PDA

Xem đầy đủ chức năng : cần được tư vấn nghề nghiệp ( giúp tôi với )

nntt
17-08-2008, 08:55 PM
chuyện là tui thi đỗ vào ngành điện -điện tử .........mà gia đình tui thì bảo nên chuyển sang ngành kỹ thuật ô tô vì ngành này đang phát triển
xin hỏi theo các bạ thì mình nên chọn ngành nào
ngành nào có khả năng thăng tiến hơn nhỉ

Kut38x
24-08-2008, 11:11 PM
Nếu với bạn ngành nào bạn thích hơn thì ko càn nhờ mọi ng, nhưng là để thăng tiến nhanh hơn thì nói thật nhe.... nhà bạn có ai làm trong ngành nào thì cứ thế mà đi........

PS: Nghe đứa bạn mình ở VN kể là hồi nó học Kỹ thuật ô tô ở DH Giao thông vận tải, đến năm thứ 4 mới dc sờ vào cái lốp ô tô....chả bit đúng hok.......

Pha Lê Tím
13-09-2008, 01:06 AM
Theo mình nghĩ nên học điện tử đi
Rồi bỏ thêm 2 năm học văn bằng 2 ô tô.
Bạn nghiễm nhiên có 2 bằng ĐH
Bạn là con trai ko sợ j ko có tuổi trẻ.
Điện tử chung chung hơn, bạn sẽ học đc nhìu ngành nghề hơn...

ntb_mta87
22-09-2008, 11:42 PM
uki.ban Kut38x nói đúng đấy. hãy sáng suốt để lựa chọn

Anh Chàng Đa Cảm
23-09-2008, 12:03 AM
Nếu phải chọn 1 trong 2 ngành đó thì bạn hãy chọn Kỹ thuật ôtô, ra trường cố gắng đi làm vài năm lấy kinh nghiệm, mình tin bạn sẽ thành công :)

ngocdunghihi
24-09-2008, 06:43 AM
thế là bạn đỗ 2 trường đh àh
tức là bạn thi 2 khối?
mà 2 ngành này chỉ có mỗi khối A , làm sao thi 1 lúc 2 tr đc ==> mâu thuẫn
còn nếu bạn thi vào ngành điện tử của 1 trường nào đó rồi , và muốn chuyển khoa thì đó là điều ko thể , vì chẳng có tr ĐH nào cho chuyển khoa điện tử sang ôtô khi bạn đã đậu vào tr cả

TinTin@!$$$
25-10-2008, 10:59 AM
Theo tui thì phphải xem ở chính ban. Đừng chạy theo thời thế vì nó sẽ thay đổi trong nay mai thội
Hãy là cái mà bạn đam mê, điều mà bạn thật sự muốn và phù hợp với chính con người ban. Bởi vì nó sẽ là động lực giúp bạn vượt qua những khó khăn trong học tập cũng như công việc sau này. Nó kòn đem lại cho bạn một ước mơ cho sau này

babylove17
26-10-2008, 06:48 AM
mình thì ko ý kiến ngành nào bạn bthik bạn se phát uy dc êết tác dụng còn không thì........................

nguyen_dung
26-10-2008, 09:21 PM
Ngành điện-điện tử thì khả năng phát triển cao hơn vì sau này có thể học lên công nghệ chip , một nghành đang rất hot với sự phát triển vũ bảo của các công ty như Intel ; còn ô tô thì chỉ giành cho đại gia . Với lại giá xăng dầu thế , dân chúng bỏ ô tô hết giờ :))
Tóm lại , nếu sức học của bạn tàm tạm thì học ô tô là ok , nhưng nếu sức học của bạn cao thì nên qua điện-điện tử cho nó lên đời :D