PDA

Xem đầy đủ chức năng : Tác hại việc hút Thuốc lá

Bear
25-07-2008, 04:40 PM
Video thí nghiệm dưới đây sẽ giúp các bạn thấy dc tác hại của thuốc lá .
Mong rằng sau khi các bạn Nam xem xong . có thể bỏ Hút thuốc và làm cho người mình yêu yêu mình hơn nữa, mỗi lần hôn nàng ko bị nàng phàn nàn và khó chịu:kis:

http://www.youtube.com/v/blIBXToln18&hl=en&fs=1

Phần Virus bám trên khăn chính là virus bám trên phổi của bạn

Anh Chàng Đa Cảm
27-07-2008, 10:30 PM
video này có ý nghĩa lắm, mình không hút thuốc, và khuyên bạn nào đang hoặc sẽ có ý định ấy thì mong các bạn nghĩ lại, hút rồi thì nghiện, khó bỏ lắm :)

khói lam chiều
27-07-2008, 10:34 PM
đời có bao lâu mà phải kiêng cữ đến thế :sr:

Anh Chàng Đa Cảm
27-07-2008, 10:44 PM

uhm, chính vì đời không bao lâu thì việc kiêng cữ sẽ giúp mình kéo dài thêm, đúng không :D

mà với việc bỏ thuốc lá, hay rượu chẳng hạn, nó có hại thì cũng nên bỏ chứ :sr:

Bear
28-07-2008, 04:29 PM
Bạn biết dc cưộc đời ko dc bao lâu vậy tại sao bạn lại ko biết chân quý nó ,
tại sao mình lãi ko hưởng thụ cái lành mạnh hơn. hút thưốc có gì hay , có gì ngon ,
nó có tốt cho sức khoẻ của bạn hay ko?
hay chỉ vì một câu nói " ko thưốc ko rượu ko dê ,ko phải đàn ông "
Cha mẹ sinh mình ra. có bệnh Viêm phổi. lao phổi hay ko?
vậy tai sao chỉ vì những thách thức của một số người mà làm hại cho chính bản thân mình.
khi về già bịnh hoạn. nằm ở trên giường ko đi nổi. thì những người thách thức khi có lo và chăm sóc cho mình hay ko?
Chúng ta sống nay nhưng đâu biết dc ngày mai sẽ ra sao , tai sao chúng ta ko biết hưởng thụ một cách lành mạnh hơn ,
lại đi xa đoạ vào những thức vô bổ ấỵ

Kiếplangthang
28-07-2008, 08:35 PM
cái gì cũng nên thử cho biết.nhưng phải chừng mực ko nên quá độ (ngày 1-2 gói thì chết chắc :) )
nhiều người làm việc mệt moĩ cũng cần có giây phút thư giản bên ly cà phê...mà đã có cà phê thì ko thể thiếu điếu thuốc bầu bạn để cho khuây khỏa đầu óc...
đàn ông hút thuốc cũng giống như đàn bà dùng son phấn vậy...cả 2 đều ko thể thiếu trong cuộc sống của người đàn ông và phụ nữ dù biết là dùng nó sẽ có hại :)..
P/s:bỏ thuốc cũng chẳng có gì khó có chăng là do quyêt tam cua mỗi ngươi..ma túy con bo dc huống gì là thuốc lá :)..

Bear
28-07-2008, 08:55 PM
cái gì cũng nên thử cho biết.nhưng phải chừng mực ko nên quá độ (ngày 1-2 gói thì chết chắc :) )
nhiều người làm việc mệt moĩ cũng cần có giây phút thư giản bên ly cà phê...mà đã có cà phê thì ko thể thiếu điếu thuốc bầu bạn để cho khuây khỏa đầu óc...
đàn ông hút thuốc cũng giống như đàn bà dùng son phấn vậy...cả 2 đều ko thể thiếu trong cuộc sống của người đàn ông và phụ nữ dù biết là dùng nó sẽ có hại :)..
P/s:bỏ thuốc cũng chẳng có gì khó có chăng là do quyêt tam cua mỗi ngươi..ma túy con bo dc huống gì là thuốc lá :)..

son phấn có hại gì cho sức khoẻ vậy , có thế nào nói cho bear biết dc ko ah? bắt quá thì nó chỉ hại da. ko hại bên trong. còn thưốc lá và bia rượu thì hại bên trong ah. ai cũng biết rõ điều này đó mà.

pe'_panda_iu
28-07-2008, 09:32 PM
mùi thuốc cũng khó chịu lắm ><

Bad
28-07-2008, 09:33 PM
vậy còn những người mới sinh ra là bệnh tật trần trọng sao không ai nghĩ đến vấn đề đó, họ có tội tình gì đâu... tức nhiên ai cũng biết thuốc lá rượu beer có hại cho sức khoẻ, nhưng nhiều người dùng mấy thứ đó cũng có lý do riêng của họ, chứ không phải ai cũng đều muốn như vậy... có mấy thứ đó mới làm mình bớt đi căng thẳng, bớt đi phiền muộn... không phải nói bỏ là bỏ được, cũng cần phải có thời gian và vào trường hợp nào... nếu mà bất cần đời thì cần gì nghĩ đến mấy chuyện dưa thừa có hại cho sức khoẻ hay không... đủ sức lo cho bạn thân gia đình, và biết khuyên người thân bạn bè là đủ giúp sức cho đời rồi...
nói chung... tùy vào hoàn cảnh của mỗi người thôi...

Emily Vance
28-07-2008, 10:33 PM
mùi thuốc cũng khó chịu lắm ><==> đúng ý, ko hỉu seo người ta hút dc nó hay thịt mình mới ngửi một tí đã ko chịu nổi òi >.<
thà chống ề còn hơn ôm "ống khói" sống suốt đời

Who_Am_I
29-07-2008, 05:22 AM
son phấn có hại gì cho sức khoẻ vậy , có thế nào nói cho bear biết dc ko ah? bắt quá thì nó chỉ hại da. ko hại bên trong. còn thưốc lá và bia rượu thì hại bên trong ah. ai cũng biết rõ điều này đó mà.

.... ung thư cũng mết lắm à

cái nào vừa phải thì sẽ tốt, nhiều quá hay ít quá thì sẽ có hại, ngày 1-2 chai bia ko hại còn tốt là khác

thưốc cũng thế, đang chạy xe mà buồn ngủ thì 1 điếu vừa chạy vừa hút cũng lợi lắm đó

Nó chỉ có hại với ngưòi nào nghiện nặng thôi ( mà cũng chưa chắc có hại đối với suy nghĩ của họ, vì có thứ còn quan trọng hơn kéo dài cưộc sống )

Bear
29-07-2008, 07:20 AM
Nếu như ai cũng biết dùng một cách có liều lượng thì tốt rồi.
nhưng đa số ngưồi nào lúc đầu dùng cũng nói hay cả
nào là " chỉ một điếu cho một ngày , để thư giản tí thôi"
từ từ rồi 2,3 điếu một ngày từ bảo là " tại mấy nay đầu óc căng thẳng quá"
rồi thì 5,6 và thì 1 gói cho một ngày....
có người 15 phút cho một điếu nữa.
ko những thế.
những người đã nghèo , phải đi đứng xin tiền ở ngoài đường dầm mưa dãi nắng , chỉ xin dc một ít , thế mà lại ko đi mua đồ ăn để cho mình no bụng , bao nhiêu tiền xin dc là chạy vào mua thưốc hút , cái nghiện của thưốc tự hành hạ bản thân mình ,
Các bạn Nam đã trả lời một cách binh vực cho cái thối quen này của mình thì cứ làm những gì bạn thấy thích.
các bạn tốt hay xấu thì do chính các bạn chọn ,
cho dù nói như thế nào thì các bạn cũng như vậy thôi.
topic này bear mở ra để chỉ ra cho các bạn thấy tác hại của nó ,
còn phần các bạn có bỏ dc thưốc hay ko là do chính bản thân của các bạn. bear hết lời để nói.

Who_Am_I
29-07-2008, 12:57 PM
Con trai nghiện thưốc cũng giống con gái nghiện ăn quà vặt ( tác hại như nhau )

Khó lắm, khổ lắm, biết bao giờ...

P/S : tớ hút mỗi ngày 1/4 đến 1/2 gói ( gần 10 năm rồi )

Bear
29-07-2008, 03:03 PM
ăn quà vặt?? bear đâu có thích ăn quà vặt. mà quà vặt thì có gì tác hại lớn tới gan đâu.

Kiếplangthang
29-07-2008, 03:56 PM
mỗi người đều có suy nghĩ và nhân thức riêng...ko ai binh vực ai cả bạn à...ở Vn thì ko biết sao chứ ở nước ngoài con trai con gái hút thuốc là ngang nhau..vì vậy bạn nói mấy người con trai bênh vực cho con trai cũng ko đúng :)...mình biết bạn post bài là có ý tốt để khuyên mọi người thấy đc tác hại của nó mà bỏ nhưng biết làm sao đc dù là biết có hại nhưng người ta vẫn hút có thể do 1 lí do nào đó...việc hút thuốc cũng gần giống như việc yêu 1 ai đó (theo mình nghĩ)...ko biết có vui sướng hay đau khỔ (cái này chiếm phần lớn :D ) người ta vẫn cắm đầu mà yêu :)..

khói lam chiều
29-07-2008, 04:14 PM

(ngày 1-2 gói thì chắc túi tiền thủng quá :) )

thì cũng như mình nói , cuộc sống căng thẳng vậy, mình hút thuốc còn đỡ, chứ mấy thằng công tử nó dùng..... thứ khác thì chưa biết ai "hiền" hơn ai ah :sr:

Nếu như ai cũng biết dùng một cách có liều lượng thì tốt rồi.
nhưng đa số ngưồi nào lúc đầu dùng cũng nói hay cả
nào là " chỉ một điếu cho một ngày , để thư giản tí thôi"
từ từ rồi 2,3 điếu một ngày từ bảo là " tại mấy nay đầu óc căng thẳng quá"
rồi thì 5,6 và thì 1 gói cho một ngày....
có người 15 phút cho một điếu nữa.
ko những thế.
những người đã nghèo , phải đi đứng xin tiền ở ngoài đường dầm mưa dãi nắng , chỉ xin dc một ít , thế mà lại ko đi mua đồ ăn để cho mình no bụng , bao nhiêu tiền xin dc là chạy vào mua thưốc hút , cái nghiện của thưốc tự hành hạ bản thân mình ,
Các bạn Nam đã trả lời một cách binh vực cho cái thối quen này của mình thì cứ làm những gì bạn thấy thích.
các bạn tốt hay xấu thì do chính các bạn chọn ,
cho dù nói như thế nào thì các bạn cũng như vậy thôi.
topic này bear mở ra để chỉ ra cho các bạn thấy tác hại của nó ,
còn phần các bạn có bỏ dc thưốc hay ko là do chính bản thân của các bạn. bear hết lời để nói.

đúng là con gái, cái gì cũng đồ ăn , đồ ăn :kaka::kaka::kaka: ăn ít một chút có lẽ sức khoẻ tốt hơn nhiều :kaka:

mỗi người đều có suy nghĩ và nhân thức riêng...ko ai binh vực ai cả bạn à...ở Vn thì ko biết sao chứ ở nước ngoài con trai con gái hút thuốc là ngang nhau..vì vậy bạn nói mấy người con trai bênh vực cho con trai cũng ko đúng :)...mình biết bạn post bài là có ý tốt để khuyên mọi người thấy đc tác hại của nó mà bỏ nhưng biết làm sao đc dù là biết có hại nhưng người ta vẫn hút có thể do 1 lí do nào đó...việc hút thuốc cũng gần giống như việc yêu 1 ai đó (theo mình nghĩ)...ko biết có vui sướng hay đau khỔ (cái này chiếm phần lớn :D ) người ta vẫn cắm đầu mà yêu :)..

gói thuốc trắng, ly cafe càng thêm đắng, nhiều khi bên ly cafe với điếu thuốc, thấy lòng thật nhẹ hẳn :)

khói lam chiều
29-07-2008, 04:24 PM
Bạn biết dc cưộc đời ko dc bao lâu vậy tại sao bạn lại ko biết chân quý nó ,
tại sao mình lãi ko hưởng thụ cái lành mạnh hơn. hút thưốc có gì hay , có gì ngon ,
nó có tốt cho sức khoẻ của bạn hay ko?
hay chỉ vì một câu nói " ko thưốc ko rượu ko dê ,ko phải đàn ông "
Cha mẹ sinh mình ra. có bệnh Viêm phổi. lao phổi hay ko?
vậy tai sao chỉ vì những thách thức của một số người mà làm hại cho chính bản thân mình.
khi về già bịnh hoạn. nằm ở trên giường ko đi nổi. thì những người thách thức khi có lo và chăm sóc cho mình hay ko?
Chúng ta sống nay nhưng đâu biết dc ngày mai sẽ ra sao , tai sao chúng ta ko biết hưởng thụ một cách lành mạnh hơn ,
lại đi xa đoạ vào những thức vô bổ ấỵ

sao lại mang cả "ko thuốc ko rượu ko dê , ko phải đàn ông " vào đây nữa, mình chỉ rượu, với thuốc, chứ không có dê ah :kaka:

ai nói những người hút thuốc về già bịnh hoạn? tuỳ từng người thôi :cr:

có những người quá coi trọng cuộc sống, nhưng sau này cuộc sống cũng đâu tốt đẹp gì :cr:

† Tiểu Thư †
29-07-2008, 07:50 PM
ghét những ng nào mà hút thuốc :)
cám ơn bạn đã share :)

Bad
29-07-2008, 07:54 PM
có những người quá coi trọng cuộc sống, nhưng sau này cuộc sống cũng đâu tốt đẹp gì :cr:

khoái nhất câu này của em :sr: nhưng nếu mà đến tuổi - nên cai thuốc đi nha em :sr:

trungnhut
29-07-2008, 09:29 PM
Hút thuốc cũng có 2 mặt của nó mà,

- 1 đám bạn trai đi uống cafe với nhau trên tay thằng nào cũng có 1 điếu riêng mình thì không --> Mấy đứa tiếp viên sẽ chọc: Anh này phải đàn ông không vậy?..Con trai ko biết hút thuốc kì vậy anh --> Tụi bạn nhuếch mép cười khì --> Từ đó ko biết hút cũng phải cầm cho có =)).

- Lúc buồn thuốc lá là 1 giải pháp hiệu quả nhất đối với nam giới, giải toả mọi buồn phiền, kích thích sự minh mẫn giúp ta nghĩ ra được nhiều cái hay.

Không phải khuyến khích hút đâu nha, chẳng qua nói chút về mặt tích cực của nó thui...Tiêu cực thì chắc ai cũng biết rồi...Cách tốt nhất để hút mà không bị nghiện là chỉ hút khi uống cafe, mỗi lần cafe hút tối đa 2 điếu thôi. Đi cafe hãy kêu người ta lấy thuốc ra hút, hút dư thì bỏ lại không được bỏ túi mang về, không được mua cả gói bỏ túi. Thử đi, tớ 1 năm rùi chưa biết nghien, thậm chí gia đình còn ko biết tớ hút thuốc :D.

>::::Bomb::::<
30-07-2008, 06:38 PM
Mình cũng đang hút hiện tại vẫn khoẻ re nhưng sau này chưa biết sẽ ra sao? :so_funny: Chán thì hút , buông thả mà đốt đời trong làn khói !

Bear
30-07-2008, 07:25 PM
bản thảo như vậy là đã đủ rồi nhé , thường thường những cái tốt thì ko dc nhiều người hoan nghinh ,còn những cái xấu thì hay dc ủng hộ..... nói chi nhiều cũng chắng có lợi ít gì..

Emily Vance
30-07-2008, 08:07 PM
Theo mình thì, hút thuốc lá là một quyết định cá nhân (trừ khi bạn phả khói vào mặt người khác, hay hút thuốc ở nơi đông người, như thế thì không còn là vấn đề cá nhân nữa rồi!)
Bạn biết không có 1/6 dân số thế giới tìm đến thuốc để giảm stress, nhưng lại có đến 5/6 còn lại, họ không cần thuốc lá, và vẫn sống bình thường! Trong đó có mình^^. Ở các nước tìm một chỗ hút thuốc không hề dễ và giá thuốc lá cũng rất đắt chứ không rẻ như ở VN đâu. Để bảo vệ sức khoẻ cộng đồng, chống ung thư do khói thuốc lá của người khác, các nước đã quy định chặt chẽ nơi hút thuốc. Ở Trung Quốc, người ta gọi kẻ nghiện thuốc lá là đom đóm. Bởi anh ta không được hút, ngay cả trong nhà mình, mà phải ra đứng ngoài ban công, kể cả mùa đông. Cứ thế mà lập loè như những con đom đóm ma.