
26-08-2008, 05:51 AM
Mềnh đang nghe :D:D:D:D
Cái nhạc nền bài Vùng trời bình yên hay nhỉ ^^ :hihi:

.March
26-08-2008, 06:00 AM
Cả bài của Đàm Vĩnh Hưng nữa :D, cơ mà quên tên òy :D

TLH
26-08-2008, 06:48 AM
Tiếng gió xôn xao ^ ^

Vệ Tư Lý
26-08-2008, 06:53 AM
VTBY,Nơi thời gian ngừng lại,TGXX :sr: Cơ mờ rảnh nhể :sr: Nghe truyện ko nghe ,nghe nhạc nền ko là răng rứa hì:sr:

starfish_and_my_dream
26-08-2008, 12:20 PM
hay quá hay luôn, bài hát tuyệt thật..

:-*
26-08-2008, 10:18 PM
Gió, cây và lá.. hay đấy but hok hỉu sao thích Gió, cây và Lá của Rainiie hơn :D
Tớ hok thik cây, ko đủ tự tin để yêu để... đáng lẽ phải dành lá ngay từ đầu chứ lại còn thích 5 người liền :( bó tay lun
Còn lá nữa :rain:
Nói chung, chả thích chuyện tình tay 3 tý nào :meo:
dù sao tớ thích chuyện tình của lá và gió hơn :hum:
Giọng Khoa trầm lắng nhỉ, bùn ngủ :cr:

.March
27-08-2008, 12:28 AM
VTBY,Nơi thời gian ngừng lại,TGXX :sr: Cơ mờ rảnh nhể :sr: Nghe truyện ko nghe ,nghe nhạc nền ko là răng rứa hì:sr:

Lão này bắt đầu đi theo xỏ xiên mềnh :gian:

Tiéng gió xôn xao :D, ờ hay nhờ ^^

Nghe cái truyện lần này làm mình nhớ 1 câu truyện trên báo Hoa, cũng là fần tự sự của 3 nhân vật :D:D , y hệt kiểu này luôn , nhưng mà thấy cái kết ở câu truyện kia có hậu hơn. Nói chung thích truyện có kết cấu kiểu như này :D

anny N
27-08-2008, 03:58 AM
Nghe từ lúc mới post lên rồi cơ nhưng giờ mới vào nhận xét 1 vài số thứ ;))

Đầu tiên là...vẫn khoái khâu KT nhất :nhi: Âm thanh + nhạc nền rất ổn ^^ Dần dần hâm mộ..."bác Hiểm" rồi :nhi: =)) Mấy bữa nữa nếu có làm "cái kia" phải dụ bác í làm KTV mới đc :cr: ^^

Cái thích thứ 2 là..giọng của cả 3 người ;)) Rất hợp với các nhân vật trong truyện :hihi:

Sự tưởng tượng của con người phong phú thật. Từ những thứ vô tri vô giác như lá & cây với gió mà cũng nghĩ ra đc thành 1 câu chuyện tình tay 3 như thế :xao:
Cho nên điều duy nhất trong vol này là... tớ ko thích nội dung và bài hát tí nào :D:D:D
Chẳng hiểu sao tớ thấy nó hơi..nhảm nhảm :xao:

:so_funny:

TLH
27-08-2008, 04:11 AM
:cr: Mình chỉ thích bài hát :cr: Dù rằng lấy cảm hứng từ truyện, nhưng vì lời của nó đẹp quá (đúng kiểu Tommy Nguyễn) , với lại Gió là Đăng Khôi :x:x:x

Còn truyện này thì... mình cũng thấy nó... nhảm nhảm :so_funny: nhất là nhân vật Cây :so_funny:

"Lá rời Cây, là vì Gió thổi Lá bay đi, hay vì Cây đã không giữ Lá ở lại ?" <~ chỉ thích được đúng câu này, và đơn thuần câu này, bỏ qua nội dung truyện :hihi:

anny N
27-08-2008, 04:34 AM
Nếu nói về phần bài hát thì..uh ,còn đỡ hơn truyện - em chỉ thích khoản nhạc thôi , còn về lời thì...ko biết nửa , nhưng cứ chỗ nào dính 3 chữ Cây Lá Gió là em lại liên tưởng đến truyện trên kia rồi =)) Tự dưng hết hứng nghe luôn =))

Mà dị ứng nhất đoạn cuối của 3 người , tam ca ấy -_- Hát kiểu gì mà cứ xáo trộn hết cả lên chả bik ai với ai hát cái gì , cứ gào lên , chói hết cả tai :rain:

Lá vàng ,héo đi , già đi , yếu đi , ko có gió thì lá cũng rụng kia mà -_- Cứ có gió lá mới rụng ah -_- Chứ mà kể cả cây có muốn giữ lại cũng chả đc í chứ.Mà rụng là điều tất yếu ,luật của tự nhiên...Ờ thì rõ ràng là thế , ai chả biết thế. Nhưng..hic , hình như mình...thực tế quá rồi ,đâu mất rồi cái mơ mộng của mềnh ngày xưa :timvo:

Mà tóm lại là , bây giờ chẳng hiểu sao ko thích mấy cái tưởng tượng linh tinh gió với lá thế này -_-Nói chung , thấy vớ vẩn :rain:

Hàn Cát Nhi
06-09-2008, 07:39 PM
Nghe từ lúc mới lên sóng :) nhưng lúc đó trống rỗng vì quá đỗi thân quen...Tại sao khi đi qua những giờ yêu thương...trước hờ hững còn sau lại nồng nàn :)

socnhim
06-09-2008, 07:46 PM
hôm nay ko mưa mà thấy lòng sao ướt qua.Thì ra là nước mắt đã lăn dài vì một mối tình qua đi khi trái tim vãn còn yêu người-bỗng dưng muốn khóc

*Gemini
22-09-2008, 09:57 AM
Uhm, đọc rùi nghe lại vẫn lắng đọng j` đó! Thấy nó cũng "thực" quá! But anh Cây đúng là ko chấp nhận được! Mất Lá là đúng roài!:D

ha_linh_4ever
24-09-2008, 08:03 AM
vì cây không giữ lá..nên..lá bay..bay..tìm một cơn gió lạ....để biết yêu thương.để xóa thương đau!

shmily_sily
30-10-2008, 03:25 AM
hay ghê hén!!! ưm! thích ghê. thiệt đó

.:.HolloW.:.
30-10-2008, 02:17 PM
...mình nghe mà thấy tim lặng lại...
...truyện rất hay...thank NTOnline's Team nhé....

GV_kin
03-03-2009, 06:49 AM
Lá rời Cây là vì Gió cuốn Lá đi - hay Cây không giữ Lá lại ?!
cái bài rỳ ỡ giữa hình như cũa đẵng khôi đúng hẹm tên rỳ wen rồi

GV_kin
03-03-2009, 07:00 AM
hay quá ! vỗ tay nèo bộp bộp >"<

Mắt_lưu_ly
04-03-2009, 03:41 AM
thật lòng chiếc lá xa cây ko phải vì gió mang theo lá bay, mà vì cây đã luôn luôn vô tình. bài này nghe hoài ko chán, hình như do Đăng Khôi, Khổng tú Quỳnh và Thiên Minh hát thì phải

Tommy Nguyễn
04-03-2009, 05:01 AM
Cảm ơn nhé !!!
Khi sáng tác bài này anh đơn thuần chỉ là cảm thấy rất thích cái ý tưởng từ câu chuyên. Anh gọi cho Gia Đoàn (là người dịch truyện này) để hỏi ý kiến him và him cũng rất có hứng thú muốn nghe bài hát được viết dựa trên ý tưởng truyện như thế nào. Cuối cùng thì bài hát cũng được hoàn thành. Anh đã rất cố gắng để truyền tải nội dung của truyện vào những ca từ và giai điệu
Nhưng cái cảm xúc thực sự yêu bài hát của mình nó chỉ đến khi anh nghe xong Radio này, bài hát và câu chuyện hòa vào làm một - Cảm ơn nhé !!!

langtusaubi
11-03-2009, 11:20 PM
minh muốn làm cơn gió đo.......

visaotrongdem127
18-03-2009, 07:01 AM
thic truyện nj lắm g nghe càng thíc hơn ^^!
p/s: yêu 1 ng thật khó nhưng giữ ng đó bên mình thì cảng khó hơn...

koala8920
19-03-2009, 04:57 AM
ko phải là cây ko giữ la..mà là vì là muồn vươn ra xa hơn khỏi vòng tay của cây để có thể tìm được sự thú vị của cuộc sống

Sleeping Beauty
19-03-2009, 10:10 PM
Lần đầu tiên đc Nghe Truyện Online...ngạc nhiên...thích thú và cảm động :)

Đã từng đọc đc câu chuyện này nhưng lần này, 1 cảm xúc khác lại chợt tràn về trong tâm trí...

—»PéO...yêu
05-04-2009, 12:02 AM
nghe yêu ế hem bít :)

hanhtocdai1990
08-04-2009, 07:41 AM
KTV nghĩa là gì vậy?????????????????????

khaj? vjt.
02-05-2009, 07:45 PM
chẳng nôj~ dau nào = noj~ dau nhjn ngươi mjnh yeu dj ben ngươi #.chang nõi bùn nào = nõi bùn yêu đơn phương.chẳng chạnh lòng nào = cảm xuc khi còn yêu mà vẫn phải nói lời chia tay.đj ngoài đường nhjn` aj đó giống ngươi mjnh` thầm thương nhớ chợt thấy lòng thật bùn nôj~ bùn thật khó tả = lời
.

liverpool_fan
02-05-2009, 08:20 PM
Hát cũng hay mà giọng kể của 3 nv nghe tuyệt thật đậy Mình nghe mấy lần rồi nhưng chưa thấy chán

MKT_COF.o
21-05-2009, 06:53 AM
Ai là người đau khổ nhất, cây, lá hay là gió, không một ai có được câu trả lời chính xác. Trái tim chỉ có chỗ cho một người duy nhất, và khi đã nhận ra người ấy sao không giữ chặt bên mình, cứ hững hờ vô tâm.
Cây, lá và gió, ai là kẻ có lỗi? Cả ba hay không một ai? Vẫn chẳng có ai có câu trả lời đúng nhất. Chỉ biết rằng thế nào là một mối tình câm.

-:-]\/[i]\/[i-:-
31-05-2009, 01:09 AM
Em thix jọng anh VTL nhất:hihi:..............

Vệ Tư Lý
23-11-2015, 07:31 PM
Có ai còn giữ file này ko, cho a xin với. Vẫn thích nhất câu chuyện này :rain: