PDA

Xem đầy đủ chức năng : Hạnh phúc có phải trong tay mỗi người ?

be_ut
07-08-2005, 10:44 PM
Khi sinh ra ko ai có quyền chọn lựa sẽ là con 1 gia đình danh giá thuộc tầng lớp quý tộc hay thượng lưu, :noidea: chỉ biết rằng họ có quyền được tìm người mình yêu, được quyền quyết định hạnh phúc của bản thân. Sinh ra trong gia đình với gốc là cách mạng, ba là Công an, bản thân nó ko theo một tôn giáo nào. Nhưng tình yêu lại trớ trêu và hình như đang đùa giỡn nó gặp và yêu hắn_1 tên theo đạo :emo_sleep (khỏi nói bà con cũng biết là đạo gì hử ?) Áp lực từ phía gia đình, cả 2 đứa nó đều là con ngoan và nghe lời trong khi mỗi gia đình đều có 1 truyền thống riêng và các bậc tiền bối muốn con cái họ tiếp nối truyền thống ấy, nó ko biết phải làm sao :think: ? Nó đã chọn lựa người mình yêu rồi nhưng liệu như vậy có khiến ba má nó phật lòng :ranting: và ảnh hưởng gì đến công việc hiện tại của ba ko? Người ta bảo hạnh phúc nằm trong tay mỗi người nhưng liệu lúc này hạnh phúc của nó do ai quyết định đây?

jancy_x_87
08-08-2005, 03:20 PM
hạnh phúc là do bạn quyết định,nhưng bạn phải làm sao cho mọi chúc phúc cho mình thì hạnh phúc đó mới là hạnh phúc đích thực.

_ Girl Buồn _
08-08-2005, 04:45 PM
câu hỏi này khó quá h , bé có ẽ còn hơi bé nên để câu này cho mấy sis và bro kinh nghiem vậy

DiệuThủThưSinh
08-08-2005, 05:21 PM
Khi sinh ra ko ai có quyền chọn lựa sẽ là con 1 gia đình danh giá thuộc tầng lớp quý tộc hay thượng lưu, :noidea: chỉ biết rằng họ có quyền được tìm người mình yêu, được quyền quyết định hạnh phúc của bản thân. Sinh ra trong gia đình với gốc là cách mạng, ba là Công an, bản thân nó ko theo một tôn giáo nào. Nhưng tình yêu lại trớ trêu và hình như đang đùa giỡn nó gặp và yêu hắn_1 tên theo đạo :emo_sleep (khỏi nói bà con cũng biết là đạo gì hử ?) Áp lực từ phía gia đình, cả 2 đứa nó đều là con ngoan và nghe lời trong khi mỗi gia đình đều có 1 truyền thống riêng và các bậc tiền bối muốn con cái họ tiếp nối truyền thống ấy, nó ko biết phải làm sao :think: ? Nó đã chọn lựa người mình yêu rồi nhưng liệu như vậy có khiến ba má nó phật lòng :ranting: và ảnh hưởng gì đến công việc hiện tại của ba ko? Người ta bảo hạnh phúc nằm trong tay mỗi người nhưng liệu lúc này hạnh phúc của nó do ai quyết định đây?
Cái nì có vẻ nghe giống chiện rô méo & you lét nha :D.Ko tự dưng người ta nói thế hệ trẻ là chủ nhân tương lai của đất nước đâu,vì vậy hạnh phuc của chúng ta phải do chúng ta quyết định chứ nhưng nhưng lời nói của cha mẹ cũng đừng coi thường cha mẹ chúng ta chỉ muốn tốt cho chúng ta thôi

¯|¯ïN
09-08-2005, 05:38 AM
hạnh phúc là do bạn quyết định,nhưng bạn phải làm sao cho mọi chúc phúc cho mình thì hạnh phúc đó mới là hạnh phúc đích thực.
Tui đồng ý nhất với câu nói này,nếu như hạnh phúc của bạn mà không được mọi người chấp nhận và chúc phúc thì xem như nó ko có ý nghĩa gì hết,tất cả là tùy thuộc vào khả năng đối phó và ứng xử tình huống của bạn đó!

jancy_x_87
09-08-2005, 11:07 AM
Cái nì có vẻ nghe giống chiện rô méo & you lét nha :D.Ko tự dưng người ta nói thế hệ trẻ là chủ nhân tương lai của đất nước đâu,vì vậy hạnh phuc của chúng ta phải do chúng ta quyết định chứ nhưng nhưng lời nói của cha mẹ cũng đừng coi thường cha mẹ chúng ta chỉ muốn tốt cho chúng ta thôi
Ong cũng biết nói câu nì nữa ha?

yun
09-08-2005, 07:51 PM
Hạnh phúc chỉ đến với những ai can đảm chứng minh tình yêu của mình ! Hãy cố lên nhé những ai đang bị ngăn cản ..

jancy_x_87
09-08-2005, 10:05 PM
Hạnh phúc chỉ đến với những ai can đảm chứng minh tình yêu của mình ! Hãy cố lên nhé những ai đang bị ngăn cản ..
Bạn nói cũng chưa đúng đâu,đứng lên bảo vệ tình yêu của mình là đúng,nhưng mà phải bảo vệ làm sao cho những ai đã ngăn cản tình yêu của mình phảo khâm phục,chứ ko phải bảo vệ mà làm cho cả đôi bên đều đau khổ thà đừng yêu còn hơn. :cooll:

haiga
10-08-2005, 12:40 PM
Câu nói đó chỉ đúng một nửa thôi!Trong nhiều trượng chưa hẳn đúng hoàn toàn!
Có thể hạnh phúc do chính chúng ta tạo ra.........và đôi khi.....còn do nhiều yếu tố khách quan nữa...
Quan trọng là chúng ta phải biết tran trọng những hạnh phúc mà ta đang có.... và...phải biết giữ lấy hạnh phúc đó!:huglove:
haiga

Ha_Quyen
11-08-2005, 01:38 AM
hạnh phúc tình iu lúc nào cũng nằm trong tầm tay của mình cả
không có gì chia cách được cả nếu họ thật sự iu nhau!
nhưng nếu kô thì dù có cố cầm giữa hạnh phúc tình iu cũng bây mất
khoong coa gì giữ lại được dù cố nấm bắt lại cũng kô như lúc đầu
Tình iu là mảnh lực rất mạnh mẻ mà cũng rất mong manh!

DiệuThủThưSinh
11-08-2005, 01:48 AM
Ong cũng biết nói câu nì nữa ha?
Tai seo lại ko bà tưởng ai cũng chỉ biết gây lộn như bà à :D

Bạn nói cũng chưa đúng đâu,đứng lên bảo vệ tình yêu của mình là đúng,nhưng mà phải bảo vệ làm sao cho những ai đã ngăn cản tình yêu của mình phảo khâm phục,chứ ko phải bảo vệ mà làm cho cả đôi bên đều đau khổ thà đừng yêu còn hơn. :cooll:
Trời đứng ra bảo vệ tình yêu của mình trước gia đình đã là hành động đáng kham phục roài .Còn làm cho những người ngăn cản hiểu và chấp nhận thì mới đúng hỉu chưa :cooll: .bà cũng nói chưa đúng nốt :D

jancy_x_87
11-08-2005, 11:25 AM
Tai seo lại ko bà tưởng ai cũng chỉ biết gây lộn như bà à :D

Trời đứng ra bảo vệ tình yêu của mình trước gia đình đã là hành động đáng kham phục roài .Còn làm cho những người ngăn cản hiểu và chấp nhận thì mới đúng hỉu chưa :cooll: .bà cũng nói chưa đúng nốt :D
Ai thích gây lộn có ong thì có! Ko có lửa sao có khói! :madsung:

DiệuThủThưSinh
11-08-2005, 05:57 PM
vậy thì bà là lửa tui là khói :D

EmAnh
12-08-2005, 01:28 PM
Ba mẹ nào cũng mong con cái của mình hạnh phúc cả vì con chính là 1 phần của ba mẹ mà.
Bạn hãy làm ba mẹ bạn hiểu rằng bạn sẽ hạnh phúc với sự lựa chọn của bạn.
Như thế ba mẹ của bạn sẽ hoàn toàn yên tâm.
EA ko hiểu cưới 1 người khác đạo thì liên quan gì đến công việc của ba bạn?

DiệuThủThưSinh
12-08-2005, 03:40 PM
bít seo đc các cụ ,cha mẹ chúng ta khác chúng ta cả một thế hệ cơ mà

be_ut
13-08-2005, 06:05 AM
TO EA: bạn bít ko? Khi là CA thì lí lịch phải ko dính dáng gì đạo và chính quyền, ko được theo đạo, ko lấy vợ theo đạo, đó là khi bạn là CA, còn đối với con cái sau này có được ko thì đo' vẫn là câu hỏi? Có ai theo ngành luật ko? giải đáp giùm với

vi_do_la_em
13-08-2005, 10:34 AM
Bây giờ thời đại đã thay đổi rồi bạn ạ. Nghe lời cha mẹ đó là một chuyện ,về bản thân mình đó là chuyện khác. Miễn bạn suy nghĩ đó là đúng và cảm thấy hạnh phúc ,rồi mọi người cũng sẽ hiểu được điều đó.

sakura mami
14-08-2005, 02:51 AM
thời đại này rồi mà vẫn còn có chuyện ép dầu ép mỡ hả trời? nếu bạn tự tin rằng mình quyết định đúng dắn thì đừng băn khoăn gì hết. Giả sử đẹp lòng người lớn mà sau này bạn ân hận, liệu bạn có vui vẻ sống không. bản thân mình quyết định thì sẽ không bao giờ phải hối hận

DiệuThủThưSinh
14-08-2005, 05:39 AM
Nếu nói như thế cắm đầu mà lấy mặc cho lời ngăn cản của bố mệ thì sau này hối hận là ko phải bàn